Vios 2014 ồn như vios 2013

cdcn

Xe điện
Lâu e ko vào ô tô phăn, giờ vào sao thấy có nhiều cụ chém gió thế, toàn "e nghĩ thế này.." "E nghĩ thế kia..." Các cụ nghĩ thì làm sao mà đúng được, ảo quá đi. Vios mới thay đổi rất nhiều, đặc biệt về cách âm, hiện tại các đại lý bán ko kịp, thế mà còn có cụ ở đây chê bôi. E ạ các cụ ạ!
Thế những người đặt hàng Vios họ đã được đi thử quãng đường và thời gian đủ để cảm nhận công nghệ mới mà cụ nói chưa? Hay họ cũng chỉ nghĩ, chỉ cảm nhận là tốt hơn vios 2013 ạ?

locgia

[Tịch thu bằng lái]
Giảm trọng lượng tối đa để tiết kiệm xăng thì lấy đâu ra êm ái được, chọn phân khúc khác thôi.

pha bờ rít

Xe hơi
Nếu nó không ồn chắc phải ăn khoảng 9 lít xăng/100km chứ sao mà có 6 lít như vậy được ạ, trong cùng phân khúc và giá dưới 1ty cho xe mới em nghĩ sự khác biệt về độ ồn là không đáng kể đâu ạ, em đang đi xe đời 2014, nếu so với các xe em đã đi thì nó không mạnh như ỉn, không phấn khích như chạy ếch, không nhẹ nhàng như Moning. Không lướt như civic, không sang trọng như atist; thậm chí một số óp-sần còn ít hơn phiên bản cũ của chính nó. Tuy nhiên em vẫn hoàn toàn hài lòng với một phương tiện đi lại Ngon - bổ - rẻ trên mọi góc độ và khía cạnh. Nếu anh ở địa bàn miền núi điều kiện chăm sóc bảo trì bảo dưỡng khó khăn; hay là một người bận rôn, chiếc xe đơn giản chỉ là phương tiện đi lại phục vụ bản thân; nếu bản thân anh không phải là người cầu kỳ màu mè toy là số 1 ở việt nam chứ không phải tâm lý đám đông đâu nhé

hoahuongduong

Xe buýt
giá trị thực con xe này khoảng 6000$ các cụ nhỉ

hung69

Xe tải
mâu thuẫn của thớt này ở chỗ:
đang đi vios 2013 thì mua vios 2014 làm gì
đang đi matit, moning,... đổi xe sang vios: sướng chứ chả chê
đang đi altis, camry,... sang đi thử vios thì khó nói lắm (đi thử tý thôi mà, cảm giác ngày xưa đi vios xa xôi lắm rồi, khó mà phân biệt được)

nên các cụ chả cần phải tranh luận làm gì

RAVA

Xe ba gác
Giảm trọng lượng tối đa để tiết kiệm xăng thì lấy đâu ra êm ái được, chọn phân khúc khác thôi.
-Bác có biết trọng lượng và kích thước cơ bản của các hạng xe ko (trừ xe sang của Đức kiểu như Bim, Mec...), hay bác thích con Vios có cái máy 1,5 lại nặng 1,5 tấn cho bằng con Cam 2.5?:D

WHITE TIGER

Xe container
Nếu nó không ồn chắc phải ăn khoảng 9 lít xăng/100km chứ sao mà có 6 lít như vậy được ạ, trong cùng phân khúc và giá dưới 1ty cho xe mới em nghĩ sự khác biệt về độ ồn là không đáng kể đâu ạ, em đang đi xe đời 2014, nếu so với các xe em đã đi thì nó không mạnh như ỉn, không phấn khích như chạy ếch, không nhẹ nhàng như Moning. Không lướt như civic, không sang trọng như atist; thậm chí một số óp-sần còn ít hơn phiên bản cũ của chính nó. Tuy nhiên em vẫn hoàn toàn hài lòng với một phương tiện đi lại Ngon - bổ - rẻ trên mọi góc độ và khía cạnh. Nếu anh ở địa bàn miền núi điều kiện chăm sóc bảo trì bảo dưỡng khó khăn; hay là một người bận rôn, chiếc xe đơn giản chỉ là phương tiện đi lại phục vụ bản thân; nếu bản thân anh không phải là người cầu kỳ màu mè toy là số 1 ở việt nam chứ không phải tâm lý đám đông đâu nhé
Trên đời những cái ngon 1 là không mất tiền,2 là mất rất nhiều tiền.Không có cái gì ngon bổ lại còn rẻ đâu cụ;;)

