[Funland] VinSmart dừng sản xuất điện thoại, TV

Leanh65

Xe container
Không hiểu sao khi đọc tược tin này cá nhân e lại thấy buồn buồn, phải tĩnh tâm một lúc để suy nghĩ.
Cuộc sống có những thứ ta nhìn thấy không như những thứ ta suy nghĩ.
Em đã nói từ cái thớt nm ĐV rồi mà bị các v no ném đá. Em còn nói chống mắt nên xem v xoay sở và ngày đó cũng đến nhanh thôi mà bị ăn bao gạch đá. Đừng tưởng đỏ mà chín, vòng xoáy chôn ốc sẽ ngày càng khốc liệt.

Roman

Xe điện
Rời xa việc ăn chênh lệch địa tô thì anh chẳng có cái vị gì. :( Mới ngày nào anh Pr mua lại cả mảng di động của LG.

Canphaidinh01

Xe tăng
Cụ cứ để ý thì sẽ thấy cách tiếp cận thị trường của Elon Musk khá giống Steve Jobs... tạo ra 1 trào lưu thần tượng cá nhân từ đó tạo ra 1 tệp khách hàng trung thành ... bên cạnh đó vẫn đầu tư vào cải tiến chứ không chỉ nói mồm.. cách làm thị trường này không phải ai cũng làm được kể cả BMW Toy Nis ..
Mấu chốt của 2 ông này vẫn là sản phẩm khác biệt.

Đã có gốc chém cái méo gì chả được. Khách nó đâu có đần. :)

Ghét Già Trâu

Xe tải
Thớt xôm quá.
Hôm nọ mới thấy Vinsmart xuất lô hàng sang mỹ, giờ đã thấy đóng cửa.

Liệu hiệu ứng của việc đóng cửa vinsmart có ảnh hưởng tới vinfast trong hành vi tiêu dùng của dân mỹ không các cụ?
Cụ khéo lo. Em đoán còn lâu bên đó mới được mua xe "mãnh liệt" =))

Giangkpi

Xe buýt
Em ko dùng hàng gì của Vin nhưng thấy các cụ dập anh V tơi tả quá. Làm ăn kinh doanh có phải cái gì cũng trúng đâu. Anh ấy phát triển ra vài mảng trúng 1 mảng là ok rồi. Quan trọng là dám làm dám đầu tư và dám dừng.

boyboy1990

Xe điện
Thớt xôm quá.

Liệu hiệu ứng của việc đóng cửa vinsmart có ảnh hưởng tới vinfast trong hành vi tiêu dùng của dân mỹ không các cụ?
99.999% dân Mỹ chưa bao giờ nghe thấy thương hiệu Vinsmart nên cụ yên tâm là ko ảnh hưởng gì đến vụ đè bẹp Tesla và IPO 50 tỉ trên đất Mỹ cả.

--Lamborghini--

Xe lăn
Mua có khi lại chiến, ko mua đc lại chuyển
Câu chuyện cách nhau một hai năm còn tin.
Chả qua lấy cái tiếng thôi.
Hỏi mua nhưng mua giá nào, có thực sự muốn mua hay ko ?

ssgabeo

Xe buýt
Vãi lều hợp đồng 1 năm, ông nào nhắm mắt ký công nhận độ liều maximum
Lương gấp đôi mà, thậm chí đàm phán tốt thì lương gấp 3 lần cty cũ, thực sự rất cám dỗ

quangsot

Racing Boy
Cụ cứ để ý thì sẽ thấy cách tiếp cận thị trường của Elon Musk khá giống Steve Jobs... tạo ra 1 trào lưu thần tượng cá nhân từ đó tạo ra 1 tệp khách hàng trung thành ... bên cạnh đó vẫn đầu tư vào cải tiến chứ không chỉ nói mồm.. cách làm thị trường này không phải ai cũng làm được kể cả BMW Toy Nis ..
Musk thì cũng làm trùm bơm thổi cổ cánh đấy Cụ ạ. Sản phẩm của Musk cũng chỉ là cải tiến chứ không có gì gọi là đột phá về công nghệ.

lambach

Xe đạp
Vừa còn đàm phán mua mảng Smartphone của LG mới đây mà ?!
Một loạt nhân sự lại bơ vơ
Tung hỏa mù trước khi thanh lý đó. Quả IPO Vinfast này nếu cũng là đòn gió thì chắc lắm người sẽ đau đây.

Ghét Già Trâu

Xe tải
Em ko dùng hàng gì của Vin nhưng thấy các cụ dập anh V tơi tả quá. Làm ăn kinh doanh có phải cái gì cũng trúng đâu. Anh ấy phát triển ra vài mảng trúng 1 mảng là ok rồi. Quan trọng là dám làm dám đầu tư và dám dừng.
Vì họ ghét, mà sao ghét thì em nghĩ có nhiều nguyên nhân chứ không chỉ đơn giản là GATO đâu ạ :)

dzoro

Xe điện
Nhà thông minh - một hướng đi chết.
Thành phố thông minh - Trò mèo làm dự án
Khu đô thị thông minh - khe cửa quá hẹp so với cái áo rộng của Vin.
Cá nhân cháu nghĩ Cụ nói đúng vấn đề đấy ạ. Cháu tầm nhìn hạn hẹp, chưa thấy được giá trị của mảng thị trường này. Nghe thì hay nhưng hơi viển vông.

FeAuto

Xe tải
99.999% dân Mỹ chưa bao giờ nghe thấy thương hiệu Vinsmart nên cụ yên tâm là ko ảnh hưởng gì đến vụ đè bẹp Tesla và IPO 50 tỉ trên đất Mỹ cả.
Apple ngày xưa bờ vực phá sản mấy lần mới sx dc Iphone cứu rỗi đấy cụ. Cơ bản tai tiếng bên Mỹ cũng không phải vấn đề lớn nếu sản phẩm ok.

