Vịt gầy Bắc Giang

ChungDC

Xe hơi
Bắc Giang có cung offroad nào nhè nhẹ vui vui không các bác??
Em nghĩ Đồng cao khe giỗ là đẹp cụ à cách hn 150km. Cũng đồi dốc, quang co tí núi rừng, suối. Thời gian hợp lý cho 2 ngày cuối tuần. Nếu cụ mà đi BG thì ae vịt BG chắc mừng vui khôn tả he he

ChungDC

Xe hơi
Trên đường đi có qua chùa Vĩnh Nghiêm, có thể đập cấm sơn ( có thể thuê thuyền lên ốc đảo nướng thịt cá uống rượu gạo) Suối Mỡ

Viking

Xe điện
Nghe hợp lý quá cụ nhỉ
Để xem hôm nào thời tiết thuận thuận, tổ chức hội ViT ta camping giao lưu là chuẩn luôn

An Dân

Xe hơi
Hay quá, các cụ cho e đăng ký 1 xuất đi BG cho biết ạ!

ChungDC

Xe hơi
các cụ lên lịch nhé. sau tháng 12 dương lịch là đẹp, mọi người cùng bớt bận bịu cv cuối năm. còn tháng nữa hết 2017 em bận quá mấy lần định hô hào ae BG mà chưa thành. xl các cụ BG

hoanggialinh

Xe tải
Trên đường đi có qua chùa Vĩnh Nghiêm, có thể đập cấm sơn ( có thể thuê thuyền lên ốc đảo nướng thịt cá uống rượu gạo) Suối Mỡ
Đập cấm sơn em đi 3 lần roài. Có cu em đầu tư bè cá trên đó. Lên đó mua này lạnh thấu luôn. Ốc đảo trước có đám keo thì ổn giờ chặt hết roài. Bè cá cu em ngạy cạnh đảo này. Các cụ lên đây xác định nhu yếu phẩm tốt không thì xác định cạp đất ăn theo đúng nghĩa. Để em tìm lại ít ảnh gửi các cụ tham khảo.

Vittroi99

Xe đạp
Bác vịt Bắc giang cho em hỏi tý bác đã mổ sẻ gì ở gara Hùng Phượng chưa bác? em định lên đấy bảo dưỡng và thay thế tổng thể mà không biết trên đó thế nào có gì bác tư vấn giúp em phát

ChungDC

Xe hơi
Em chưa
Bác vịt Bắc giang cho em hỏi tý bác đã mổ sẻ gì ở gara Hùng Phượng chưa bác? em định lên đấy bảo dưỡng và thay thế tổng thể mà không biết trên đó thế nào có gì bác tư vấn giúp em phát
Em vịt già chưa làm Hùng phượng lần nào. Nhưng làm mấy việc ở mấy chỗ có tiếng Bg như điều hoà 3 lần ko đc... thay thanh giằng lái ( ko biết gọi chính xác là gì) chỉnh xăng, chỉnh bệnh tụt huyết áp... sau tất cả rút ra rằng cụ hỏi các cụ Vịt Hn rồi phi ra HN vừa nhanh vừa hiệu quả và yên tâm. Ở tỉnh đôi khi hỏng oan. Tháng 7 em thay thanh giằng xong ko ổn dẫn tới phát sinh 1 số bệnh khác. => đi hn cụ à

An Dân

Xe hơi
Các cụ hay sửa ở HN vào tư véo cho a e tí. E thì chưa có kinh nghiệm! Theo e cụ Vittroi99 hỏi bác NAMVU ở Láng Hạ (gần Rạp chiếu phim QG) xem sao. Bác này tư vấn nhiệt tình với a e Vịt lắm ạ

trungmtv

Xe tải
Tp bg cũng có 1 con xanh bộ đội 2004 biển hn đang cần bán, xe của ông gần nhà nghe em xui dại vừa mua của bạn ông ấy đc gần 1 tháng chán vì đi ko hợp cần bán, nếu máu cụ alo em dẫn qua coi số em là 0933,3488, 66
Xe này còn k cụ e qua xem.. Cụ cho e xin ít thông tin xe nhé

ChungDC

Xe hơi
Xe này còn k cụ e qua xem.. Cụ cho e xin ít thông tin xe nhé
Còn bạn à. Cần bán 1 trong 2 xe 98a 10793 và 29a 98785 xe đời 2004 mầu xanh bộ đội nguyên bản ko đâm đụng đang chạy ầm ầm, hôm qua cháu vừa từ tp bắc giang đi ông mười cả đi về 947km ngày rưỡi, chạy thoải mái có gi cụ cứ alo cháu ở tp BG

Viking

Xe điện
Em chưa
Em vịt già chưa làm Hùng phượng lần nào. Nhưng làm mấy việc ở mấy chỗ có tiếng Bg như điều hoà 3 lần ko đc... thay thanh giằng lái ( ko biết gọi chính xác là gì) chỉnh xăng, chỉnh bệnh tụt huyết áp... sau tất cả rút ra rằng cụ hỏi các cụ Vịt Hn rồi phi ra HN vừa nhanh vừa hiệu quả và yên tâm. Ở tỉnh đôi khi hỏng oan. Tháng 7 em thay thanh giằng xong ko ổn dẫn tới phát sinh 1 số bệnh khác. => đi hn cụ à
10 năm chơi và mày mò ViT, tiếp xúc với rất nhiều anh em thợ ga ra cỏ, gara hãng, em có thể khẳng định là rất rất ít gara có thể làm ViT một cách ngon lành.
Một vài nơi có thể làm những việc mang tính tiêu chuẩn như làm máy ( phần cơ), phanh, dầu...
Còn chỉnh máy, hộp số, tinh chỉnh toàn bộ hệ thống để xe hoạt động mượt mà đúng tiêu chuẩn thì không có cửa, kể cả hãng.

