[VHGT] Vios bật đèn pha trong phố khi trời còn sáng.

haitm

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Rất ghét cái thể loại giương pha ếch vào mặt ng khác, cái loại vô ý thức. E đi đường phố cũng thế mà đường trường cũng thế, từ ô tô đến xe máy, từ trẻ đến già, từ đàn bà đến đàn ông, từ thằng ngông đến anh trí thức...thôi thì đủ thể loại e ko kể hết dc. Mình mà nháy đèn nhắc thì..."nó" cũng kệ, nhiều lúc bực e cứ để pha thế cho cùng chói hớ hớ.
Hic, đúng nỗi lòng của e quá. lắm lúc ức chế mà đường trong ngõ nhỏ, đằng sau ko có ai. thế là e dừng luôn lại cho "nó" cáu um lên chơi =)) lý do: a làm tôi chói mắt quá ko đi đc ^^

mrqpro

Xe tải
Hic, đúng nỗi lòng của e quá. lắm lúc ức chế mà đường trong ngõ nhỏ, đằng sau ko có ai. thế là e dừng luôn lại cho "nó" cáu um lên chơi =)) lý do: a làm tôi chói mắt quá ko đi đc ^^
Cụ giống ông bác e rồi. Đi trong ngõ gặp xe ngược chiều giương pha, ông ý dừng xe chắn hết đường luôn. Thằng cha kia ko đi dc, ra hỏi ông bác e, ông ý bảo là bị đèn pha vào mặt, chói ko đi dc :))

hbu082

Xe container
Sao cụ ko chặn đường lại sang chỉ cụ ấy cách tắt pha. Có khi chưa quen xe thì sao.
em dạo mới lấy xe xong đi buổi tối còn bắt gấu nhẩy xuống xem đúng là bật đèn chưa cơ ::D.
đi đường nhiều thể loại vô ý thức lắm. Mình nháy pha từ xa mà nó chẳng thèm hạ. Ức chế kinh.

quanganh999

Xe buýt
Rất ghét cái thể loại giương pha ếch vào mặt ng khác, cái loại vô ý thức. E đi đường phố cũng thế mà đường trường cũng thế, từ ô tô đến xe máy, từ trẻ đến già, từ đàn bà đến đàn ông, từ thằng ngông đến anh trí thức...thôi thì đủ thể loại e ko kể hết dc. Mình mà nháy đèn nhắc thì..."nó" cũng kệ, nhiều lúc bực e cứ để pha thế cho cùng chói hớ hớ.
Thế thì tốt tuy nhiên người đi lân cận "nó" lại bị ảnh hưởng > họ lại chưởi mình.

hongkong

Xe hơi
Chả bù cho em, hôm quên không bật đèn bị xxx phạt 300k :|

civichh

Xe hơi
Em thì nghĩ một phần trong số đó không biết rằng giương pha là sai, một phần thì không biết là mình đang để pha vì điều này có được dậy đâu, không tham gia OF hoặc không thuộc diện thích tìm hiểu lái xe thì sẽ không biết. Số lượng biết sai mà vẫn giương pha không nhiều
Cái này Luật quy định rõ ràng mà cụ, cần gì phải tham gia OF mới biết đc đâu.
Theo e thì do ý thức lái xe quá kém thôi.

TONGIA

Xe lừa
6PM là bật đèn.
Cơ mà trong phố thì chơi Cos thôi

designer.hn

Xe hơi
Thấy mấy trường hợp này em hay nháy mấy phát cho họ biết vì có thể họnvoo tình. Còn nó cứ cố tình phớt lờ thì em cũng né vì hoặc là dân xã hội hoặc loại ít học chả dính vào làm gì :D

K197hvan

Xe tải
Đúng là nhìn đèn pha ngược chiều thì thấy cú đỉn thật các cụ. Nhất là đi đường quốc lộ chỉ có 2 làn ngược chiều, không có dải phân cách cứng ở giữa, mà gặp cụ nào cứ giương mắt ếch lên thì, ôi thôi rồi. Khó mà không văng tục vài câu, hic.

Mà em thấy người đi xe máy, nhất là phụ nữ, rất hay để đèn pha (như trường hợp xe Piaggio cụ dungnguyen87lc nói ở trên). Hình như đi xe máy thì không được học, hoặc không nhớ gì mấy về cái vụ đèn pha cốt này thì phải.
phàm là đi 2b chung thân thì éo có 4b thì nó có đc học luật éo đâu (sory bác nào đi 2b có ý thức và đc học luật cẩn thận nhé)

peterpann

Xe tải
Có thể họ vô tình ko để ý thôi, hoặc lái mới nên ko rành, chạy ngang nháy để họ tắt là đc rồi. tuy là chói mắt nhg họ cũng đâu có muốn, cư xử hòa nhã thôi các cụ

ngungo thien ly

Xe container
Đi đường trường nháy họ còn xuống cos chứ trong phố thì không bao giờ nhé cụ

sageln

Xe tăng
Cái này Luật quy định rõ ràng mà cụ, cần gì phải tham gia OF mới biết đc đâu.
Theo e thì do ý thức lái xe quá kém thôi.
Cụ ơi rất rất nhiều ông/bà có bằng nhưng chưa bao giờ học luật, ngay như tối nay khoảng 20h15 em đi cầu Vĩnh tuy về nội thành gặp xe Toy màu đen chiều ngược lại còn không bật một bóng đèn nào mà vẫn phi ầm ầm thì em cũng đến bó chân luôn.

namhen

Xe buýt
Ý thức không bằng con muỗi.
Nhưng nói thật là chắc cụ ấy đi xe có đèn pha tự động quen rồi, bây giờ ngồi xe bình thường đèn chỉnh tay, chắc là lại quên tối qua vừa đi cao tốc :)) :))
Em không được đi nhiều xe nên không rõ vụ này, xe em đang để pha mà tắt máy rồi lại nổ hoặc tắt đèn rồi bật lên thì lúc nào cũng ở cos hết. Mà xe em cũng bằng tay chứ ko auto.