Chi hội Vợ 2 xinh muốn khoe ??? Các cụ các mợ liệng hết vào đây nhá

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phương Nga

Xe lăn
cho xin cái căn cứ đi nga

đừng lấy cái 2884 ra làm chuẩn nhé :P

củ chủ cảnh giác nhé, mọt chả làm sao cả, mọt càng thêm cao
đừng để dụ dỗ về tiến điệp ăn % nhé b-(
Cứ để chủ xe khai là công bằng. mấy đời xe rồi sao ko biết mấy thứ lặt vặt :))

hoangtunamtan

Xe buýt
xe cụ rộp hết cửa sau rồi kìa. Có điều kiện thì làm đồng sơn toàn bộ đi. Matiz chỉ có 2 bệnh là òa ga và mọt thôi. Còn lại máy móc ngon lành hết.
Xe em chưa sơn và xử lý mọt. Cụ nào có tiền thì qua Ford Thăng Long làm nhé, đang có khuyến mại 25% thân vỏ đấy đến hết tháng này (chi nhánh Tây Mỗ)
Em thì em làm những thứ sau
- Truyền động: thay dầu hộp số
- Thân vỏ: 2 bóng đèn pha Osram night beaker, càng A phải, 2 bi moay ơ sau phải, điều hòa, 4 lốp brigton tunaza 165/65/r13, sơn nhũ 4 la giăng, cần ăng ten nóc, còi, ...
- Phanh: thay 2 má phanh trước, 2 xi lanh phanh sau (bị chảy dầu)
và nhiều thứ nữa em không nhớ ra. hi hi

Chỉnh sửa cuối:

Phương Nga

Xe lăn
Xe em chưa sơn và xử lý mọt. Cụ nào có tiền thì qua Ford Thăng Long làm nhé, đang có khuyến mại 25% thân vỏ đấy đến hết tháng này (chi nhánh Tây Mỗ)
Em thì em làm những thứ sau
- Truyền động: thay dầu hộp số
- Thân vỏ: 2 bóng đèn pha Osram night beaker, càng A phải, 2 bi moay ơ sau phải, điều hòa, 4 lốp brigton tunaza 165/65/r13, sơn nhũ 4 la giăng, cần ăng ten nóc
- Phanh: thay 2 má phanh trước, 2 xi lanh phanh sau (bị chảy dầu)
dầu hộp số cụ thay loại nào? giá bao nhiêu? Sao ko dùng bóng Philip h4 của Đức (bóng hiệu năng cao). Em mua 700K/đôi dùng được hơn 2 năm rồi, đèn sáng trưng. Giương pha thì đến xenon xe ngược chiều cũng phải hạ cos

hoangtunamtan

Xe buýt
dầu hộp số cụ thay loại nào? giá bao nhiêu? Sao ko dùng bóng Philip h4 của Đức (bóng hiệu năng cao). Em mua 700K/đôi dùng được hơn 2 năm rồi, đèn sáng trưng. Giương pha thì đến xenon xe ngược chiều cũng phải hạ cos
Dầu hộp số là 2 lít, em thay ở Ford Thăng Long, công thay dầu hộp số và bugi là 80k, tiền dầu 180k (chưa thuế VAT nhé), loại dầu Total thông dụng ấy
Bóng đèn em thay nó thế này:
Lúc khởi động như mọi bóng đèn sợi đốt khác nó có ánh sáng màu vàng
Sau đó là ánh sáng trắng như mọi bóng halogen bình thường
và khi ổn định 10 phút thì nó có ánh sáng màu xanh (khí xenon)

về ánh sáng thì em nắm rõ cụ à, em làm về lĩnh vực chiếu sáng đấy.

chinh_rua

Xe tăng

hồi này mình thấy nga nổ hơi ác đếy, hôm nào thử sức với bộ đèn 200 khìn của mình nhé :>

hoangtunamtan

Xe buýt
[/B]
hồi này mình thấy nga nổ hơi ác đếy, hôm nào thử sức với bộ đèn 200 khìn của mình nhé :>
Em thấy mọi người hay dùng bóng hàn quốc H4 50k tốt lắm (mua buôn 40k/cái). taxi group toàn dùng bóng này

crazy_stupid78

Xe tải
Cụ Hoàng tử năm tấn ơi, cụ có cùng quê với chị hai năm tấn của e ko hiện nay cụ có thường trú ở Thái buồn ko vậy để hôm nào rỗi rãi e mời cụ cafe vì e cũng có âm mưu với mấy e MSC này rồi nhưng chưa gặp được cụ nào cao tay chỉ giáo cho vài đường mà tự mình đi tìm thì chưa tự tin lém. Nếu cụ cũng ở Thái buồn thì pm cho e có được ko cụ?

