Chi hội Vợ 2 xinh muốn khoe ??? Các cụ các mợ liệng hết vào đây nhá

Trạng thái
Thớt đang đóng

noithatkientruc

Xe điện

Xe em giản dị vầy thôi ! Nhân tiện các bác cho e hỏi cái anten xe em gãy thì mua cái khác ở đâu :D !
Gara cụ nhìn ngon phết, khi để đc 2 em nhỏ nhỏ xinh xinh nhỉ :D .Cụ bán hay đổi spark 2009 MT với iem ko?

MUNo1

Xe hơi
Gara cụ nhìn ngon phết, khi để đc 2 em nhỏ nhỏ xinh xinh nhỉ :D .Cụ bán hay đổi spark 2009 MT với iem ko?
Nhà e để đc 1 em thôi, em to hơn vẫn để thoải mái, nhưng 2 con thì bó tay cụ ạ ! Đổi Spark thì e không ham :D !
Giờ lên đời thì e chỉ muốn kiếm em Toyota thôi, mà tiền mãi nó chưa chịu đẻ :(( !

noithatkientruc

Xe điện
Nhà e để đc 1 em thôi, em to hơn vẫn để thoải mái, nhưng 2 con thì bó tay cụ ạ ! Đổi Spark thì e không ham :D !
Giờ lên đời thì e chỉ muốn kiếm em Toyota thôi, mà tiền mãi nó chưa chịu đẻ :(( !
Từ h đến tết cụ đổi thì ới iem nhá

hoangtunamtan

Xe buýt
Em xin phép gia nhập hội MSC và khoe xe em nhé:

Em xin bắt đầu nhé:
Hôm đi xem xe trước khi mua: kiểm tra sátxi, động cơ, hệ thống lái, phanh, điện, treo, truyền động, nội ngoại thất và giấy tờ
Đầu xe:

Đuôi xe:
Hông xe:

Kiểm tra giấy tờ xe, đăng ký, đăng kiểm, bảo hiểm, giấy tờ nguồn gốc mua bán xe, hợp đồng mua bán xe, hóa đơn đỏ:

Đăng ký lại xe:

Hôm đi Thái Bình: Em tháo ghế trước, sau, ... để đi lại đường dây loa từ amply ra 04 loa + siêu trầm nữa cho đúng thứ tự loa.
Tháo hàng ghế sau

Cốp sau:
Dùng đồng hồ vạn năng kiểm tra nguồn điện ắc quy, dây khiển từ âmly ra sup điện, thay dây tín hiệu, em tự làm dây tín hiệu đấy (dây có trở kháng 45 ôm/km và là đồng mạ bạc, hàn bằng thiếc không chì 0,5% bạc), lắp rắc tháo lắp nhanh nguồn điện cấp nguồn cho loa sup

Tháo ghế lái để đi lại dây điện cấp nguồn và dây tín hiệu ra loa, đấu lại dây từ âm ly ra 02 loa sau, hàn nối dây bằng thiếc không chì và bọc ghen sun thay vì quấn băng dính điện

Em để hàng ghế sau lên nóc xe

Em tự sửa loa, nó bị hỏng cơ cấu tháo lắp nhanh, em hàn lại dây

Em đang tìm loa trung 4 ôm (loa tháo dàn mini, thay tạm loa 8 ôm đã (âm ly phối hợp trở kháng loa là 4 ôm)

