[Funland] Vợ cũ

Ủn bài cho cụ

lụ khụ

Xe máy
Cụ mở thớt chia sẻ cảm xúc, tình cảm riêng. Ai vào hoàn cảnh như cụ mới thấu hiểu. E chỉ dám khuyên: trẻ nhỏ không chọn được cha mẹ nên hãy dành mọi điều tốt đẹp cho chúng. Muốn vậy chỉ có tình yêu thương và gạt bỏ oán hận thôi ạ.

PS: các mợ mải mê chăm sóc gia đình nên dành chút thời gian chăm sóc cho riêng mình.
Các cụ say mê làm kinh tế chăm lo gia đình cũng nên chú ý cho bản thân, có chiều các mợ
thì cũng đừng để lấn tới :D

Khi em gặp chị em phụ nữ, em hay để ý khuôn mặt họ. Nếu thấy ai mặt mày rạng rỡ, mắt lúc nào cũng như muốn cười thì em hiểu người đàn ông của họ đã làm tròn nhiệm vụ :D
Mấy ngày nghỉ lễ, các cụ tranh thủ ngắm lại dung nhan mợ nhà xem nhé :D
Cũng không hẳn đâu cụ, đôi khi người phụ nữ đau quá lại tự biết làm cho mình vui

VôPhúc23

Xe máy
Sai ở cái suy nghĩ ở sự hèp hòi và ích kỷ ! Đã qua rồi kể cả lỗi lầm thì giờ nhìn thấy vợ cũ không thấy sự thương cảm mà là sự hả hê.

Tôi đã từng chạnh lòng khi cùng vợ cũ đi trong thang máy đưa con trai chung đi khám bệnh chợt thấy xót xa thật sự khi thấy đầu cô ấy cũng đã có tóc bạc.
Dù lỗi lầm gì thì đã qua còn gì phai hằn học làm thằng đàn ông mà không độ lượng thì quá hèn
Ngẩm coments của cụ mà e thấy mình chưa tốt. E cũng mọc sừng cay lắm. Nhiều khi coi nhau như kẻ thù, hơn 1 năm rùi cũng vơi bớt nhiều. Thôi theo cụ làm đàn ông độ lượng bỏ hết cho đời thanh thản, cho con mình vui hơn. Thank cụ nhé

Songloc

Xe hơi
Hic, ở OF này có bao nhiêu cụ có vợ cũ nhỉ?

sparta.leonidas

Xe cút kít
Ồ,sorry cụ em chửi phát, đcm em thích nhất câu này của cụ.
Vâng cụ ! Nói thật lòng là đến giờ phút này, em không còn ghét hay khó chịu gì nữa. Nhìn thấy con mình lớn lên, được dạy bảo chăm sóc tốt ( nó mới 11 tuổi mà mấy việc bếp núc làm rất ổn), học hành tốt...là em thấy mình mang nợ vợ cũ rất nhiều.

Nhiều cụ cứ buông lời cay đắng hay bóng gió những người nói về vợ cũ như em. Nhưng thực lòng em cảm nhận sao thì nói vậy. Vợ cũ của em thực sự là 1 bà mẹ tốt.

Những người có mới nới cũ còn đi khoe khoang thường chả tốt đẹp mẹ gì :))

bbad

Xe hơi
Cụ thớt nằm im dưới đống gạch đá, không ngoi lên được nữa à?
Có mấy đâu cụ, mà có gạch đá em lại giũ ra đứng lên thôi ko hề gì :D

Cuối tuần làm sinh nhật con bé ở nhà mẹ nó, em bận từ sáng. Giờ đang ở sân bay đưa con đi Disneyland. Khi nào rảnh hơn em lại hầu chuyện các cụ :)

oto379

Xe máy
Vâng cụ ! Nói thật lòng là đến giờ phút này, em không còn ghét hay khó chịu gì nữa. Nhìn thấy con mình lớn lên, được dạy bảo chăm sóc tốt ( nó mới 11 tuổi mà mấy việc bếp núc làm rất ổn), học hành tốt...là em thấy mình mang nợ vợ cũ rất nhiều.

Nhiều cụ cứ buông lời cay đắng hay bóng gió những người nói về vợ cũ như em. Nhưng thực lòng em cảm nhận sao thì nói vậy. Vợ cũ của em thực sự là 1 bà mẹ tốt.
Rất nể cụ. Cái gì xong rồi thì cho qua đi, chỉ nhớ đến những gì tốt đẹp, không để những khúc mắc cũ làm ảnh hưởng.
Em thì dù cố gắng để trở lại bình thường, nhưng thỉnh thoảng trong lòng vẫn day dứt.

sparta.leonidas

Xe cút kít
Rất nể cụ. Cái gì xong rồi thì cho qua đi, chỉ nhớ đến những gì tốt đẹp, không để những khúc mắc cũ làm ảnh hưởng.
Em thì dù cố gắng để trở lại bình thường, nhưng thỉnh thoảng trong lòng vẫn day dứt.
Rồi mọi chuyện sẽ qua cụ ạ. Chúc cụ sớm lấy lại thăng bằng :)