hoangtunamtan

Xe buýt
Cụ Hoàng tử năm tấn ơi, cụ có cùng quê với chị hai năm tấn của e ko hiện nay cụ có thường trú ở Thái buồn ko vậy để hôm nào rỗi rãi e mời cụ cafe vì e cũng có âm mưu với mấy e MSC này rồi nhưng chưa gặp được cụ nào cao tay chỉ giáo cho vài đường mà tự mình đi tìm thì chưa tự tin lém. Nếu cụ cũng ở Thái buồn thì pm cho e có được ko cụ?
Em ở Hà Nội nên không cafe với cụ được rồi, cụ cứ đi xem xe, ưng thì mua thôi, chú ý những thứ này nhé:
1. Động cơ:
Máy nổ tại chỗ phải còn êm không giật và không quá nóng, kiểm tra xem dàn xupap đã tháo ra căn chỉnh lại chưa, kiểm tra ống xả xem xe có ăn xăng hay ăn dầu không (khói đen là ăn xăng, khói trắng là ăn dầu), quạt làm mát két nước có chạy không khi động cơ nóng. không quan tâm km xe chạy (bằng kinh nghiệm suy ra)
2. Hệ thống lái: kiểm tra độ giơ rô tuyn lái trong, lái ngoài, trụ trên chữ I, hai bên ... kiểm tra thước lái có chảy dầu không
3. Hệ thống phanh: Phanh gấp xem xe có lắc không, các xi lanh phanh, má phanh, tổng phanh...
4. Hệ thống làm mát: điều hòa có chạy không có mát không, cần sửa chữa gì không: pu li, mặt hít, cuộn từ, áp suất ga
5. Hệ thống điện: kiểm tra hộp cầu chì xem có cái nào lắp bất thường không, hệ thống âm thanh loa đài có lắp thêm cầu chì phụ bên ngoài không, đèn đóm có bình thường không
Hệ thống treo: kiểm tra lò xo, giảm sóc có chảy dầu không, bát bèo có hỏng không, càng a có méo không, thanh giằng bánh sau (cẩu xe lên nhìn từ đầu tới đuôi xem có mọt không có tai nạn không, dùng thước dây đo chéo 2 bánh xe trước sau kiểu chữ X có cân bằng nhau không)
Kiểm tra góc nghiêng cam bơ, góc twin, độ chụm bánh xe, vệt bánh xe
6. thân vỏ: Nếu là bản SE, kiểm tra có phải là SE xịn không (hơi khó với cụ đấy), kiểm ra compa lên kính các cửa, chuột cửa, khóa tổng, toàn xe có mọt không, lệt nắp capo lên xem đường gờ có tròn đều không chứng tỏ không tai nạn nặng, xem có sửa chữa gì không như vá, sơn sửa..
7. giấy tờ thế nào

Nếu là xe tư nhân không cần biết chính chủ hay không, bản se xịn thì: đời 2003 giá 140 triệu, 2004 giá 145 triệu, 2005 giá 150 triệu, 2006 giá 160 triệu, 2007 giá 170 triệu,...
cụ mua về nên đi kiểm tra tổng thể, ưu tiên những gì liên quan đến hoạt động khắc nghiệt của xe thì làm trước như động cơ, hệ thống lái và hệ thống phanh, còn đèn đóm loa đài tính sau

Có gì cụ thể em rảnh sẽ nói cụ thể sau. Xe matiz không tránh được mọt đâu, nếu con nào mọt ít là múc thôi, thế nhé.

bong07

Xe container
cái này em chịu, chắc phải có thợ đi xem cùng mới yên tâm!

crazy_stupid78

Xe tải
E thấy nick cụ nghe quen quen lại có cụ nào bảo cụ ở Vũ thư- thái buồn nên định gặp gỡ giao lưu tí vì thấy kiến thức xe cộ của cụ cũng pờ rồ quá nhưng nếu ko cùng quê với chị hai e thì thôi vậy. Có lẽ e tính đường khác làm con mới cho yên tâm, tks cụ nhìu!

Phương Nga

Xe lăn
E thấy nick cụ nghe quen quen lại có cụ nào bảo cụ ở Vũ thư- thái buồn nên định gặp gỡ giao lưu tí vì thấy kiến thức xe cộ của cụ cũng pờ rồ quá nhưng nếu ko cùng quê với chị hai e thì thôi vậy. Có lẽ e tính đường khác làm con mới cho yên tâm, tks cụ nhìu!
thì cụ ý ở Vũ Thư mà cụ

hoangtunamtan

Xe buýt
Cứ để chủ xe khai là công bằng. mấy đời xe rồi sao ko biết mấy thứ lặt vặt :))
Hi, Em trước đây cũng có chút kiến thức về xe cộ cụ à, chả là em tốt nghiệp đại học GTVT ra nên cơ khí điện tử ô tô là em biết. Chiếc xe này là đầu tiên của em đấy các cụ ạ, tuy nó không đắt tiền nhưng em thích nó lắm.

xuanha_ng

Xe điện
Hôm nào mời cụ giao lưu để anh em học hỏi thêm kiên thức nhé

vietran

Xe ba gác
Hi, Em trước đây cũng có chút kiến thức về xe cộ cụ à, chả là em tốt nghiệp đại học GTVT ra nên cơ khí điện tử ô tô là em biết. Chiếc xe này là đầu tiên của em đấy các cụ ạ, tuy nó không đắt tiền nhưng em thích nó lắm.
Thêm một kỹ thụt gia thực sự nữa đây òi
Chánh ơi vào mà mượn mỏ hàn này

bong07

Xe container
Em rất thích tinh thần tự sướng của cụ!:))

Trạng thái
Thớt đang đóng