[Funland] Vinmart bán hàng không giữ chữ tín, coi thường khách hàng.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mưa!

Xe điện
Em định ý kiến, cơ mà hôm qua thấy bạn nhân viên Vin kiểm hàng 11h chưa về nên em thôi ạ :))
Mợ cả nể, nhân viên cả nể. Kết quả là thị trường Việt bị độc chiếm bởi 1 tập đoàn coi thường khách hàng và bóc lột sưca lao động của nhân viên ạ ;)

DeLyon

Xe tải
Em thích cái câu "mày trả tiền và tao biến mất" của cụ quá :)). Chuẩn không cần chỉnh cụ ạ.

Thật sự là nếu em không 2 lần chủ động liên lạc và có thái độ cứng rắn thì Vin đã biến mất lâu rồi.

Nhưng sau mọi sự cố gắng, em vẫn mất tiền vào
cái voucher mua hàng treo lủng lẳng hạn 15 ngày. Và Vin biến mất!

Một tập đoàn như vậy mà mua hết các thương hiệu khác để độc chiếm thị trường. Thử hỏi sau này người tiêu dùng Việt Nam sẽ như thế nào?
Oạch thế thì khác méo gì dùng tiền VNĐ đi mua voucher thời hạn dùng 15 ngày :)) Lãng đi ko dùng hoặc đi công tác 15 ngày cái là mất trắng luôn à :))

Catmatpat

Xe điện
Nếu lỗi không giao hàng được thì xin lỗi và hoàn tiền (thậm chí còn tặng thêm voucher) chứ nếu trả bằng voucher thì là cái kiểu cướp rồi.
Nói thật với mợ chủ nhé. Mợ có kêu đến mấy đi nữa thì mợ vẫn phải chấp nhận. Vì mợ không chịu đọc điều khoản sử dụng trước khi sử dụng. Tại mợ cả mà thôi.

https://vinmart.com/gioi-thieu/chinh-sach-thanh-toan-vinmart-scango-1032

Mợ nên đọc các điều khoản sử dụng trước khi dùng một dịch vụ nào đó mợ ạ. Em chờ nhưng mà mấy trang rồi chẳng ai hỏi mợ đọc điều khoản sử dụng chưa.
Ông cóp xừ ra đây cho mọi ng chém đi cho nhăn cứ tỏ ra thông thái, haizzz

Mưa!

Xe điện
Oạch thế thì khác méo gì dùng tiền VNĐ đi mua voucher thời hạn dùng 15 ngày :)) Lãng đi ko dùng hoặc đi công tác 15 ngày cái là mất trắng luôn à :))

Đó cũng là 1 trong những câu hỏi của em. Mà cụ hơi sai, bị ép lấy tiền đổi voucher hạn 15 ngày mới chuẩn ạ ;)

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Em mua gì là em tự xách về, khỏi phải chờ đợi :))
Mợ cả nể, nhân viên cả nể. Kết quả là thị trường Việt bị độc chiếm bởi 1 tập đoàn coi thường khách hàng và bóc lột sưca lao động của nhân viên ạ ;)

Namtroc

Xe điện
Cày còm mà cũng chắc bị xoá mất thôi :))

thinhtd

Xe container
Em đọc rồi cụ nhé!
Thứ nhất, Vin cam kết chuyển hàng sau 2-4h. Vin không đảm bảo quyền lời khách hàng. Vin sai!
Thứ 2, Vin không có hàng Vin phải hoàn tiền, khách hàng có thể chọn hình thức hoàn tiền, nhưng Vin không hoàn vào tài khoản cho em mà ép em nhận voucher. Vin tiếp tục sai.

Thứ 3, sai lè lè nhưng không có ý kiến tiếp nhận và sửa sai. Theo cụ là Vin đúng?

Cụ đọc kỹ những gì em viết chưa vậy?
Mợ đọc mục 3 chưa?
Cam kết giao hàng nếu còn đủ nhé mợ :)) Trường hợp hết hàng thì họ sẽ hoàn tiền. Và việc hoàn tiền thì ghi là bằng biên nhận, có thời hạn 15 ngày.

thinhtd

Xe container
Ông cóp xừ ra đây cho mọi ng chém đi cho nhăn cứ tỏ ra thông thái, haizzz
Dạ đây ạ. Em chẳng dám nhận hay tỏ ra thông thái. Nhưng cãi nhau thì cứ phải giấy trắng mực đen cụ ạ.
Tại em đi làm hay cãi nhau với khách hàng. Nên cứ phải lôi giấy tờ ra nói theo hợp đồng chỉ có thế, em chỉ làm đến thế thôi. Anh chị yêu cầu thêm thì trả thêm tiền. :))

Nó đã quy định hoàn lại tiền trong trường hợp lỗi giao dịch hoặc hủy lớn hơn phần đã thanh toán của đơn hàng thôi. Mợ chủ là huỷ cả đơn, và đã thanh toán thành công rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Tankpl

Xe tăng
E vào hóng xem thớt đc mấy tầng

Mưa!

Xe điện
Mợ đọc mục 3 chưa?
Cam kết giao hàng nếu còn đủ nhé mợ :)) Trường hợp hết hàng thì họ sẽ hoàn tiền. Và việc hoàn tiền thì ghi là bằng biên nhận, có thời hạn 15 ngày.
Đúng rồi!

