[Funland] Vợ ăn nói hỗn láo - CCCM cho em lời khuyên ạ

Vasa

Xe buýt
Cụ để ý hay đưa cớm đi khám xem có bị trầm cảm hay dấu hiệu trầm cảm sau sinh không. Chứ bố láo bố lếu thế này, có khi sau tẩn cụ chạy không kịp.

Xigmater

Xe máy
Hỏi chứ vợ cụ có phải tên Mây không ? Cụ cũng ko phải tên Núi đấy chứ ? E thấy giống cái phim sóng ở đáy sông thế nhỉ

sirius6688

Xe điện
Vợ chồng lấy nhau là dựa trên mối quan hệ tự nguyện giữa 2 bên, bảo ko được thì giải tán chả phải đánh đập làm gì cho phí sức mà mang tiếng vũ phu. Mẹ đẻ ra còn hỗn láo thì cụ đừng mong nó tôn trọng chồng và mẹ chồng. Con người có thể đui chột cũng ko sao, đối với e tội bất hiếu cũng là 1 dạng khuyết tật.
Do cụ tự đầu thôi, cuối cùng lựa chọn vẫn là cụ
"Trước khi cưới thì vợ e tính tình cũng hay cáu gắt, nhưng e thấy vẫn ok, ko sao cả, vẫn trong mức bình thường" Phụ nữ sống bằng cảm xúc nếu ko biết kiềm chế với cảm xúc của mình thì hậu quả khôn lường lắm

Leanh65

Xe container
Em nghĩ vợ cụ 27 tuổi tuất chứ ko phải 28 tuổi gà đâu và đó là tính cách rồi chứ chả vài trầm cảm gì gì đâu. Cụ làm cho nó cái phòng kín và bảo nó lúc nào bực tức gì vào đó đấm đá hò hét (như cái chum trong phim hài "chôn nhời" ) chứ chửi thề bên ngoài tao nghe thấy tao vả cho vỡ alo :))
Em cũng nghĩ tuổi tuất mý đúng. Vợ em cũng tuổi tuats🤣

Hien do

Xe tăng
Ông nào lên đây nói xấu vợ cũng đều tự nhận xét mình chỉ hơi khô khan, còn lại là OK ko sao. Ko sao mà nó cáu, nó chửi cho à.
Chửi bậy e tưởng là nét văn hoá cần lưu giữ :D
Bác về bảo vợ: " em ơi anh có làm gì sai cho anh xin lỗi nhé, nhưng em đừng chửi bậy, anh ko thích đâu, anh buồn lại lên otf nói xấu em đâý. Yêu em!"

Dài quá, e cũng cố đọc hết, e thấy hơi lạ cụ tuyệt vậy vợ cụ vậy thì xem có nên khám tâm thần cho cô ấy k, e nghiêm túc đấy
Đàn bà nhiều khi nó thích cái cảm giác cuồng điên như kiểu ngồi sau xe máy bốc đầu nẹt pô đó cơ, lúc đó rất chi là phấn khích, hoang dại. Sau lúc khác lại nghiêm túc.
Thế mới thi vị.
Không biết cõi off nhìu mợ thế ko ;;)
Cs cứ bình bình, cơm 3 bữa, đi làm về đọc báo xem thời sự chán ngán lắm. Em biết chính vì thế mà nhiều cụ lên đây cà khịa nhau cho bớt đơn điệu ấy mà, chứ bản chất cõi off đa số có thân nhân tốt:D

3 cách cùng 1 phương pháp là ... bất lực roài lão uôi
mưa 1 lần - tốt
mưa 2 lần - quá tốt
mưa 2 lần - lụt lội xảy ra :D
Đúng. Kể cả lập hát chích cũng phải pha bằng đầu, pha bằng chân trái, pha chân phải nó mới thú vị. Cái gì lặp đi lặp lại cũng dẫn tới nhàm chán cả.

arcobaleno87

Xe tải
Trình độ văn hóa vợ cụ thế nào?
Biết là có cụ sẽ bảo ko liên quan lắm đến học hành, nhưng mà em mới đọc được 1/3 đoạn đầu đã thấy, xin lỗi các cụ mợ, vô văn hóa, mất day,
E đồng ý là thế này thì vô văn hoá thật, cáu gắt nói trổng lúc bực tức có thể chứ văng tục từa lưa như cụ chủ kể thì khó ròi, nhưng về đoạn học hành thì e lại xin phản bác nhẹ bác tí là e thấy nó không liên quan nhiều thật, tất nhiên vô học hoàn toàn ko nói (mà h cũng ít), nhưng học cao học lắm hoàn toàn ko liên quan đến việc ứng xử văn minh và biết điều mấy, thậm chí nhiều trường hợp học nhiều (mà có khi cũng chỉ cái mác - giáo dục VN thì chả chắc đc điều j) chửi càng hay càng láo.
)

skype0211

Xe tăng
Trầm cảm sau sinh là 1 phần, 1 phần là giáo dục gia đình vợ hạn chế, vô lễ với cả mẹ đẻ thì láo quá rồi còn gì.
Đấy còn là được 2 bà thay nhau lên giúp, tối con ngủ với bà ngoại, ngày thì đi làm, vậy trông con được tí buổi tối, vợ thế này thứ nhất là đi chữa trầm cảm sau sinh, thứ hai là chữa xong đi học lại giáo dục công dân cụ ạ.