Em thay còi sên (made in Germany) còi trầm tần số 425Hz và còi bổng tần số 515Hz
Em ưng cái còi này vì nó không làm giật mình người tham gia giao thông, nó kêu êm và ấm các cụ nhé
còi em mua 400k/đôi và rơ le 50k/cái cả chân đế
Em mua thêm rơle còi nissan 25A có 2 cặp tiếp điểm, mỗi 1 tiếp điểm đấu từ dương ắc quy ra dương của 1 còi
tiếp điểm đấu vào ắc quy lấy ở đầu tiếp điểm cố định và tiếp điểm động đấu ra còi
cuộn dây điều khiển 12V em đấu vào 2 dây còi nguyên bản của xe ( xe em thấy không có rơ le còi, lắp rơ le còi để không có dòng lớn chạy qua tiếp điểm còi trên vô lăng)
dây mát của còi đấu như mát của dây đèn pha
Em hàn tất cả các mối nối, dùng ghen sun và băng dính điện quấn lại
Em hàn rơ le còi, màu xanh là mát, đỏ là dương

em hàn cẩn thận các mối nối tránh chạm chập khi ở môi trường nhiệt độ cao trong khoang động cơ

Đồng hồ vạn năng em kiểm tra các cặp tiếp điểm có đóng mở không và cuộn dây có hoạt động bình thường không
Em lắp cầu chì 10A trước khi cấp dương nguồn công suất ra rơle (made in Japan nhé, 10 A chuẩn luôn)

em mang ra xe lắp, lúc em lắp là buổi chiều ngày chủ nhật đẹp trời nhé

Còi cũ của xe là còi đĩa, nghe chói tai lắm, em thấy em bấm còi này, em nghe nhiều hơn là người tham gia giao thông nghe, em thấy em bị chói tai nhiều quá, hi hi

Hoàn thiện còi

Nhìn cận cảnh, em hết lạt rút rồi nên buộc tạm bằng băng dính điện vậy, em sẽ sửa lại cho gọn gàng hơn
Còi bên trái là 425Hz, bên phải là 515Hz nhé

Em dự tính đánh bóng 2 vỏ đèn pha cho nó trong hơn đấy, xe đang dùng bóng pha H4 Osram nighbeaker em máu quá mua luôn 570k đấy, hôm sau đi chợ thì ở trên chợ bán có 500k thôi, em bị mua đắt, he he

F1 nhà em:

Đây là em, em khoe tí thôi

Em up trên mục Đăng ảnh otofun nhưng không được, các Cụ thông cảm, hi

MUNo1

Xe hơi
Cụ toàn tự làm nhỉ? Em chẳng biết tí gì điện đóm, máy móc. Hâm mộ cụ quá ! Cụng phát nào :D !

Phương Nga

Xe lăn
hoan nghênh tinh thần tự làm tự sướng của cụ. Cụ cho số đt và thông tin cá nhân đê chúng em tiện liên lạc ạ.

ps: còn dư cái logo nào thì cho cháu nhá

langtulanhlung

Xe điện
Tuyệt quá, chào mừng cụ chủ, em khoái nhất là cái vụ đục đẽo V2 như thế này, chúc v2 cụ bon bon trên các nẻo đường

Phương Nga

Xe lăn
Tuyệt quá, chào mừng cụ chủ, em khoái nhất là cái vụ đục đẽo V2 như thế này, chúc v2 cụ bon bon trên các nẻo đường
có thêm 1 động lực nữa cho đệ đi tiếp đến cuối con đường rồi đấy. Cố lên Chi A Ki :D

bong07

Xe container
cụ chủ thật khéo tay!bái phục!

langtulanhlung

Xe điện
có thêm 1 động lực nữa cho đệ đi tiếp đến cuối con đường rồi đấy. Cố lên Chi A Ki :D
Đệ máu lắm lắm, nhưng nói thật là vừa rồi cố cái chuồng cu ở Trương Định, lại làm nội thất và sắm đồ đạc nên cũng phải tiết chế đam mê lại một chút

langtulanhlung

Xe điện
Cụ chủ là người Vũ Thư TB, *** trai TB tài vãi ái, em có nhiều ky niệm với TB lắm, nhất là cái thời sv bị tóm vì chạy quá tốc độ ở đầu vũ thư TB, cụ chủ cho em chào phát nhá

hoangtunamtan

Xe buýt
hoan nghênh tinh thần tự làm tự sướng của cụ. Cụ cho số đt và thông tin cá nhân đê chúng em tiện liên lạc ạ.

