[Funland] Vợ chồng chiến tranh lạnh vì bố mẹ chồng cho nhà, vợ không được đứng tên

Đại xa

Xe tải
Dâu hay rể đều là ngoại tộc, cái nhà/đất Bh toàn của đống tiền, cho nó đứng tên lúc li dị bị bổ đôi. Các cụ có làm vậy là bt, các dâu/rể nên tự hiểu và đồng tâm hiệp lực tự cày tự mua, trả nhà các cụ!

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Gấu e sắp đứng tên căn nhà của bố mẹ gấu mua, và e đang định ra công chứng từ chối đây, có việc j đâu nhỉ???

Tnh

Xe hơi
Hi vâng cụ.
Rạch ròi thế này cũng tiện ạ.
Lúc bố mẹ già yếu thì bố mẹ ai người ấy chăm.
Em thấy thế cũng văn minh.
Nếu dâu mà nghĩ như cụ thì chả giữ làm gì. Cái gì không giành cho mình thì đừng tranh.

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Sói nhà em con 1
Ông già mất
Bà và hai cô ra công chứng sang tên tặng hết đất cát cho Sói. Em không có tên trong đó.
Em còn mở két riêng chia cho 2 cô khoản tiền đủ mua căn nhà.
Hiện giờ em trên răng dưới dép không có gì :(
Em cứ nghĩ nhắm mắt là xong còn thiết tha gì.
Em có ngu không nhỉ?

Yeuaibaygio

Xe container
Nếu dâu mà nghĩ như cụ thì chả giữ làm gì. Cái gì không giành cho mình thì đừng tranh.
Theo logic của cụ thôi.
Thực tế thì 99,9% con người ích kỷ, không muốn cho đi mà chỉ muốn nhận lại.
Cụ dùng từ "Nếu" thì người khác cũng dùng từ "Nếu" được mà.
Nếu bố mẹ chồng nghĩ như cụ thì có cho em cũng từ chối.

Yeuaibaygio

Xe container
Sói nhà em con 1
Ông già mất
Bà và hai cô ra công chứng sang tên tặng hết đất cát cho Sói. Em không có tên trong đó.
Em còn mở két riêng chia cho 2 cô khoản tiền đủ mua căn nhà.
Hiện giờ em trên răng dưới dép không có gì :(
Em cứ nghĩ nhắm mắt là xong còn thiết tha gì.
Em có ngu không nhỉ?
Em nghĩ Ngu hay Khôn khó nói lắm Mợ ạ.
Với em thì sự tôn trọng quan trọng hơn tiền.
Có sự tôn trọng thì mới có tình cảm.

Tnh

Xe hơi
Theo logic của cụ thôi.
Thực tế thì 99,9% con người ích kỷ, không muốn cho đi mà chỉ muốn nhận lại.
Cụ dùng từ "Nếu" thì người khác cũng dùng từ "Nếu" được mà.
Nếu bố mẹ chồng nghĩ như cụ thì có cho em cũng từ chối.
Mợ ạ, không ai biết trước ngày mai. Mình cho nó xong, cơm lành canh ngọt không sao, đến lúc chả lành con dâu mợ ôm tài sản của vc nhà mợ đi lấy người khác mợ nghĩ ntn.

Yeuaibaygio

Xe container
Mợ ạ, không ai biết trước ngày mai. Mình cho nó xong, cơm lành canh ngọt không sao, đến lúc chả lành con dâu mợ ôm tài sản của vc nhà mợ đi lấy người khác mợ nghĩ ntn.
Thì em có bảo cụ không đúng đâu ạ.
Tài sản của cụ, cụ có quyền và có lý do làm thế mà.

SanHoBien

Xe container
__Trường hợp này hay xẩy ra trong hôn nhân ko các cụ các mợ, và theo mọi người thì nên xử lý sao cho ổn. Ngược lại nếu bên vợ cho nhà thì sao, ông chồng cũng dỗi đòi đứng tên có hợp lý

"Bố mẹ chồng tôi chia nhà cho các con nhưng quyết không cho con dâu đứng tên chung cùng con trai trong tài sản"...
Tôi đang cảm thấy rất phật ý với chồng và gia đình chồng. Các cụ ở đất làng từ xưa, nên diện tích nhà rất rộng, đến khi các con lớn khôn lập gia đình thì xắn đất xây cho mỗi đứa một cái nhà ở quây quần cạnh nhau.
Nhà chồng tôi có tận 4 anh chị em, một chị gái đi lấy chồng, còn lại 3 anh con trai, chồng tôi là áp út. Mới đây các cụ vì tuổi đã cao nên làm thủ tục chia nhà chia đất cho các con, theo đó, nhà gia đình nào đang ở thì sẽ là của gia đình đó.
Chị gái đi lấy chồng được các cụ dành cho một mảnh nhỏ nhất, còn lại 3 mảnh của ba người con trai. Phân chia như vậy cũng là hợp lý chẳng có gì phải bàn, nếu như không có thêm việc các cụ quyết không đồng ý cho các con dâu đứng tên chung với con trai trong tài sản.
Vợ chồng chiến tranh lạnh vì bố mẹ chồng cho nhà, vợ không được đứng tên - 1
Mình được sinh ra và nuôi cho ăn học nên người thì mình phải tự kiếm nhà mà ở chứ :P

• Vodka
Reactions: Tnh

gocart

Xe cút kít
Các cụ bàn luận xôm quá.

