[Funland] Vợ đòi ăn tết bên nhà ngoại

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Đúng ra thì mỗi năm phải làm ngược so với năm trước chứ mợ Chè là đặc biệt rồi.
=))
Thôi, thế cũng là ngon lắm rồi, hihi.
Thực ra em vẫn mong một năm cùng cả nhà được đón giao thừa với ba mẹ em, nhưng em ko nỡ để bà nội bọn trẻ con cô đơn :) Nên rồi em vẫn chưa từng bao giờ thực hiện được, hixx.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em lấy vợ giờ là cái tết thứ 2, nhà bme vợ cách bme đẻ tầm 300km và cách hà nội tầm hơn trăm km. Năm ngoái về ăn tết bên nhà bme đẻ em rồi. Năm nay vợ e vin cớ đó đòi về ăn tết ở đằng vợ. Do khoảng cách xa nên ko thể chạy đi lại hai nơi đc, khổ cái em thân làm trai còn bao nhiêu nghĩa vụ.
Em muốn hỏi các cụ lấy vợ xa thì tết kế hoạch ăn tết hai bên thế nào. Chứ mụ vợ em làm căng lắm rồi :((
Năm cụ chỉ nên cho về 3 lần thôi, kẻo nhờn.
Mỗi lần cho về 4 tháng cho thỏa nỗi nhớ ba mẹ ;))

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Em đang từ năm sau được đau đầu như cụ đây :)) chứ năm nay 30 rồi mà vẫn 1 thân 1 mình về quê ăn tết với bố mẹ

Hung_102

Xe tải
Nên xây dựng chính sách thế này cho êm cửa nhà, mà các cụ bên nào cũng ko kiện được hết.
Cứ chiều mùng 1 cụ về nhà cụ nghỉ ngơi, muộn tẹo cũng ok.
Sáng mùng 2 đi từ Hn đi về ngoại, ai cũng chả kiện được :)
Mà em đọc đoán là cụ ở HN, 2 quê 2 đầu của HN :)
Vk ck em ở HN còn nhà bme hai bên ở hai thành phố khác nhau và khác HN, chứ cùng HN nó lại dễ cụ ạ

Mzc

Xe điện
Vk ck em ở HN còn nhà bme hai bên ở hai thành phố khác nhau và khác HN, chứ cùng HN nó lại dễ cụ ạ
Thì mỗi năm ăn Tết 1 nơi. Bố mẹ cụ ý kiến thì cụ ăn Tết nhà cụ ở HN. Cụ k khác gì em, chỉ có cái khoảng cách em là 700 km với HN là điểm giữa :))

Hung_102

Xe tải
Em đang từ năm sau được đau đầu như cụ đây :)) chứ năm nay 30 rồi mà vẫn 1 thân 1 mình về quê ăn tết với bố mẹ
Lấy vk hiền còn bắt nạt đc chứ như em vk nó cá tính lại liều mạng nên e cũng rén =))

qtv10291

Xe máy
Em cứ mỗi năm một quê cho đều, ngày tết ngoài thăm bố mẹ còn là ngày gặp mặt bạn bè, thầy cô giáo cũ, cứ đi đi lại lại thì vừa mệt mỏi lại chả gặp mặt được nhiều. Em đoán cụ cũng trẻ như em, nên suy nghĩ thoáng lên cho cả vợ nữa, ngày tết ai cũng có nhu cầu gặp gỡ vui chơi giao lưu, ngày tết cụ tụ tập với họ hàng bạn bè của cụ thì vợ cụ cũng có nhu cầu như thế, mỗi người chịu khó một năm vì nhau cho thoải mái :D :D :D

Hung_102

Xe tải
Thì mỗi năm ăn Tết 1 nơi. Bố mẹ cụ ý kiến thì cụ ăn Tết nhà cụ ở HN. Cụ k khác gì em, chỉ có cái khoảng cách em là 700 km với HN là điểm giữa :))
700km thế là cụ chơi chính sách mỗi năm 1 nơi à?

