[Funland] Vinmart bành trướng....

duongbinh07

Xe điện

duongbinh07

Xe điện
Sau vài năm nữa "Làng thời đại "Times" ở Việt Nam có lại kêu tiếng kêu tương tự đồng hương bên Uca như này ko?
( Làng thời đại ở đây là 1 khu chung cư tại Kharkov xây để bán cho đồng hương, bởi LVL, cánh tay phải của PNV )
bài viết cách đây khoảng 10 năm do cộng đồng VN làng thời đại Kharkov viết.

Có nhẽ nào chỉ vài năm nữa.

http://conglyvn.com/index.php?threads/Ấp-chiến-lược.80/

Đời thủa nhà ai? Khi bỏ một đống tiền mua cửa hàng nay trở thành kẻ đi thuê !!!!
Ở nơi nào, bỏ một đống tiền ra mua nhà để ở cũng trở thành kẻ đi thuê bị giam lỏng tại Làng Thời Đại? Tại sao lại trở thành kẻ đi thuê chính căn nhà của mình bỏ tiền ra mua? Đơn giản là vì giá dịch vụ nhà ở ngang bằng với giá đi thuê!!! Nghịch lý nhưng vẫn tồn tại….
Ở đâu trên thế gian này có chuyện ngộ nghĩnh như vậy? chỉ có cộng đồng người Việt tại Kharkov mới có chuyện này đúng không các bạn
Còn về dịch vụ thì …Ôi thôi, không nơi nào có thể tính giá tiền dịch vụ cao như ở đây, nhà bỏ tiền ra mua nhưng không khác gì đi thuê của chủ. Chất lượng tiêu chuẩn Châu âu…nhưng cháy vẫn cháy, tiêu chuẩn Châu âu nhưng khi mở lớp ghíp sô catton thì tường cũ nát, lối dẫn các đường ống thông thống, không che đậy, không kĩ càng chỉ được đục thông đưa ống dẫn chạy ngang một cách cẩu thả và che mắt thiên hạ bằng ghép sơ catong, cho nên một người nói chuyện hơi lớn tiếng cả đôm nghe thấy, một tiếng động nhỏ cả đôm thức giấc, tiền chênh lệch nước thải nghe … giật cả mình, phải chăng họ tính cả lượng nước các bạn đi uống ngoài chợ mang về hay bạn bè tới tiểu tiện trong toa lét của dân đó là chênh lệch nước thải? Thuế lương nhân viên? ……………….nói chung nếu cái gì có thể nghĩ ra được họ đều ghi vào là tiền dịch vụ công cộng. Nhưng thử hỏi xem: Ai cần những dịch vụ này? Có khi nào đã trưng cầu ý dân về vấn đề này chưa? Họ áp đặt hay dân tự nguyện? ngoài những qui định của Nhà nước về chi phí nhà đất và dịch vụ công cộng chung đều phải được sự đồng thuận của người dân, vậy mà ngay Làng Thời Đại được coi là trung tâm người Việt lại có cách lãnh đạo vô cùng “ Thực Dân Cũ” này.
chúng không nhân nhượng một ai, trẻ con và người già ở bất cứ nơi đâu cũng phải được ưu tiên hàng đầu, nhưng tại đây chúng đã đối xử một cách hèn hạ. Vì sợ chết mấy cây cỏ mà chính người dân góp tiền chăm sóc mà chúng không cho trẻ em trong làng chơi đùa bằng xe đạp khi có một vài em tinh nghịch đạp xe lên thảm cỏ, vì không thể trắng trơn thông báo là cấm trẻ em đi xe đạp trong làng mà chỉ trong một đêm hơn 300 chiếc xe đạp bị cắt lốp, cố tình làm hỏng toàn bộ lốp xe để trẻ em trong làng không còn phương tiện chơi đùa. Thật là một hành động vô cùng tàn nhẫn, không tính người và mang đầy tính độc đoán.

