[Funland] VNPT quỵt mã dự thưởng của em các cụ ạ

vt2phuc

Xe điện
gớm, dăm ba cái giải thưởng kiểu gì chả cơ cấu =)). Ham hố lắm cơ :P

bmw_diesel

Xe buýt
E thật, dăm ba cái may rủi vớ vẩn này thì bỏ qua cho nhanh. Cái thời gian khiếu nại đó đi kiếm tiền có khi còn gấp mấy lần cái giải thưởng (nếu trúng) :)

TieuFu

Xe container
Không có người phản ánh thì ai biết Vina làm ăn như ... Thưởng đểu còn vớ vẩn thế này thì không hi vọng làm tử tế !

halfwheel

Xe tải
E thật, dăm ba cái may rủi vớ vẩn này thì bỏ qua cho nhanh. Cái thời gian khiếu nại đó đi kiếm tiền có khi còn gấp mấy lần cái giải thưởng (nếu trúng) :)
Cảm ơn bác cụ khuyên nhưng lại khuyên nhầm vấn đề. Từ đầu thớt đến giờ em không đề cập gì đến giải thưởng với may rủi trúng trượt gì cả, mà chỉ là quyền lợi chính đáng của em do chính VNPT đưa ra để khuyến khích khách hàng dùng dịch vụ của họ (em không đi xin cái này của họ nhé và họ đã đăng ký, công bố chương trình rồi mà không thực hiện đúng thì là hành vi gian dối).
Như em đã giả nhời 1 cụ ở trang 1, cái quan trọng ở đây là coi thường quyền lợi của khách hàng và vô trách nhiệm (hoặc gian dối) trong tổ chức chương trình khuyến mại. Hơn 10 ngày loanh quanh vòng vo giữa các bộ phận, không có câu trả lời cho việc tại sao khách hàng không nhận được mã dự thưởng thì các cụ nghĩ sao về 1 tập đoàn viễn thông lớn như VNPT.

Chỉnh sửa cuối:

halfwheel

Xe tải

halfwheel

Xe tải
Em xin cập nhật thông tin: Đã có bạn gọi điện (nữ, có tên), giới thiệu là phụ trách bán hàng KV2 (nhánh quản lý địa bàn em đăng ký thuê bao Internet) nhẹ nhàng đề nghị thông cảm và VNPT sẽ gửi mã qua địa chỉ email. Bạn ý bảo mã đã tạo cho em từ 09/01/2022 rồi ???.
Hiện tại em đang canh hòm thư chờ xem nội dung email ra sao và sẽ tiếp tục cập nhật tới các cụ nhà mình.

halfwheel

Xe tải
Em xin cập nhật câu chuyện lên trên đầu thớt.

Vietex

Xe điện
Sim Vinaphone tôi dùng từ 1999 - trả sau, check là 1 ông lạ hoắc.
OK, gọi Vina, làu bàu các kiểu.
Họ hứa sửa và có sửa.
Tên thì đúng, nhưng CMT thì sai, và ngày cấp là 01/01/2000.

Tôi mặc kệ.
Cụ nên đi ra đại lý làm lại cho đúng đi cụ. Như cháu khi đăng kí tài khoản dịch vụ công quốc gia phải đúng sim chính chủ, thông tin phải trùng hết thông tin trong cccd thì mới đăng kí được.

New car 2023

Xe điện
Cụ nên đi ra đại lý làm lại cho đúng đi cụ. Như cháu khi đăng kí tài khoản dịch vụ công quốc gia phải đúng sim chính chủ, thông tin phải trùng hết thông tin trong cccd thì mới đăng kí được.
Vina phone trả sau: Tôi thấy không hề đúng thông tin, nhưng tôi mặc kệ, dù họ có yêu cầu (qua SMS) ra cập nhật và có đe dọa khóa số. Thực tế chẳng thấy gì.

Tôi dùng cả Mobiphone, tụi này cũng SMS, cũng đe dọa, và nó khóa số thật, tôi đành phải ra cập nhật.

Số Vina của tôi cũng lìu tìu, dạng số xấu, nên cũng không e ngại khoản đó.

"Như cháu khi đăng kí tài khoản dịch vụ công quốc gia phải đúng sim chính chủ": Vụ này như nào hả bác?
Tài khoản trên đó, làm được các dịch vụ gì? Làm được thực sự ấy bác ạ.

Vietex

Xe điện
"Như cháu khi đăng kí tài khoản dịch vụ công quốc gia phải đúng sim chính chủ": Vụ này như nào hả bác?
Tài khoản trên đó, làm được các dịch vụ gì? Làm được thực sự ấy bác ạ.
Số CCCD của mình phải trùng khớp với số CCCD đăng kí cho sim thì mới đăng kí được cụ ạ.

Một là làm được nhiều cái liên quan đến thủ tục hành chính cụ ạ. Ví dụ như đăng kí khai sinh, đăng kí thường trú. Hai là tra cứu thông tin cá nhân, thông tin hộ gia đình. Đợt cháu đăng kí thường trú HN, cháu vào kiểm tra suốt. Hôm vào thấy thay đổi nơi thường trú là cháu biết đã xong rồi ạ.

New car 2023

Xe điện
Số CCCD của mình phải trùng khớp với số CCCD đăng kí cho sim thì mới đăng kí được cụ ạ.

Một là làm được nhiều cái liên quan đến thủ tục hành chính cụ ạ. Ví dụ như đăng kí khai sinh, đăng kí thường trú. Hai là tra cứu thông tin cá nhân, thông tin hộ gia đình. Đợt cháu đăng kí thường trú HN, cháu vào kiểm tra suốt. Hôm vào thấy thay đổi nơi thường trú là cháu biết đã xong rồi ạ.
Để tôi làm cái này.
Cảm ơn bác thông não.

New car 2023

Xe điện

Tôi online rồi.
Muốn tra thông tin về cá nhân mình: Mình ở địa chỉ nào, thông tin hiện tại có đúng không ...., vào mục nào hả bác?
Nó có nhiều quá, tôi không biết chọn cái gì.

Vietex

Xe điện
Tôi online rồi.
Muốn tra thông tin về cá nhân mình: Mình ở địa chỉ nào, thông tin hiện tại có đúng không ...., vào mục nào hả bác?
Nó có nhiều quá, tôi không biết chọn cái gì.
Nhà cháu giờ mới rảnh việc. Cụ đăng nhập vào trang
Sau đó vào menu Tra cứu, chọn Tìm kiếm thông tin cư dân, cụ điền đúng thông tin (họ tên, ngày sinh, cccd,...) rồi bấm là hiện lên thông tin cơ bản.

Chỉnh sửa cuối: