[Funland] Vợ dùng tiền tiết kiệm chơi chứng khoán và thua lỗ 1 tỷ

IP man

Tháo bánh
Đánh margin còn kinh hơn cả đánh bạc. Bài học đau đớn của em

Tháng 1 năm 2018, em cầm 600, vay thêm 600, mua marrin 70% thành 4 tỷ ở cty VND. Trong 2-3 ngày TK lên 1,5 tỷ NAV. Tức là sức mua nở ra thêm 300 triệu. Em nhồi tiếp thành tổng cộng 5 tỷ cổ phiếu. Lúc đó em nhớ em ôm VND, PVS, PVD, SSI

Máu quá, khoảng 20 tháng chạp (tức là khoảng 30-31 tháng 1 2018), em nhồi margin T2 lên thành 10 tỷ cổ phiếu, với vốn thực khoảng 1,6 tỷ (Tức là cty VND ứng cho e số tiền đương tương 90% giá trị cổ phiếu có sẵn trong TK, trước 9g30 T2 phải bán để trả tiền ứng). Em nhớ mang máng như vậy.

Không ngờ vừa mua xong, cả thị trường bắt đầu điều chỉnh. Trong có 2-3 ngày em mất khoảng 1,1 tỷ vốn. Hoảng quá em bán sạch, vì trong tiền ck có 600 vay của người ta, 27 tết phải trả. Coi như em mất sạch vốn, âm thêm 200 tiền vay.

Đúng lúc vừa bán xong, 1-2 ngày sau cả thị trường tăng trần hàng loạt. Em chết trước cửa thiên đường.

Đến mùng 10-15 tết thì thị trường lên đỉnh ngắn hạn. CHính xác là cp VND tăng từ đáy 18,9 lên 24,9. Tức là khoảng 35%

Nếu em không máu chó, mà đánh marrgin cao đến 85% thì em đã giàu vào đầu năm 2018

Sau Tết em khai với vợ, nó chỉ đấm ngực kêu trời rồi khóc. Nó còn bảo sao em không khai sớm để nó xoay tiền đỡ marin giữ lại cp

:)):)):))

Vụ em mất tết năm 2018 ,em có tâm sự với cụ Ipman
Híc, món oánh theo T+ này thì khó nói cụ ah, như là luận đề sau 6 rưỡi thôi :(
Còn người còn của là tốt lắm rồi cụ.

sonbamien

Đi bộ

Bé Đậu Que

Đi bộ
Hi.
Chào em. Đọc bài của em, Chị hiểu những bứt xúc của em, cũng thông cảm cho vợ em.
Câu hỏi 1 nhiều người trả lời chắc em hiểu rồi
Câu 2: Vợ chơi ck cũng vì muốn tăng thêm thu nhập cho gia đình thôi. Hên thì kg sao, nhỡ thất bại, ôm nợ một mình. Lo sợ đủ điều mong thời gian quay lại sẽ kg chơi gì hết cho nhẹ đầu. Nhìn bề ngoài thấy vậy chứ trong lòng thật đau xót.
Câu 3. Để biết vợ còn chơi ck kg thì em có thể xem trên đt của vợ: Nhật ký đt, nhất ký Internet, những App cài trên dt...những nhóm, bài cổ đọc, theo dõi, tin nhắn đt zalo... nếu cần thì nhắn chị số đt chị sẽ khai thác giúp ( chị cũng làm bank, chị sẽ giúp dc)
Câu 4: còn 700tr em nên mua đất nó sẽ sinh lời tốt hơn gửi tiết kiệm, nhưng giá mua kg cao, tránh mua khu vực đất đang sốt ( vc chi tăng ts cách nay)
Câu 5: em quản lý thu nhập gia đình lúc này chính xác roi, giúp vợ gỡ những khó khăn của cô ấy thì cô ấy sẽ kg lén lút chơi ck, foxer, tiền ảo gì nữa đâu. Vướng vào mệt mỏi lắm em. Cụ thể, em thủ thỉ hỏi vợ xem vợ còn vay mượn bao nhiêu tiền nữa, hàng tháng vợ trả bao nhiêu lãi, anh sẽ cùng vợ trả. Vợ kg chơi j nữa càng gỡ càng lỗ thôi, mình làm lại từ đầu.... Trút dc gánh nặng nợ nần cô ấy sẽ trở về cô Gdv ngày xưa thôi, mang ơn em lắm, thương gia đình nhỏ nhiều lắm. Từ đầu Cô ấy kg phải là người xấu, Chúc em vững tay chèo lái cho gia đình yên vui