Cái này em lại không được nhân viên tư vấn khi đề nghị trải nghiệm. Em sẽ rút kinh nghiệm để không bị lừa lần sau.

Nhưng sự coi thường khách hàng và cách bán hàng thiếu chuyên nghiệp của Vin thông qua cách hành xử với em thì vẫn không thay đổi được ạ ;)

hiepkhach

Xe đạp
Em ủn thớt cho mợ

thinhtd

Xe container
Đúng rồi!

Cái này em lại không được nhân viên tư vấn khi đề nghị trải nghiệm. Em sẽ rút kinh nghiệm để không bị lừa lần sau.

Nhưng sự coi thường khách hàng và cách bán hàng thiếu chuyên nghiệp của Vin thông qua cách hành xử với em thì vẫn không thay đổi được ạ ;)
Em đồng ý với mợ về việc không được tư vấn và không được giải thích về điều khoản khi xảy ra mâu thuẫn.

Jimmy168

Xe tải
Không có hàng mà ép hoàn voucher là ăn cướp rồi
Cái này là Vin quá lố th lam, ai thấp cổ bé họng thì tặc lưỡi thôi, Vin bỏ túi tiền nếu voucher expire mà chưa dùng
Như ở nước ngoài, không có hàng là hoàn tiền

Em đọc rồi cụ nhé!
Thứ nhất, Vin cam kết chuyển hàng sau 2-4h. Vin không đảm bảo quyền lời khách hàng. Vin sai!
Thứ 2, Vin không có hàng Vin phải hoàn tiền, khách hàng có thể chọn hình thức hoàn tiền, nhưng Vin không hoàn vào tài khoản cho em mà ép em nhận voucher. Vin tiếp tục sai.

Thứ 3, sai lè lè nhưng không có ý kiến tiếp nhận và sửa sai. Theo cụ là Vin đúng?

Cụ đọc kỹ những gì em viết chưa vậy?

Mưa!

Xe điện
Em mua gì là em tự xách về, khỏi phải chờ đợi :))
Vậy có nghĩa là bao nhiêu tiền Vin bỏ ra để mua cả 1 tập đoàn shop & go lãng phí hết sao ạ.

Em nghĩ mợ hơi cực đoan. Khách hàng có quyền lên tiếng để hoàn thiện dịch vụ ạ ;)

Jimmy168

Xe tải
Vin hoàn bằng voucher là hình thức ăn cướp, không xài trong 15 ngày là mất

Vin có quyền đặt ra điều khoản sử dụng! nhưng đó là điều khoản ăn cướp, lừa khách hàng vì mấy khi ai đọc

Mợ post chuyện này lên Facebook đi

Đúng rồi!

Mưa!

Xe điện
T
Không có hàng mà ép hoàn voucher là ăn cướp rồi

Cái này là Vin quá lố th lam, ai thấp cổ bé họng thì tặc lưỡi thôi, Vin bỏ túi tiền nếu voucher expire mà chưa dùng
Như ở nước ngoài, không có hàng là hoàn tiền
Em cảm ơn cụ vì cùng ý kiến với em.
Cụ thinhtd nhắc em chưa đọc kỹ đk sử dụng dịch vụ nên bị lừa. Em đã đọc lại và chấp nhận mất trắng tiền vì không tỉnh táo mà bị lừa.

Nhưng có 1 điều chắc chắn rằng sau sự việc này, em và các cụ mợ đọc bài này sẽ không bao giờ bị "cướp" tiền vì sử dụng Scan & Go của Vin nữa :D

Jimmy168

Xe tải
Thực ra shop & go rất hay, tôi ủng hộ
Nhưng cách hành xử hoàn voucher là ăn cướp, thuộc về chính sách, chả liên quan gì chuyện công nghệ
Vậy có nghĩa là bao nhiêu tiền Vin bỏ ra để mua cả 1 tập đoàn shop & go lãng phí hết sao ạ.

Em nghĩ mợ hơi cực đoan. Khách hàng có quyền lên tiếng để hoàn thiện dịch vụ ạ ;)

linkkaka

Xe buýt
Nói thật với mợ chủ nhé. Mợ có kêu đến mấy đi nữa thì mợ vẫn phải chấp nhận. Vì mợ không chịu đọc điều khoản sử dụng trước khi sử dụng. Tại mợ cả mà thôi.

https://vinmart.com/gioi-thieu/chinh-sach-thanh-toan-vinmart-scango-1032

Mợ nên đọc các điều khoản sử dụng trước khi dùng một dịch vụ nào đó mợ ạ. Em chờ nhưng mà mấy trang rồi chẳng ai hỏi mợ đọc điều khoản sử dụng chưa.
Em đọc hết rồi nhưng nếu chiếu theo đúng điều khoản thì Vinmart vẫn không đúng đâu ợ

Không sợ vợ

Xe tăng
Đúng là "dại dột" làm chuột bạch. Với điều kiện và điều khoản của Vin thì khách hàng Scan&Go khác gì là vịt để cắt tiết, e thấy Grab cũng giới thiệu về cái này của Vin. E hứa e sẽ không dùng!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng