[Funland] Vợ ăn nói hỗn láo - CCCM cho em lời khuyên ạ

thieuhuyen

Xe hơi
Do bố mẹ con vợ không biết dạy con. Có thế thôi. Mẹ đẻ ra nó mà nó còn chửi. Thì nó sợ gì các thể loại khác. Ca này chủ thớt cố nhịn lấy 3 năm. Trong lúc đó cố mà thu âm quay phim lúc nó chửi rủa cáu gắt các thứ lại. Sau 3 năm thì ly dị. (Vì luật con dưới 3 tuổi ly dị sẽ theo mẹ). Sau 3 tuổi xử con cho ai nuôi sẽ ở tòa. Mà chủ thớt có bằng chứng nó mất nết ăn tục nói láo như kia sẽ ảnh hưởng k tốt đến con. Sẽ cho chủ thớt nuôi. Chấm hết.

Chỉnh sửa cuối:

pirates30

Xe tải
Láo là cứ phải vả cho vài cái rồi dỗ sau cụ ạ. Chứ ko làm căng lên sau còn khó chịu nữa

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Nói các cụ thông cảm chứ, em mà nghe thấy vk em chỉ cần văng phụ khoa với bất cứ ai, trong bất kỳ hoàn cảnh nào em còn vả cho lệch mồm ngay và luôn. Trước có bà giúp việc, không biết bức xúc, không bằng lòng gì đấy thấy lẩm bẩm một mình trong bếp đại loại đ.éo lắt gì đấy đã tý bị em táng cho trận rồi :))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Teeni

Xe đạp
cũng do cụ hiền quá kkk

Lavender168

Xe buýt
Em cũng nghĩ tới khả năng con này láo. Nhưng đứa trẻ còn nhỏ quá, mới mấy tháng nên tính cho nó đi khám tâm thần trước để sau khỏi phải áy náy biết thế.
Mai mốt cháu nhỏ cứng cáp hơn, nếu ko phải mẹ cháu bị tâm thần thì bố cháu với gia đình dạy dỗ mẹ cháu cũng chưa muộn.
Mọi việc lúc này đều phải nghĩ và ưu tiên cho cháu bé trước nhất. E nghĩ thế ạ #:-s
Em vừa đọc kỹ lại, kg phải trầm cảm gì đâu, rất giống trường hợp vô giáo dục mà em từng va, thậm chí nó còn muốn can thiệp cả hai bà giải trí xem phim thì quá đáng thật.
Phải nhà em mà quát mẹ thôi chứ chưa nói đến từ câm mồm, thì cả họ từ mặt chứ kg riêng gì mẹ em, láo toét
Ở đời có những dạng người kg ngồi lên đầu người khác đc nó kg chịu nổi ý, quan điểm của em cuộc sống nói chung và gia đình phải vui vẻ, nhà phải là nơi để về ngả lưng.
Vậy mà về nhà với kẻ gây rối loạn thế ngả lưng chút cũng giật nảy mình thì kg chấp nhận dc, em cũng đồng ý với cụ người hay làm rối loạn gia đình một cách kg đáng em từ lâu đã liệt vào dạng tâm thần phân liệt và tránh xa nó, em cũng giao hẹn với ông xã em kg đc để con cháu em lại gần, va chạm ... khg hỏng hết, mà hỏng là khổ con ông trc tiên, còn tôi đã lường trc nên kg ngại, nên cũng biết sợ rồi.
Thế nên cụ chủ thớt nên nghĩ cách dạy vợ triệt để mầm mống láo toét.
Ví dụ về chưa chào cũng nên nhắc luôn, thẳng mặt kg phải kiêng dè. nói trống kg, ví dụ như :đưa cái đĩa ra đây. Cụ cứ điếc lần 1. lần 2 nếu vợ cụ hỏi lại thì cụ hỏi lại luôn :
- Ai đưa cái đĩa , em hỏi ai, bức tường hay anh ? vừa hỏi vừa nhìn một cách nghiêm khắc xem có dám lặp lại lần nữa kg ?
Đọc những phàn nàn của cụ thì cũng là người biết lễ nghĩa quy tắc, nên nếu muốn cuộc sống vui vẻ thì kg thể vấp mấy cài này mà sinh tâmức chế thường xuyênđc, phân tích cho vợ vậy là đúng hay sai ?
Nếu em cho rằng đúng ? sau này con cái đối với em như vậy có chịu nổi kg ?
Nếu vẫn cho là đúng và tiếp tục gào lên thì thôi ... ok em kg sai nhưng em nên gặp người phối ngẫu khác cho hợp, hoặc bác sĩ tâm lý

