Chi hội Vitara - Những câu hỏi VÌ SAO? LÀM THẾ NÀO?

Cb11

Xe đạp
Một số anh em sử dụng thụt sau của Innova để chế vào Vịt, chi phí chỉ vài T và cũng chắc hơn 1 chút.

Nếu xông xênh thì lắp bộ thụt của Úc giá tầm 18-20T là offroad vô tư.

Bên em cũng mới về loại thụt AZTEX của Thái chỉnh dc 9 nấc tùy theo loại đường, tốc độ và tải trọng. Giá 16T/4 cây bảo hành 2 năm bác nhé.
Vâng em cảm ơn bác nhiều. có gì e sẽ ll với bác sau. E đã có dc số đường dây chuối của bác r :))

Cb11

Xe đạp
Một số anh em sử dụng thụt sau của Innova để chế vào Vịt, chi phí chỉ vài T và cũng chắc hơn 1 chút.

Nếu xông xênh thì lắp bộ thụt của Úc giá tầm 18-20T là offroad vô tư.

Bên em cũng mới về loại thụt AZTEX của Thái chỉnh dc 9 nấc tùy theo loại đường, tốc độ và tải trọng. Giá 16T/4 cây bảo hành 2 năm bác nhé.
Mà cái bộ thụt mới cũng chát cụ nhỉ e là e bồ kết r đấy nhưng e mới vào nên chưa dán chi mạnh tay lắm có cụ nào k dùng để lại e dùng thử với gía cực mềm thì em cảm động phải biết :))

AF6677

Xe buýt
Mùa hè các cụ có thấy Vịt cỏ có vấn đề nhỏ về điều hoà ko?
Nếu để người trước mát thì ngồi sau hơi nóng, nếu ng sau muốn mát thì ng trước hơi lạnh
E xin ý kiến giải pháp lắp cái quạt có cụ nào biết loại nào dùng tốt êm mà vài trăm thôi ko?

quangsot

Racing Boy
Mùa hè các cụ có thấy Vịt cỏ có vấn đề nhỏ về điều hoà ko?
Nếu để người trước mát thì ngồi sau hơi nóng, nếu ng sau muốn mát thì ng trước hơi lạnh
E xin ý kiến giải pháp lắp cái quạt có cụ nào biết loại nào dùng tốt êm mà vài trăm thôi ko?
Cứ cho nó thổi ngược lên trần thôi chứ lắp cái quạt nhìn xấu lắm.

28A-007.00

Xe buýt
Em chào các cụ, em là lính mới gia nhập nhà vịt, vịt em là vịt cỏ 2004, em mới mua mà chạy thấy có hiện tượng khi đánh lái hết về hai bên thì đoạn cuối hành trình em thấy bị hẫng 1 chút, trên hoà bình bọn em ít vịt nên ko tham khảo được, kính mong các cụ chỉ giúp em và em muốn mua đồ phụ tùng như: lọc xăng, bơm xăng, lọc dầu động cơ, lọc gió động cơ, lọc gió điều hoà ... thì em mua ở đâu ạ, kính mong các cụ chỉ giúp em ạ, em cảm ơn các cụ

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Mà cái bộ thụt mới cũng chát cụ nhỉ e là e bồ kết r đấy nhưng e mới vào nên chưa dán chi mạnh tay lắm có cụ nào k dùng để lại e dùng thử với gía cực mềm thì em cảm động phải biết :))
Bên em có bán cặp thụt sau Dobinson cho Vịt, giảm lắc đuôi và tròng trành đến 70%. Giá 8T/cặp bảo hành 2 năm bác nhé.

