[Funland] VN thành quốc gia phát triển rồi à?

daibo888

Xe tải
Chum nó quan tâm mẹ gì VN phát triển hay ko phát triển,đưa VN và các nước khác ra là để phục vụ lợi ích của nước Mỹ chứ các cụ cứ thầy bói xem voi làm j :)).
Thực tế lượng siêu xe và xe sang xuất hiện nhiều ở các thành phố lớn của VN ko nói lên điều gì.Vì 90% là nguồn tiền từ đâu chắc các cụ cũng hiểu.Còn chênh lệch giàu nghèo của VN vẫn còn lớn lắm.

Johnny Cupcakes

Xe điện
Ố, căng nhề, đang nghèo mà bị phân biệt đối xử

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
EM là em vẫn thắc măc, đọc cả bài báo chỉ thấy nói đưa Việt nam ra khỏi danh sách các nước đang phát triển, nhưng không một lời là đưa về phía trước hay đạp về phía sau ạ. Cụ mợ nào cho em cái tin chính xác với
EM xin gửi kèm link minh họa

Chiều 20-2, trả lời Tuổi Trẻ Online, ông Phan Văn Thiết - trưởng Phòng GD-ĐT huyện Kỳ Sơn, Nghệ An - xác nhận ông vừa ký thông báo kỷ luật công chức, viên chức, trong đó có hai thầy cô liên quan vụ học sinh đeo khẩu trang... bằng giấy phòng dịch COVID-19
Theo đó, thông báo do ông Thiết ký ngày 19-2 cho rằng trong thời điểm cả nước đang ra sức dành mọi nguồn lực để phòng, chống bệnh viêm đường hô hấp cấp do virus corona gây ra thì ngày 6-2, bà L.T.P. (34 tuổi, cán bộ thiết bị, thư viện, Trường phổ thông dân tộc bán trú tiểu học và THCS Phà Đánh) chụp và đăng ảnh học sinh lớp 6B của trường mình đeo khẩu trang bằng giấy lên Facebook, gây ra hình ảnh phản cảm.

lúc nào bọn chúng cũng sợ sệt nhỉ , thâm tâm cô giáo cũng chỉ muốn fun tí thôi

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
Mỹ đã loại bỏ các ưu đãi đặc biệt dành cho một loạt các nền kinh tế tự nhận là “đang phát triển”, bao gồm Việt Nam, Albania, Argentina, Armenia, Brazil, Bulgaria, Trung Quốc, Hong Kong, Hàn Quốc, Indonesia, Malaysia, Singapore, Thái Lan, Ấn Độ, Colombia, Costa Rica, Georgia, Kazakhstan, Cộng hòa Kyrgyz, Moldova, Montenegro, Bắc Macedonia, Rumani, Ukraine, và Nam Phi.

Thế đếch nào mà bọn Hàn Quốc, Singarpor, Trung Quốc, malaixia, Nam Phi ...mà cũng vào cái nhóm xin cấp sổ hộ nghèo được nhỉ?

cairong_2011

Xe container
Cũng đúng thôi. Mình đang mời 100 sang để kiểm định và mua thiết bị 5G do VN chế tạo mà

quangnx

Xe đạp
rác thải kinh hồn thích là vứt, thử cho bim bim mấy em bé, các em ăn xong vứt khá vô tư ngay tại chỗ(không kể ngoài đường), như vậy có thể thấy 1 thế hệ tiếp tục xả rác. Bạn có dạy các cháu ý thức tốt hơn ko? tớ không thấy tích cực.
Động tí là tự ái kinh người, ai cũng vậy, già trẻ đều rất dễ tự ái.

zinzin68

Xe tải
Đối với anh Chum thì chỉ có tiền và lợi ích quốc gia Mỹ là trên hết. Phát triển rồi thì chắc chắn sẽ ko được ưu đãi như "đang phát triển".
Và trong khi đó thì kim ngạch Việt Mỹ 2019 đang quá chênh lệch khi Mỹ đang nhập siêu!

mrcanonx4dl

Xe tải
Hoa kỳ nó căn cứ kế hoạch Việt Nam ta 2020 thành nước Công nghiệp đấy cụ, giờ nó cho ra là phải rồi :))

hai.tranhr

Xe container
Cụ đi mà hỏi Đại diện Thương Mại Hoa Kỳ ý chứ.Em là em phản đối,Việt Nam phải là đất nước đói nghèo ngu dốt thì mới chứng minh được ảng ra sao
Chê trách hoàn cảnh xung quanh thì Cụ chẳng khác nào bọn nó. Bọn xung quanh ngu dốt nghèo đói mà Cụ có thể vượt lên trên nghịch cảnh, và quay lại nâng đỡ họ mới là tài. Chứ ngồi 1 chỗ kêu ca, đổ lỗi thì làm được cái léo gì?

