[Funland] Vleage. Chuông nguyện hồn ai?

HVC

Xe buýt
Vậy mà đợt trước có mấy lão nói không phải Quảng Ninh cùng hội mấy thằng béo kia; em cũng thích Hà Nội, cơ mà làm như này quá đáng thật, khinh thường cả nước.
Vậy nên em thích Quang Hải và nhiều cầu thủ Hà Nội nhưng ko thích bản sắc của FC Hà Nội. Năm ngoái FC Hà Nội đi diễu hành ăn mừng cú ăn 2 hay ăn 3 gì đó quanh bờ hồ mà đi đường vẫy cờ chả có ma nào hào hứng chúc mừng theo. Nếu như đó là đội Nam Định, Hải Phòng, SLNA thì chắc cả tỉnh là ngày hội. Thế nên FC Hà Nội chỉ mạnh chuyên môn do đc lớp cầu thủ tốt chứ ko lấy đc lòng người hâm mộ

Hiendai

Xe tăng
Muốn lấy tren Thể Công để kéo khách mà Cụ
Hậu duệ thể công nhưng đang học kinh nghiệm slna thời coach Hoàng bị bầm dập là tập thể lực cho khỏe. Nói thật là em lại thấy hợp lý, tốt cho bóng đá nước nhà.

j23

Xe container
Em fan HanoiFC từ thời cụ Triệu Quang Hà về dưới trướng ông Hiển mít, bắt tay vào build đội, nhưng cũng ủng hộ Viettel vô địch năm nay để chính thức được các lãnh đạo đồng ý cho lấy lại cái tên lừng lẫy Thể Công! Năm nay ko được chắc đợi đến tết Công Gô mới có cơ hội lịch sử này lần nữa!

thanhnam_xda

Xe buýt
tấu hài mới là đội hagl chứ chưa thấy Hà Nội tấu hài nhá. Thành tích lẹt đẹt, ông bầu và fan nổ tung trời, thua thì đổ lỗi, thắng thì nhận hết về mình. Ông bầu chi phối đội tuyển đến khi ông Park cho đám hagl dự bị mới khá lên đấy. K nhục là gì. K lo đá chỉ biết đi chửi đổng, đúng cái loại chí phèo
E đeck hiểu cụ càng nói cành thấy dở, thế theo cụ ngta thắng cũng đổ lỗi àh, hay thắng ko nhận về mình thì đổ lỗi cho đội bạn nhường sân, thầy Park ko có ô Đ mời về thử hỏi nhm có đc niềm vui bđ với đội tuyển như những năm qua.cụ nói hagl hay nđ là chí phèo, cụ làm đc như họ chưa hay chỉ ngồi mà khua mõm lên cho sướng tai mình?

OMEGA speed

Xe tải
Em thấy Cụ nào nói cũng hay, mỗi cái quan trọng nhất mua 1 bộ áo đấu của cầu thủ, mua vé vào sân, để cho CLB có xiền trang trải, là khó thấy cụ nào đề cập đến, đội QN nhà em tình hình tài chính yếu không dám VÔ ĐỊCH, lấy cúp xong làm gì có tiền cho các cầu thủ bay nước ngoài đá cup AFC. Cứ kêu bắt tay, đội không có xèng nuôi đội lấy đâu cầu thủ giỏi, giờ theo luật mỗi FC phải đủ các hạng tuổi 13-15-17-19-21. nuôi ăn tập cũng hết hơi rồi.

thanhnam_xda

Xe buýt
Trận tới Nam Định gặp SLNA e hơi khó cho NĐ, Đỗ merlo dính 3 thẻ vàng nên không thể thi đấu, mong SLNA lỏng chân cho NĐ thắng trận này.
Năm nay thực lực của Nam Định khá hơn năm ngoái nhưng ban huấn luyện yếu quá, chả có mấy chiến thuật gì. Nhưng mà thay ban huấn luyện thì tội cho các anh ý, các a ý bao nhiêu tâm sức cho đội bao năm qua - chả biết làm thế nào. Tiếc cho một nơi mà cổ động viên thật hùng hậu!
Cửa hẹp lại rất nhiều rồi cụ ah. Có chăng cũng chấp nhận vì bđ là thế, đành phải đập đi xây lại thôi, cơ mà kt yếu kém nên chắc có quay lại cũng còn lâu

ceconam

Xe điện
Lâu lắm rồi e ko xem, chỉ trừ giải có đội tuyển thì cũng ngó nghiêng nhưng ko triệt để, còn Ngoại hạng Anh e ko bỏ xót trận nào

