Vịt nhà cháu đã nằm đường. Buồn quá các kụ ạ!

fansi

Xe buýt
Chúc mừng cụ tai qua nạn khỏi!
Nhưng cụ làm chúng em giật mình: hay là cái kim nhiệt độ của mình nó ngủ yên một chỗ từ bào giờ mà không biết (?) Có lẽ phải kiểm tra xem em nó có động đậy không chứ nhỉ.

Cụ Viking thợ cả đâu cho anh em biết cái kim nó hoạt động thế nào cái?

raotro

Xe container
Chúc mừng cụ tai qua nạn khỏi!
Nhưng cụ làm chúng em giật mình: hay là cái kim nhiệt độ của mình nó ngủ yên một chỗ từ bào giờ mà không biết (?) Có lẽ phải kiểm tra xem em nó có động đậy không chứ nhỉ.

Cụ Viking thợ cả đâu cho anh em biết cái kim nó hoạt động thế nào cái?
Còn nước thì là chuyện khác, sôi là kim báo!
nhưng chảy hết rồi lấy gì mà sôi??? Chỉ báo khi cháy cả xe!!!!

raotro

Xe container
Ra viện chiều nay là cháu đi nổ với OCC....
Đúng là vui thật!

raotro

Xe container
Mà cho em hỏi thế bó máy là thế lào, có phải là xilanh bóp pistong ko. Máy bị quá nhiệt là bị bó máy ah.
Khi ko được làm mát thì quá nhiệt, mà sự giãn nở của xi lanh piston với củ máy là khác nhau. Nhiệt cao gây biến dạng...rồi Bó!
Hế hế, nhà cháu diễn nôm vậy chả biết chính xác chưa?:D

olala

Xe tăng
chúc mừng cụ nhá. Thế đã tắm bia cho em nó để ăn mừng chưa???

phuonglinhlinh

Xe buýt
Chúc mừng bác nhé !Thế là quá may roài ,thường nhẹ nhất cũng rà lại mặt máy!!!!!!!!

EZdong

Xe điện
Niềm vui vì bộ côn mới chưa được nửa ngày thì hôm nay lúc 19h30 Vịt nhà cháu được dính chưởng tụt nước làm mát cực nhanh và ặc...ặc...Cháu lại vui rồi!
Cho em hỏi là bộ côn mới cụ thay hết bao nhiêu xèng và thay ở gara nào? Thay đúng bộ côn gin của VIT hay loại nào? Cảm giác đi sau khi thay như thế nào bác??????? Mừng vì tai qua nạn khỏi nhưng cụ cố gắng giả nhời em nhé! Thanks cụ!!!!!!!!!!!

raotro

Xe container
Cho em hỏi là bộ côn mới cụ thay hết bao nhiêu xèng và thay ở gara nào? Thay đúng bộ côn gin của VIT hay loại nào? Cảm giác đi sau khi thay như thế nào bác??????? Mừng vì tai qua nạn khỏi nhưng cụ cố gắng giả nhời em nhé! Thanks cụ!!!!!!!!!!!
Nhà cháu cập nhật cái nầy bên thớt Phụ tùng Vịt rồi kụ ạ.
Sướng lắm, trước dùng 10 thành công lực thì giờ chỉ dùng 3 thôi! Cháu thề!

EZdong

Xe điện
Nhà cháu cập nhật cái nầy bên thớt Phụ tùng Vịt rồi kụ ạ.
Sướng lắm, trước dùng 10 thành công lực thì giờ chỉ dùng 3 thôi! Cháu thề!
Nghe sướng thiệt! Dưng mà cụ làm ở đâu? Cái đó mới là quan trọng, cụ PM cho em cái nhé! Chắc là em mần luôn thôi cụ ạ!

bachkhoak40

Xe điện
Chúc mừng cụ nhé, trước em cũng bị như thế nhưng may phát hiện kịp.

Bơ Làng

Xe hơi

Cái kim khi máy nguội nó tuột xuống cơ mà???? (em sáng nào cũng nổ cho đến khi kim nhiệt rục rịch nhích lên mới chạy)

Của Bác làm sao mà lại đứng yên?

raotro

Xe container
Chà, đến mức không lết được mét nào nữa thì nhẹ thổi gioăng quy lát, nặng thì tương đương thủy kích, không đến mức vứt máy đâu ạ.
Trường hợp xấu nhất, 3K một bộ engine + hộp số tự động + toàn bộ hệ thống điện cho nó, xe bác lại hoành nhất hội ấy chứ.
Vui lên bác.
Lời tiên tri của bác đã thành hiện thực!
May mà vẫn theo dõi nên lại đưa vào viện ngay bác ạ.:((

viper2007

Xe điện
Viking thật cao thủ ^:)^
Lại chia buồn cùng bác Sơn
Mà cho em hỏi gioăng quy lát là ở chỗ nào vậy, nhiệt độ cao quá thì thối à.