Một kết luận khá hài hước là phần lớn các xe sau khi mang đi chỉnh chọt ở gara cả hãng, cả ga ra ngoài về, các thông số đều .... sai :D

Nói như vậy không phải để chê anh em thợ hãng hay nói con ViT phức tạp.
Vấn đề là con ViT nó ở giai đoạn giao thời, giữa thế hệ Chế hòa khí và Phun xăng điện tử hoàn toàn, nên nó lai lai, cần chút hiểu biết về xe chế, cần hiểu biết về xe phun xăng, cần tài liệu để biết được các thông số chuẩn từ hãng...

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
10 năm chơi và mày mò ViT, tiếp xúc với rất nhiều anh em thợ ga ra cỏ, gara hãng, em có thể khẳng định là rất rất ít gara có thể làm ViT một cách ngon lành.
Một vài nơi có thể làm những việc mang tính tiêu chuẩn như làm máy ( phần cơ), phanh, dầu...
Còn chỉnh máy, hộp số, tinh chỉnh toàn bộ hệ thống để xe hoạt động mượt mà đúng tiêu chuẩn thì không có cửa, kể cả hãng.

Một kết luận khá hài hước là phần lớn các xe sau khi mang đi chỉnh chọt ở gara cả hãng, cả ga ra ngoài về, các thông số đều .... sai :D

Vấn đề là con ViT nó ở giai đoạn giao thời, giữa thế hệ Chế hòa khí và Phun xăng điện tử hoàn toàn, nên nó lai lai, cần chút hiểu biết về xe chế, cần hiểu biết về xe phun xăng, cần tài liệu để biết được các thông số chuẩn từ hãng...
hẳn là cụ có chìa khoá cho vấn đề này ;))

doinn

Xe hơi
Xin phép các cụ. Em ở Bắc giang, năm nay thấy Vịt xuất hiện ở Bắc Giang nhiều quá, mạo muội hô hào ai có Vịt lùa thành 1 đàn tiện trao đổi học hỏi kinh nghiệm về Vịt ạ. Cụ nào ở Bắc Giang hú em 1 tiếng nhé. Em tên Chung 4 chục tuổi. Số đt: o9bababa bốn tám tám sáu sáu.
Mong đc giao lưu cùng các cụ.
nhà bác bán vịt à?

ChungDC

Xe hơi

Đọc tất cả các trang về Vịt thì chốt lại ae có Vịt cứ alo nhờ cụ Viking chỉ bảo vì cụ có nhiều trải nghiệm với Vịt. Nhưng anh em mới chơi vịt như em đôi kho ngại ngại alo. Nên nếu đc cụ tư vấn thì ae cực kỳ yên tâm. Vì em cũng trả giá vì ra ngoài sửa rồi ạ

An Dân

Xe hơi
Đọc tất cả các trang về Vịt thì chốt lại ae có Vịt cứ alo nhờ cụ Viking chỉ bảo vì cụ có nhiều trải nghiệm với Vịt. Nhưng anh em mới chơi vịt như em đôi kho ngại ngại alo. Nên nếu đc cụ tư vấn thì ae cực kỳ yên tâm.
E cũng có suy nghĩ như cụ, já mà được cụ viking tư vấn và có gara sửa chuẩn nữa thì khi có trục trặc a e yên tâm wúa ạ!

Viking

Xe điện
Đọc tất cả các trang về Vịt thì chốt lại ae có Vịt cứ alo nhờ cụ Viking chỉ bảo vì cụ có nhiều trải nghiệm với Vịt. Nhưng anh em mới chơi vịt như em đôi kho ngại ngại alo. Nên nếu đc cụ tư vấn thì ae cực kỳ yên tâm. Vì em cũng trả giá vì ra ngoài sửa rồi ạ
E cũng có suy nghĩ như cụ, já mà được cụ viking tư vấn và có gara sửa chuẩn nữa thì khi có trục trặc a e yên tâm wúa ạ!
Hợ hợ
Tư vấn cho các bác em không ngại, tuy không phải lúc nào cũng có thời gian.
Tuy nhiên, hiện bây giờ hội ViT có bác quartz ( Tụi em hay kêu bằng Quặc) có mở 1 xưởng nho nhỏ Quặc Carbon ở ngay sau BiG C, tools, phần mềm, kiến thức em chuyển giao cho bác ấy cả, nếu có vấn đề gì về ViT, các bác cứ chạy qua xưởng, xử được tại chỗ thì xử, không thì cũng có ý kiến tư vấn và giao lưu.

P/S: chỗ này không có chi liên quan đến em về vấn đề lợi ích, các bác nhé :D

An Dân

Xe hơi
Hợ hợ
Tư vấn cho các bác em không ngại, tuy không phải lúc nào cũng có thời gian.
Tuy nhiên, hiện bây giờ hội ViT có bác quartz ( Tụi em hay kêu bằng Quặc) có mở 1 xưởng nho nhỏ Quặc Carbon ở ngay sau BiG C, tools, phần mềm, kiến thức em chuyển giao cho bác ấy cả, nếu có vấn đề gì về ViT, các bác cứ chạy qua xưởng, xử được tại chỗ thì xử, không thì cũng có ý kiến tư vấn và giao lưu.

P/S: chỗ này không có chi liên quan đến em về vấn đề lợi ích, các bác nhé :D
Hay quá, cảm ơn bác! Bác cho a e xin sđt của bác Quặc ạ!

quansu123

Đi bộ
em cũng BG và cũng đang tìm Vit để gia nhập cùng các cụ. các bác có thấy chiếc nào ổn giới thiệu em với ạ