cong27

Xe đạp
Thị trấn Tủa Chùa, huyện Tủa Chùa, tỉnh Điện Biên
Đã cụ nào gặp lỗi này chưa ạ. Nếu bị và khắc phục được chỉ giáo hộ cháo với, cháu xin kính 1 can rượu Mông pê năm của Tủa Chùa - Điện Biên. Quả là vịt nhà cháo vừa làm lại hơi, cháu đi thấy thỉnh thoảng bị lịm máy (thường hay xuất hiện khi tăng tốc, ép số lên dốc. nó giật 1 cái rôi lại bình thường). hôm vừa rồi sau khi chạy dc 1000km cháo thay nhớt thì lúc đầu có khá hơn (ít bị) về sau lại thi thoảng bị. các cụ giúp cháo xem nó bị nàm thao và khắc phục dư lào ạ

Walon

Xe đạp
Đã cụ nào gặp lỗi này chưa ạ. Nếu bị và khắc phục được chỉ giáo hộ cháo với, cháu xin kính 1 can rượu Mông pê năm của Tủa Chùa - Điện Biên. Quả là vịt nhà cháo vừa làm lại hơi, cháu đi thấy thỉnh thoảng bị lịm máy (thường hay xuất hiện khi tăng tốc, ép số lên dốc. nó giật 1 cái rôi lại bình thường). hôm vừa rồi sau khi chạy dc 1000km cháo thay nhớt thì lúc đầu có khá hơn (ít bị) về sau lại thi thoảng bị. các cụ giúp cháo xem nó bị nàm thao và khắc phục dư lào ạ
Cụ kiểm tra lại thời điểm đánh lửa nhé. Đặt sai điểm đánh lửa khi đạp ga sẽ bị khựng lại 1 tẹo rồi mới vọt lên sau đó, hoặc nó bị ì, gõ máy....

cong27

Xe đạp
Thị trấn Tủa Chùa, huyện Tủa Chùa, tỉnh Điện Biên
Cụ kiểm tra lại thời điểm đánh lửa nhé. Đặt sai điểm đánh lửa khi đạp ga sẽ bị khựng lại 1 tẹo rồi mới vọt lên sau đó, hoặc nó bị ì, gõ máy....
Vâng ạ. Cảm ơn cụ nhiều

tuantab

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi chỗ mua logo Suzuki với tem JLX đằng sau mít ở đâu ạ?
Em cảm ơn các cụ.

cancel242

Xe đạp
Chào các cụ, iem mới tậu được con vịt và đã cày nát mấy topic treo của các cụ trên diễn đàn nhưng vẫn chưa thấy cụ nào bị giống như vịt nhà em, hiện tại em chạy mà cái công tơ mét nó giật giật như con xe ga bị sắp tèo công tơ mét ý, mà em đã mang ra gara kiểm tra lại dây công rồi, nó vẫn ngon - thợ bảo vậy, có bác nào đã từng bị hoặc hiểu về nó thì tư vấn giúp em với, bác thợ đang bảo em bị hỏng đồng hồ, phải thay cả cụm :(

Vitara HD

Xe đạp
Con vịt nhà em thay đổi thời tiết nên bị cảm, các cụ chỉ giáo giúp em 2 bệnh sau với ạ:
1. Kêu khi đánh lái: Khi em oánh lái rộng sang trái và phải thì nó kêu kẹt kẹt rất khó chịu. Em tra dầu lái đủ vẫn kêu. Qua 1 gara thì thợ bảo là có thể do cháy bơm dầu trợ lực lái. Các cụ cho em hỏi có đúng bệnh đó không ạ và nếu muốn thay bơm dầu trợ lực lái thì các cụ cho em địa chỉ với ạ.
2. Vấn đề về côn: Bình thường em đạp côn, vào số ngon ơ. Nhưng cứ tắc đường, đạp côn nhiều là khi vào số bị dắt. Tắc ác như HN mưa sáng nay thì còn phải tắt máy vào số nguội. Các cụ chỉ giáo giúp em cách khắc phục căn bệnh này với ạ.
Em xin đa tạ và rót sẵn vài lít vodka chờ các cụ ạ.