Dracula 1102

Đi bộ
Hi.
Chào em. Đọc bài của em, Chị hiểu những bứt xúc của em, cũng thông cảm cho vợ em.
Câu hỏi 1 nhiều người trả lời chắc em hiểu rồi
Câu 2: Vợ chơi ck cũng vì muốn tăng thêm thu nhập cho gia đình thôi. Hên thì kg sao, nhỡ thất bại, ôm nợ một mình. Lo sợ đủ điều mong thời gian quay lại sẽ kg chơi gì hết cho nhẹ đầu. Nhìn bề ngoài thấy vậy chứ trong lòng thật đau xót.
Câu 3. Để biết vợ còn chơi ck kg thì em có thể xem trên đt của vợ: Nhật ký đt, nhất ký Internet, những App cài trên dt...những nhóm, bài cổ đọc, theo dõi, tin nhắn đt zalo... nếu cần thì nhắn chị số đt chị sẽ khai thác giúp ( chị cũng làm bank, chị sẽ giúp dc)
Câu 4: còn 700tr em nên mua đất nó sẽ sinh lời tốt hơn gửi tiết kiệm, nhưng giá mua kg cao, tránh mua khu vực đất đang sốt ( vc chi tăng ts cách nay)
Câu 5: em quản lý thu nhập gia đình lúc này chính xác roi, giúp vợ gỡ những khó khăn của cô ấy thì cô ấy sẽ kg lén lút chơi ck, foxer, tiền ảo gì nữa đâu. Vướng vào mệt mỏi lắm em. Cụ thể, em thủ thỉ hỏi vợ xem vợ còn vay mượn bao nhiêu tiền nữa, hàng tháng vợ trả bao nhiêu lãi, anh sẽ cùng vợ trả. Vợ kg chơi j nữa càng gỡ càng lỗ thôi, mình làm lại từ đầu.... Trút dc gánh nặng nợ nần cô ấy sẽ trở về cô Gdv ngày xưa thôi, mang ơn em lắm, thương gia đình nhỏ nhiều lắm. Từ đầu Cô ấy kg phải là người xấu, Chúc em vững tay chèo lái cho gia đình yên vui
Rất thích còm của mợ này. Đầu tư chứng khoán cực áp lực, nhìn bảng điện và nhìn tài khoản đỏ lòm sốt hết cả ruột, rồi về nhà nhìn chồng con lại thấy não nề. Chỉ cần có người bên cạnh động viên, an ủi để tập trung vào job chính, chứng khoán không margin thì cứ để đó coi như đầu tư dài hạn. Có tiếc cũng có lấy lại được ngay đâu.

coolpix8700

Xe ngựa
Nhiều người vẫn đang khuyên chủ thớt bỏ nốt số tiền còn lại vào chứng để gỡ nhỉ?
Bạc thì lúc cần gỡ là lúc khát nước.
Chứng với bạc chỉ khác nhau được PL cho phép hay không thôi.
Không có những người như vợ chủ thớt thì quyết còi chẳng bao giờ có tiền dựng lên bam bú. Nhiều người vào đây bảo mất thế chưa nhiều chắc cũng chẳng sai. Chỉ riêng bam bú cũng đã đòi cả trăm tỷ rồi!!!

