[Funland] Vinmart bán hàng không giữ chữ tín, coi thường khách hàng.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Michael J

Xe điện
Bác chia sẻ thông tin lên diễn đàn ntn là muốn chuyển lời cảnh báo và lưu ý tới các ofer khi muốn sdụng hhdv của Vin, đó là việc nên làm của mỗi ofer vì một cộng đồng NTD thông minh, bởi kg ít ofer kg tham gia fb, chỉ quan tâm đến diễn đàn này...
Như case này phía Vinmart sai lè, sai từ điều khoản quy đổi voucher hsd 15 ngày.
Thằng nào duyệt điều khoản này sau trường hợp xảy ra với bác mà kg bị đánh out hơi lạ.
Em ủng hộ bác làm tới cùng vì muốn xem phản ứng của Vinmart về case của bác ntn.

Thớt nào về Vin cũng vậy, nếu bị xóa đều do những comment dạng này, mặc dù hơn 1 lần Admin GiaoThong đã giải thích.
Nói phải củ cải cũng phải nghe, đường này mấy bác dek có chứng cứ rì nhưng bản năng thích dựng chuyện lên như vậy để tỏ vẻ nguy hiểm ta đây biết hơn những người còn lại, vài ông lao vào tung hứng ra vẻ hỉ hả, rất tào lao.

1. Đề nghị cụ không bôi đỏ lòm các chữ lên nếu cụ không muốn xì lốp.

2. Sắp hết ngày rồi, kể cả vài còm trên có một phần sự thật thì e và nhiều cụ trên này không muốn thớt này bị xóa. VÌ

Chúng em đang hóng cụ gì trên kia đi đầu xuống đất nó như thế lào :))

manhcsic

Xe tăng
Lỗi mà xin được thì NV đã xin và cố khắc phục rồi. NV xin không được chắc phải đợi ngài tỷ phú xin thượng đế mới hài lòng. Đơn giản hơn họ xin chuộc lỗi bằng tiền. Bằng tiền không được thì ra toà, lưu ý, trong thời hạn đơn hàng còn hiệu lực "Việc làm mất hình ảnh, thiệt hại..." Tiền đền bù lớn đấy.

Michael J

Xe điện
Shop and Go như Amazon em còn thấy kinh ngạc chứ Scan and Go của Vinmart em thấy nó cũng chẳng hữu dụng mấy. Đã mất công cầm lên scan rồi thì bỏ luôn vào giỏ mà thanh toán, chứ còn đợi nó ship cho làm gì cho mất thời gian.
Scan & go ngồi nhà mà mua cụ a, ra siêu thị làm gì.

CIVIC ALL NEW

[Tịch thu bằng lái]
1. Đề nghị cụ không bôi đỏ lòm các chữ lên nếu cụ không muốn xì lốp.

2. Sắp hết ngày rồi, kể cả vài còm trên có một phần sự thật thì e và nhiều cụ trên này không muốn thớt này bị xóa. VÌ

Chúng em đang hóng cụ gì trên kia đi đầu xuống đất nó như thế lào :))
Em như bác, cũng muốn xem vị đấy đi đầu xuống đất ntn,
Đội ơn bác góp ý, em sửa ngay, sợ bị xì lốp lắm :P :P :P :P :P :P

Michael J

Xe điện
Lỗi mà xin được thì NV đã xin và cố khắc phục rồi. NV xin không được chắc phải đợi ngài tỷ phú xin thượng đế mới hài lòng. Đơn giản hơn họ xin chuộc lỗi bằng tiền. Bằng tiền không được thì ra toà, lưu ý, trong thời hạn đơn hàng còn hiệu lực "Việc làm mất hình ảnh, thiệt hại..." Tiền đền bù lớn đấy.

Thực ra phục vụ như kẹc, thích thì ra tòa luôn đê. Dọa éo gì.

ATNH

Xe buýt
Cái gì Vin thơm thì nên khoe
Cái gì Vin thối thì sẽ bị biến thành thơm, mà ko biếc được thì sẽ bị thủ tiêu bịt miệng.
Mịa thời kỳ mạt vận!