vnnatk

Xe hơi
Qua rảnh rỗi đảo 1 vòng trong vinmart thì thấy rau trong Vin bao gồm rất nhiều nhà cung cấp khác nhau. Vineco chỉ là 1 tên thương hiệu chứ chả phải tiêu chuẩn gì cả,rau vin vẫn đóng nhãn chứng nhận Vietgap (nhưng thấy tùy loại rau có loại có loại không). Còn rau của các nhà cung cấp khác thì cũng thế có nhà cung cấp có và có nhà cung cấp không có đóng mác vietgap. Túm lại vin nhập rau từ nhiều nguồn khác nhau, còn chất lượng rau thì e chịu (có trời mà biết được).
Túm lại ăn rau tự trồng tự chăm vẫn là Ngon nhất (người ta bảo ấy là CHĂN RAU) hehe. ;)

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Nói thật là Ecopark đến giờ em không hiểu ai là chủ đầu tư chính thức.
Trước em có gặp anh quản lý của Ecopark ngày mới xây dựng em xuống chơi và xem nhà.
Em có nhớ là anh ấy có chỉ cho em một người đàn ông hay đội mũ phớt ngồi ở con phố cà phê Ecopark .
Ông ấy hay ngồi cùng với nhà sử học tóc bạc.
Em chẳng biết Ông ấy là ai và nổi tiếng trong lĩnh vực gì cũng chẳng thấy báo chí nào đưa tin.

Em cũng có ý định mua nhà ở Ecopark nhưng chủ đầu tư không rõ danh tính em hơi ngại.
Khi xảy ra sự vụ gì ( hỏa hoạn, hỏng thang máy ) biết kêu ai ?

Nói thật về Vin thì cái gì của VIn chúng ta đều nghĩ ngay đến Anh Vượng
- gương mặt trông rất phong độ mà dễ thương, có hậu vận tốt là một sự đảm bảo cho người mua và tiêu dùng sản phẩm Tập đoàn.
Có xảy ra vụ việc gì thì biết Ai là chủ không đòi bồi thường được thì chửi đích danh Anh Vượng dễ thương cho xả stress cũng ok :D

tinhcuoi916

Xe tải
sáng e vào Vin mát mua quả bưởi thắp hương mất khoảng 150k ( 80k/kg )
giật mình vì mừng cho bà con, nông sản giá cao ntn chắc sắp thoát khỏi cuộc sống khó khăn :)

Wake

Xe đạp
Chuẩn cụ. Em thấy giá không quá đặt, có một số thứ thấy an tâm hơn ngoài chợ. Khi dân trí cao, sẽ thay đổi thói quen mua sắm.
VD; thịt lợn Vinmart khi nấu hay chế biến không có mùi hôi như thịt lợn ngoài chợ. Thấy yên tâm.
Cái này em đồng ý với cụ. Cách đây 1 năm em mua thịt lợn trong Vinmart xong ăn thấy ngon hơn và ko bị hôi như thịt ngoài chợ, kể từ đó 1 năm nay quen thói chỉ mua rau với thịt trong vinmart. Còn cá tôm thì vẫn mua chợ, đồ tiêu dùng khác thì cuối tuần đi siêu thị mua. Giá rau với thịt trong Vinmart em thấy ổn, ko rẻ nhưng ko quá đắt hơn so với ngoài chợ. Giá cả khối lượng cũng niêm yết rõ ràng, cụ nào chê đắt mà vẫn cắm đầu mua thì đó là vấn đề do các cụ thôi.