Vomoicuoi

Xe tăng
Việt Nam làm công nghệ thời hơi khoai
Tận dụng lợi thế tự nhiên
Làm căn bếp cho thế giới
Kho dược liệu cho thế giới
Khu nghỉ dưỡng cho thế giới
Nhẽ lại hợp
Đợt trước thấy cụ trồng trọt gì ghê lắm cơ mà,có ăn thua gì ko cụ. Em đoán là ko ăn thua. Như em đây nông nghiệp chỉ là sở thích cho gìu mình chăm.hơn cả nông dân. Nhưng vẫn phải có mảng thu nhập khác để nuôi nó ban đầu , nhưng cũng chả ăn thua

202

Xe container
Câu chuyện cách nhau một hai năm còn tin.
Chả qua lấy cái tiếng thôi.
Hỏi mua nhưng mua giá nào, có thực sự muốn mua hay ko ?
Mình có ở trong chăn đâu mà biết nhưng họ quyết làm hay dừng đều rất nhanh. Tùy biến thích nghi

FeAuto

Xe tải
Thớt xôm quá.

VinSmart vẫn gia công mà cụ. Chỉ là không phát triển thương hiệu riêng.

Thớt xôm quá.

Úi giời, mục đích có bán cho dân Mỹ đâu mà lo ảnh hưởng.
Cái đầu ngu muội của em trước đây còn nghĩ ra khả năng là anh ấy sẽ tiếp cận chính sách nhà nghỉ để các phòng ban nhà nghỉ mua Lux, President,=> quay vòng dòng tiền.
Thế quái nào dịch giã nổ ra, rồi cái két sắt nhà nghỉ có khi cũng rỗng. Chưa kể cái Lux thì hơi mãnh liệt quá nên chưa trôi.
Nhưng vẫn hy vọng khóa mới tạo đk cho anh ấy cái chính sách ngon ngon để tiếp tục phát triển nền công nghiệp ô tô non trẻ nước nhà

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Anh V bị ghét bởi 2 điều chính :

1. Anh nổi lên từ bđs, một lĩnh vực cực kỳ nhạy cảm ở VN, nó liên quan đến nhiều vấn đề.

2. Anh làm gì thì kệ anh, nhưng anh cứ nổ quá làm gì, rồi hô hào mãnh liệt với yêu nước làm gì. Nếu thực sự đam mê cái gì đó, muốn phát triển nó, và dù chưa biết được nó thành công hay không, thì ta hẵng cứ khiêm tốn dần dần, cứ lẳng lặng mà làm chứ đao to búa lớn làm gì. Kết quả sẽ chứng minh được , cần gì phải nói nhiều , khoa trương nhiều.

Vấn đề ở đây e thấy cách lmf truyền thông của họ thực sự quá rình rang (cái này nó đúng là đặc sản của …)
Có một nói thành mười, chưa đâu vào đâu đã rùng beng lên.
Người nhìn nhận họ sẽ thấy kịch cỡm, tinh ý hơn thì họ thấy có vẻ như ông làm để bầy trò gì đó (cổ cánh chẳng hạn)
Như cô ca sỹ hàng ngày ko chịu tập tành luyện thanh mà chỉ suốt ngày phơi mặt trên báo bằng những sờ căn đan.
Phân lô bán nền muôn đời thịnh , Ô tô điện thoại vạn kiếp suy.
Mới 3 tháng trước Vin nổ còn chém gió bán điện thoại ở Mỹ giờ dừng luôn .
Vin phét không biết trụ được bao lâu .

https://congnghe.tuoitre.vn/vingroup-dung-san-xuat-dien-thoai-di-dong-sau-ba-nam-20210509173803862.htm

Em thì đã và đang dùng đt của Vin, cá nhân em đánh giá là chấp nhận được trông tầm giá. Khi bảo Vin giải tán mảng Đt thì thực sự hơi tiếc. Mặc dù không phải fan Vin, nhưng em thấy nhiều người cứ nhảy bổ vào chê đủ thứ từ Vin như kiểu đã dùng... Vô lý
Cụ ví von rất hay
Để vay/gọi được vốn thì cứ phải rùm beng, gọi xong thì thể hiện bản chất
Nhìn đống nợ của vin thì rõ

nguoivanchuyen3

Xe tải
Nói thẳng ra là 6-7 năm vừa qua Vin dần thất bại là do bị dắt mũi mà đi, không tự chủ được con đường của mình.
Khóa trước thì theo anh 3X, xấp mặt vụ AVG, khu Tân cảng. Khóa sau đặt cược vào anh nghẹo, chung cổ phần với anh nghẹo làm Vinfast và dự định Vinsmart, Air, F1. Thế dek nào dịch giã 1 năm, anh nghẹo làm 1 khóa bị tống cổ khỏi ghế thủ, và Vin phải gặm chân, gặm tay cho đỡ đói.
Sao cụ đổ tại bác P? Về chủ trương của chính phủ thì ai làm gì có lợi cho đất nc đều đc hoan nghênh. Bất kể là ai kể cả cụ. Còn cụ bảo tống cổ thì sai rồi. Bác P làm chủ tịch là lên. Cao hơn TT. Còn Vin đi theo băng 3 X thì phải chịu khi toàn làm những việc khuất tất. Cụ biết băng đó giờ kẻ sống trong tù người chết trong tù rồi đấy. Chính phủ đã rất ưu đãi cho Vin. Dồn nhiều tài nguyên cho Vin. Nhưng Vin ko làm đc thì do Vin chứ. Sao lại lôi bác P ra?