Thichlinhtinh866

[Tịch thu bằng lái]
Thớt mang chuyện nhà lên đây gặp đúng mấy ông chưa vợ, chán vợ, vợ bỏ ló tư vấn là đốt nhà có ngày. :)) :))
Cụ sót một ông có vợ nhưng thích cơi nới, thích linh tinh, kể cả thích đụ thử luôn :))

Jason88

Xe buýt
công nhận là láo thật, nói chung nước cờ này cụ chủ đi sai rồi. Cụ cố giữ lấy cô ấy nhé đừng để tuột mất :D

aitymo

Xe điện
Cố lên thôi cụ có vẻ bà vợ sau sinh có vấn đề ... chủi tung chảo lên tất cả mọi người ...

Phviet

Xe đạp
Có mấy vấn đề cần làm rõ :
1. đây có phải trầm cảm sau sinh ko ?
- Căng thẳng khi nuôi con nhỏ thì đúng . Trầm cảm thì chưa chắc.
2.Tại sao vợ chủ top lại "bùng nổ " như thế ?
- Khách quan : 1 số người khi căng thẳng sẽ ko kiểm soát được bản thân. Có người thì ko thể tập trung, nhớ nhớ quên quên , làm gì cũng lúng túng... Có người thì tập trung quá, quên cmn mất mọi ng xung quanh.... Có kiểu như vợ chủ top - ko kiểm soát đc bản thân - bộc phát bản ngã / nghĩ gì nói nấy , văng tục các kiểu, đá thúng đụng nia.
- Chủ quan (1) : giáo dục gia đình từ bé đến lớn uốn nắn chưa rắn lời ăn tiếng nói , uốn nắn cảm xúc... Đen hơn nữa là vợ top bản chất là ng như thế rồi. Trước giả thỏ giả mèo... Giờ đk thích hợp thì trở lại con ng cũ.
- chủ quan (2) : top + mẹ vợ top nhún , nhường nhiều quá đâm được đà. Càng ngày càng lấn.
- chủ quan (3) : vợ top mong muốn gây được sự chú ý + giúp đỡ từ người thân/ yêu .... Nói tiếng "lóng" là vợ top đang " ra cái vẻ quan trọng" .

Bằng chứng là chỉ dám " ngày càng láo " với top + mẹ ruột - 2 người coa thể dựa "cứng". Các thể loại dựa "mềm" - mẹ chồng, bố đẻ.... Thì cẩn thận lời nói hơn.

Cách xử lý : tùy độ quái của top ... Rất khó coa thể tư vấn .
Cách dễ nhất là sau thỏa mãn nhau xong thì hỏi han xem ntn 🤣

nguyentoan.uct

Xe điện
Cụ chủ viết dài quá. Nhưng chủ đọc đến đoạn: không la cà, không rượu chè, cờ bạc…. Là thấy cụ chủ chưa đủ trải nghiệm để lấy vợ rồi. Lại còn hay giúp vợ việc nhà… tôi thấy lại càng dở. Em đùa nhưng hơi hơi thật, cụ chủ nên xem lại mình.
Công nhận cụ ạ. Kiểu như mình càng nhân nhượng nó càng lấn tới. Bản thân em đây, đúng cái thể loại chả dính dáng món gì vậy mà năm 1 2 lần có cuộc hẹn với bạn bè, đến cả có hôm qua nhà sếp mới đến 9h nó gọi um lên, về nhà mặt đỏ tý nó nói lên nói xuống trong khi công việc 2 vc cùng ngành tương đương, nó còn tụ tập với bên cty nó nhiều hơn, còn cả karaoke các kiểu. Ở nhà em làm chả trừ việc gì, mà làm càng nhiều thứ nó càng mặc định cho thành việc của mình, giờ nhà mấy phòng thì chắc phòng của em là phòng bếp. Cuộc sống nó bức bí quá, thế mà thi thoảng nó lại ngọt nhạt sao mình khô khan, bảo chứ cứ úp mặt suốt vào cái đít nồi thì có lãng mạn nổi ko

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
ko chấn chỉnh sớm thì cứ đà này, chưa đến giỗ nhưng tổ tông nhà CỤ vẫn được gọi tên. Haizz