Hàng Than

Xe tải
Mafia khi nó mạnh thêm, thêm vây cánh, chuyển cứ địa về VN ... thì còn đáng sợ hơn khi nó ở bển chứ cụ.
Còn Sun đấy cụ ah, bắt đầu về quê từ 2007 đó,
2009 mò về thì bị bắt và sau 1 năm thì chạy ra được với cam kết rút vào Đà Nẵng hoạt động,
giờ nó lại phình ra Bắc

Từ tội phạm bị truy nã thành doanh nhân thành đạt

00:35 - 16/12/2009 0
Báo Thanh Niên ra ngày 13.10 đưa tin Lê Minh Đức, Việt kiều Ukraine bị cơ quan công an bắt giữ khi vừa từ nước ngoài nhập cảnh vào Việt Nam. Thông tin này đã gây xôn xao cộng đồng người Việt đang làm ăn tại Ukraine và Nga. Vậy, Lê Minh Đức là ai, vì sao bị bắt?

Bị tuyên án vắng mặt

Lê Minh Đức bị Công an TP Hà Nội bắt giữ ngày 8.10.2009 tại sân bay Nội Bài khi đang cùng một đoàn doanh nhân về tìm kiếm cơ hội đầu tư tại Việt Nam. Thời điểm bị bắt, Lê Minh Đức là Chủ tịch Hội Doanh nhân Việt Nam tại tỉnh Kharkov, Ukraine.

Theo nhiều nguồn tin của Thanh Niên, Lê Minh Đức bị bắt theo lệnh truy nã cách đây 16 năm vì đã có nhiều hành vi phạm pháp nghiêm trọng tại Việt Nam.

Lật lại hồ sơ vụ án cho thấy, Lê Minh Đức sinh năm 1971, tại thôn Kênh, xã Lộc Vượng, TP Nam Định, tỉnh Nam Hà (Nam Định hiện nay). Vào tháng 3.1991, lúc 20 tuổi, Đức đã gây ra một vụ cố ý gây thương tích tại TP Nam Định rồi bỏ trốn. Tháng 5.1992, Đức dính vào vụ gây rối khác tại Nam Định. Cáo trạng số 16 ngày 1.2.1993 của Viện KSND tỉnh Nam Định cho biết, Lê Minh Đức đã có các hành vi liên quan đến đòi nợ thuê, cướp tài sản và gây thương tích cho một số công dân tại Nam Định. Đặc biệt, trong một vụ xô xát, Đức đã ném lựu đạn vào nhà một người dân tại TP Nam Định nhưng rất may không phát nổ. Vì các hành vi này, Viện KSND tỉnh Nam Hà thời đó đã đề nghị truy tố Đức về 4 tội danh: giết người, cướp tài sản, tàng trữ, sử dụng vũ khí quân dụng và cố ý gây thương tích.
ẽ tiếp tục thông tin đến bạn đọc.

vâng. phi lợi nhuận, làm từ thiện, ... toàn cư sĩ cả đấy ah. Cư sĩ bán công ty cho Mobifone với giá không tưởng, dẫn tới 2 BT bị bắt.
e ứ tin ba cái buộc tội ô Lê Minh Đức của lều báo ạ...mà kể cả có thật thì cũng chẳng là gì, chẳng đánh giá gì con người họ, em thật ...vì giai đoạn đó loại tiu tiu 18-20 đánh nhau như cơm bữa, cả xh hội nghèo khổ...ranh giới tốt xấu, qui chụp rất dễ, đặc biệt là áp án cho ông bỏ trốn, thực ra 20 tuổi thì biết cái mẹ ji mấy đâu, húng lên oánh nhau thôi

duongbinh07

Xe điện
Cái này em đồng ý với cụ. Cách đây 1 năm em mua thịt lợn trong Vinmart xong ăn thấy ngon hơn và ko bị hôi như thịt ngoài chợ, kể từ đó 1 năm nay quen thói chỉ mua rau với thịt trong vinmart. Còn cá tôm thì vẫn mua chợ, đồ tiêu dùng khác thì cuối tuần đi siêu thị mua. Giá rau với thịt trong Vinmart em thấy ổn, ko rẻ nhưng ko quá đắt hơn so với ngoài chợ. Giá cả khối lượng cũng niêm yết rõ ràng, cụ nào chê đắt mà vẫn cắm đầu mua thì đó là vấn đề do các cụ thôi.
đi chợ thì nên đi sớm cụ nhé, vì có tươi hơn mà để phơi nắng đến trưa, không có biện pháp bảo quản thì cũng ko thể tươi được.
so thịt lợn ôi với thịt lợn có bảo quản thì em chịu cụ rồi.

còn nguồn gốc thịt lợn mà cụ nói là 1 bên bị hôi 1 bên ngon hơn, lắm khi là cùng 1 nguồn, ko có gì khác biệt.