ABC&XYZ

Xe tải
Con vịt nhà em thay đổi thời tiết nên bị cảm, các cụ chỉ giáo giúp em 2 bệnh sau với ạ:
1. Kêu khi đánh lái: Khi em oánh lái rộng sang trái và phải thì nó kêu kẹt kẹt rất khó chịu. Em tra dầu lái đủ vẫn kêu. Qua 1 gara thì thợ bảo là có thể do cháy bơm dầu trợ lực lái. Các cụ cho em hỏi có đúng bệnh đó không ạ và nếu muốn thay bơm dầu trợ lực lái thì các cụ cho em địa chỉ với ạ.
2. Vấn đề về côn: Bình thường em đạp côn, vào số ngon ơ. Nhưng cứ tắc đường, đạp côn nhiều là khi vào số bị dắt. Tắc ác như HN mưa sáng nay thì còn phải tắt máy vào số nguội. Các cụ chỉ giáo giúp em cách khắc phục căn bệnh này với ạ.
Về côn thì em bị y như Cụ, sau thay dây côn zin là hết.

Vit2016

Xe máy
1. Rô tuyn của cụ thay chưa? Chưa thì thay mới lại êm ngay.
2. Dây côn nổ rồi cụ ạ. Thay mới nhé, trước khi thay thì gia cố cho ít dây đồng vào như topic của cụ Viking.

Viking

Xe điện
Chào các cụ, iem mới tậu được con vịt và đã cày nát mấy topic treo của các cụ trên diễn đàn nhưng vẫn chưa thấy cụ nào bị giống như vịt nhà em, hiện tại em chạy mà cái công tơ mét nó giật giật như con xe ga bị sắp tèo công tơ mét ý, mà em đã mang ra gara kiểm tra lại dây công rồi, nó vẫn ngon - thợ bảo vậy, có bác nào đã từng bị hoặc hiểu về nó thì tư vấn giúp em với, bác thợ đang bảo em bị hỏng đồng hồ, phải thay cả cụm :(
Bác vệ sinh dây công sạch sẽ, cả ruột lẫn vỏ
Sau đó tráng 1 lớp mỡ mỏng vào ruột trước khi luồn vào vỏ, mỡ sẽ làm dây công tơ mét quay tuyến tính hơn

1. Vụ kẹt kẹt thì phải kiểm tra, xem kêu đâu xử đó
Thay dầu thì gara nào cũng thay được bác ạ

2. Dây côn kém rồi, tắc đường xe chạy chậm khoang máy nóng nên dây phồng, đi lâu nó nổ là tai hại, thay sớm đi ợ, dây hãng cũng rẻ mà

cancel242

Xe đạp
Bác vệ sinh dây công sạch sẽ, cả ruột lẫn vỏ
Sau đó tráng 1 lớp mỡ mỏng vào ruột trước khi luồn vào vỏ, mỡ sẽ làm dây công tơ mét quay tuyến tính hơn
iem cám ơn bác, để cuối tuần mang ra garage rồi tự tay em tháo nó ra xem ntn :))) mà bác cho em hỏi thêm 1 câu, em mới thay michelin LTX force 235/75-15 chạy thì thấy khá êm, mỗi tội xe cảm thấy rất chòng chành, em mới kiểm tra thụt và thay toàn bộ cao su đệm, một người bạn đã chạy vitara bảo em thay thụt của Innova vào và độn thêm cục căn 2cm vào lò xo thì sẽ giải quyết vấn đề này, nhu cầu của em chỉ là đưa vợ con đi chơi dã ngoại, cụ xem rồi tư vấn hộ em với nhé. em show hàng con vịt cỏ nhà iem ak :))

Vitara HD

Xe đạp
1. Rô tuyn của cụ thay chưa? Chưa thì thay mới lại êm ngay.
2. Dây côn nổ rồi cụ ạ. Thay mới nhé, trước khi thay thì gia cố cho ít dây đồng vào như topic của cụ Viking.
Em cảm ơn cụ ạ. Cuối tuần này em sẽ thay dây côn ạ