[Funland] Vợ dạo này cứ gạ ở riêng cccm ạ

landaumuaxe

Xe điện
Tâm sự với vợ: “nếu sau này em già, đứa con dâu của chúng ta cứ xui thằng con giai ra ở riêng thì em có buồn không?” Đàn bà với đàn bà miệng thì cứ xoen xoét nói yêu thương nhưng trong lòng thì chả biết thế nào mà lần
vợ e thì quan điểm là sau này, con cái lấy vợ cho ở riêng luôn, k cho ở cùng bố mẹ cụ ạ, vợ e nó mạnh mẽ quyết đoán mấy cái đấy lắm

bridge

Xe điện
Thấy cụ chủ chia sẻ, em cũng góp ít bùi nhùi...
Em cũng còn mẹ già, ngoài 70 tý, còn bố thì đã mất được vài năm (trước đó vợ chồng em sống với bố mẹ em)
Nhà có 1 vợ và 2F1 nữa, nhưng em rõ ràng luôn là sẽ luôn sống với U luôn để cho vợ xác định rõ
Nhà em làm nhiều tầng nên sinh hoạt cũng tiện, đi lên xuống thì lắp cái thang máy nên cả nhà cũng thoải mái !

caisua

Xe lăn
Việc gia đình vác ra đẽo giữa đường thì xác định nát, đọc qua một số ý kiến mới thấy tâm lý hủ nho của đại bộ phận thanh niên thật khủng khiếp, chị em vớ phải thằng hủ nho xác định nhục hết kiếp.
Cụ cứ kích động, văn hoá và kinh tế nhà mình nó thế, cha mẹ dốc hết nuôi con đến lúc về già chỉ còn biết nương tựa vào con chứ lấy đâu ra mỗi tháng 3-4 chục triệu để vào dưỡng lão như tây. Liệu cụ có lo được tưng ấy cho cha mẹ mình khoản đó ko?

oliu

Xe buýt
Cụ cứ kích động, văn hoá và kinh tế nhà mình nó thế, cha mẹ dốc hết nuôi con đến lúc về già chỉ còn biết nương tựa vào con chứ lấy đâu ra mỗi tháng 3-4 chục triệu để vào dưỡng lão như tây. Liệu cụ có lo được tưng ấy cho cha mẹ mình khoản đó ko?
Nếu kinh tế là mấu chốt và ko giải quyết được em nghĩ nên giữ nguyên hiện trạng, còn nói ở cùng để phụng dưỡng em nói thẳng luôn đó là: thanh niên nhiều tuổi nhưng chưa đủ lớn

TNLak

Xe điện
vâng, e cảm ơn các cụ, đúng là đọc thấy nhiều cụ cũng có hoàn cảnh giống, hiện mẹ e thì vẫn khỏe, cụ vẫn đi bơi hàng ngày, nhưng ăn uống thì ăn kiểu kiêng, không ăn cùng vc e, không phải vì k muốn mà vì cụ ăn rau, ăn đồ riêng, vc e thì ăn với nhau được bữa tối, lại hay ăn muộn nên vậy, nói chung 1 điều chắc chắn nếu ở thì e sẽ ở cùng mẹ, không có chuyện ở riêng, vợ tâm tư chút thì muốn chia sẻ với các cụ thêm.
Mua cc thì ở chỗ nhà e căn đẹp ưng ưng độ 100m toàn tầm 8~10 tỉ, 2 căn nữa thì căng. VC hết vốn tích lũy
Nên phương án là sẽ xây lại nhà hiện tại, nhưng mà k thích lắm vì nhỏ quá, còn nếu mua mặt đất thì để được mảnh oto vào gần nhà thì cũng lại căng, nên thôi, e chốt vợ cứ ở thế này độ vài năm rồi tính, nếu cô thương kiếm thêm được thì mua đất xây nhà, còn k thì nhà cũ đập đi xây lại.
Tạm thời nói vậy cho vợ vui vẻ, đúng là cs muôn màu các cụ ạ
Mạn phép hỏi Cụ ở khu nào mà căn 100m tầm 8-10 tỏi ợ. Nếu vậy miếng 36m2 của Cụ giá bao nhiêu/m2. Với mặt bằng giá như vậy chắc là phải nghĩ hướng khác

