Vợ cả muốn mua xe để chủ động đi lại thì có nên đồng ý đi mua để sướng thân mình không các cụ nhỉ?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

KING9999

Xe tải
Người OF
Em cũng vừa mới phải mua cho vợ cả con xe,... dưng 2 tháng nay mụ ấy chả đi mấy :)))

QV.BTM

Xe tải
Làm con wigo cho vợ chạy quen tay quen đường rồi hãy lên xe to cụ ạ, wigo xe nhỏ dễ xoay sở và cũng rất bền

yen_ford

Xe hơi
Wigo vừa rẻ cả giá đầu vào và giá nguyên vật liệu về sau à cụ :D
Gần chỗ em có cụ chạy con wigo này vài năm rồi, thấy bảo vận hành rẻ lắm, bảo hành đúng hạn chưa thấy vấn đề gì

Duc Sang

Xe container
Có cụ nào đang bán con Audi A1 màu đỏ xinh xinh đấy cụ. Xe đấy thì an toàn nhất rồi.

huyshisha

Xe buýt
Thực sự e ko biết wigo bền thần thánh ntn. Nhưng nội ngoại thất thì xấu nhất trong phân khúc
Phân khúc A ,làm gì có chiếc nào rộng rãi và nhiều trang bị như wigo đâu các cụ, xe bên ngoài nhìn hơi cục mịch nhưng bên trong nó rộng và cái phần cách âm thì wigo là tốt nhất rồi đấy. Xe này ở VN bán không chạy bởi người việt thích mẫu mã hơn là chất lượng chứ ở các nước Đông Á khác bán chạy

ruby thiet

Xe buýt
9 người thì 10 ý, chủ yếu ý các bác thấy thế nào thôi chứ em đây chỉ quan tâm đến bền với chạy lâu, mấy con Toyota được cái chạy chán bán lại vẫn không mất giá mấy. Nên em nghĩ bác đã thích wigo rồi thì mua ngay đi chứ chờ đợi gì

mat_banh_bao

Xe hơi
Cá nhân em thấy về mặt an toàn vs bền thì không hãng xe nào có thể qua được toyota, thêm nữa là chiếc wigo này nó cũng lành và cấu tạo máy móc đơn giản nên chả có gì để hỏng. Bản lần này ra nhiều trang bị tốt chắc chắn sẽ được nhiều người lựa chọn thôi nhất là những người mua xe với mục đích sử dụng gia đình như cụ chủ thớt

Son.Goku

Xe tải
Cũng không cần phải tinh ý đâu cụ. Cụ ý quảng cáo thô và liên tục chứ có ít đâu...
Tất nhiên, ăn cơm chúa thì phải múa tối ngày thôi, không vấn đề gì. Ai mà chẳng phải kiếm cơm
Cái cơ bản nhất là con xe của cụ ý nó lởm khởm từ trứng nước nên có quảng cáo mãi cũng vẫn thế thôi, chứ bản thân cụ ý không có gì phiền hà.
Con xe được thiết kế từ phòng kế toán của Toyota (trào phúng tý) thì cần gì quảng cáo.
Xe xịn mà, lỡ cụ ấy mất công nên em cứ khen cho đẹp lòng và vu vơ...lại có rượu uống cả tháng :D

hoanptp

Xe điện
Không biết gần đây hội chị em bạn dì của gấu nhà em đã tỷ tê nhau cái gì mà hôm rồi về nhà gấu em phán với em rằng sắp tới sẽ mua xe để chủ động đi lại, không cần nhờ vả em nữa. Nghe vừa mừng vừa lo các cụ ạ, mừng là nếu gấu mua xe thì khả năng em sẽ có nhiều thời gian tự do, tự lo, tự chơi rồi nhưng mừng thì mừng mà lo lắm. Lỡ gấu nó lái xe chưa quen rồi hứng lên nó táng vào đâu cái thì khổ, thì suy nghĩ cả đời, nói gì nói không có gấu mẹ vĩ đại thì cuộc đời này còn đâu niềm vui nữa các cụ nhỉ. Gấu em lấy bằng lâu rồi nhưng chả mấy khi lái, cần đi đâu thì toàn bắt em chở. Nếu mua xe thì khả năng em sẽ ưu tiên chiếc nào có chỉ số an toàn cao nhất cho gấu để cho an tâm.