Tý phệ

Xe điện
Cảm giác của cụ thật kì lạ. Ngược lại hoàn toàn với em. Em thì chỉ thấy xót ruột khi thấy vợ cũ già đi. Chắc cũng tại 1 mình nuôi con và thiếu vắng sự san sẻ của thằng đàn ông trong nhà.
Lão anh chí lý quá mà thằng máy nó ko cho rót diệu

Khanhnho

Xe buýt
Nó nhìn lại cũng nghĩ như thế thôi có gì mà tự hào? Mình giữ những tốt đẹp về họ thì họ cũng vậy:)
Em có cô nyc thời cấp 3 và sinh viên hồi xưa thì cứ giấu chứ giờ 20 năm họp lớp vẫn cứ gọi anh anh em em như bình thường.
Nó nghĩ gì thì kệ mẹ nó chứ ai quan tâm. :)) còn em thấy xấu thì em nói xấu, chả lẽ còn phải ra vẻ này nọ cho thanh cao à? Sốt ruột.

namdq

Xe điện
haha tất cả chỉ là lý thuyết thôi, đồng ý với cụ đã từng là vc rồi thì suốt đời sẽ không thể xem nhau là người dưng được :))

Cũng chính vì không thể là người dưng nên thật sự rất khó buông bỏ trong "đầu". Nếu chia tay vì những lý do vu vơ kiểu "không hợp" thì khi gặp lại người ta sẽ lấy những kỷ niệm đẹp khi yêu, khi sống với nhau để cân bằng và có thể xem nhau hơn cả người bạn nhưng khi 1 trong 2 bên ngoại tình thì mọi tình cảm trước đó đã về âm thì khi gặp nhau không thể xem là bình thường được (ngoài mặt thì không nói vì đó chỉ là ... đạo đức giả :)) ).

Vẫn có trường hợp ngoại tình tuy không thể tha thứ để tiếp tục sống với nhau nhưng khi chia tay trong "đầu" đã thật sự tha thứ đó là khi cái sai của người xuất phát từ sự quá mức chịu đựng với cái sai của người kia gây ra. Bố nào chẳng có lỗi gì lớn lao như kiểu ngoại tình (bị lộ :)) ), ăn chơi bỏ bê vk con, ... mà bị vk cắm "sừng" vẫn có thể bao dung đến mức xem là bình thường vào đây điểm danh để em lạy tôn làm thánh sống :))

Bị vk cắm sừng là nỗi nhục lớn của đàn ông nên chẳng ai ngu dại gì bô bô cho thiên hạ biết để cười chê nhưng trong cuộc sống đôi khi có lúc nỗi buồn ập đến mà chẳng biết tâm sự cùng ai (vì sợ nhục) nên mượn cõi ảo xả cho nhẹ, các nhà đạo đức cứ phê phán chủ thớt đang hả hê nhưng em lại thấy đang xót xa thì đúng hơn. Éo mịa, muốn sống thật với mình trên cõi ... ảo cũng không xong thì biết phải làm như thế nào? :))

p/s : các chém thủ chả biết đâu mà lần, lập thớt đưa ảnh đưa tên người khác (đếch liên quan mình) lên xoi mói thì bình thường trong khi người khác nói lên tâm tư của mình (chẳng tên, chẳng ảnh) thì bị chưởi sml :))
:D bị chưởi là đúng rồi còn giề :)) sang bên bố thì bố chưởi, nói xấu mẹ. Về với mẹ thì gắt gỏng mắng con ngu như cái t bố mày
Đứa con nó tự kỷ cmnl. Nhà em là ví dụ lớn này em thì không có gì chứ mẹ nó là kiểu pn như vậy nên mệt bcm

Tùng indaogia

Xe tải

Vâng, em cũng mừng cho cụ. Mong trên Of có nhièu còm chất lượng và có tâm để em còn quất, chứ bây giờ xuống cấp quá làm em toàn phải đi tàu ngầm suốt. Hị hị..

sparta.leonidas

Xe cút kít
Vâng, em cũng mừng cho cụ. Mong trên Of có nhièu còm chất lượng và có tâm để em còn quất, chứ bây giờ xuống cấp quá làm em toàn phải đi tàu ngầm suốt. Hị hị..
Thường ngày em cũng chủ yếu chém tào lao cụ à. Tính em chả mấy khi nghiêm túc được. :D

Tùng indaogia

Xe tải
Cụ mới trong hang ra ạ? Thôi cụ vào lại đi cho khỏi ô nhiễm ;)
Cái cụ cho là danh giá của người phụ nữ diễn nôm na là ngập mặt trong đám cỗ bàn hầu hạ
gia đình nhà chồng, một đám đàn ông vàng vẩu ám khói thuốc lào, phều phào hơi rượu...chém gió như hát hay. Không đàn bà nào lấy đó làm hạnh phúc đâu cụ.
Cụ phán “chồng làm chủ tinh thần, dẫn dắt nhận thức vợ”...cụ xin phép vợ chưa trước khi phán câu này?

Bất hạnh cho người đàn bà không may “dẫm” phải cụ trên đường đời. Em thật
Em đồng quan điểm với lão, nhưng lão đanh đá vãi.