Happiness76

Xe hơi
bình thường thì quả bí bao tiền hả mợ?
Em ra quầy thanh toán, thấy 150k, trả lại ngay và luôn, ra chợ mua quả to, ko mặc cả 30 k.

giật mình vì mừng cho bà con, nông sản giá cao ntn chắc sắp thoát khỏi cuộc sống khó khăn :)
tưởng mỗi em giật mình...

Nha Trang 1

Xe hơi
Những cái thùng rỗng thường kêu rất to
Người biết thì kg ai thích thể hiện là mình biết, nhưng đám kg biết gì hay biết kiểu nửa đực nửa cái thì lại luôn thích thể hiện ta đây biết tuốt hòng lấy số lấy má trên mạng
Đám ấy càng nói thiên hạ càng biết họ là ai và họ có cái gì trong đầu
Đúng hạng Trí Khôn Nằm Giữa 2 Chân\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/
Nghĩ cũng tội mà thôi cũng kệ =))=))=))
Bác là người nhà của Vin hay sao mà cái gì của Vin bác cũng biết thế? hay bác cũng chỉ như anh em ở trong cái group này thôi? Thấy Vin nó quảng cáo sẽ phải có người tin và người không tin bác là người tin thì cũng chẳng có cách gì để bắt người khác phải tin đâu bác ạ.

Mr.Khoale

Xe tải
Website
vkstore.net
Đồ trong vinmart không mắc như các cụ nghĩ :). Nhiều thứ còn rẻ hơn cả ở các chuỗi khác. Đã mua và xem giá khá nhiều lần rồi.

CIVIC ALL NEW

[Tịch thu bằng lái]
Bác là người nhà của Vin hay sao mà cái gì của Vin bác cũng biết thế? hay bác cũng chỉ như anh em ở trong cái group này thôi? Thấy Vin nó quảng cáo sẽ phải có người tin và người không tin bác là người tin thì cũng chẳng có cách gì để bắt người khác phải tin đâu bác ạ.
Phải chăng bác có vấn đề về đọc hiểu ?
Em ghét cùng cực mấy đám thích hóng hớt thuyết âm mưu này nọ hòng xỏ mũi mấy con bò , thế mà chúng cũng ngoan ngoãn cho kéo đi =)) =)) =))
Nhiều người # cũng ghét đám ấy lắm

Nghĩ cũng tội cho đám bò, mà thôi cũng kệ :P :P :P :P :P

tmctuantrung

Xe máy
Vài năm trước em có làm ở Vinmart+ Bach Đằng - Tân Bình 6 tháng, ấn tượng là đồ hủy ngày nào cũng nhiều hơn đồ bán. Tối kết ca lúc nào cũng có bánh bao Thọ Phát mang về, thịt chả mấy ai mua, khoảng 3 ngày là viết giấy hủy mang về. Đồ hạn 1 tuần thì 6 ngày hủy, 1 tháng thì 27 ngày hủy, trái cây khách bấm vào xấu với dập một chút là mang đi hủy. Cả nữa năm ăn đồ hủy :-j