Tiện đây các cụ hiểu luật cho em hỏi là em thấy các cụ cứ bàn luận về việc cha mẹ cho tặng riêng/ thừa kế riêng nhà đất cho con trai/ con gái thì dâu/ rể lại phải ra kí công chứng việc từ chối nhận tài sản là sao nhỉ? Có phải của mình đâu mà từ chối? Nếu gặp mấy ông bà cù nhây không kí thì sao nhỉ các cụ? 😆
Tại sao phải ký khi đó là sự thật hiển nhiên.

moly

Xe tăng
Nói chung cho ai là quyền các cụ. Nhưng có trường hợp con dâu về làm dâu, chăm sóc gia đình, con cái. xong ông bà để lại cái nhà đứng tên cho mỗi thằng con trai.Nghĩ lại ra đường lúc nào ko hay kiểu như bao nhiêu năm ở nhờ. tiền thì tự mình ko có khả nang mua nhà vì năng lực, vì phận phụ nữ luôn đặt ưu tiên con cái gia đình lên hàng đầu. Chồng nó cũng chẳng có ý định mua nhà. Cảm giác lúc đó sao các cụ?.

Hai_dang

[Tịch thu bằng lái]
Là em thì em đếch thèm... em thật!

agrimeco

Xe lăn
Nói chung cho ai là quyền các cụ. Nhưng có trường hợp con dâu về làm dâu, chăm sóc gia đình, con cái. xong ông bà để lại cái nhà đứng tên cho mỗi thằng con trai.Nghĩ lại ra đường lúc nào ko hay kiểu như bao nhiêu năm ở nhờ. tiền thì tự mình ko có khả nang mua nhà vì năng lực, vì phận phụ nữ luôn đặt ưu tiên con cái gia đình lên hàng đầu. Chồng nó cũng chẳng có ý định mua nhà. Cảm giác lúc đó sao các cụ?.
Ý cụ hỏi cảm giác lúc bị ra đường hay lúc nào;)) việc bm cho con ts đứng tên riêng thì bên nhà ngoại hay nội cũng công bằng như nhau, nên cảm giác đó chia đều cho cả ck lẫn vk.

moly

Xe tăng
Ý cụ hỏi cảm giác lúc bị ra đường hay lúc nào;)) việc bm cho con ts đứng tên riêng thì bên nhà ngoại hay nội cũng công bằng như nhau, nên cảm giác đó chia đều cho cả ck lẫn vk.
ý tôi là ko biết cho ra đường lúc nào ấy. Nếu cả 2 đã có nhà của đàng hoàng thì ko sao .Nhất là phụ nữ. Phục vụ gia đình chồng con,gia đình nhà nội nếu ở chung.Đàn ông có mấy ai chăm con cái cơm nước lo việc nhà, hết giờ làm tất tả con cái, con ốm đau xin nghỉ mẹ là người đầu tiên xin nghỉ. Nên quan niệm của em là không ở chung, ông bà cho thì cho ko thì thôi, cho ai cúng được. Chồng phải có trách nhiệm lo cuộc sống cho gia đinh.Mình đi làm để độc lập,

Mzc

Xe điện
Hihi e còm hơi nhiều thớt này bởi vì e bị lừa như sau. Vc e ở riêng thì nhà chồng cũng chia đất phần chồng e, kêu về làm nhà. Vc e ok vì cũng muốn ở gần phụ mẹ chồng chăm bố chồng. Bỏ tiền sửa nhà cho bố mẹ, và xây nhà cho vc e. Xong mẹ chồng e trở mặt nói k cho e đứng tên nhà, bà chỉ cho con trai nhưng giờ bà cũng k làm giấy tờ tách sổ đỏ, nói đây nhà bà. Em nói mẹ yên tâm, có li dị con chia tiền xây nhà sửa nhà con bỏ ra đây có hợp đồng giấy trắng mựt đen, con k tham đất của ô bà cố để lại đâu, mẹ cũng như con làm dâu về đây ăn phước lộc tổ tiên thôi, sau này con trai con lớn lên có mẹ có cháu dâu thôi mà.
Nói vậy cho bõ ghét chứ e xác định tình cảm mẹ con quái gì nữa.
Chồng mợ k nói gì à?

Mzc

Xe điện
Em may mắn vì vợ em chắc chắn không cảm thấy phật lòng, em thật.
Thậm chí, vợ em hiện còn muốn mc chia hết cho 2 chị, vì thấy đất ấy không lành. Mà bán đi thì lại kị. Còn chưa biết lấy lý do gì để né.
Đất rẻ thôi. Chứ vài tỷ vài chục tỷ xem có lành k :))

puressentielvn

Xe hơi
Website
pures.com.vn
Đã là vợ chống có con với nhau, sống với nhau bao nhiêu năm thì việc gì phải chi li cái việc đứng tên. Trừ phi trong đầu có ý nghĩ không sống với nhau được thì mới thế chứ nhỉ?