[Funland] Vợ dùng tiền tiết kiệm chơi chứng khoán và thua lỗ 1 tỷ

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Cụ nói vậy là oan cho VN rồi, VN chỉ là học trò trong trò chơi tài chính này thôi.
Đến cả quỹ nhà nước của Singapore vẫn bị lừa như thường thôi cụ.
Vừa "nổ" ngày hôm qua 02/04/2020.

Toilaai08

Xe tăng
Tỷ phú Thái mua Sabeco còn đang lỗ mất hơn 3 tỷ Trump kìa, vợ cụ lỗ thế còn ít ;))
Đây có thể là khác biệt giữa tỷ phú và người thường. Tỷ phú không bỏ hết trứng vào 1 giỏ.
Người thường thì bỏ hết tiền vào 1 giỏ và còn sử dụng thêm đòn bẩy nên...

Leanh65

Xe container
những Đông Anh, Hoà Lạc, gleximco... mà cụ bảo là k chết em cũng chịu cụ. Lại còn thêm quả xen kẹt nữa: cụ ok k có nghĩa là người khác ok. Có thể cụ nằm trong số may mắn hoặc cụ có duyên với đất hoặc nhìn nhận được. Còn về mặt tỉ lệ thì em đồng ý với cụ: số ăn bds thì có lớn hơn số ăn chứng nhưng em đang nói về 1 tình huống cụ thể của chủ thớt thì xét về góc độ tài chính thì bds và chứng là như nhau. Ấy là chưa kể nhà họ chỉ có 1 khối tài sản duy nhất, tính thanh khoản của bds thì k thể như chứng đc. Vài năm nữa đóng băng cứng đơ thì mang đất ấy ra trồng cây được chắc? :)
Cụ quên là cụ ấy chưa có nhà à. Khi tp giãn nở ,đường xá thuận tiện về đấy làm nhà, có đất trồng cây thì lại chả nhất. Năm 94, 95 khu Cầu Diễn còn nông thôn heo hút, giờ thì cụ thấy rồi nhé. Cụ thớt mới 33 kìa. Đất thì còn ở với trồng cây được chứ ck mà đao thì ....

7usd

Xe điện
Em cũng đã nắm lại tài chính, lương tự làm tự giữ. còn chi tiêu gđ cho vợ trả (sau khi biết mất tiền e bắt vợ thống nhất như thế). nhưng e thấy vợ có vẻ đuối ko kham nổi hết mọi chi tiêu trong gđ. Nhưng vẫn ham hố vay tiền bạn bè chơi (chỉ vay dc 100tr. chứ nếu vay dc hơn khéo cũng vay). Nên e mới đang đau đầu.
Thế này là gần như hết thuốc chữa rồi, em thật :)

hoangduc.sbr

Xe container
Cụ nói vậy là oan cho VN rồi, VN chỉ là học trò trong trò chơi tài chính này thôi.
Đến cả quỹ nhà nước của Singapore vẫn bị lừa như thường thôi cụ.
Có vẻ giống vụ này ngày xưa ở VN, gọi vốn hoành tráng toàn quỹ khủng đầu tư. Sau nửa năm thì dẹo.

bearbie

Xe điện
Các khía cạnh tài chính thì k0 bàn tới. Tui thấy vde lớn nhất của cuộc hôn nhân này là cô vợ đã lừa dối chồng 1 tg dài. Vc mà không thể tin nhau dc nữa rất khó sống. Mà cái cách đâm sau lưng này khá máu lạnh đó chứ: làm giả giấy tờ để rút tiền.

Nếu anh cũng cảm thấy vc sống cả đời với nhau thì phải tin, yêu nhau, anh cần nói cho cô ấy hiểu là vc anh đang có 1 vấn đề nghiêm trọng cần giải quyết. Cô ấy phải có nhu cầu lấy lại niềm tin của anh, chứ nếu không, thì anh có còn chỗ đứng gì trong lòng cô ấy không?

Không giải quyết được, thì anh chị sẽ chỉ còn là bạn cùng nhà, cùng góp tiền thôi.

luas_vn

Xe buýt
Em thật ngưỡng mộ Cụ. Giỏi, tiết kiệm, có hiếu, lo lắng lâu dài... việc đã sảy ra rồi dù sao vc Cụ còn chút vốn để dự phòng... Chúc Cụ mạnh khoẻ, may mắn mỉm cười vài năm nữa kiếm nhà mặt đất như ý.
Gấu nhà Cụ mà ăn năn biết lỗi, tỉnh ngộ Cụ cũng nên bỏ qua, tất cả chỉ muốn thêm thu nhập cho gđ thôi!