duongqua

Xe container
Chung quy cũng do chưa lập GĐ đang sướng quen rồi, giờ có chồng con phải lo nhiều thứ nên sinh ra tị nạnh với mọi người. Nói chung phải rắn ngay từ đầu, chồng phải dạy bảo ngay nhẹ ko được thì nặng ko nó thành quen sau là hỗn láo đấy.
Phụ nữ thế hệ trẻ giờ nó vậy quen được chiều chuộng sướng quen rồi hơi khổ tí thì ko chịu được sinh láo chứ trầm cảm con mẹ gì đâu cứ lấy cớ này nọ.

cách thứ 1 : Vả
Cách thứ 2: Vả
Cách thứ 3: Vả.
nó lại bảo Lịt con pẹ pày... vả cái lồi, thì lại lên đây xin ý kiến tiếp ạ? ;))
mà nhà cụ này bà nội ngoại ở chung à, hay nhỉ?
tỷ dụ ko có bà ngoại thì còn có thể chửi: Bố vả chết... con mẹ mài zờ, hay Đmm nhà mày dột từ nóc à :))
mới nghe e tưởng cụ thớt tả con gì cơ, hóa ra con vợ... Thế này mời mẹ vợ mang về bảo trì bảo hành thôi, ko chứa chấp đc.
nó chửi con mình, nó chửi mẹ mình, nó chửi nốt cả mẹ nó, vậy còn lăn tăn gì nhở? [-X

Chỉnh sửa cuối:

hatinh5760

Xe điện
Chỉ có thể nói: Trầm cảm sau sinh.
Trước khi sinh, đi đâu chỉ việc bê bụng đi. Ăn ngủ chơi theo thời gian biểu của bản thân. Khi có bé, đảo lộn hết. Khi bé khóc, không biết tại sao. Thật là những lúc đó, đầu óc như muốn nổ tung.
Hãy tưởng tượng xem, một sinh linh bé nhỏ gào khóc, mà không biết tại sao. Ru, dỗ, à ơi, đu đưa, nhưng Không Hiểu Sao, Không Biết Sao, nó cứ gào khóc. Khủng khiếp lắm. Loạn cả óc.
Ức chế lắm. Nhất là dịp dịch giã này.
Nhưng dù sao, (e không đọc hết vì dài quá), ăn nói hỗn láo thì nên điều chỉnh sớm. Nên rõ ràng, đanh thép sớm, kể cả nhờ bà ngoại.
Đón bé, tách bé khỏi mẹ.
Tạo thời gian cho bạn vợ nghỉ ngơi, thư giãn, giải trí theo điều kiện cho phép.
Để kéo dài, mẹ bé phát điên ấy. Nhất là khi đứa bé khóc nhiều, khó tính.
Cố gắng lên bạn.

Hangtuyen

Xe tải
Người mẹ như này sẽ ảnh hưởng rất lớn đến đứa trẻ,không ngủ-chửi,không ăn -chửi.....sẽ thiếu đi sự au yếm cưng nựng với độ tuổi đang phát triển.
Cụ chủ lành, đáng lẽ những lần vâng bậy chửi thề một mình hay với con phải phản ứng ngay chứ không cần phải với mình hay bà ngoại.

darkks

[Tịch thu bằng lái]
đây là dạng vợ vs suy nghĩ; sinh con cho chồng vs cả họ nhà chồng hoặc ít nhất đã làm được một việc rất to lớn, nên đm...cả họ nhà chồng phải nể nó. dạng này, lúc yêu đương, trước vs sau lúc có con đang dưỡng thai vs phục hồi sau sinh, làm càn thì thôi r vì đàn ông biết nghĩ sẽ ko đánh vợ lúc này, chứ chả phải do trầm cảm sau sinh gì cả. văn cửa miệng của dạng pn này là đàn ông ko sinh được con, vợ chịu đau sinh con cho thì phải biết ơn.