Bopbi_hsgs

Xe container
Nhiều người vẫn đang khuyên chủ thớt bỏ nốt số tiền còn lại vào chứng để gỡ nhỉ?
Bạc thì lúc cần gỡ là lúc khát nước.
Chứng với bạc chỉ khác nhau được PL cho phép hay không thôi.
Không có những người như vợ chủ thớt thì quyết còi chẳng bao giờ có tiền dựng lên bam bú. Nhiều người vào đây bảo mất thế chưa nhiều chắc cũng chẳng sai. Chỉ riêng bam bú cũng đã đòi cả trăm tỷ rồi!!!
Đồng ý với cụ là gđình nhà thớt ko nên dính đến CK nữa. Nhưng về sau nếu vk thớt cm đc rằng tiếp tục bỏ 700tr vào đtck thì sẽ có thêm 1 khoản lớn, cái này nếu về sau đối chiếu lại số liệu thì chắc chắn là vk thớt cm đc, vì đấy là p/á tốt nhất khi đtck, dưng thực chiến thì rất khó có thể đạt đc như vậy. Lúc đấy chính thớt chịu trách nhiệm về việc ko làm cho ktế gia đình khá hơn. Vậy giải "bài toán" này ntn? ;))

namson229

Xe điện
Giữ dc 700tr là may roi. Tưởng hết sạch và còn nợ thêm nữa í. Kiểu thua vay để gỡ

Lee1402

Xe đạp
các cụ nghĩ sao về dòng penny và thâu tóm doanh nghiệp về lâu về dài
khá là chậm thấy kết quả trước mắt

Joker Tiger

Xe tăng
Cụ đưa cho vợ đọc thớt này, vợ cụ sẽ hiểu thôi
Cảm ơn cụ tư vấn tâm huyết. Tài chính thì sau vụ này em nắm lại rồi. vợ lo chi tiêu gđ. Thiếu đâu bảo em. nhưng cái em lo sợ chính là vợ lại tiếp tục vay (có thể vay bank kiểu thấu chi) hoặc bạn bè cùng phòng chơi tiếp >> lỗ >> vỡ lở >> tan vỡ gđ
và thương các cháu. cả đời làm lụng tiết kiệm nuôi con ăn học. giờ mà bà biết tin con dâu làm mất 900tr chắc cả đời đau khổ tới lúc nhắm mắt

coolpix8700

Xe ngựa
các cụ nghĩ sao về dòng penny và thâu tóm doanh nghiệp về lâu về dài
khá là chậm thấy kết quả trước mắt
Em chẳng chơi cờ, bài, chứ đừng nói chứng.
Có thời bà xã đã bảo ra ngoài thị trường ngó xem, nhưng em gạt đi luôn ( (vào lúc mới bắt đầu, khoảng những năm 2000, vì thực tế hồi mới về cũng đã được mời làm phòng chứng của 1 ngân hàng).
Nhưng mua cổ phiếu thì tụi em đến bây giờ vẫn đang thực hiện.
Cái cty đang làm bây giờ thực tế là 1 TCT của NN, lúc CPH họ tách ra chỉ còn văn phòng và số rất ít XN trực thuộc. Tụi em nhảy vào mua. Mua xong thì chỉ được có 17%, vì từ ngoài nhảy vào. Nhưng cứ dần dần cho tới nắm được phần chi phối để mọi việc đều quyết định. Vụ vừa rồi (cách đây vài hôm) vừa mua xong phần của CĐ đứng thứ 2 thì gần như cty trở thành cty gia đình, chắc cũng nhờ cô vít mà giá rất phải chăng!

