[Funland] Vợ bảo: dở hơi mới mua bib chạy

El Jefe 2

Xe tăng
Cụ ơi sao chạy HN họ ko set up race nào mới mẻ vậy cụ? Giải nào cungcx qua mấy con phố chính, cột cờ, lăng bác. Phan đình phùng, bốt hàng đậu, dg thanh niên…chạy chỉ 2 giải là nhàm chán luôn cụ ạ
Cái này thì em chịu.

Chắc là chạy HN thì phải qua khu phố cổ, hồ tây.. cho có đặc trưng, chứ xuống chỗ mấy khu đô thị mới thì chả có gì đặc trưng.

Hay kiến nghị sang năm chạy quanh sông Tô lịch xem runner nào chịu được mùi thì chắc vô địch :))

chievo

Xe điện
Cái này thì em chịu.

Chắc là chạy HN thì phải qua khu phố cổ, hồ tây.. cho có đặc trưng, chứ xuống chỗ mấy khu đô thị mới thì chả có gì đặc trưng.

Hay kiến nghị sang năm chạy quanh sông Tô lịch xem runner nào chịu được mùi thì chắc vô địch :))
Vậy chạy road city giải ở Hn nó hơi…nhàm cụ nhỉ? Như vpbank em tìm hiểu lại thì 6 mùa đều…chạy qua những con phố như chủ nhật vừa rồi cụ ạ

QDV2012

Xe tăng
Vậy chạy road city giải ở Hn nó hơi…nhàm cụ nhỉ? Như vpbank em tìm hiểu lại thì 6 mùa đều…chạy qua những con phố như chủ nhật vừa rồi cụ ạ
Chạy vừa thôi cụ tăng trải nghiệm lên :)

Bthg ngày nào cụ chạy quanh công viên cùng 1 cung đường cụ có kêu chán ko mà đây cả năm đi race được 1,2 lần mà đã kêu nhàm =)). Muốn hết nhàm thì tạo động lực lấy PR đi HM sub 2, FM sub430, 330 chạy tóe khói ra xem có thấy nhàm nữa ko ;)).

Btw: Cụ chạy đâu thì nó cũng chỉ có từng đấy con đường thôi kể cả đi tỉnh này tỉnh nó. Có vẽ ra thêm đường được đâu. Setup 1 cái đường chạy không đơn giản, 42km nó rất dài cụ mà để chạy lặp vòng ko phải dân chuyên nghiệp, có kinh nghiệm thi không khác gì tra tấn. Chưa kể còn truyền thông abc tạo điểm nhấn đề truyền thông,...

Bobbo

Xe điện
Thực ra thì nếu ko đi quá nhiều vào khoa học nâng cao thì cũng ko cần quá chú ý đến thông số đâu cụ à. Đơn giản chỉ nghía mỗi quãng đường với pace là chính.

Còn khi cụ chơi hệ tim mạch thì cụ phải chạy theo phương pháp MAF
MAF hay đấy cụ, để em tìm hiểu xem sao. Cụ cho em xin ít tư vấn với

Bobbo

Xe điện

Bthg ngày nào cụ chạy quanh công viên cùng 1 cung đường cụ có kêu chán ko mà đây cả năm đi race được 1,2 lần mà đã kêu nhàm =)). Muốn hết nhàm thì tạo động lực lấy PR đi HM sub 2, FM sub430, 330 chạy tóe khói ra xem có thấy nhàm nữa ko ;)).

Btw: Cụ chạy đâu thì nó cũng chỉ có từng đấy con đường thôi kể cả đi tỉnh này tỉnh nó. Có vẽ ra thêm đường được đâu. Setup 1 cái đường chạy không đơn giản, 42km nó rất dài cụ mà để chạy lặp vòng ko phải dân chuyên nghiệp, có kinh nghiệm thi không khác gì tra tấn. Chưa kể còn truyền thông abc tạo điểm nhấn đề truyền thông,...
Cụ quá chuẩn luôn. Cụ lừa bay hơi nhiễu sự. Đã xác định chạy lấy sức khỏe ko đua thành tích thì quan tâm mấy cái đấy làm chi

chievo

Xe điện

Cụ ơi em xin phản biện cụ tí ạ:
- em chạy công viên free nên thoải mái trong lành ko xe cộ.
- giải em bỏ tiền mua bib hơn triệu bạc mà năm nào race cungz giống năm nào, phải chen lấn chờ làn xe ngã tư. Thì kể cũng tụt mood lắm ạ