ps: còn dư cái logo nào thì cho cháu nhá
Em còn 1 cái lô gô, hôm qua cụ kochino (xe bus) xin nhưng chưa thấy đến lấy
Nếu cụ ấy không lấy thì em tặng cụ luôn

hoangtunamtan

Xe buýt
Đệ máu lắm lắm, nhưng nói thật là vừa rồi cố cái chuồng cu ở Trương Định, lại làm nội thất và sắm đồ đạc nên cũng phải tiết chế đam mê lại một chút
Hi Cụ Phương Nga, hôm qua chủ nhật đẹp trời em đã đi chợ mua còi và đèn, em mới lắp được đôi còi sên thôi
Còn đèn demi (sáng 2 xi nhan trước) thì em mua bóng và đui rồi
bóng OSRAM 5W demi tháo xe Cụ à, em mua 4 cái mới kiếm được 2 cái chuẩn
còn đui thì em mua đui tháo xe thôi, không giống như của cụ nhưng vừa xe em
E thấy công suất tổng 2 đèn demi có 10W, dòng điện một chiều chịu tải trên dây điện tăng thêm khoảng 0,8A, không cần thêm dây cho to hơn và không cần rơ le trung gian nữa cụ à, làm như của cụ là ok đấy
Cám ơn cụ, lúc nào xong em up hình lên

sutukoi

Xe đạp
Cụ cho em hóng tí: Cụ mua xe lại của Mai Linh ạ? Mờ quá em nhìn không rõ. Rổ giá nhiu đấy cụ? :D

Phương Nga

Xe lăn
Hi Cụ Phương Nga, hôm qua chủ nhật đẹp trời em đã đi chợ mua còi và đèn, em mới lắp được đôi còi sên thôi
Còn đèn demi (sáng 2 xi nhan trước) thì em mua bóng và đui rồi
bóng OSRAM 5W demi tháo xe Cụ à, em mua 4 cái mới kiếm được 2 cái chuẩn
còn đui thì em mua đui tháo xe thôi, không giống như của cụ nhưng vừa xe em
E thấy công suất tổng 2 đèn demi có 10W, dòng điện một chiều chịu tải trên dây điện tăng thêm khoảng 0,8A, không cần thêm dây cho to hơn và không cần rơ le trung gian nữa cụ à, làm như của cụ là ok đấy
Cám ơn cụ, lúc nào xong em up hình lên
em cũng dùng đui đèn 2 tóc của Getz lắp sang, vừa đấy cụ ạ. Xong xuôi up hình lên nhé

Phương Nga

Xe lăn
Em còn 1 cái lô gô, hôm qua cụ kochino (xe bus) xin nhưng chưa thấy đến lấy
Nếu cụ ấy không lấy thì em tặng cụ luôn
nếu cụ ý ko lấy thì nhà cho nhà cháu nhé. Cháu ới thằng em qua chỗ cụ cầm về.

Phương Nga

Xe lăn
xe cụ rộp hết cửa sau rồi kìa. Có điều kiện thì làm đồng sơn toàn bộ đi. Matiz chỉ có 2 bệnh là òa ga và mọt thôi. Còn lại máy móc ngon lành hết.

chinh_rua

Xe tăng
xe cụ rộp hết cửa sau rồi kìa. Có điều kiện thì làm đồng sơn toàn bộ đi. Matiz chỉ có 2 bệnh là òa ga và mọt thôi. Còn lại máy móc ngon lành hết.
cho xin cái căn cứ đi nga

đừng lấy cái 2884 ra làm chuẩn nhé :P

củ chủ cảnh giác nhé, mọt chả làm sao cả, mọt càng thêm cao
đừng để dụ dỗ về tiến điệp ăn % nhé b-(

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng