[Funland] Vợ đòi ăn tết bên nhà ngoại

HI_CLASS

Xe điện
Năm ngoái như thế rồi cụ ah. Các năm sau chắc cũng thế trừ phi năm nào sih thêm f1

Piaggio Junior

Xe điện
Khi có xèng rồi lại phát sinh những chyện khác, ví dụ bên nào trước bên nào sau, giao thừa ở đâu nữa. Vấn đề không thể giải quyết nếu thằng chồng gia trưởng hoặc con vợ cố chấp hoặc cả cặp.
Đã là điều kiện có xèng rồi thì đâu đến nỗi như cụ nói,cái cụ nói là dập dòm thôi,nửa nạc nửa mỡ thôi.VKCK thuộc tuýp dở dở ương ương kẻ tám lạng người nửa cân...và theo kinh nghiệm sống của em đối tượng vậy khó có xiền rủng rỉnh lắm :D:D:D
Chắc cái ý cụ nói đến cái thớt có cụ ở NB con thứ mà bắt buộc giao thừa phải ở nhà nội chứ gì,ở thớt đó thì em ủng hộ vì ông cụ có mỗi mình mà lại không đi đứng bình thường được.

BMZ_Z4

Xe điện
Chả bù cho nhà em, giờ thì chả còn bố mẹ vợ để mà về thăm.
Trước còn bố mẹ vợ thì vợ em nó cũng không thích về tết lắm vì lúc đó con nhỏ bận bịu, về nhà vợ thì vợ em phải làm hết, ở nhà em thì em còn đỡ cho 1 tay.
Em thì dễ tính, nội ngoại cứ mời là em về ngay, cơm no rượu say là em nằm dài.

Tony_Le

Xe container
Đã là điều kiện có xèng rồi thì đâu đến nỗi như cụ nói,cái cụ nói là dập dòm thôi,nửa nạc nửa mỡ thôi.VKCK thuộc tuýp dở dở ương ương kẻ tám lạng người nửa cân...và theo kinh nghiệm sống của em đối tượng vậy khó có xiền rủng rỉnh lắm :D:D:D
Chắc cái ý cụ nói đến cái thớt có cụ ở NB con thứ mà bắt buộc giao thừa phải ở nhà nội chứ gì,ở thớt đó thì em ủng hộ vì ông cụ có mỗi mình mà lại không đi đứng bình thường được.
Không cụ. Tiền chỉ là công cụ thôi, cách xử lý vẫn là tiêu điểm. Có tiền thì rút ngắn được thời gian đi lại, vật chất dư dả nói/làm gì cũng dễ.

Gia trưởng kiểu cụ Ninh Bình là cố chấp, cụ ấy không thể bỏ bố cụ ấy đêm giao thừa một mình là đúng nhưng không 1-2 phải giữ cô vợ lại. Cụ ấy có thể làm mọi thứ để cho bố cụ ấy vui, cô kia cả thời gian dài không đón Tết ở nhà rồi. Đơn giản là vậy, vợ về ngoại vui với gia đình người ta một cái Tết, có sao đâu. Cụ kia lại sợ năm sau nó trèo lên cổ đúng không? Ah, chuyện này thì phải nhìn lại chính bản thân thôi.

Dragon father

[Tịch thu bằng lái]
Trước còn bố mẹ vợ thì vợ em nó cũng không thích về tết lắm vì lúc đó con nhỏ bận bịu, về nhà vợ thì vợ em phải làm hết, ở nhà em thì em còn đỡ cho 1 tay.
Em như cụ

Dungha

Xe điện
Các cụ trẻ mang người yêu nhà cách 300-400km về ra mắt bị ông bà không thích thì cứ bảo các cụ cổ hủ, khó tính. Nào là tình yêu không khoảng cách. Đến Tết cái là có chuyện ngay. Như em lấy vợ cách nhà em 15km. Nhà mẹ em thì cách 2km. Nên Tết thích ở nhà nào ngày nào thì ở. Cơ bản 30- mùng 1 thì ở nhà mẹ em.

minhmo

Xe cút kít
Em cũng như các cụ.

BMZ_Z4

Xe điện
Em thì nghĩ bố mẹ nào cũng mong gặp con trai gái, dâu rể về sum họp, nhưng cũng chẳng ai bắt chúng mày phải về.
Còn như vợ cụ chủ mà không quan tâm gì đến nhà chồng thì lỗi của anh từ ngay lúc tìm hiểu rồi, xoay kiểm gì nó cũng lòi ra thôi.
Nhưng mình là thằng con rể, làm thằng con rể cho nó tử tế, đừng đôi co với cái lỗi của chính mình.

RONGHT

Xe buýt
Cứ cuối tuần sát 23 âm nhất là cả nhà về ngoại 2 hôm, rồi về HN.
Đến 29 lại về nội đến sáng mùng 1 tết xong bên nội, ăn trưa rồi cả nhà lên xe về ngoại cách 200km, vợ con ngủ, chồng lái xe tới giữa chiều là tới.
Ở ngoại đến mùng 3 lại về nội, rồi ở đến mùng 5 là về HN.
Nhà tôi thấy thế thoải mái, giờ giao thông dễ đi rồi ngại gì đâu.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Em lấy vợ giờ là cái tết thứ 2, nhà bme vợ cách bme đẻ tầm 300km và cách hà nội tầm hơn trăm km. Năm ngoái về ăn tết bên nhà bme đẻ em rồi. Năm nay vợ e vin cớ đó đòi về ăn tết ở đằng vợ. Do khoảng cách xa nên ko thể chạy đi lại hai nơi đc, khổ cái em thân làm trai còn bao nhiêu nghĩa vụ.
Em muốn hỏi các cụ lấy vợ xa thì tết kế hoạch ăn tết hai bên thế nào. Chứ mụ vợ em làm căng lắm rồi :((
Cụ cho em hỏi. Nghĩa vụ của cụ là gì??? :))
Nhiều cụ ăn tết to 3-4 ngày. Các mợ về làm dâu mà cứ nấu cơm và rửa bát hết 3-4 ngày tết :))

ubisapro

Xe trâu
Nghỉ 9 ngày mà ko lượn nổi 2 quê? E thì năm nào cũng thu xếp về ngoại 1-2 hôm dịp tết. Còn về cả quê nội ngoại của vợ (có thể trước tết). Chả vđê gì. Nhưng auto giao thừa là ở nhà e, miễn ý kiến.

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Em lấy vợ giờ là cái tết thứ 2, nhà bme vợ cách bme đẻ tầm 300km và cách hà nội tầm hơn trăm km. Năm ngoái về ăn tết bên nhà bme đẻ em rồi. Năm nay vợ e vin cớ đó đòi về ăn tết ở đằng vợ. Do khoảng cách xa nên ko thể chạy đi lại hai nơi đc, khổ cái em thân làm trai còn bao nhiêu nghĩa vụ.
Em muốn hỏi các cụ lấy vợ xa thì tết kế hoạch ăn tết hai bên thế nào. Chứ mụ vợ em làm căng lắm rồi :((
Cố lượn cho đủ thôi cụ. Nếu cụ muốn tròn bổn phận thì phải chấp nhận mệt.
Còn muốn khỏe thì chầy bửa như em, ăn bám thổ đu, mỗi quê về chào 1 cái, lượn lờ chúc Tết trong vòng 24h là té.

Piaggio Junior

Xe điện
Không cụ. Tiền chỉ là công cụ thôi, cách xử lý vẫn là tiêu điểm. Có tiền thì rút ngắn được thời gian đi lại, vật chất dư dả nói/làm gì cũng dễ.

Gia trưởng kiểu cụ Ninh Bình là cố chấp, cụ ấy không thể bỏ bố cụ ấy đêm giao thừa một mình là đúng nhưng không 1-2 phải giữ cô vợ lại. Cụ ấy có thể làm mọi thứ để cho bố cụ ấy vui, cô kia cả thời gian dài không đón Tết ở nhà rồi. Đơn giản là vậy, vợ về ngoại vui với gia đình người ta một cái Tết, có sao đâu. Cụ kia lại sợ năm sau nó trèo lên cổ đúng không? Ah, chuyện này thì phải nhìn lại chính bản thân thôi.
Đúng là phải cùng suy nghĩ,hãy đứng ở vị trí của nhau,cảm thông cho nhau mới là cốt lõi vấn đề cụ nhẩy :)

Dungha

Xe điện
Vợ em giao thừa chỉ ngủ nên đón giao thừa ở đâu với vợ em không quan trọng. Quan trọng là giường êm nệm ấm :)).

Tony_Le

Xe container
Đúng là phải cùng suy nghĩ,hãy đứng ở vị trí của nhau,cảm thông cho nhau mới là cốt lõi vấn đề cụ nhẩy :)
Vâng. Mình lớn rồi, gia đình nhỏ mình là của mình, bố mẹ hai bên cần quan tâm đúng mức kể cả vật chất lẫn tinh thần và phải công bằng. Nhiều cụ cứ phải ăn tết ở bên nọ hay bên kia, em thì luôn đón giao thừa ở nhà em hoặc đi du lịch. Về thăm ngoại hay nội thì trước hoặc sau Tết chứ không về ăn Tết ở đó. Vợ em muốn về nhà bố mẹ đẻ trước Tết ở lại qua Tết cũng được luôn nhưng là đi một mình hoặc cùng bọn trẻ con (lúc đó thì em về nhà bố mẹ em bú bia qua giao thừa).

Piaggio Junior

Xe điện
Vâng. Em thì luôn đón giao thừa ở nhà em hoặc đi du lịch. Về thăm ngoại hay nội thì trước hoặc sau Tết chứ không về ăn Tết ở đó. Vợ em muốn về nhà bố mẹ đẻ trước Tết ở lại qua Tết cũng được luôn nhưng là đi một mình hoặc cùng bọn trẻ con (lúc đó thì em về nhà bố mẹ em bú bia qua giao thừa).
Em cũng thuộc dễ tính cái đó,thôi vui vẻ là được,con thích ở đâu thì cho về đó trước ( tất nhiên phải luôn hướng nhà nội ngoại như nhau) còn hai vkck cứ tằng tằng trên đường,nhà nào có cỗ trước thì ghé oánh chén trước :D