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh

Mzc

Xe điện
700km thế là cụ chơi chính sách mỗi năm 1 nơi à?
Vâng. Mỗi năm 1 nơi, có năm ở nhà mình (HN). Có năm rảnh em chạy cả 2, nhà em trước Tết và nhà vợ là Tết. Năm đó chạy nhiều nhất tổng 2000 km.
Cụ thông báo với obz là Tết này c ăn Tết bên ngoại. Rảnh thì mua đồ về trước Tết biếu ông bà. Có gì đâu. Giờ phần lớn thanh niên chọn phương án đó mà. Về ngoại cũng sướng mà, chả phải làm gì lại vui :))

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em cứ mỗi năm một quê cho đều, ngày tết ngoài thăm bố mẹ còn là ngày gặp mặt bạn bè, thầy cô giáo cũ, cứ đi đi lại lại thì vừa mệt mỏi lại chả gặp mặt được nhiều. Em đoán cụ cũng trẻ như em, nên suy nghĩ thoáng lên cho cả vợ nữa, ngày tết ai cũng có nhu cầu gặp gỡ vui chơi giao lưu, ngày tết cụ tụ tập với họ hàng bạn bè của cụ thì vợ cụ cũng có nhu cầu như thế, mỗi người chịu khó một năm vì nhau cho thoải mái :D :D :D
Được như này thì tuyệt vời!
Đảm bảo gia đình êm ấm, hạnh phúc! :)

bspvietnam

Xe điện
Website
lebiz.net
Chủ đề này, năm nào cũng gặp :)
Chỗ nào vui cho cả 2 thì ở nhiều. Nếu không thì chia đôi là hòa.
Gấu nhà em nó lướt về quê em nhanh hơn cả em, nên em không phải chịu cảnh như cụ :)

Tony_Le

Xe container
Cách nhau có 300km với HN là trung tâm là gì mà đã kêu giời kêu đất. Tứ thân phụ mẫu chúng em chỗ Vũng Tàu, chỗ Hà Nội đây, khó khăn hơn nhiều.

Thứ nhất: Dùng từ Vợ đòi là không tôn trọng vợ, ngay trong lúc phân trần là tỏ ra cửa trên, không muốn ...

Thứ hai: chỉ cố giải thích lý do là nhiều nào là xa, nào là không biết lái xe, nào là thuê xe ngày Tết khó....

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com
Xa thế thì cụ cứ mỗi năm 1 nơi cho đỡ vất,nhà em thì cứ hà nội -ứng hoà -thái bình xong lên hà nội
Đâm ra cứ năm nào cũng m4 mới sang đến ngoại ạ

Matizcoi

Xe cút kít
Chả bù, em bảo vợ em về ngoại ăn tết cho vui mà nó cương quyết không, làm em nhỡ bao kế hoạch =((

Hung_102

Xe tải
Cách nhau có 300km với HN là trung tâm là gì mà đã kêu giời kêu đất. Tứ thân phụ mẫu chúng em chỗ Vũng Tàu, chỗ Hà Nội đây, khó khăn hơn nhiều.

Thứ nhất: Dùng từ Vợ đòi là không tôn trọng vợ, ngay trong lúc phân trần là tỏ ra cửa trên, không muốn ...

Thứ hai: chỉ cố giải thích lý do là nhiều nào là xa, nào là không biết lái xe, nào là thuê xe ngày Tết khó....
Cụ bóc từ ngữ của em thế lỡ các mợ lại vào gạch đá em chết :))

Trục

Xe ba gác
Người OF
Em lấy vợ giờ là cái tết thứ 2, nhà bme vợ cách bme đẻ tầm 300km và cách hà nội tầm hơn trăm km. Năm ngoái về ăn tết bên nhà bme đẻ em rồi. Năm nay vợ e vin cớ đó đòi về ăn tết ở đằng vợ. Do khoảng cách xa nên ko thể chạy đi lại hai nơi đc, khổ cái em thân làm trai còn bao nhiêu nghĩa vụ.
Em muốn hỏi các cụ lấy vợ xa thì tết kế hoạch ăn tết hai bên thế nào. Chứ mụ vợ em làm căng lắm rồi :((
Kế hoạch ăn Tết là lấy chồng phải theo thói nhà chồng và phù hợp với hoàn cảnh gia đình.
Có mỗi việc ăn Tết ở đâu mà các ông còn lên đây xin ý kiến thì làm ăn cái mẹ gì nữa.
Đi chết đi! :D

lovecarhpqn

Tháo bánh
Bên cạnh nhà có thằng cu lấy vợ nghệ an, vợ nó giao hẹn cả năm ko về quê nó cũng được nhưng đến tết al thì nhất định phải về ngoại ăn tết, thế mà cu kia phải chịu đấy🤣