Chỉnh sửa cuối:

caisua

Xe lăn
Nếu kinh tế là mấu chốt và ko giải quyết được em nghĩ nên giữ nguyên hiện trạng, còn nói ở cùng để phụng dưỡng em nói thẳng luôn đó là: thanh niên nhiều tuổi nhưng chưa đủ lớn
Thớt này là để tìm phương án giải quyết hợp lý đây cụ, đâu phải để nói thẳng những lời cay độc nhưng tăm tối đâu ạ
Cá nhân em cũng thấy hướng nghĩ của cụ chủ vẫn còn chút độc đoán

landaumuaxe

Xe điện
hi, cảm ơn cụ, đã mang lên đây thì có nghĩa là chưa đủ quyết rồi cụ nhỉ, hay gọi là chưa đủ lớn cũng phải ạ, e thấy mình cũng bị thiên hạ lừa suốt trong làm ăn mà:), cũng vì thật thà tin người cụ ạ
Quan điểm e đã nói rõ, là ở cùng mẹ thôi, k đi đâu cả, còn phương án như các cụ tư vấn thì e cũng có 2 phương án, chỉ có điều là e chưa thấy phù hợp, lên đây chia sẻ các cụ đã có cùng hoàn cảnh thì tâm lý như nào thôi
Chứ với e, mẹ và vợ, k bao giờ so được, làm sao cho phù hợp và hài hòa, theo từng thời điểm cần cái nào nâng lên hơn cái kia cụ ạ, lúc này mẹ e đã già, thì ưu tiên mẹ, còn vợ thì xác định thêm vài năm như này cũng k sao,
đưa lên đây e cũng biết sẽ có nhiều cụ vào phê bình gạch đá, e k tính gì cả, vì e cần mọi người ở hoàn cảnh như e xử lý ntn thôi, còn QĐ là e có rồi mà cụ, cảm ơn cụ chia sẻ, có góc nhìn khác nữa,:)

landaumuaxe

Xe điện
Mạn phép hỏi Cụ ở khu nào mà căn 100m tầm 8-10 tỏi ợ. Nếu vậy miếng 36m2 của Cụ giá bao nhiêu/m2. Với mặt bằng giá như vậy chắc là phải nghĩ hướng khác
chỗ e ngọc hà cụ ạ, 2017 vc e lò dò lên hỏi cái cc sungrandcity chỗ hoàng hoa thám đấy cụ, được căn ưng view được hồ tây thì 14 tỉ cụ ạ, căn mà nhìn được hé hé thì 7 trở lên, và S cũng nhỏ, nên vc cắp đít về :D , căn chỗ eđangở thì nhà bên cạnh nó hô bán lúc nào bán cũngđược 200tr/m, e thì k tin, với nhàđấy của mẹ, nhữngđồ của mẹ e xácđịnh không bán, tự làm mà cày,giờ mua xa thì ngon mà chả tiện,ở chỗ này bé mà tiện, nên con cái cv của vợ chồng quanh đấy cả nên chả tính đi đâu xa được lúc này

