[Funland] Vợ- chồng, Duyên - nợ, Nhẫn - nhục và Định mệnh!!!

chuadutienmuaxe

Xe tăng
Trong suốt bấy nhiêu năm ở với anh (17 năm), chị đã nhiều lần, có thể nói là nhớ không nôi bao nhiêu lần chị cặp kè với người đàn ông khác, già có, trẻ có, thậm chí có nhiều thằng trai tơ mới lớn! Và cũng gần như bấy nhiêu lần anh đều biết hết.
Hic chỉ khổ cho mấy đứa nhỏ. Chắc bà này có vấn đề về tâm sinh lý.

DVG

Xe điện
Mợ yên tâm, Đối tượng này em gặp ngoài đời thực rồi, nếu có cụ mợ nào không tin em sẽ dẫn đi xem trực tiếp ( cứ ngời bên cạnh mà nghe em nói chuyện) thế em mới nói là tềnh êu
Kết luận là thế giới này có gần 3 tỷ người nên không có gì là không thể trong XH loài người. Hãy coi họ bình thường như mọi người bạn sẽ vui vẻ hơn khi tiếp xúc với họ.
Thế giới giờ 7tỷ có dư cụ ời :)

khongthuphi

Xe điện
CỤ và bạn cụ không cùng 1 quan điểm. Nhân sinh quan khác nhau nên em nghĩ cụ không nên nhọc lòng rồi làm mất tình cảm tốt đã có. Bạn cụ có cái nhìn đời "hơi dị" nên cụ đừng khuyên can cái gì cả . Thời gian mới là mấu chốt của mọi vấn đề cụ nhé. (Đây cũng chỉ là quan điểm của em)
Em cũng hiểu thời gian sẽ xóa hết mọi thứ, nhưng cứ như anh chồng này thì thời gian sẽ giết chết anh và những đứa con.

Pham Pham

Xe tải
Em cũng hóng chuyện của cụ và các chuyên gia phân tích tâm lý.

DVG

Xe điện
Sao có những ông mu muội thế nhỉ :))

slaz8

Xe ba gác
Em cũng hiểu thời gian sẽ xóa hết mọi thứ, nhưng cứ như anh chồng này thì thời gian sẽ giết chết anh và những đứa con.
Không hề đâu cụ. Con người nó có một cái rất hay là có tư duy riêng, không bao giwof có thể áp đặt ahy giống nhau được ( "cha mẹ sinh con trời sinh tính") không thể nói là trong vùng có bạo lạon thổ phỉ thì tất cả đều là thổ phỉ được.
Em biết cụ đang có lòng , nhưng cụ cho mà người ta không muốn nhận thì sao đây? Cụ có thể đổi cách tiếp cận và nếu đủ.... thì thời gian sẽ giúp cụ làm việc đó

maxvina.vn

Xe buýt
Em nghĩ cụ ko nên post ảnh gia đình họ lên đây. Mình nghe chuyện là đc rồi cụ ah. Có hay ko khi người khác soi vào đời tư của mình.

khongthuphi

Xe điện
Em nghĩ cụ ko nên post ảnh gia đình họ lên đây. Mình nghe chuyện là đc rồi cụ ah. Có hay ko khi người khác soi vào đời tư của mình.
Cảm ơn cụ! Ảnh này em copy từ FB của họ, mà khi họ đưa lên FB thì có nghĩa cũng đã Public rồi ạ! Anh chồng đăng lên FB để nhờ mọi người tư vấn đấy!