Mưa!

Xe điện
Bác chia sẻ thông tin lên diễn đàn ntn là muốn chuyển lời cảnh báo và lưu ý tới các ofer khi muốn sdụng hhdv của Vin, đó là việc nên làm của mỗi ofer vì một cộng đồng NTD thông minh, bởi kg ít ofer kg tham gia fb, chỉ quan tâm đến diễn đàn này...
Như case này phía Vinmart sai lè, sai từ điều khoản quy đổi voucher hsd 15 ngày.
Thằng nào duyệt điều khoản này sau trường hợp xảy ra với bác mà kg bị đánh out hơi lạ.
Em ủng hộ bác làm tới cùng vì muốn xem phản ứng của Vinmart về case của bác ntn.

Thớt nào về Vin cũng vậy, nếu bị xóa đều do những comment dạng này, mặc dù hơn 1 lần Admin GiaoThong đã giải thích.
Nói phải củ cải cũng phải nghe, đường này mấy bác dek có chứng cứ rì nhưng bản năng thích dựng chuyện lên như vậy để tỏ vẻ nguy hiểm ta đây biết hơn những người còn lại, vài ông lao vào tung hứng ra vẻ hỉ hả, rất tào lao.
Em cảm ơn cụ đã hiểu và ủng hộ em.
Có 1 vài cụ rip thớt, 1 vài cụ khác lại cho rằng em tẩy chay Vin.

Vậy em hỏi, bao nhiêu cụ mợ trên này mong muốn sử dụng dịch vụ uy tín và chuyên nghiệp? Nếu ai cũng im lặng và bỏ qua thì khách hàng sẽ mãi mãi phải sử dụng những dịch vụ lôm côm như dịch vụ em từng trải nghiệm của Vinmart sao?

Các cụ mợ nghĩ em tẩy chay Vin thì em được gì? Em im lặn thì em mất gì?

Em tự tin rằng mình là người tiêu dùng có trách nhiệm, cả trách nhiệm đồng hành cũng nhà cung cấp dịch vụ, là Vinmart, cả trách nhiệm lên tiếng trước những sai sót.

Em mong chờ tiếng nói có trách nhiệm từ cộng đồng giống như em để không riêng gì Vin, mà các nhà cung cấp dịch vụ khác phải tự hoàn thiện để tôn trọng khách hàng và mang tới những dịch vụ thật sự uy tín và chuyên nghiệp.

Rip thớt sẽ bị Vin xóa bịt miệng thôi
hóng xem thớt tồn tại được bao lâu
Chứ còn gì
Thớt này mà tồn tại quá hôm nay tôi đi đầu xuống đất
Mọi thứ chỉ trích Vin cần phải biến mất
Em oánh dẫu xem có bị bem bài ko :P
bây h là 15h 51 phút
Tôi có nói mợ sai đâu
Tôi chỉ nói bài như vầy Vin sẽ cho bay
Họ nuôi cả một đội quân trả lương chỉ để làm điều đó
khổ chúng nó có quyền, có tiền... bịt hết các ngả nên các thớt ntn về chúng thường sẽ bị xoá trong phút mốt
Mợ ý sửa rồi.
Hành vi xóa bài mà Vin ap dụng chỉ được lợi trước mắt, nhưng ng,,u lâu dài :P
Mợ chủ cho lên Facebook cho xôm chứ trong này dễ bị xóa bịt miệng lắm. OFF này của Vin mà :))
Xóa ăn thua gì, trước còn nhờ xxx để mời người đang bài trên FB lên làm việc ;)
Bây giờ là 16h05, vẫn chưa thấy xóa
Hóng xem bài có bị bem không?
Cái này mợ hỏi cụ cun01 sẽ được trả lời khách quan nhất đấy ạ.
Vin ra nhiều SP mới: ô tô, xe máy điện, điện thoại, đô thị... mà cứ giữ phong thái bịt mồm thế này thì đông khách lắm nhỉ.
Gần trăm cụ đang hóng xem thớt có bị bay ko =))