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Trên đời những cái ngon 1 là không mất tiền,2 là mất rất nhiều tiền.Không có cái gì ngon bổ lại còn rẻ đâu cụ;;)
Có kụ ợ, song có thể nói rất ít phải chịu khó tìm kiếm, sửa lại thành ngon bổ giá hợp lý là ok.

cachuoi2010

Xe tải
em thấy form mới đẹp, cơ mà em ko thích mua nó để đi, có nhiều option khác ngon hơn

pha bờ rít

Xe hơi
cô nói chí phải, chắc tại xe em nằm dưới dạng quà tặng, chỉ mất mỗi tiền rửa nên em thấy cả ngon lẫn rẻ :))

ducletrung

Xe container
-Bác có biết trọng lượng và kích thước cơ bản của các hạng xe ko (trừ xe sang của Đức kiểu như Bim, Mec...), hay bác thích con Vios có cái máy 1,5 lại nặng 1,5 tấn cho bằng con Cam 2.5?:D
-Xe Toyota đều dẫn động cầu trước,chi phí sản xuất rẻ hơn nhưng tăng tốc kém hơn so với các dòng dẫn động cầu sau.Lên phải giảm trọng lượng không kéo làm sao nổi cái xe :D

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
-Xe Toyota đều dẫn động cầu trước,chi phí sản xuất rẻ hơn nhưng tăng tốc kém hơn so với các dòng dẫn động cầu sau.Lên phải giảm trọng lượng không kéo làm sao nổi cái xe :D
-Suy luận hay phết, thế con A-Class là cầu trước hay sau, mà đã là xe Mec chắc cũng chả nhẹ đâu nhỉ? Nói bác còn "xanh" chả sai tẹo nào!:))

ducletrung

Xe container
-Suy luận hay phết, thế con A-Class là cầu trước hay sau, mà đã là xe Mec chắc cũng chả nhẹ đâu nhỉ? Nói bác còn "xanh" chả sai tẹo nào!:))
Con A,B class dẫn động cầu trước,mục đích của hãng làm mẫu xe sang giá rẻ để cạnh tranh thị trường lớn.Trước đến nay Mer toàn dẫn động cầu sau và dẫn động 4 bánh
-Nhược điểm dẫn động cầu sau dễ trượt nếu vào đường tuyết lên hãng lắp rất nhiều thiết bị an toàn ABS,ASR,BA,EPS
-Tại sao toyota hay làm dẫn động cầu trước cho các dòng xe của mình?
Lý do đơn giản:
-Chi phí sản xuất thấp hơn so với cầu sau,đi đường thẳng khả năng tăng tốc kém hơn xe cầu sau,lên trọng lượng xe cầu trước giảm tối đa để kéo được cái xe
-Dẫn động cầu trước khả năng bám đường trơn trượt tốt hơn lên cắt bớt các thiết bị an toàn mà xe vẫn hoạt động tốt như:Hệ thống chống trượt trên các bánh xe dẫn động khi tăng tốc (ASR),hệ thống cân bằng xe

-Dẫn động cầu trước bó cua gấp không sướng bằng cầu sau :D

Chỉnh sửa cuối:

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ phải nói là ồn hơn KIA MORNING nhập khẩu

WHITE TIGER

Xe container
cô nói chí phải, chắc tại xe em nằm dưới dạng quà tặng, chỉ mất mỗi tiền rửa nên em thấy cả ngon lẫn rẻ :))
Quà tặng thì cụ càng nên cẩn thận.Của cho là của nợ đấy cụ,cụ cứ đề phòng cho chắc

hung69

Xe tải
Vấn đề về kỹ thuật thì phải có các chuyên gia về kỹ thuật ga
Các cụ có nghe theo 1 đc tự phong La chuyên gia tài chính chả chơi chưng khoán bao giờ
Hoặc chơi toàn thua
Lại lên thi vi khuyên mọi người mua đi hoặc chơi CK đi không

phuocnh

Xe tải
Cụ làm quả chống ồn và chống nóng cho e nó ngon luôn. Alo em 0987777392