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Vài năm trước em có làm ở Vinmart+ Bach Đằng - Tân Bình 6 tháng, ấn tượng là đồ hủy ngày nào cũng nhiều hơn đồ bán. Tối kết ca lúc nào cũng có bánh bao Thọ Phát mang về, thịt chả mấy ai mua, khoảng 3 ngày là viết giấy hủy mang về. Đồ hạn 1 tuần thì 6 ngày hủy, 1 tháng thì 27 ngày hủy, trái cây khách bấm vào xấu với dập một chút là mang đi hủy. Cả nữa năm ăn đồ hủy :-j
Nó chịu khó hủy thế là nghiêm túc đấy. Sợ nhất là không chịu hủy, tìm cách tẩy rửa làm đẹp rồi lại cho vào bán như mới.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Mafia khi nó mạnh thêm, thêm vây cánh, chuyển cứ địa về VN ... thì còn đáng sợ hơn khi nó ở bển chứ cụ.
Còn Sun đấy cụ ah, bắt đầu về quê từ 2007 đó,
2009 mò về thì bị bắt và sau 1 năm thì chạy ra được với cam kết rút vào Đà Nẵng hoạt động,
giờ nó lại phình ra Bắc

Từ tội phạm bị truy nã thành doanh nhân thành đạt

Ông Chủ tịch Hội doanh nhân

Trước thời điểm bị bắt, ông Lê Minh Đức được biết đến với tư cách là một doanh nhân thành đạt, có uy tín cũng như tầm ảnh hưởng trong cộng đồng người Việt Nam không riêng tại tỉnh Kharkov, Ukraine. Lê Minh Đức là cổ đông chính thức tại hàng loạt công ty lớn của người Việt Nam tại Ukraine như Tập đoàn Sun Group, FPD..., hiện là Giám đốc Công ty Vinamex và là thành viên điều hành của nhiều công ty khác.

Chưa dừng lại đó, Đức từng là ủy viên Ban Chấp hành cộng đồng người Việt Nam tại Kharkov, Phó chủ tịch Hội Doanh nhân toàn Ukraine, Chủ tịch Hội Doanh nhân Việt Nam tỉnh Kharkov...

Theo điều tra của Thanh Niên, sau khi Đức bị bắt đã có hàng loạt đơn thư của cá nhân, tổ chức người Việt tại Ukraine gửi về các cơ quan chức năng Việt Nam xin xem xét cho Đức nhưng bên cạnh đó, cũng có hàng loạt đơn thư tố cáo Đức về các hành vi phạm pháp trong thời gian ở Ukraine.

Vụ việc Lê Minh Đức đang gây nên sự quan tâm lớn của dư luận. Câu hỏi đặt ra ở đây là, vì sao một tội phạm lại có thể ra được nước ngoài và trở thành một doanh nhân thành đạt, và cơ quan chức năng sẽ xử lý như thế nào đối với Lê Minh Đức? Thanh Niên sẽ tiếp tục thông tin đến bạn đọc.

vâng. phi lợi nhuận, làm từ thiện, ... toàn cư sĩ cả đấy ah. Cư sĩ bán công ty cho Mobifone với giá không tưởng, dẫn tới 2 BT bị bắt.
Cụ trích báo thế này và bảo Sun là mafia thì họ kiện đấy ạ

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lục trí nhớ xem là loại bưởi gì thì mọi người mới phán được giá đó rẻ hay đắt ạ

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Hị hị, em cá là không phải người làm trong Vin, vì bạn bè em làm trong Vin bảo rằng không được lên MXH luyên thuyên đâu ạ, mà hội đấy cũng bỏ tính luyên thuyên từ khi vào Vin làm, vì cả ngày quay cuồng, về đến nhà là ngất thẳng cẳng

Trừ khi là người đã nghỉ việc ở Vin... nhưng đó lại là tình huống khác

hahuyhung1234

Xe tải
Đồ trong vinmart không mắc như các cụ nghĩ :). Nhiều thứ còn rẻ hơn cả ở các chuỗi khác. Đã mua và xem giá khá nhiều lần rồi.
vin không quá đắt như aeon nhưng cũng chẳng rẻ, rẻ nhất là big C nhưng nó không phải mô hình kiểu Vin. :)