E cồng cái xem còn hay mất!
Cày còm mà cũng chắc bị xoá mất thôi :))
Cháu nà Điền Ông chính hiệu, dưng rà dồi. Không ngửng mẹt lên được, chỉ ngóng xem thớt xây thêm được bao tầng lứa thôi.
Tội nói xấu anh V là nặng nhắm đới :D
Tranh thủ chém trước khi thớt bị xóa :D
Những gì bất lợi cho Vin là phải dập ngay đấy mợ
Chiều thứ 7 chắc các sếp nghỉ rồi chã ơi nên team xử lý khủng hoảng truyền thông chưa xin đc ý kiến chỉ đạo. Chắc phải sang đầu tuần sau.
Kính các bác

Chính với những còm của bác làm góp phần thớt bị xóa nhanh đấy ạ. Các bác đang góp phần lái chủ đề sang vấn đề khác, muốn thớt không xóa thì các bác nên bàn vào vụ việc của chủ thớt, đưa ra cái đúng cái sai chứ không phải vào còm góp mặt chờ xóa. Còn về cái các bác hỏi thớt bao giờ bị xóa, liệu các bác đã bao giờ sớt thử trên diễn đàn hiện đang tồn tại bao nhiêu thớt nói về Vin?

Còn phần lớn các thớt về Vin bị xóa hay gộp đơn giản có quá nhiều thớt nói về cùng chủ đề, và quan trọng nhất thớt về Vin thì thành viên thường bỏ bóng đá người quay sang công kích nhau, lái chủ đề sang chính trị, chính em. Vậy mong các bác khi vào thớt thì hãy tôn trọng nhau, bàn luận cho đúng chủ đề. Em cám ơn!

Bem thì không nhưng xóa là 100%
100% thớt phàn nàn về Vin bị xóa
Chuyên mục bđs nói xấu Vin bị xóa
Tôi nói rồi
Mợ phải hiểu Vin trả lương cho đội ngũ để đi xóa, trả lương để kiểm soát thông tin, không xóa có mà mất việc
Chiều thứ bảy hơi chậm nhưng thế nào cũng bị xóa
Mợ cá không
Với còm này mời bác nghỉ 15 hôm vì xúc phạm, quy chụp BĐH. Trân trọng!

Michael J

Xe điện
Thực ra việc tặng voucher để trải nghiệm là hợp lý mợ ạ. Cơ mà vấn đề là em đã trải nghiệm, gặp đủ thứ rắc rối nhưng đến khi phản hồi thì không thấy tiếp nhận ý kiến. Vậy em mới nói là Vin coi thường khách hàng và thiếu chuyên nghiệp mợ ạ :D

Và việc trải nghiệm mất luôn cả buổi trưa của em cùng với bao nhiêu là mệt mỏi thì em quyết định không trải nghiệm nữa :D
Chuối nhất có vụ e gặp mua nho của chúng nó đặt hàng thì có, sau giao ko có, hỏi sao ko có?? Thì trả lời em "mùa này loại nho đó không có ạ". Vãi ứt luôn. Cũng scan & run như chủ thớt:((

Mưa!

Xe điện
Kính các bác

Chính với những còm của bác làm góp phần thớt bị xóa nhanh đấy ạ. Các bác đang góp phần lái chủ đề sang vấn đề khác, muốn thớt không xóa thì các bác nên bàn vào vụ việc của chủ thớt, đưa ra cái đúng cái sai chứ không phải vào còm góp mặt chờ xóa. Còn về cái các bác hỏi thớt bao giờ bị xóa, liệu các bác đã bao giờ sớt thử trên diễn đàn hiện đang tồn tại bao nhiêu thớt nói về Vin?

Còn phần lớn các thớt về Vin bị xóa hay gộp đơn giản có quá nhiều thớt nói về cùng chủ đề, và quan trọng nhất thớt về Vin thì thành viên thường bỏ bóng đá người quay sang công kích nhau, lái chủ đề sang chính trị, chính em. Vậy mong các bác khi vào thớt thì hãy tôn trọng nhau, bàn luận cho đúng chủ đề. Em cám ơn!

