[VHGT] Vios bật đèn pha trong phố khi trời còn sáng.

LP6778

Xe tải
Giờ mà ra luật ông nào cửng pha khi đi trong phố và khi đi trên quốc lộ gặp xe ngược chiều phải chịu hình phạt bổ sung là ngồi ngắm chính cái đèn pha xe của mình thì may ra mới bớt được cái tật cửng pha vô tội vạ

libicure1208

Xe hơi
ý thức gì đâu.....chắc cụ này quên ko tắt đèn pha đi thôi,,,,lái mới hay quên lắm...bật đi cả ngày còn ko biết

dungthuycao

Xe tải
Cụ hạ kín hỏi đèn hãng nào mà sáng thế

cowboyhn

Xe buýt
đề tài này phản ánh nhiều rồi nhưng vẫn phải nhắc lại

tranminhhoa

Xe tăng
Xe em đèn pha rất sáng, đi trong phố chỉ dùng cốt, gặp ai dùng pha em nháy phát phải cụp ngay, nếu không em giữ vài giây, đối tác chẳng còn nhìn thấy gì rồi cũng phải chuyển sang cốt.
Cụ có biết trong vài cái giây đấy của cụ sẽ có hàng chục người khác chả liên quan gì cũng bị loá mắt vì cái pha của cụ không và trong lúc đó họ cũng chửi thầm cụ y như cụ chửi thầm thằng kia. Hay ho gì mà khoe.

codate

Xe tăng
Ngày xưa học lái xe còn dậy cách sử dụng đèn pha. Giờ chả thấy thầy nào dạy nữa, sao kì vậy ta
Đó là thầy dậy của cụ ko dậy thôi chứ k phải ko có thầy nào.
em học được hướng dẫn sử dụng nên bật thế nào và hạ thế nào. Và còn có môn mà ít ngừoi học (ít thôi nhé) là đạo đức người lái xe.
Trong đó em có được học là chủ động hạ pha khi có xe ngược chiều

__DHL__

Xe hơi
Chạy đối đầu còn đá đèn báo được, chứ xe đi sau sát mít còn dương pha thì làm cách nào các cụ??? Hôm trước em bị một cụ dí mà đường cấm dừng đỗ nên đành chịu. cụp gương cho đỡ chói thì chẳng thấy gì đằng sau. Ko cụp thì mù đằng trước :(

dungnguyen87lc

Xe tăng
hôm nọ e đi từ ngõ 13 Khuất duy tiến ra, 2 bên ô tô đỗ chật hết đường, ra gần đến đầu đg thì có 1 cặp vợ chồng trẻ cưỡi Vespa trắng lao rất nhanh vào và theo thông lệ đối với dòng Piaggio là rọi pha sáng quắc. E nháy pha đúng 3 lần ngắt quãng để nhắc cậu kia hạ pha xuống nhưng dường như Nước đổ đầu vịt. E đành vác pha rọi lại, đi đến gần hạ kính định nhắc nhở thì ăn ngay câu chửi vào mẹt: Đm thằng ô tô này đi sao ngu thế ko thấy ngta đang đi vào à mà rọi pha sáng quắc.
Nóng máu quá e bảo Gấu ngồi yên để e xử vụ này: mở cửa xe bước xuống:
- Thứ nhất tôi đang đi ra gần thoát đường rồi thì anh phải nhường tôi rồi mới nên đi vào
- Thứ 2 luật GTĐB qui định trong khu nội thị (khu đông dân cư) CHỈ đc sử dụng đèn chiếu gần. Xe của anh đang sd đèn chiếu xa, tôi đã nháy pha nhắc nhở anh nhưng ko rõ anh phớt lờ hay anh ko có ý thức. Ý thức tham gia GT của anh quá kém. 2 anh chị chung nhau 1 cái não nên chắc ko hiểu đc những gì tôi vừa nói.
Xong em leo lên xe đi tiếp, cậu kia mặt vẫn hầm hầm nhìn theo dường như vẫn ko hiểu, Phật dạy rất đúng: KHIẾM KHUYẾT LỚN NHẤT CỦA ĐỜI NGƯỜI LÀ THIẾU HIỂU BIẾT!
Có câu chuyện nhạt hầu các cụ

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
thông cảm đi cụ :) có khi bác ấy nghĩ mình chỉ bật đèn téc lên thôi :))

CarlyVN

Xe hơi
Đúng là nhìn đèn pha ngược chiều thì thấy cú đỉn thật các cụ. Nhất là đi đường quốc lộ chỉ có 2 làn ngược chiều, không có dải phân cách cứng ở giữa, mà gặp cụ nào cứ giương mắt ếch lên thì, ôi thôi rồi. Khó mà không văng tục vài câu, hic.