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Em trên 40t chạy pace 8 dc ko cụ? Pace 7:30 em sợ gắng sức quá
dc cụ ạ, em lúc đầu mới tập chạy theo nhịp tim, còn chạy pace 8:30 hẳn 21km
cụ cứ chạy là dc - thời gian bao lâu mới quan trọng chứ pace ko quan trọng lắm, mục tiêu là giữ tim dưới 130

chievo

Xe điện
cụ cứ chạy là dc - thời gian bao lâu mới quan trọng chứ pace ko quan trọng lắm, mục tiêu là giữ tim dưới 130
Già rồi sợ gồng pace chấn thương cụ ạ. Nên em lại duy trì bài pace “chân ái” ạ

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
- giải em bỏ tiền mua bib hơn triệu bạc mà năm nào race cungz giống năm nào, phải chen lấn chờ làn xe ngã tư. Thì kể cũng tụt mood lắm ạ
lên Mù Cang Chải chạy cụ ơi
đi trail vui lắm luôn, cả nhà đi, cụ đi trail còn vợ con đi chơi

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Bạn em nhiều ng chuyển sang trail lắm rùi cụ ơi. Hôm trc cụ chạy Hà Giang trail ko ạ?
không cụ ạ, giờ nhiều giải trail quá, chạy ko xuể :)) kiếm cơm đã
một năm em định đi 1 trail một road, mà nghe vẻ hơi ít, chắc tăng lên 2 trail 2 road :))

tieudong86

Xe hơi
Thực ra đi race các giải ở các tỉnh mà VNE tổ chức thích. Hạ Long e đi thích nhưng mỗi cái cầu Bãi cháy dốc quá, e chạy giải nha trang đi chơi thích hơn, trời mát, đường đẹp chạy thích và họ làm an ninh đường chạy cực tốt ạ, dân thì cổ vũ nhiệt tình
Ôi! Cụ đúng là một trong số những đại gia mà em nhắc tới đây rồi!
Em thì chỉ "gà què ăn quện cối xay" thôi. Có chăng sang năm em sẽ vào Huế chạy rồi quay đầu thôi, chứ chả đi xa hơn được.
Nhắc lại vụ Hạ Long mà em vẫn buồn cười. Gần về đích thì có mấy em xinh tươi đứng hai bên đường phun nước. Phần vì nóng, phần vì muốn đứng lại ngắm các em cho quên hết mệt mỏi, em có nán lại cho các cháu phun nước một lúc. Đến lúc nhìn lên thấy đội pacer chạy cách mình mấy trăm mét. Thế là chả phun phách gì nữa cắm đầu cắm cổ chạy một mạch về đích. Chậm 26 giây nữa là mất Sub 2 😁

Máy cắt cỏ

Xe tăng
Đúng là các cụ mua bib mà chạy ở HN thì hâm thật. :)) :)) Về tỉnh xa xa kết hợp du lịch luôn còn đc, họ tổ chức quy mô phân làn, giữ đường an toàn. Chứ nhộm nhoạm thủ đô chạy có mà tai nạn như chơi. Mà thích test thành tích thì làm group anh em tự join, có 1 garmin là xong, tha hồ cố gắng.
Em join mấy cái Virtual Challenges chạy cho có thêm động lực, em chưa chạy bib phát nào.

chievo

Xe điện
lên Mù Cang Chải chạy cụ ơi
đi trail vui lắm luôn, cả nhà đi, cụ đi trail còn vợ con đi chơi
View attachment 7450271
Em chỉ có 1 câu hỏi bức xúc với các giải tổ chức nội đô Hà Nội: btc bắt vdv kí miễn trừ trách nhiệm nhưng lại ko block đường thậm chí ở ngã tư runer chạy băng qua ngã tư đông xe cộ. Vậy chẳng may runners bị xe máy đâm chấn thương thì ai chịu trách nhiệm?