Cảm ơn cụ Chã đã có tiếng nói rất công bằng. Em mong những còm thật sự mang tính xây dựng :x

Mưa!

Xe điện
Chuối nhất có vụ e gặp mua nho của chúng nó đặt hàng thì có, sau giao ko có, hỏi sao ko có?? Thì trả lời em "mùa này loại nho đó không có ạ". Vãi ứt luôn. Cũng scan & run như chủ thớt:((
Và lại được hoàn voucher 15 ngày cụ nhỉ :))
Liệu 15 ngày sau đến mùa nho không cơ :))

Michael J

Xe điện
Kính các bác

Chán cụ chã quá.

Một số cụ và e đang hóng cụ kia "đi đầu xuống đất" hình hài nó dư lào:D, giờ cụ bem nick thế kia thì 15 ngày sau mới được biết kết quả ạ~X(

Mưa!

Xe điện
Lúc trc zalopay có km 50% thanh toán lần đầu ở tgdd, e mua xong thanh toán thì thấy bị trừ tiền 100%, không có tổng đài nên e khiếu nại qua app, nghĩ chắc nó ngâm vài ngày rồi mới trả 50% cho mình thì hôm sau dc hoàn 100%, sốc vãi, không ngờ doanh nghiệp việt mà dc như thế này
Một số các chuỗi cửa hàng mẹ & bé em đã sử dụng cũng chuyên nghiệp như vậy. Kể cả sendo em cũng 1 vài lần hoàn tiền khi hàng không như ý, chứ không phải là không có hàng.

Quan trọng, tất cả bọn họ đều phản hồi khách hàng rất kịp thời cụ ạ :D

Mong là người tiêu dùng luôn được sử dụng các dịch vụ uy tín và chuyên nghiệp.

Chỉnh sửa cuối:

Mưa!

Xe điện
à chắc thằng đánh máy nó dịch sai, em hiểu nôm na là dịch vụ scan and run mợ ạ :))
Chưa đúng rồi ạ. Chắc để nguyên tiếng Việt là Bắt trả tiền và Biến mất ạ :P

Mong cụ đồng hành cùng em đến khi thật sự nó trở thành Scan & Go :P

Mưa!

Xe điện
Chỉ dùng khi và chỉ khi ko có lựa chọn nào khác thôi mợ.
Cái này ko phải công nghệ mà là chính sách của Bọn cùi bắp.
Nếu giữ nguyên cách bán hàng và thái độ coi thường khách như thế thì em có nhiều lựa chọn tốt hơn ạ :D

Mưa!

Xe điện
Ở xứ này mà mợ muốn dùng cái app như amazon thì điều không tưởng.
Tại ở cái xứ này, khách hàng nhìn cách phản hồi của em như nhìn người ngoài hành tinh nên xứ này mới khó thay đổi.
Ở xứ này mà mọi người đều có trách nhiệm như em thì mọi thứ dần dần sẽ khác. Em hi vọng thế!

showroom

Xe tải
Một số các chuỗi cửa hàng mẹ & bé em đã sử dụng cũng chuyên nghiệp như vậy. Kể cả sendo em cũng 1 vài lần hoàn tiền khi hàng không như ý, chứ không phải là không có hàng
.

Quan trọng, tất cả bọn họ đều phản hồi khách hàng rất kịp thời cụ ạ :D

Mong là người tiêu dùng luôn được sử dụng các dịch vụ uy tín và chuyên nghiệp.
Sendo thì em cũng đã một lần bị hoàn tiền rồi, mất có mấy tiếng (hơi bất ngờ vì quá nhanh). Lazada hay Shopee thì cũng chỉ mất 1,2 ngày (mặc dù theo quy định là 15 ngày). Quan trọng là dù giao dịch thất bại nhưng rất hài lòng.

Trạng thái
Thớt đang đóng