vnvodoi

Xe tăng
hi, cảm ơn cụ, đã mang lên đây thì có nghĩa là chưa đủ quyết rồi cụ nhỉ, hay gọi là chưa đủ lớn cũng phải ạ, e thấy mình cũng bị thiên hạ lừa suốt trong làm ăn mà:), cũng vì thật thà tin người cụ ạ
Quan điểm e đã nói rõ, là ở cùng mẹ thôi, k đi đâu cả, còn phương án như các cụ tư vấn thì e cũng có 2 phương án, chỉ có điều là e chưa thấy phù hợp, lên đây chia sẻ các cụ đã có cùng hoàn cảnh thì tâm lý như nào thôi
Chứ với e, mẹ và vợ, k bao giờ so được, làm sao cho phù hợp và hài hòa, theo từng thời điểm cần cái nào nâng lên hơn cái kia cụ ạ, lúc này mẹ e đã già, thì ưu tiên mẹ, còn vợ thì xác định thêm vài năm như này cũng k sao,
đưa lên đây e cũng biết sẽ có nhiều cụ vào phê bình gạch đá, e k tính gì cả, vì e cần mọi người ở hoàn cảnh như e xử lý ntn thôi, còn QĐ là e có rồi mà cụ, cảm ơn cụ chia sẻ, có góc nhìn khác nữa,:)
Em hỏi khí không phải, cụ bảo mẹ cụ đã già nên ưu tiên mẹ, nhưng mẹ cụ giờ cũng mới 74 tuổi. Trộm vía ăn ngủ tốt nữa thì khéo thọ ngoài 90 , có khi cả trăm. Ví dụ mẹ cụ nhờ giời sống thêm 30 năm thì cụ vẫn để vợ cụ chịu thế này thêm 30 năm à ?

Mà sao cụ cứ nhắm chung cư tầm cao thế nhỉ , chịu khó lùi chút ra thanh xuân , cầu giấy thiếu gì chung cư tầm 4, 5 tỷ thôi mà ? Em thấy cái lí do không tìm được nhà phù hợp này không hợp lí ạ.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Vc e cũng 14 năm rồi, con cái cũng đủ nếp tẻ, nhà thì có mỗi e con giai và 2 chị gái, ngay từ khi lấy nhau về ở với bố mẹ, cs mẹ chồng nàng dâu chưa bao giờ to tiếng, vì vợ e biết điều lắm, nhưng sâu thẳm e biết vợ e cũng muốn ở riêng, để được tự do. Mà e thì chưa muốn vì n lý do:
1. Nhà chỉ có e con giai, bố đã mất, mẹ già ở mình thế là e ko thích rồi.
2. Đk kinh tế giờ nuôi con cái đi học, gọi là có tích góp chút, nhưng bỏ tiền mua cái cc như vợ e thích thì hết vốn, mà mua cc ở xa thì lại ko thuận tiện con cái, cv.
Dạo này thêm con, nhà chật, muốn thuê ngv mà thấy chỗ ở cũng chật, nên lại thôi.
Các cụ vào tư vấn e xem có cách nào hay không? E cũng nói với vợ rõ quan điểm, mẹ già năm nay cũng 74, chả biết ntn, nên k thể để mẹ ở 1 mình, nên k chuyển đi đâu cả. Vợ nó cũng chỉ ra 1 vài TH bạn bè e, vợ e, họ hàng, nhà cũng chỉ có 1 con giai mà vc vẫn ở riêng,...e thì quan điểm là k đồng ý
Trao đổi chút e ko ok là thôi, vợ e cũng nói rõ là biết e sẽ k đi đâu, nhưng n khi muốn nói chia sẻ mong muốn của m để thoải mái.
Em thì bên ngoài nói vậy, nhưng thực tâm cũng có chút suy nghĩ.
Lan man cuối tuần, mời các cụ chỉ giáo
Cụ bảo vợ cụ ra nhà thằng khác mà ở, tôi ở nhà tôi. :P Chả riêng tây gì sất. :P

TNLak

Xe điện
Nếu vch Cụ chỉ nhắm cc 8-10 tỏi thì quá kinh. Em 100 năm nữa cũng ko bằng Cụ

landaumuaxe

Xe điện
Em hỏi khí không phải, cụ bảo mẹ cụ đã già nên ưu tiên mẹ, nhưng mẹ cụ giờ cũng mới 74 tuổi. Trộm vía ăn ngủ tốt nữa thì khéo thọ ngoài 90 , có khi cả trăm. Ví dụ mẹ cụ nhờ giời sống thêm 30 năm thì cụ vẫn để vợ cụ chịu thế này thêm 30 năm à ?