Mà em thấy người đi xe máy, nhất là phụ nữ, rất hay để đèn pha (như trường hợp xe Piaggio cụ dungnguyen87lc nói ở trên). Hình như đi xe máy thì không được học, hoặc không nhớ gì mấy về cái vụ đèn pha cốt này thì phải.

quanganh999

Xe buýt
hôm nọ e đi từ ngõ 13 Khuất duy tiến ra, 2 bên ô tô đỗ chật hết đường, ra gần đến đầu đg thì có 1 cặp vợ chồng trẻ cưỡi Vespa trắng lao rất nhanh vào và theo thông lệ đối với dòng Piaggio là rọi pha sáng quắc. E nháy pha đúng 3 lần ngắt quãng để nhắc cậu kia hạ pha xuống nhưng dường như Nước đổ đầu vịt. E đành vác pha rọi lại, đi đến gần hạ kính định nhắc nhở thì ăn ngay câu chửi vào mẹt: Đm thằng ô tô này đi sao ngu thế ko thấy ngta đang đi vào à mà rọi pha sáng quắc.
Nóng máu quá e bảo Gấu ngồi yên để e xử vụ này: mở cửa xe bước xuống:
- Thứ nhất tôi đang đi ra gần thoát đường rồi thì anh phải nhường tôi rồi mới nên đi vào
- Thứ 2 luật GTĐB qui định trong khu nội thị (khu đông dân cư) CHỈ đc sử dụng đèn chiếu gần. Xe của anh đang sd đèn chiếu xa, tôi đã nháy pha nhắc nhở anh nhưng ko rõ anh phớt lờ hay anh ko có ý thức. Ý thức tham gia GT của anh quá kém. 2 anh chị chung nhau 1 cái não nên chắc ko hiểu đc những gì tôi vừa nói.
Xong em leo lên xe đi tiếp, cậu kia mặt vẫn hầm hầm nhìn theo dường như vẫn ko hiểu, Phật dạy rất đúng: KHIẾM KHUYẾT LỚN NHẤT CỦA ĐỜI NGƯỜI LÀ THIẾU HIỂU BIẾT! Có câu chuyện nhạt hầu các cụ
Em vo ka cụ rượu.

minhhuy

Xe hơi
Thằng ku này mới tập lái và nó mượn xe cụ ơi, hỏi cách bật đèn rồi để luôn đi cho chắc :D

Maybach 62S

Xe tăng
Ý thức không bằng con muỗi.
Nhưng nói thật là chắc cụ ấy đi xe có đèn pha tự động quen rồi, bây giờ ngồi xe bình thường đèn chỉnh tay, chắc là lại quên tối qua vừa đi cao tốc :)) :))

bike79

Xe tải
Vô văn hóa thật. 5 h sáng mùng 3 tết e chở gấu và f1 từ L Biên về tết quê ngoại ở Quảng Ninh đi hết dg cao tốc rẽ sang dg qua Phả Lại e bị chúng nó tra tấn đèn fa gần chết, nháy báo nó cũng chả cụp trời thì mưa mắt thì kém có những quả e phải fanh đứng lại chịu chả thấy dg đâu cả. Dân ta càng ngày e thấy càng thiếu văn hóa thật. Bảo sao ngày càng nhiều tngt. Xã hội thì tụt lùi. Nghĩ mà buồn.

Lâm Gia Trang

Xe hơi
Xe em đèn pha rất sáng, đi trong phố chỉ dùng cốt, gặp ai dùng pha em nháy phát phải cụp ngay, nếu không em giữ vài giây, đối tác chẳng còn nhìn thấy gì rồi cũng phải chuyển sang cốt.
Vấn đề ở chỗ chẳng may nó lóa mắt quá lại đâm vào mình thì khốn cụ ạ. Nháy mà nó không chịu hạ thì nhường đi cho lành vì 1 là lái mới, 2 là lái cũ thì cũng thuộc loại không bình thường