Các cụ bảo em có nên đồng ý cho gấu mua xe trong vụ này không nhỉ, em nghĩ nếu mua khả năng chỉ mua mấy chiếc nhỏ nhỏ thôi cho dễ lái, dễ đi lại trong thành phố. Vì gấu em cũng chỉ loanh quanh đi đón con, đi mua sắm và tập tụ với hội bạn trong phố chứ chẳng mấy khi đi đâu xa. Trong mấy chiếc nhỏ nhỏ đó thì chiếc nào bền nhất các cụ nhỉ, Toyota hay KIA? 400 đổ xuống các cụ bảo em nên mua Wigo không vì em thấy xe này vừa nhu cầu của vợ em mà thấy nó an toàn nhất trong tầm tiền đó rồi.
Con đầu tiên em mua cho vợ em là Kia Morning Van 316tr từ năm 2013 ngay sau khi vợ em đi làm bằng xe máy bị tông ngã, đến năm 2019 em bán được 255tr rồi đổi sang Ford Focus. Em thấy đó là một quyết định tuyệt vời, vợ đi làm yên tâm, đưa con đi học yên tâm, lúc nào cần đi trong phố đổi sang xe vợ đi rất hợp lý. À xe nhỏ công suất thấp em lắp thêm cản sau và camera lùi nên đi rất an toàn và nhẹ nhàng. Còn giờ em thấy con Wigo cũng rất hay đó cụ ko lên tý em Vios cũng hay

Chỉnh sửa cuối:

pqchien

Xe buýt
Xe xịn mà, lỡ cụ ấy mất công nên em cứ khen cho đẹp lòng và vu vơ...lại có rượu uống cả tháng :D
Thông số tiêu hao nhiên liệu của wigo thì không có gì để bàn cả cụ ạ, xe tiêu hao nhiên liệu ít lắm vì động cơ của nó nhỏ. Nếu chạy phố mà điều hòa 100% thời gian thì loanh quanh 6l thôi còn ra ngoài cao tốc cứ đều đều ga mà đi căng lắm là 5l/100km. Nói chung xe này tiết kiệm lắm. Wigo xe đúng xịn cụ nhể ;))

finish.1

Xe tải
Ko mua vợ nó lại đấm cho thì khổ hơn cụ ạ

lengochoavn

Xe tải
Con đầu tiên em mua cho vợ em là Kia Morning Van 316tr từ năm 2013 sau khi đổi xe năm 2019 em bán được 255tr sau khi vợ em đi làm bằng xe máy bị thằng cu nó tông ngã giờ đã đổi sang Ford Focus cho vợ. Em thấy đó là một quyết định tuyệt vời, vợ đi làm yên tâm, đưa con đi học yên tâm, lúc nào cần đi trong phố đổi sang xe vợ đi rất hợp lý. À xe nhỏ công suất thấp em lắp thêm cản sau và camera lùi nên đi rất an toàn và nhẹ nhàng
Là thế nào ạ, em thấy câu chuyện hơi rồi. Ý là cụ mua cho vợ chiếc morning từ 2013 sau khi gấu đi làm bằng xe máy bị ủi, sau đó 2019 bán đi và lên ff ạ

pisces_hn

Xe container
Thông số tiêu hao nhiên liệu của wigo thì không có gì để bàn cả cụ ạ, xe tiêu hao nhiên liệu ít lắm vì động cơ của nó nhỏ. Nếu chạy phố mà điều hòa 100% thời gian thì loanh quanh 6l thôi còn ra ngoài cao tốc cứ đều đều ga mà đi căng lắm là 5l/100km. Nói chung xe này tiết kiệm lắm. Wigo xe đúng xịn cụ nhể ;))
Không biết phố cụ nói là phố nào chứ đi hàng ngày bằng oto ở HN mà 6l 100km thì quá tiết kiệm. Còn đường ngoài 5l thì các xe hạng B phổ biến bây giờ có thể đạt được nhưng trong phố ít nhất là gấp rưỡi đến 2.5 lần

hoanptp

Xe điện
Là thế nào ạ, em thấy câu chuyện hơi rồi. Ý là cụ mua cho vợ chiếc morning từ 2013 sau khi gấu đi làm bằng xe máy bị ủi, sau đó 2019 bán đi và lên ff ạ
Sau khi vợ em đi làm bằng xe máy bị đâm ngã là em mua luôn kia morning năm 2013 và năm 2019 em đổi lên focus, cụ thông cảm văn em hơi lủng củng

Sonomi102

Xe máy
Vk mà đòi mua chắc chắn đã nhắm xe rồi :)) Em mạn phép đoán Mazda nhé, không thì Cerato, em biết tính chị em mà
Các ông đừng dí con wigo cho vk bác chủ.

Ngocduyet97

Xe tải
Vk mà đòi mua chắc chắn đã nhắm xe rồi :)) Em mạn phép đoán Mazda nhé, không thì Cerato, em biết tính chị em mà
Các ông đừng dí con wigo cho vk bác chủ.
Phải mua wigo chứ, e thấy mấy cụ trên bảo phải mu bằng đc wigo cho vợ mới là yêu vợ và có hiếu với vợ cụ ạ =))

mebyn

Xe máy
mua là hợp lý cụ đỡ phải làm xe ôm