Chỉnh sửa cuối:

Thanhvuóng71

Xe điện
Vào TT đúng t6.2018 là sai rồi kiểu bị ăn chốt vào mặt và đền làng là bth, may là còn lại ít vốn cho ván sau :)) . Đàn bà hay ông đều thế và nó là trò chơi tâm lý, khát thì phải uống, uống đã rồi thì sẽ say..... kết thúc. Nếu là cháu sẽ nói như này: VỀ NẤU CƠM ĐỂ ANH ĐÁNH. Cụ thử đi, thấy cụ cũng là người thận trọng và ko tham nên có thể khác. 2 người sống trong "sới" sẽ hiểu nhau nhiều hơn đó. Giờ là lúc mò cua ở đáy rồi đó cụ ! :))
Một tư vấn đáng lưu ý. Em trùng máu cụ, hỏi vợ còn nợ nần khoản nào không? Cơ cấu lại đưa hết tiền đây để chồng chiến.

Chỉnh sửa cuối:

xe 18 bánh

Đi bộ
Một tư vấn đáng lưu ý. Em trùng máu cụ, hỏi vợ còn nợ nần khoản nào không? Cơ cấu lại đưa hết tiền đây để chồng chiến.
Mình dùng chiêu thôi nếu có chơi cũng vừa vừa để chủ yếu răn đe và cho vợ sống trong cảm giác mà mình đã nếm, để thức tỉnh bản năng thiên bẩm người phụ nữ là sau lưng và chăm lo cho gia đình đi tiền tuyến để đấy anh lo :)))
Mình dùng chiêu thôi nếu có chơi cũng vừa vừa để chủ yếu răn đe và cho vợ sống trong cảm giác mà mình đã nếm, để thức tỉnh bản năng thiên bẩm người phụ nữ là sau lưng và chăm lo cho gia đình đi tiền tuyến để đấy anh lo :))). Còn nếu trong quá trình cùng đánh mà hợp máu thì gọi là thuận vợ thuận chồng tát ao cá cũng thấy đáy :)))

leo86vn

Xe tăng
Em chẳng chơi cờ, bài, chứ đừng nói chứng.
Có thời bà xã đã bảo ra ngoài thị trường ngó xem, nhưng em gạt đi luôn ( (vào lúc mới bắt đầu, khoảng những năm 2000, vì thực tế hồi mới về cũng đã được mời làm phòng chứng của 1 ngân hàng).
Nhưng mua cổ phiếu thì tụi em đến bây giờ vẫn đang thực hiện.
Cái cty đang làm bây giờ thực tế là 1 TCT của NN, lúc CPH họ tách ra chỉ còn văn phòng và số rất ít XN trực thuộc. Tụi em nhảy vào mua. Mua xong thì chỉ được có 17%, vì từ ngoài nhảy vào. Nhưng cứ dần dần cho tới nắm được phần chi phối để mọi việc đều quyết định. Vụ vừa rồi (cách đây vài hôm) vừa mua xong phần của CĐ đứng thứ 2 thì gần như cty trở thành cty gia đình, chắc cũng nhờ cô vít mà giá rất phải chăng!
Vc cụ quá giỏi ạ!

coolpix8700

Xe ngựa
Vc cụ quá giỏi ạ!
Ngược lại bác ạh!
Nếu bị coi là giỏi thì chắc chắn tụi em không thể đạt được những cái gì đã có.
Khi xông vào mua họ đều bảo tụi em khùng, khi mua xong, không được bố trí vào các vị trí lãnh đạo thì đồng loạt các cán bộ cũ họp nhau lại và làm đơn xin nghỉ việc. May hồi đó còn có cái NĐ 141 hỗ trợ sắp xếp lại doanh nghiệp nên em bảo bà xã ký ngay. Từ hơn 3 trăm rưởi người giảm còn có hơn trăm. Rồi sau đó toàn mấy thứ tương tự,...
Mà tụi em cũng chẳng giả vờ ngớ ngẩn. Thực tế thì trước khi làm cái cty này cả em và bà xã chưa đứa nào leo được lên đến chức phó phòng (có khi cả tổ trưởng, nếu cái chức này cũng được tính)!