Máy cắt cỏ

Xe tăng
Em thì chỉ "gà què ăn quện cối xay" thôi. Có chăng sang năm em sẽ vào Huế chạy rồi quay đầu thôi, chứ chả đi xa hơn được.
Nhắc lại vụ Hạ Long mà em vẫn buồn cười. Gần về đích thì có mấy em xinh tươi đứng hai bên đường phun nước. Phần vì nóng, phần vì muốn đứng lại ngắm các em cho quên hết mệt mỏi, em có nán lại cho các cháu phun nước một lúc. Đến lúc nhìn lên thấy đội pacer chạy cách mình mấy trăm mét. Thế là chả phun phách gì nữa cắm đầu cắm cổ chạy một mạch về đích. Chậm 26 giây nữa là mất Sub 2 😁
Sub 2, cao thủ đây rồi :D

meocon0801

Xe điện
Website
www.facebook.com
Đại gia gì đâu cụ, dành du lịch vào đợt đó luôn thôi mà. qua phun nước tầm 18km. cụ lại mải ngắm các e k lo chạy chứ gì :D

meocon0801

Xe điện
Website
www.facebook.com
em chạy vpb xong chán hẳn, ám ảnh runners hoà cùng dòng xe cộ, runners bất chấp tính mạng phi qua đầu oto…tụt mood mợ ạ
Vâng xe cộ đông, router toàn qua ngã tư, e lại có dc PR ở giải này

QDV2012

Xe tăng
MAF hay đấy cụ, để em tìm hiểu xem sao. Cụ cho em xin ít tư vấn với
Chạy duy trì nhịp tim theo công thức 180 - số tuổi thôi cụ :) Chạy đều tối thiều 8-10km/ lần và bắt buộc có 1 bài long run :)

Trên FB có group của cô bé Vân Anh đó cụ cứ lên đấy join và trải nghiệm. Mọi phương pháp đều đi đến miễn là mình cảm thấy thoải mái là được.

Thì thế e mới bảo cụ tăng trải nghiệm lên :)

Tiếc là cụ lại lựa race HN trong khi chưa nắm rõ race ở HN đặc thù ntn. Vs cả em nói rồi mỗi tỉnh nó chỉ có từng đấy con đường thôi setup 1 race 42km nó ko đơn giản là đấy ông ra đường chạy đi đâu :)). Giải nào đường nó cũng na ná nhau thôi cùng lắm thay đổi 1 chút. Cụ cứ nhìn sang route của mấy giải kinh điển Boston Marathon các năm ấy xem họ có thay đổi map ko :))

Đối với em race HN vào mùa này khá dễ chịu chứ cụ cứ thử đi race ở tỉnh như Hạ Long, Quy Nhơn xem chạy nó nóng vs hành tỏi nhau ntn =))

chievo

Xe điện
Chạy duy trì nhịp tim theo công thức 180 - số tuổi thôi cụ :) Chạy đều tối thiều 8-10km/ lần và bắt buộc có 1 bài long run :)

Trên FB có group của cô bé Vân Anh đó cụ cứ lên đấy join và trải nghiệm. Mọi phương pháp đều đi đến miễn là mình cảm thấy thoải mái là được.

Thì thế e mới bảo cụ tăng trải nghiệm lên :)

Tiếc là cụ lại lựa race HN trong khi chưa nắm rõ race ở HN đặc thù ntn. Vs cả em nói rồi mỗi tỉnh nó chỉ có từng đấy con đường thôi setup 1 race 42km nó ko đơn giản là đấy ông ra đường chạy đi đâu :)). Giải nào đường nó cũng na ná nhau thôi cùng lắm thay đổi 1 chút. Cụ cứ nhìn sang route của mấy giải kinh điển Boston Marathon các năm ấy xem họ có thay đổi map ko :))

Đối với em race HN vào mùa này khá dễ chịu chứ cụ cứ thử đi race ở tỉnh như Hạ Long, Quy Nhơn xem chạy nó nóng vs hành tỏi nhau ntn =))
Đúng như cụ phân tích ạ. Race đầu đời em là tech, sau đến vpb. Nhưng vbp họ build race kiểu mà toàn qua ngã 4 cụ ạ

Máy cắt cỏ

Xe tăng
Ai có đk, ai có thời gian cứ theo đuổi đam mê thôi. Em đk ko có, thời gian rảnh cũng ít do đông con nên chạy kiểu dưỡng sinh lấy sức khỏe thôi. Nhà em gần Starlake, chiều tối cứ làm vài vòng quanh khu ấy thấy ổn.
Em chạy starlake thấy hay, không xe cộ, đường rộng, có thời gian là em chạy ở đó, chạy công viên gần nhà thì đông mà các bạn đi bộ dàn hàng ngang nên chạy bộ bị ảnh hưởng đến kết quả