Lá me xanh

Xe tải
E đeck hiểu cụ càng nói cành thấy dở, thế theo cụ ngta thắng cũng đổ lỗi àh, hay thắng ko nhận về mình thì đổ lỗi cho đội bạn nhường sân, thầy Park ko có ô Đ mời về thử hỏi nhm có đc niềm vui bđ với đội tuyển như những năm qua.cụ nói hagl hay nđ là chí phèo, cụ làm đc như họ chưa hay chỉ ngồi mà khua mõm lên cho sướng tai mình?
À thắng thì nhận mình giỏi, còn thua đổ lỗi trọng tài, sân xấu, trời mưa, ông Hiển. Đặc sản hagl ai còn lạ gì. Cả đám fan và ông bầu ảo tưởng sức mạnh, tung hô cho lắm nên thất bại k dám nhìn vào sai lầm của mình mà lại đi tìm lỗi ở chỗ khác. Cứ thế mãi bao giờ mới tiến bộ.
Riêng đặt cái tiêu đề khóc thuê cho vleague đã hài. Vleague vẫn khối người xem, fan Hà Nội càng ngày càng đông nhé. Có giỏi thì Dũng cảm bỏ giải như bao lần ăn vạ lu loa đi nhé, đừng nói mà ko làm hỡi hagl.

fallingwater

Xe tăng
Quả Pen này cũng không hẳn là Bưu Ngọc Phạm Lỗi. Chỉ là tham bóng thôi. Đáng lẽ ra HaGi được quả pen do Sài Gòn Phạn lỗi với Văn Toàn hẳn 2 cầu thủ vừa đạp vừa kéo. Trận này các bạn ấy rất nỗ lực đó.
Ông xã nhà em cứ khen Xuân Trường đá phạt hay từ phạt góc cho dến phát trực tiếp. Trận trước em xem bạn ấy đá phạt cũng hay. Nói chung Xuân trường gần đây phong độ ổn định cả Văn Toàn nữa!
Em chả thấy có hình ảnh nào đội Hagi như cụ nói cả. Còn huấn luyện viên ức chế là phải. Em cũng ức chế lắm. Mặc dù em là fan của Hà Nội, SLNghệ An, Vietel và Bình Dương nhé cụ!
Ông Xã nhà em còn bảo cầu thủ Hagi hiền thật không hề có thái độ mặc dù bị xử ép. Thái độ hay và fairplaly
Mỗi người 1 quan điểm. Riêng về trường hợp XT, đến giữa hiệp 2 do đuối quá nên HLV buộc phải thay ra. Lúc xem trận này em cũng đã đoán trước là như vậy. Do vậy quan điểm của em là XT sẽ khó có cơ hội đá cho tuyển VN nữa nếu vẫn thể hiện như vậy.

D nâu

Xe điện
Mỗi người 1 quan điểm. Riêng về trường hợp XT, đến giữa hiệp 2 do đuối quá nên HLV buộc phải thay ra. Lúc xem trận này em cũng đã đoán trước là như vậy. Do vậy quan điểm của em là XT sẽ khó có cơ hội đá cho tuyển VN nữa nếu vẫn thể hiện như vậy.
Em với cụ cùng chờ xem thầy Part sẽ quyết định thế nào? Em cũng thấy các bạn Hagi thể lực không được tốt vì thế mà Thấy hay phải dùng đẻ thay vào từ hiệp hai hoặc đá chỉ 01 hiệp.
Nhưng những quả đá phạt góc hay phạt trực tiếp của Xuân Trường vẫn là đầy sự nguy hiểm với đội bạn.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Đi theo hội CĐV đi cụ, chắc chắn hơn đi lẻ
Em cũng trong hội CĐV, nhưng mà những trận đông, đội gác cửa nó đếch quan tâm CĐV hay không. Thế mới nhọ chứ. =((

j23

Xe container
Em cũng trong hội CĐV, nhưng mà những trận đông, đội gác cửa nó đếch quan tâm CĐV hay không. Thế mới nhọ chứ. =((
Đội gác của Viettel cũng là quân trẻ Viettel sao lại hắc vầy cụ nhể :( Bên Hanoi thì các cháu nó vui vẻ mà

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em fan HanoiFC từ thời cụ Triệu Quang Hà về dưới trướng ông Hiển mít, bắt tay vào build đội, nhưng cũng ủng hộ Viettel vô địch năm nay để chính thức được các lãnh đạo đồng ý cho lấy lại cái tên lừng lẫy Thể Công! Năm nay ko được chắc đợi đến tết Công Gô mới có cơ hội lịch sử này lần nữa!
Em cũng thấy bất hợp lý. Đội tên Viettel, mà CĐV toàn hô Thể Công. Ông Viettel thương hiệu thế roài còn ham hố gì nữa mà ăn cả cái tên của đội bóng. Giờ fans của Viettel Thể Công chắc toàn gạo cội từ xưa. Trẻ thấy ít. :((

Chỉnh sửa cuối:

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Đội gác của Viettel cũng là quân trẻ Viettel sao lại hắc vầy cụ nhể :( Bên Hanoi thì các cháu nó vui vẻ mà
Mấy trận vỡ sân cũng không vui đâu cụ. Tốt nhất là đến trước tầm 2, 3 tiếng.