stone_lamp

Xe điện
Nói các cụ thông cảm chứ, em mà nghe thấy vk em chỉ cần văng phụ khoa với bất cứ ai, trong bất kỳ hoàn cảnh nào em còn vả cho lệch mồm ngay và luôn. Trước có bà giúp việc, không biết bức xúc, không bằng lòng gì đấy thấy lẩm bẩm một mình trong bếp đại loại đ.éo lắt gì đấy đã tý bị em táng cho trận rồi :))
VK em nó cũng không có từ chửi bậy nào trong đầu và trong mồm, chưa bao giờ thấy nó tsb, hay méo hay gì tương tự vì nó được giao dục em nghĩ thế. Loại vk như con vk chủ thớt vgd lại còn mất dạy đúng là gặp chủ thớt như rồng gặp mây tha hồ văng vẻ. Loại này nó chỉ có tăng thêm độ vgd thôi chứ đào tạo gì tuổi này.
Đúng là trước khi lấy vk phải chọc tức và kiểm tra mọi góc đọ cảm xúc của chúng nó mới tin tưởng mà cưới được

toyennha

Xe lăn
Em có bí kiếp riêng làm 1 lần hiểu quả luôn. Cảm rang nói nhiều em vác xe đi qua đêm hôm sau về bỏ cái giấy thánh toán ks ở Vũng tàu trong xe. Từ đó trở đi mỗi lần nói nhiều em chỉ nói : em nói ít thôi anh điếc tai quá

milevsko

Xe tăng
Loại này là vô giáo dục rồi. Vợ chồng tương kính như tân nó mới bền lâu được. Phải có sự tôn trọng lẫn nhau. Văng âm hộ ở ngoài tùy từng hoàn cảnh thì còn châm chước được, trong nhà mà văng ra với cả chồng mình, mẹ mình và mẹ chồng thì xin lỗi, em tát cho không trượt cái nào, gửi về địa phương ngay. Em rất ghét đàn bà nói tục chửi bậy. Cụ này nhu nhược quá nên nó nhảy lên đầu lên cổ đây mà.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Mệ, cái bọn đàn bà nó tàn bạo lắm. Em chứng kiến 2 đứa con nhà em lúc còn nhỏ mẹ nó cho ăn dồi, kinh vãi.

Mẹ nó bê bát bột hoặc bát cơm xúc cho con ăn, đầu tiên cũng nâng niu tý, sau nó kẹp cmn 2 chân cho đứa con ở giữa. Đặc trưng của tụi đàn bà khi cho con ăn thì ngoài bát và thìa ra bao giờ cũng có thêm vật dụng khác, thường là cái điều khiển ti vi.

Lúc cho ăn mà không vừa ý nó, con ko chịu ăn hay ăn chậm hoặc ai đó làm nó bực là nó cầm cái điều khiển táng luôn con. Kinh lắm, nên khi nó cho con ăn nếu mình ở nhà bao giờ em cũng hay lượn ra, lượn vào để còn can thiệp, xử lý tình huống kịp thời. Quá ác man :)):)):))

Toilatoi242_2

Xe tải
Cụ cứ vác cái bụng bầu hơn 9 tháng đi rồi hẵng hiểu, bớt bớt cho vk nó thoải mái đê cụ.

Iso 2021

Xe máy
Vợ cụ thớt đu làm sau nghỉ sinh rồi mà. Cụ âm thầm tìm hiểu iwr cơ quan xem có làm việc bình thường không, có vấn đề gì về khả năng tư duy không, lúc đó sẽ biết trầm cảm hay Láo

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Tóm lại vợ cụ bị trầm cảm sau sinh. Tốt nhất việc nhà cụ làm hết đi chứ không phải thỉnh thoảng hay được nhờ mới làm, bao giờ con lớn chia đôi sau. Cụ có hay càm ràm không mà em thấy cụ kể dài dằng dặc vậy?
Cụ thớt nói trc khi cưới đã thế rồi chỉ là sau sinh cấp số nhân, lỗi tại ô thớt biết thế vẫn rước về đáng ra chỉ để đóng gạch giải quyết sinh lý thôi.nhẹ đầu.