[Funland] Vợ chồng khắc khẩu

Roman

Xe điện
Khắc khẩu hay khắc nhau về suy nghĩ, về lối sống, về ý thức hệ. Chứ ngày nào cũng thế thì sống trong ức chế lắm. Mà con cái nhìn vào cũng mệt mỏi theo.

toimuondie

Xì hơi lốp
Nhà là phải có chóp.
Vợ là luôn luôn sai, chồng là luôn luôn đúng.
Vợ sai chồng rửa bát, sai chồng lau nhà, sai chồng giặt quần áo...
Chồng về nhà đúng giờ, nộp đúng số tiền lương, đúng ngay....
Mọi việc cứ chính xác như vậy thì gia đình êm ấm.

Cứ phải cố

Xe buýt
Đúng rồi vì đâu phải chuyện 2 người, còn bao nhiêu chuyện ràng buộc và trách nhiệm khác. Mà hình như chị em càng có tuổi càng nói nhiều thì phải. Cái gì cũng có thể can thiệp được. Không biết có đúng không?
Mình là trụ cột gia đình. Gánh vác công to việc lớn. Hy sinh tất cả cho gia đình vợ con. Mà cứ bị tay đôi rồi bị nói tram trảm lời khó nghe dai dẳng khi mình lỡ nói quan điểm khác ý. Chán cụ ạ.

Cứ phải cố

Xe buýt
Khắc khẩu hay khắc nhau về suy nghĩ, về lối sống, về ý thức hệ. Chứ ngày nào cũng thế thì sống trong ức chế lắm. Mà con cái nhìn vào cũng mệt mỏi theo.
Thật cụ ạ. Con em nó lớn rồi nhưng nó cũng bị ảnh hưởng không ít.

Cứ phải cố

Xe buýt
tranh luận đến cãi nhau cũng dc nhưng xong thì thôi chứ khắc khẩu ngày nọ sang ngày kia thì thành chửi nhau sống mệt lắm
Hạn chế ko nói đc 2, 3 ngày thấy yên. Nhưng bàn bạc nói chuyện gì là chỉ 3 phút mà ko ngừng là bắt đầu xung khắc ngay :(.

hoviethung

Xe lăn
Nhà là phải có chóp.
Vợ là luôn luôn sai, chồng là luôn luôn đúng.
Vợ sai chồng rửa bát, sai chồng lau nhà, sai chồng giặt quần áo...
Chồng về nhà đúng giờ, nộp đúng số tiền lương, đúng ngay....
Mọi việc cứ chính xác như vậy thì gia đình êm ấm.
Chưa êm đâu cụ ơi, ví dụ nhà lau chưa sạch lắm, rửa bát bị vỡ, để không đúng quy định. Về đúng giờ nhưng say xỉn, nộp lương chậm... Là lại nãy sinh vấn đề giải trình rất chi là mệt?

Honghen2008

Xe container
Cố mãi thành quá cố thôi🤦🏻‍♂️

Sonduong.BMV

Xe container
Làm được như vậy thì tốt quá. Nhưng cũng khó cụ ơi
Đơn giản là vk ở nhà thì mình đi lau xe, rửa xe, chơi thể thao... Cứ trong nhà đối mặt dễ nảy sinh "bức xúc". Bức xúc tốt thì vui vẻ mà bức xúc xấu thì cãi nhau.

DaDieuchienxu

Xe container
Vợ chồng nhà cháu sống chung tính đến mùng 2 tết....sang năm là đúng 1/4 thế kỷ.
Lúc đầu, cuộc sống cũng khá yên bình, lâu lâu cũng có cãi nhau do bất đồng quan điểm, nhưng cũng thu xếp ổn thỏa.
Sau này, chả biết nghe đứa nào tư véo, ngan già bảo: "Vợ chồng mà sống bình lặng quá cũng chán (!), nên ngta bảo thĩnh thoảng phải có cãi nhau, như trồng cây kiểng trong vườn vậy". Cơ mà hình như cây kiểng trong vườn ngày càng dày đặc, làm rối cả 2 lỗ tai, đến nỗi nếu ai có bán cái công tắc để ngắt/mở thính giác thì vài triệu bạc nhà cháu cũng xuống tiền ko hề lăn tăn.
Giải pháp là nhà cháu dọn đến Cty ở 5 ngày/tuần, chiều thứ bảy về mà đài vẫn phát thì quay xe lên Cty ở tiếp. :D
Cụ chủ nếu ko áp dụng đc chiêu này, đến lúc lòng kiên nhẫn đc mời đi chỗ khác chơi thì nên n/c thẳng vs phu nhân: "Ta vs nàng nên làm giống Lạc Long Quân & Âu Cơ. 2 người kia chia con thì chúng ta...chia của. Nàng đem 50% về ngoại hay đi đâu thì tùy, còn ta đi đâu...kemeta!":T
Diễn tiến tới đâu tính tiếp!:D

Cứ phải cố

Xe buýt
Đơn giản là vk ở nhà thì mình đi lau xe, rửa xe, chơi thể thao... Cứ trong nhà đối mặt dễ nảy sinh "bức xúc". Bức xúc tốt thì vui vẻ mà bức xúc xấu thì cãi nhau.
Nhiều chuyện nó bắt đầu rất dở hơi cụ ạ. Ví dụ em đang xem phim, vợ em ra xem kêu ầm lên "con này là diễn viên đóng phim mà để mặt đầy mụn, trông kinh ơi là kinh, thế mà cũng đóng phim được". Em nói "Mụn tý thì đã sao, mà cũng phù hợp với nhân vật là người lao động. Chứ đóng phim xóm lao động mà cả dàn mặt hoa da phấn toàn hoa hậu thì đâu có hợp". Thế là vợ em bắt đầu một bản trường ca khó nghe, em chán bỏ vào phòng đóng cửa cũng ko yên thân :((

xukixuka

Xe tải
Vợ nói thì cấm cãi lại .. là xong hết.

Vie.ABC

Xe điện
Chuyện này là muôn thủa của nhiều gia đình. Nhưng đa phần sống chung với lũ. Phải nói nó cực ức chế, và rất khó để xử lý hết vấn đề này. Cái tệ nhất là nó càng ngày càng tăng. Càng lâu dần dần nó hình thành định kiến trong đầu, và càng khắc khẩu. Khắc khẩu lâu ngày nó thành văn hóa khắc khẩu. Và khắc khẩu nhiều thì cãi nhau nhiều, cãi nhau nhiều rồi chán chẳng buồn nói. Mà nói thì lại khắc khẩu lại cãi nhau. Cãi nhau nhiều mất hết tình cảm. Thậm trí mất tôn trọng. Có cụ mợ nào vì khắc khẩu mà ly hôn không?
Mỗi Cây Mỗi Hoa Mỗi Nhà Mỗi Cảnh, vậy nên : Mọi Vấn đề nằm ở chỗ Cái Thằng Chồng thớt nhé !.... Ngẫm mà xem .=))=))=))

v-kong

[Tịch thu bằng lái]