[Funland] Vinmart bán hàng không giữ chữ tín, coi thường khách hàng.

Trạng thái
Thớt đang đóng

MerB

Xe điện
Hụt mất vụ đi đầu xuống đất rồi. Tiếc quá.

Bùi Liêm

Xe tải
Tièn thật đổi voucher đã thế chỉ còn được có 15 ngày

Mưa!

Xe điện
Hì ở vn em cũng dùng dịch vụ siêu thị chở hàng về cho khách ở bigc coopmart chả sao cả. Mua qua web siêu thị ở nc ngoài rồi họ deliver cho mình tới địa điểm mình qua pickup cũng vậy. Em chưa từng gặp phải vụ nào như vin. Cam kết 2-4 tiếng đưa hàng xong phắn 20 tiếng mới giao đc hàng mà còn sai sót. Quả điều khoản cam kết trả lại tiền qua voucher thời hạn sử dụng ngắn kia khác gì lừa đảo lại là phong cách thường thấy ở Vin. Nhớ phải đọc kỹ điều khoản vào, k lại mua phải nhà cc cao cấp hành lang rộng 1.4m của Vin nha.
Phải chăng đây là 1 hình thức chiếm đoạt tiền của khách hàng có thời hạn hay ép buộc khách hàng phải mua tiếp hàng của mình ???
Cụ ơi chiếm đoạt thì không phải nhưng ép buộc sử dụng thì đúng trao cho khách tờ hoá đơn nhỏ ép sử dụng trong 15 ngày. Cụ bảo để tờ hoá đơn trong ví vài ngày không để ý là mất, nên hầu như mọi người tìm mua hết luôn cho nó xong.
Cụ cứ hỏi đám Điều tra viên xem đây có phải là hành vi chiếm đoạt có thời hạn tiền của khách hàng không nha :D
Em chưa test . Bị đưa cho voucher là em xài hết luôn cho nó xong việc đỡ lằng ngoằng
Chơi lầy nhỉ. Tiền đã vào túi là dứt khoát không nhả. May em nghèo chẳng được xài cái gì của Vin.
1 lần e cũng mua đồ thừa, trả lại ngay quầy thanh toán mà nó bảo in hoá đơn rồi ko trả lại dc bảo trả lại bằng voucher. Ra lotte tại quầy dịch vụ khách hàng nó trả lại tiền trong phút 1. Mà gọi là voucher nhưng thực tế là cái tờ in ra như hoá đơn ghi số tiền dc tiêu tại siêu thị đấy chứ ra vin khác ko dc và có giá trị khoảng 2 tuần.
Đúng đấy, e hỏi nhân viên Vin bảo phải mua đúng siêu thị đấy. Và số tiền mua phải >= voucher đó
Tièn thật đổi voucher đã thế chỉ còn được có 15 ngày
Cảm ơn các cụ mợ cùng ủng hộ ý kiến như em. Điều khoản này thật sự là không hợp lý.

Mưa!

Xe điện
Dịch là quẹt xong phắn ổn hem mợ? Mợ đã bị V nô đi theo chửi rủa, công kích gây sự ở khắp các topic dù có liên quan hay k liên quan tới vin chưa? Muốn trải nghiệm, mợ thử đồng hành cùng vin qua topic vinfast và GM của cụ Ngọc-phuong lập. Trc đây cũng có cụ phản ánh mua phải lợn gạo, o vinmart bị dọa cẩn thận bị kiện, xoá top đi. Không biết topic còn k nhỉ và vụ ấy thế nào r?
Topic sẽ bị xóa theo cách có người vào gây sự chửi mợ hoặc chửi nhau hoặc để lắng vài ngày rồi xóa, lý do dọn dẹp quán, mod có thể xóa bất kỳ topic nào.

Cảm ơn cụ đã nhắc nhở!
Em lập thớt không có từ nào nói xấu, bôi nhọ hay đả kích mà hoàn toàn là thiện chí muốn đồng hành và góp ý để nhà bán hàng tự hoàn thiện mang đến cho khách hàng những dịch vụ uy tín, chuyên nghiệp và trân trọng khách hàng.

Mưa!

