[Funland] VinSmart dừng sản xuất điện thoại, TV

--Lamborghini--

Xe lăn
Thế mới nói, giờ anh Q anh í dỗi anh í chả làm điện thoại nữa thì còn chán hơn, sau là Samsung do ko thể đấu với điện thoại Tàu cũng ù té, lúc í các bác bài Vin bài Bephone chắc phê lắm vì sự độc tôn của điện thoại Tàu ;))
Gớm cụ nâng tầm quá, BP hay vsm có hay ko cũng chả ảnh hưởng gì cả đến thị hiếu tiêu dùng đâu.
Vì có dẫn dắt cuộc chơi đâu.
Cụ thấy ko ai dùng hay nx trái chiều thì cụ cứ bảo lf bài, chứ đơn giản lf người ta ko thích ng ta ko chọn, ng t chọn cái khác vậy thôi.

Ghét Già Trâu

Xe tải
Cụ nên xem lại, con đt đấy tôi gia công vỏ để gắn vào. Nhìn kỹ 2 cái lưng máy khác nhau hoàn toàn. Làm gì có chuyện vác nguyên? Mai cho giấy mời vì làm ảnh hưởng đến uy tín dn.
Cũ đoán xem em đang nói về ai mà kêu ảnh hưởng uy tín =))

202

Xe container
Hai tỷ phú giàu nhất VN có cách kinh doanh ngược nhau thật:

Bác giàu nhất thì gây dựng đế chế từ BĐS xong sau đó làm đủ các thể loại ngành, 10 ngành thì chắc giải tán 7-8. Tiêu chí kinh doanh giống kiểu "throw mud at the wall to see what sticks" :D

Bác giàu nhì thì gây dựng đế chế từ thép, có làm vài cái linh tinh khác nhưng thép vẫn là trụ cột chính. Chậm mà chắc giờ mới tính chuyện nhảy qua BĐS :D

Em dự chục năm nữa bác nhì chắc sẽ lên soán ngôi bác nhất :D
Chưa có gì là chắc cả, đang bảo kê thì đc vậy thôi. Thả ra là biết nhau ngay

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Làm sản xuất mà không có căn cơ trong sản xuất nó vậy. Điện thoại Vin cũng chỉ là ráp nối linh kiện, không có nghiên cứu gì, làm sao cạnh tranh lại.

Trông Vsmart hoành tráng thế mà không thọ bằng Bphone. Thớt bên kia có người chê Thaco trình lùn, tự thừa nhận không biết làm ô tô, còn Vin biết làm ô tô, ý chí anh Vượng hơn Bạch Thái Bưởi, Trịnh Văn Bô... Em mạnh dạn dự đoán xe Thaco sẽ thọ hơn Vinfast.
Bọn cải lương sẽ khép cụ vào cái tội "đố kị, chỉ mong tập đoàn quốc dân bị thua lỗ"

xuanphuongccs

Xe điện
Mình thấy tiếc khi Vin không tiếp tục sản xuất điện thoại vì chất lượng khá ổn mà giá hợp lý. Nhưng vụ sản xuất TV thì đúng là chuối thật, không rõ ông nào tư vấn sản xuất cả TV, không rõ đã bán được 100 cái chưa nữa.
Anh 3 không lên thớt thì làm sao lại được.

Patriots

Xe lăn
Vượng hay dùng phụ nữ làm CEO vì dễ bảo, ngoan, mồm mép tép nhảy những thứ hoa lá cành thì được. Chứ xe cộ, công nghệ...nó là lĩnh vực bẩm sinh của đàn ông thì xin lỗi, biết cái méo gì, ko chết mới lạ.
Nhưng họ giỏi đi vay tiền

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Thế cơ ah, mấy vụ a nghẹo em không biết nhưng tân cảng thắng lớn mà cụ
Dự án thì thắng lớn, nhưng thoát được vụ Tân Cảng, Ba Son thì cũng mất nhiều mà cụ.

mr teppi

Xe buýt
Em thì đã và đang dùng đt của Vin, cá nhân em đánh giá là chấp nhận được trông tầm giá. Khi bảo Vin giải tán mảng Đt thì thực sự hơi tiếc. Mặc dù không phải fan Vin, nhưng em thấy nhiều người cứ nhảy bổ vào chê đủ thứ từ Vin như kiểu đã dùng... Vô lý

LongX

[Tịch thu bằng lái]
Chơi kiểu gì mà nó chỉ bán cho cái platform cũ, động cơ thì không có phần mềm điều khiển
Thuê được vài thằng tây cũng gọi là chơi với các ông lớn ???
Nó phải bán cho tất, bán cái mới nhất mới là chơi hả cụ? Cụ thấy nhỏ chứ em thấy BMW, GM, Bosch, ZF, Pininfarina... to lắm. Cụ tầm cao quớ!

Patriots

Xe lăn
Xem vinfast phát triển là ổn rồi

• Vodka
Reactions: XPQ

FeAuto

Xe buýt
Cũng giống như xít-đơ hồi có tin IPO 50 tỉ với sang Mỹ đánh bại Tesla thôi mà ;))
Seeder chỉ làm nhiệm vụ của họ chứ tâm trạng họ chắc gì đã vui. Ở đây Fan Vin như em cũng chưa thấy hả hê vì đã IPO đâu. :D

darthvader

Xe điện
Tesla mới chỉ là 1 thôi. Khi đến lúc đám BMW, Nisan, Toyota.. nó nhẩy vào thì làm gì còn cửa nữa.
Cụ cứ để ý thì sẽ thấy cách tiếp cận thị trường của Elon Musk khá giống Steve Jobs... tạo ra 1 trào lưu thần tượng cá nhân từ đó tạo ra 1 tệp khách hàng trung thành ... bên cạnh đó vẫn đầu tư vào cải tiến chứ không chỉ nói mồm.. cách làm thị trường này không phải ai cũng làm được kể cả BMW Toy Nis ..

muoibaconcho

Xe điện
Em thấy Vin cũng giống HAGL bay thậm chí FLC, Vinashin... là đều sử dụng đòn bẩy lớn, áp lực trả nợ lớn nên phải tìm mọi cách để dòng tiền xoay liên tục, chứ đứng lại là chết. Nên dự án nào, lĩnh vực nào cũng phải làm.
Đen cái là năm nay con covid nó vả cho đau quá, mà tình hình dự kiến còn dật dẹo 2 năm nữa cho đến khi tiêm vaccine xong.
Bánh xe không quay được nữa thì khả năng đổ là cao.
Cụ nhận định chuẩn đấy ạ.

dpl

Xe lăn
Mạnh như sony, lg, htc còn không đấu lại được các hãng của China thì vin không đấu nổi rồi, kết thúc sớm thế này càng đỡ lỗ

Blue_Sky_2691

Xe tăng
Thớt xôm quá.
Hôm nọ mới thấy Vinsmart xuất lô hàng sang mỹ, giờ đã thấy đóng cửa.

Liệu hiệu ứng của việc đóng cửa vinsmart có ảnh hưởng tới vinfast trong hành vi tiêu dùng của dân mỹ không các cụ?