Crusaderland

Xe điện
Các cụ không xem danh sách mà đã phát biểu rồi, đợt này Trump cho gần 20 nước trong đó có Việt Nam ra khỏi danh sách nước đang phát triển chứ có phải mỗi VN mình đâu: Columbia, Costa Rica, Gruzia... còn kém hơn mình mà còn bị loại ấy chứ.

thattinhvt

Xe buýt
Các cụ không xem danh sách mà đã phát biểu rồi, đợt này Trump cho gần 20 nước trong đó có Việt Nam ra khỏi danh sách nước đang phát triển chứ có phải mỗi VN mình đâu: Columbia, Costa Rica, Gruzia... còn kém hơn mình mà còn bị loại ấy chứ.
Ơ thế là cụ thích ra ah? Em là em éo thích ra. Đến thằng tung của lần trước nó bị đưa vào danh sách, nó kêu toáng lên rồi, nhất định ko ra. Vn mình đang đc vay nợ với ls thấp, giờ nó bảo thành nc phát triển, ls cao lên có mà vỡ alo. Còn cụ nào bảo mình chủ yếu vay của wb với nhật, hàn này nọ, ko vay của mẽo nên ko sợ thì nghĩ lại nhé, tất cả đều liên quan lợi ích hết đấy.

Crusaderland

Xe điện
Ơ thế là cụ thích ra ah? Em là em éo thích ra. Đến thằng tung của lần trước nó bị đưa vào danh sách, nó kêu toáng lên rồi, nhất định ko ra. Vn mình đang đc vay nợ với ls thấp, giờ nó bảo thành nc phát triển, ls cao lên có mà vỡ alo. Còn cụ nào bảo mình chủ yếu vay của wb với nhật, hàn này nọ, ko vay của mẽo nên ko sợ thì nghĩ lại nhé, tất cả đều liên quan lợi ích hết đấy.
Ý em không phải là thích ra mà là Mẽo nó có tiêu chí, mình không thích ra mà đủ tiêu chí rồi thì nó vẫn loại.
Và cùng với mình là một đống các ông khác nữa mà trình cũng same same mình hoặc trình kém mình mà vẫn bị Mẽo loại cụ ạ.

MrMilan

Xe điện
Tổ sư bọn lưỡi không xương, thời xưa ở trong nhóm nghèo thì chửi thế này thế kia rồi mơ về cái hòn ngọc viễn đông mà chúng nó chưa nhìn thấy bao giờ để rồi so sánh này nọ.
Giờ bị gạt khỏi top nghèo, tống vào nhóm quốc gia hết nghèo thì cũng chửi.
Đúng là khó có thể chiều lòng lũ đấy lắm.

ngoc_phuong

Xe lăn
Thế tóm lại là mình đã cnh chưa. Giàu chưa. Phát triển chưa.

thattinhvt

Xe buýt
Ý em không phải là thích ra mà là Mẽo nó có tiêu chí, mình không thích ra mà đủ tiêu chí rồi thì nó vẫn loại.
Và cùng với mình là một đống các ông khác nữa mà trình cũng same same mình hoặc trình kém mình mà vẫn bị Mẽo loại cụ ạ.
Cái này rồi chắc phải đi đêm lobby bọn nó thôi, chứ bị đưa ra khỏi danh sách là nguy cơ to về kinh tế và đầu tư. Chứ nền kinh tế của vn e vẫn thấy đôi chân đất sét lắm.

thattinhvt

Xe buýt
Thế tóm lại là mình đã cnh chưa. Giàu chưa. Phát triển chưa.
Kém phát triển ý chứ cụ :D . Cơ mà e nói thế sợ nhiều cụ nhảy vào bảo tự nhục :)) . Eo mẹ, tự nhục cũng được, cứ âm thầm mà phát triển, suốt ngày cứ rực rỡ, với cái đẹo gì cũng nhất thế giới thì bọn nó cho ra là phải :D

ngoc_phuong

Xe lăn
Kém phát triển ý chứ cụ :D . Cơ mà e nói thế sợ nhiều cụ nhảy vào bảo tự nhục :)) . Eo mẹ, tự nhục cũng được, cứ âm thầm mà phát triển, suốt ngày cứ rực rỡ, với cái đẹo gì cũng nhất thế giới thì bọn nó cho ra là phải :D
Nghe bảo đang dực cmn dở kia mà.

thattinhvt

Xe buýt
Nghe bảo đang dực cmn dở kia mà.
Mà e nghĩ đ/c Trăm có nick ở of đấy, chắc vào đây suốt ngày được định hướng nào là điện thoại nhất thế giới, xe ô tô đẳng cấp thế giới... Nên nó nghĩ là vn sắp hóa rồng, sắp vượt mẽo cmnr, nên nó chơi bài trước, đã thế ta tất tay, cấm cmn vận mẽo cho nó sợ :))

Reddinang

Xe điện
Các cụ cứ chê cụ răng chắc đi, bây giờ mục tiêu của cụ ý đặt ra đã đạt được rồi đấy :))