Chỉnh sửa cuối:

Viking

Xe điện
Ôi thôi,
Em vừa úng cafe với bạn THOIMOM xong :-s

Nhưng thổi gioăng thì cũng bình thường như cân đường hộp sữa thôi.
Nhân tiện tháo ra, bác bảo các bạn ấy chỉnh luôn khe hở xu páp cho nó chuổn, nổ cho nó mạnh, đạp ga một phát lại dựng đứng cả xe lên ấy chứ :D

bluestar2006

Xe container
Ôi thôi,

Nhân tiện tháo ra, bác bảo các bạn ấy chỉnh luôn khe hở xu páp cho nó chuổn, nổ cho nó mạnh, đạp ga một phát lại dựng đứng cả xe lên ấy chứ :D
Bác tả thế này thì làm sao bác raotro dám chỉnh nữa. Em thì nghĩ sup pap đang bị ghì thì nhất thiết phải chỉnh lại để máy kín hơn và không bị cháy sup pap (nhưng lại ít xảy ra trừ khi đã có thợ trước chọc ngoáy sai), còn ngược lại nếu khe sup pap hở quá thì chỉnh lại cho đỡ gõ thôi chứ nó không làm cho máy kín hơn đâu.

raotro

Xe container
Ôi thôi,

Bác tả thế này thì làm sao bác raotro dám chỉnh nữa. Em thì nghĩ sup pap đang bị ghì thì nhất thiết phải chỉnh lại để máy kín hơn và không bị cháy sup pap (nhưng lại ít xảy ra trừ khi đã có thợ trước chọc ngoáy sai), còn ngược lại nếu khe sup pap hở quá thì chỉnh lại cho đỡ gõ thôi chứ nó không làm cho máy kín hơn đâu.
Báo cáo các kụ là đến giờ phút này thì nhà cháu Líu bít làm thía lào nữa????~X(
Từ qua tới giờ bác Giang chưa tìm ra nguyên nhân tại sao tụt nước, không phải do gioăng qui lát vì mở nắp két nước ga thốc không thấy động tĩnh gì!!!! Nhưng cứ đi thì nó vẫn tụt, chậm thôi nhưng đủ để đốt con Vịt nhà cháu nếu cho ông nào nửa mùa mượn!
Chán quá! Cháu xin các kụ ai có kinh nghiệm hay cao kiến gì chia sẻ cho cháu để cháu qua cái nạn này!^:)^

bluestar2006

Xe container
Báo cáo các kụ là đến giờ phút này thì nhà cháu Líu bít làm thía lào nữa????~X(
Từ qua tới giờ bác Giang chưa tìm ra nguyên nhân tại sao tụt nước, không phải do gioăng qui lát vì mở nắp két nước ga thốc không thấy động tĩnh gì!!!! Nhưng cứ đi thì nó vẫn tụt, chậm thôi nhưng đủ để đốt con Vịt nhà cháu nếu cho ông nào nửa mùa mượn!
Chán quá! Cháu xin các kụ ai có kinh nghiệm hay cao kiến gì chia sẻ cho cháu để cháu qua cái nạn này!^:)^
Chiều nay đi làm về em sẽ qua gara nhòm ngó con Vịt nhà bác xem thế nào. Bác Giang đã kiểm tra cái bơm nước chưa bác?

raotro

Xe container
Chiều nay đi làm về em sẽ qua gara nhòm ngó con Vịt nhà bác xem thế nào. Bác Giang đã kiểm tra cái bơm nước chưa bác?
Nhà cháu đưa nó về rồi, bác Giang bảo sáng mai quay lại!
Chả biết bác ấy đã kiểm tra chưa nữa.....

Viking

Xe điện
Nhà bác Dao Trổ cho cháu hỏi chứ nước nó tụt có nhanh không, tụt nước hay máy nóng.
Bác dùng hai cái tròng 12, tháo m.ia cái van hằng nhiệt ra xem nó như thế nào rồi đem cái két nước đi thử áp lực, biết đâu nó thủng tăm mấy chục chỗ, nước nó thấm ra rồi bốc hơi ngay, không kịp chảy xuống.