Mà sao cụ cứ nhắm chung cư tầm cao thế nhỉ , chịu khó lùi chút ra thanh xuân , cầu giấy thiếu gì chung cư tầm 4, 5 tỷ thôi mà ? Em thấy cái lí do không tìm được nhà phù hợp này không hợp lí ạ.
vâng, e mong mẹ e thọ cụ ạ, còn e tính vài năm nữa, nhờ trời mẹ vẫn khỏe, thì tài chính e cũng tốt hơn, lúc đó tìm mua nhà, cc gần đó cũng không muộn, k mua cc thì e xác định xây cái nhà hiện tại lên.
Chốt lại là e xác định trong 5 năm tới, e không chuyển đi đâu, cả nhà ở cùng mẹ, còn không ổn thì xây luôn cái nhà hiện tại, còn nếu tc tốt thì e sẽ mua nhà gần đấy luôn cụ ạ.

oliu

Xe buýt

30 năm nữa, ông thớt giờ cứ cho là 35, lúc đó 65 về hưu sẽ quay lại đọc thớt này ;)

Song Vịt

Xe buýt

Sinh có hạn, tử bất kỳ. Không phải cứ khoẻ mạnh thì đương nhiên sẽ kéo dài tuổi thọ, em nghĩ thế.
Còn về việc sống chung; không phải tự nhiên
các cụ có câu than "hết đời bà già đời tôi".

Chit

Xe tải
Chuyện này người cần hỏi nhất là mẹ cụ, mẹ cụ muốn ở chung hay ở riêng? Câu chuyện quả thật hơi khó nói, con sợ mẹ buồn, mẹ sợ con nghĩ khác. Thực ra người già đôi khi cứ nghĩ con cái muốn ở chung với mình, nhưng nếu chúng muốn ở riêng thì rất nhiều trường hợp, cũng muốn tạo điều kiện cho nó ở riêng. Ở chung nhiều thứ bất tiện cho cả 2 phía. Người già ở riêng cũng có cái hay, tự do thoải mái, có điều kiện đi chơi và ăn uống, tập luyện giữ gìn sức khỏe, con cháu hàng tuần sang chơi là ok rồi. Khi nào quá yếu, không thể ở một mình thì đón cụ về chăm sóc.

chinhpham7983

Xe buýt
Cuối cùng đường nào thì áp lực tài chính về phía thằng đàn ông . Cụ thể ở đây chỉ có cách là xây nhà to hơn để mỗi người có không gian riêng thoải mái hơn , mà muốn ai cũng thoải thì cần phải có tiền .
Vợ cụ chủ muốn ở riêng không có gì sai nhưng giả tưởng mợ ấy đứng từ cảm xúc của bà cụ sau này già mà phải sống một mình liệu mợ ấy có sẵn sàng không . Trước khi trả lời sẵn sàng hãy vào nhà dưỡng lão giao lưu với những người già một tuần rồi hãy trả lời
Phụ nữ họ mà nghĩ được như cụ thì thế giới đơn giản quá. Các cụ cứ tự nhìn xung quanh xem mâu thuẫn giữa các mợ nó luôn hiện hữu

catking113

Xe điện
Các cụ cao tuổi thì hay khó tính, cũng cảm thông với vợ cụ. Cụ tính toán kiếm đc cái nhà rộng rãi như các cụ 4 véo là hợp lý nhất. Đồng thời động viên gấu nhà cụ nữa.

Kurumasuki

Xe container
Muốn ở riêng thì phải làm ngay khi kết hôn, phải tự túc mọi thứ, không ở miễn phí, không nhờ vả chăm sóc con cái, dọn dẹp nhà cửa...
Bây giờ ko phải lúc đặt ra vấn đề ở chung ở riêng nữa, khi mà mẹ già đã cần phụng dưỡng. Thậm chí trước đây đã ở riêng bây giờ lại cần phải ở chung để chăm sóc mẹ thời gian còn lại.
Về vấn đề nhà ở: hoàn toàn nằm ở lòng tham con người, cứ nghĩ sâu hơn trước khi định phản đối nhé.

lum..zzz

Xe điện
Vợ nó cũng có nhu cầu và suy nghĩ riêng, cụ cg có lý do ko rời mẹ. Nên bàn kỹ với vợ và mua 2 cái chung cư cạnh nhau. Bán cái nhà dg ở đi. Đừng coi thường n điều nhỏ rồi tới lớn