Napoli

Xe tải
Zai 76 tuổi Thìn mà lấy gái 79 thì trước sau thì zai cũng ôm hận rồi tan đàn xẻ nghé.

sparkvan

Xe điện
cụ up ảnh mấy đứa trẻ lên em nhìn thương quá :( mà mặt anh này hiền lành thật. đời về cơ bản là buồn nhỉ
Thế nên em rút kinh nghiệm, hiền nhưng ko nên lành cụ à

khongthuphi

Xe điện
Zai 76 tuổi Thìn mà lấy gái 79 thì trước sau thì zai cũng ôm hận rồi tan đàn xẻ nghé.
Ấy chết, trên OF khối cụ/mợ có sói/gấu trùng tuổi này đấy cụ!:))

sparkvan

Xe điện
Em thấy cái lý thuyết này vớ vẩn cực kỳ. Toàn các ông ngụy biện cho hành động bồ bịch của mình, rằng đàn ông chúng tôi tuy có bồ nhưng vẫn nghĩ đến vợ....
Đàn nào mà chẳng giống nhau.
Thực tế như vậy nếu mợ chịu quan sát, ko hề là lý thuyết nhé. Tuy nhiên em ko dính vào :P

khongthuphi

Xe điện
- Anh ạ, em vào zalo và fb thì được biết vợ em đang đi theo thằng Phú, thằng này thua vợ em 8 tuổi, em biết thằng này, hồi trước nó có đi làm thuê cho vợ chồng em. Vừa rồi nó có nhắn tin dọa giết em, láo thế chứ!
- Chú cứ giữ cái tin nhắn đó lại, mai mốt anh chỉ cho vài chiêu mà xử nó!
- Cần gì anh, em cho mấy thằng đàn em đang làm cho em tìm nó xử là đủ rồi, nhưng bây giờ em chưa cần. Em ko muốn đập bể bình để bắt chuột!
Càng nói chuyện với chú này em càng bất ngờ. Tình yêu là thế ư? Hành động này là cao thượng hay là hèn mạt???

LJK

Xe buýt
Em thật ko thể hiểu nổi cả 2 vợ chồng này luôn

sparkvan

Xe điện
Nghe anh kể đến đây, em ngắt lời:
- Thôi chú ạ! Theo anh chú nên quên nó đi, lo làm ăn để nuôi 4 đứa con, cuộc mưu sinh sẽ làm chú quên được nó thôi mà!
- Không anh ạ, em không quên nó được, em ko muốn con em ko có mẹ! Em se làm mọi cách để đưa nó về, em sẽ tha thứ hết!
Em cười nhạt:
- Hì, chú biết không loại đàn bà đó, tính nết đó thì đến già 70 tuổi vẫn lăng nhăng, chú không thể giữ maĩ được, giờ nó có quay về thì mai mốt nó lại bỏ đi nữa.
- Em hi vọng vợ em nó không phải dạng đó!
- Chú tỉnh lại đi, vợ chú năm nay là 36 tuổi rồi, không phải 18 đôi mươi và quan trọng đây không phải lần đầu mà là vô số lần rồi! Em gắt lên.
-
Em cũng cam đoan nó về rồi nó lại đi.mà đếch phải tìm nó đi chán nó lại về. Chính ông kia cungc kể với cụ trước đây như vậy rồi còn gì. Em chỉ lạ sao ông ý có thể chịu nhục triền miên thế được

QMpharmacy

Xe hơi
La ông bố tốt nhưng chưa làm chồng giỏi

Omshanti

Xe hơi
Người chồng này chẳng hèn mà cũng chẳng cao thượng, đơn giản con người và tình cảm anh ấy là vậy, khác biệt so với phần lớn các cụ mợ đã có comment ở đây, phần lớn chúng ta suy nghĩ và tình cảm cũng bị chi phối bởi một chuẩn mực đạo đức chung nên khó chấp nhận cái gì khác. Nếu ai cũng như phần lớn các cụ mợ thì sao nhân loại có được các tiểu thuyết thiên tình say đắm , ngày trước em đọc Đồi gió hú, LoLita, hay như đọc truyện của chị Nguyễn thị Ngọc Tư, em từng thán phục " sao tác giả nghĩ và viết được như vậy" . Nay hóng câu chuyện cụ chủ kể, hóa ra đời cũng có người suốt đời chạy theo một thứ tình yêu như vậy, âu cũng là duyên nợ.