Freeman Bodhany

Xe tăng
Mạn phép cho e hỏi, đến bjo còn cụ nào theo dõi giải bóng đá chuyên nghiệp số 1 Việt nam nữa ko ah? Cảm nhận các cụ bjo là gì về giải đấu, con người, cách tổ chức đến những việc nhỏ nhặt nhất ah! Cảm ơn các cụ đax chia sẻ!
V-League hấp dẫn hơn cả Premier League, La Liga, Bundesliga, Serie A....Theo em V-League là số 1.
Sang năm hết Covid, em lại trên từng cây số ủng hộ Hanoi FC....:)

P/S : thực tình thì em mong Hải Phòng FC và Nam Định FC có kết quả tốt hơn nữa, vì các CĐV 2 CLB này có tư chất như CĐV các CLB hàng đầu châu Âu, mỗi lần vào sân Thiên Trường và Lạy Tray là em cảm giác choáng ngợp....V-League cần các CĐV như họ ... ( trừ những lúc họ gây rối ). :D

Chỉnh sửa cuối:

xbadboyz

Xe điện
Em với cụ cùng chờ xem thầy Part sẽ quyết định thế nào? Em cũng thấy các bạn Hagi thể lực không được tốt vì thế mà Thấy hay phải dùng đẻ thay vào từ hiệp hai hoặc đá chỉ 01 hiệp.
Nhưng những quả đá phạt góc hay phạt trực tiếp của Xuân Trường vẫn là đầy sự nguy hiểm với đội bạn.
Cầu thủ đá giữa bây giờ mà thể lực yếu là vứt đi rồi, không có sức làm sao vận hành được chiến thuật, không lẽ trông chờ đồng đội chạy bù để đưa bóng cho ông sục qua đầu hậu vệ? Ở HAGL có thể TA còn được trọng dụng nhờ khả năng thoát pressing, rất hữu dụng với lối chơi phản công của đội tuyển, XT có lẽ chỉ được gọi lên để là quân xanh, hoặc tung vào 5 10p

D nâu

Xe điện
Vậy nên em thích Quang Hải và nhiều cầu thủ Hà Nội nhưng ko thích bản sắc của FC Hà Nội. Năm ngoái FC Hà Nội đi diễu hành ăn mừng cú ăn 2 hay ăn 3 gì đó quanh bờ hồ mà đi đường vẫy cờ chả có ma nào hào hứng chúc mừng theo. Nếu như đó là đội Nam Định, Hải Phòng, SLNA thì chắc cả tỉnh là ngày hội. Thế nên FC Hà Nội chỉ mạnh chuyên môn do đc lớp cầu thủ tốt chứ ko lấy đc lòng người hâm mộ
Cụ nói thế chả đúng đâu.
Năm ngoái nhìn cổ động viên Hà Nội bị thương khi đến sân, nhìn pháo sáng ném sang bên phía cổ động viên Hà Nội cứ vèo vèo như có chiến tranh , nhìn cổ động viên Nam Định trước khi vào sân thì nói thật là chỉ có tuổi teen và ai máu lửa lắm mới giám và máu đến sân. Còn người hâm mộ như em chỉ gáim ở nhà xem qua tivi cho lành.
Hâm mộ không có nghĩa là phải hò reo vang dội mọi lúc mọi nơi.
Trừ khi năm ngoái không bị ông Quyết ông làm cho hoà ở trận đá với Bắc Triều Tiên trên sân nhà, Hà Nội lên đỉnh bảng vô địch liên khu vực Châu Á thì đảm bảo đầy người hò reo ra đường có cả em.
Người hâm mộ cũng nhiều người đủ chín chắn cần xác định đạt thành tích như thế nào mới hò reo nhiều chứ ở giải quốc nội thì thích đó nhưng cũng chưa phải là cái để vinh danh một cách hoàng tráng đâu cụ!

Chỉnh sửa cuối:

D nâu

Xe điện
Cầu thủ đá giữa bây giờ mà thể lực yếu là vứt đi rồi, không có sức làm sao vận hành được chiến thuật, không lẽ trông chờ đồng đội chạy bù để đưa bóng cho ông sục qua đầu hậu vệ? Ở HAGL có thể TA còn được trọng dụng nhờ khả năng thoát pressing, rất hữu dụng với lối chơi phản công của đội tuyển, XT có lẽ chỉ được gọi lên để là quân xanh, hoặc tung vào 5 10p
Giữa giừo đâu em xem hết hiệp 1 sang hiệp 2 thay lúc nào em không nhớ lắm, mình thấy vẫn đá mà. Còn cụ không theo dõi Công Phượng với Tuấn ANh ở đội tuyển quốc gia vẫn đá thế mà. Toàn chỉ đá có 01 hiệp. Nhất là Công Phượng.

Freeman Bodhany

Xe tăng
Cụ nói đúng, em nhớ ĐT Pháp có anh da đen Kante, được mệnh danh là "máy quét" giữa sân, anh này có thể càn quét toàn bộ khu vực giữa sân không mệt mỏi trong 90', thậm chí 120' ....khỏe kinh người. Việt Nam cần phải sản sinh ra các cầu thủ có tố chất như anh Kante này thì ĐTQG VN mới nâng tầm được.