Xe điện
Chẳng cần phải là vin, mà cả với bà bán rau ở chợ cóc thì những sự việc như thế này cũng chỉ là những nốt ruồi nhỏ...
Nhưng người bình thường hoặc họ kín đáo che đi hoặc muốn tẩy thì họ cũng phải làm rất cẩn thận.
Còn thô thiển như cách vin đang làm thì chỉ là những nốt ruồi nhỏ rồi cũng sẽ để lại những hậu quả nghiêm trọng.
Cứ tìm hiểu việc tẩy nốt ruồi đi, người ta sẽ hiểu ra nhiều điều!
Những sự việc rất đơn giản, cũng rất thường xuyên gặp trong kinh doanh, nhưng cách của vin là trấn áp khách hàng, kể cả những khách hàng ruột, chứ không phải là những cách truyền thống của những người khác, nhưng nhờ gắn được cái danh "đẳng cấp" nên nhiều người vẫn chấp nhận.
Chỉ là những món hàng bình thường, mua xong không thích có thể bỏ, nhưng khi là những cái ô tô trong quá trình sử dụng chúng cần rất nhiều cách dịch vụ bảo dưỡng khác thì chúng mới vận hành an toàn được?
Em cùng quan điểm với cụ!

Cách xử lý những chuyện nhỏ thể hiện cái tâm của nhà cung cấp dịch vụ. Những chuyện nhỏ còn làm chưa đúng, chưa ổn thì những chuyện lớn sẽ như thế nào?

Voucher đi siêu thị mấy trăm nghìn là chuyện nhỏ. 20 cuộc gọi để giải quyết cho đơn hàng tạp phẩm là chuyện nhỏ. Nhưng cứ giữ cách làm việc và cư xử với khách hàng như vậy, nếu lỡ 1 ngày khách hàng dùng 1 dịch vụ có giá trị gấp bội thì những rắc rối khách hàng gặp phải sẽ như thế nào?

Xudoai

Xe buýt
Hôm nay trời nắng họ ship hàng cho Mưa chưa?
A có mấy tính năng mới bảo trải nghiệm thử ko muốn lại thích a Vin cơ.;)

aromacar.vn

Xe buýt
Website
www.anmy.com.vn
Vừa mấy hôm trước test thử scan go chỗ vin chùa hà
Dạng lấy hàng mang về luôn
Kết quả: mình tự làm, tự trả tiền qua thẻ
Ra cửa lại phải chờ nhân viên check kiểm hàng
Chả thấy nhanh hơn tí nào
Vãi thời đại 4. :))

Website
www.facebook.com
Cụ Bụp lại đùa vui hả, em đang hóng vụ đi bằng đầu, giờ lại phải hóng vụ đi bằng vành mất rồi! :))
Em cũng hóng từ hôm qua đến giờ. Bài Vin đêk cần biết đúng sai.

toimuondie

Xe container
Đúng là Vin có điều khoản trả lại tiền bằng e-voucher.
Nhưng đây là điều khoản không đúng với pháp luật, với thông lệ mua bán, vì vậy có thể kiện ra toà dân sự để tuyên điều khoản này vô hiệu.
Đối với khách hủy mua hàng do lỗi của người bán, bắt buộc phải trả lại tiền, nên xin lỗi và đền bù thêm bằng voucher, như vậy mới hợp lý.
Chiều nay uống nước chè, hút thuốc lào với Vượng, em sẽ góp ý cho em nó.
Mợ chủ thớt cho em Zalo, Facebook để em nói em nó trả lại tiền.

DidiLe

Xe container
Người OF
Cả nền tảng và môi trường là sự thiếu đồng nhất. Coi trọng vật chất hơn là giá trị văn hoá. Chỉ muốn được phục vụ chứ chưa từng tận tâm. Nhận sự khập khểnh khó chịu là lẽ thuờng tình.

Xem hàng. Mua hàng. Trả tiền. Mang về em nghĩ đó là lựa chọn không tồi. Trải nghiệm các dịch vụ mới thì sẽ có các phiền toái là điều khó tránh.

Blue_Sky_2691

Xe tăng
Em cũng từng là khách hàng thường xuyên của Vinmart vì gần nhà nhưng chiều nay chuẩn bị mua sắm 1 số lượng lớn hàng hóa vật dụng thì em lại chọn Big C :)

Dtrungkien

Xe hơi
tình hình thế nào rồi các cụ ?

Trạng thái
Thớt đang đóng