Super_Speed

Xe đạp
Em cũng tầm tuổi cụ, ngấp nghé sang 33 rồi. Em xin được chia sẻ cùng cụ, bây giờ để thoát ra giai đoạn này thì chỉ còn cách là cụ phải luôn giữ mình tỉnh táo, không suy nghĩ nhiều và kim chỉ nam là 2 con của cụ. Trong lúc này thì vợ cụ giờ đang trong vòng ẩn số rồi, khó một sớm chiều mà thay đổi được. Nếu có nguồn tin cậy như bạn thân của vợ cụ, nên nhờ hướng khác tiếp cận để nắm rõ thông tin và lay chuyển.
Mặt khác cụ cũng nên xác định để chuyển từ mềm mỏng sang cứng rắn dần để đưa vợ về mặt đất, tất nhiên là chỉ trường hợp dính vào ham mê đầu tư kiếm thêm thu nhập thì e không nói, nhưng mà thường thì cái râu sẽ có cái ria nên mệt lắm.
Nhưng mà em cũng muốn hỏi kinh nghiệm của cụ, chứ nhà em thu nhập cũng xêm nhà cụ, tổng thu nhập 2 vk ck mỗi tháng hơn 3 chục, chi tiêu không hoang phí, chẳng giúp đỡ gì cho ông bà, nhà cũng mới có 1 cháu hơn 2 tuổi, mà chẳng tích cóp được như nhà cụ.
Nhà em ở khu vực gần cầu Thanh Trì, nên mọi thứ ăn uống học hành, thuê nhà cũng rẻ. chứ trung tâm sao mức đó chịu được. em chấp nhận đi làm xa 15km. Tiền nhà (3tr), Tiền ăn (5tr), tiền học cu lớn (học trường công: 2tr), tiền điện, nước, mua sắm linh tinh, xăng xe, hiếu hỉ (3tr). Nhà e ăn sáng cũng mang đi, sữa ko mua nhiều, quần áo ko may nhiều, ko ăn ngoài hàng, ko cafe, ít nhậu nhẹt.vị chi tầm 15tr/tháng.
Vk có chí làm ăn, rất đáng quí, chỉ là năng lực còn hạn chế.
Chủ thớt bắt vk làm kiểm điểm bàn giao lại tk cho chủ thớt. Làm vậy giải quyết 3 vấn đề là:
1- Tiền về cho chủ thớt nắm đằng chuôi.
2- Cắt cơn nghiện của vk.
3- Chứng minh chù thớt tài ba hơn và sẽ gỡ lại 900 tr.

Đấy, làm đc thế chủ thớt mới là chúa tể nhé :))
Cái đó nếu trời cho em sức khỏe thì ông bà 2 bên ko vấn đề gì nghiêm trọng tuổi già thì e sẽ làm lại được. cái e khó là lay chuyển vợ, để đưa vợ về mặt đất đi cày cùng và nuôi dạy con cái

Toilaai08

Xe tăng

Yeuphunu

Xe điện
Tiết kiệm như cụ cũng dễ hiểu, chi tiêu thoải mái, chi tiêu vừa đủ và giới hạn chi tiêu nó sẽ cho ra các kết quả rất khác nhau.
Theo em nghĩ cụ nên:
Nói chuyện thẳng thắn, xác định côấy bỏ chứng khoán hoặc bỏ gia đình.
Khoản tiền còn lại nếu cần gửi tên ông bà nội cho chắc chắn, đỡ rủi ro khi li dị (nếu không may xảy ra).
Làm một ghi nhận có chữ kí hai vợ chồng và người làm chứng (hoặc không cần) xác nhận khoản tiền và tính huống cô ấy gây thua thiệt. Yêu cầu cam kết không còn khoản vay nào.
Từ nay ngoài quản lý tiền bạc của cụ, cụ còn cần quản lý thêm thu nhập của cô ấy nếu cô ấy chịu sửa chữa.
Thêm nữa cũng cần quan tâm đến chuyện tình cảm nam nữ, những lúc thế này nếu côấy hình thức ổn, có duyên là có thể còn bị ngả theo người thứ 3 nữa.
Chúc cụ không phải xử lý đến tình huống xấu nhất,

darthvader

Xe điện
Vợ cụ thua lỗ cụ tự mở tk xem có gỡ đc ko, đang đáy :D
Bìm bịp bay lượn rợp trời hòa giọng cùng mấy trang tin " hoạt động bắt đáy âm thầm diễn ra " thì thị trường còn lâu mới quay lại uptrend :D

Giờ cụ chủ cứ phải giữ chắc 700 còn lại, và phải tìm cách mà bắn tin cho các mối cho vợ vay tiền là gia đình hết tiền rồi nếu cho vay nữa là không trả thì mới ngăn được con bạc mong bắt đáy gỡ gạc.

dvh2806

Xe tăng
Máu cờ bạc roi, gửi ve nơi sx thôi cụ

Mrphamvn

Xe tăng
Trò chơi có tổng bằng 0 cũng ko đúng vì có khi tổng lớn hơn 0 đấy ;))
chơi với anh quyết thì mình anh ấy ăn 8-9 phần, còn lại ít xương cho 5-7% người chơi

phần lớn người chơi còn lại nạp tiền nuôi đại gia :))

butchikim

Xe ba gác
Tỏi 6 còn 7 tăm là chưa khát nước lắm đâu. Chuột rút cùng làm lại là vui dồi.

Bopbi_hsgs

Xe container
Quýt nó biết các cụ rình úp sọt nó nên còn lâu nó mới đánh sóng dài. Giờ nó chỉ chơi sóng ngắn lướt lát thôi.
Mấy nđt nhỏ lẻ thì nhằm nhò giề, Quýt còi tự cứu TS của mềnh thoai, nhất là đc thị trg hỗ trợ ;))

Chekmate

Xe điện
Thớt giỏi thật, nhà em cũng 2 vc 2 con, thu nhập tháng tầm 50tr, nhà không phải thuê mà năm để dành được có trăm trẹo, lọ mọ mãi mới đổi đc cái xe.