Chỉnh sửa cuối:

7years

Xe điện
Cụ chủ nhờ tư vấn 5 nội dung

Các cụ chả tư vấn lại xui bỏ vợ, rồi cặn vặn sao tiết kiệm nhiều thế, không cho con uống sữa à.

Em mà còn làm công chức, 2 vc đều trưởng phòng cấp sở, lương lậu đủ thứ có 18 củ thì cũng phải sống mà nhân viên lương thấp hơn em cũng phải sống chứ chết hết chắc. Em nói thế vì vợ em cùng tuổi, cùng làm đến giờ lương bao nhiêu em biết, mà 10 năm trước em cũng cùng cơ quan lên biết chắc luôn.

Sazi

Xe điện
Chào cccm,
Em năm nay 33 tuổi. Vợ 32 tuổi cùng quê. Cả 2 vc đều làm việc ở HN (e thu nhập 25tr/tháng, vợ làm giao dịch viên ngân hàng 10tr/tháng). Mỗi năm 2 vc tiết kiệm dc 200tr/năm. Thu nhập này em nghĩ là ở mức cơ bản để sổng ở HN. 2 vc cưới năm 2015, nhưng trước đó cả 2 đều đi làm từ 2012. KhuyqTổng số tiền tiết kiệm dc 1,6 tỷ định chờ 2022 vay thêm khoảng 500-700tr mua nhà tầm gần 3 tỷ (em thích nhà đất). Vì em sinh ra từ nhà nông nên rất tiết kiệm. Các thông tin khác:
- Con cái: có 1 cháu trai 5 tuổi, 1 cháu gái 1 tuổi.
- Bên nội nhà em làm nông cũng không khá giả gì. Ông bà nội năm nay đã 60 tuổi, chỉ mong em cố gắng mua nhà và ổn định trên HN. Bà nội lên HN trông cháu từ 2015 cho 2 vc đi làm. Hàng tháng e có gửi tiền cho ông nội chi tiêu cuộc sống (mỗi tháng ~2tr) và gửi tiền bà trông cháu 3tr/ tháng (đề phòng sau này 2 ông bà về già ko phải lúc nào cũng hỏi xin con cháu).
- Nhà ngoại thì 2 ông công viên chức cơ bản có lương hưu, nhưng sk yếu.

Chuyện có lẽ sẽ như e dự liệu, thoát cảnh ở trọ và mua nhà khi con trai vào lớp 1 thuận tiện cho con cái học hành.
Nhưng đời không biết đâu mà lần. Toàn bộ sổ tk em để đứng tên vợ (vì nhân viên bank cần chỉ tiêu huy động). Hàng tháng có lương e chuyển luôn cho vợ và chẳng mảy may nghĩ gì. Vợ cũng đưa cho em giữ 900tr sổ tiết kiệm (nhưng sổ tk đứng tên vợ). Em quên một cái là vợ làm bank, có thể làm lại sổ bất cứ lúc nào.
Chả hiểu vợ em đua đòi theo ace trong cơ quan chơi ck từ tháng 6.2018. E cũng biết vợ có chơi ck, nhưng không quan tâm kỹ và bảo vợ chỉ chơi cho biết, mấy chục triệu thì dc. Nhưng tới 6.2019 e phát hiện tiền tk đã mất gần 900tr vào ck. Cùng lúc tháng 6 2019, e còn biết vợ bị 1 đứa Forex lừa mất 60tr nữa. Em thực sự sốc nặng.
E tìm hiểu thì thấy vợ ban đầu chơi có lãi một ít, lòng tham nổi lên đưa tiền vào. Nhưng sau đó thua lỗ. Rồi khi thua lỗ thì sợ e biết xót tiền vì tiền tk là mồi hôi nước mắt của cả 2 vc. Nên tiếp tục đưa tiền vào chơi tiếp và thua lỗ liên tục. Đến khi em phát hiện ra thì không cứu vãn được nữa. Em cũng không muốn làm to chuyện vì nó cũng không hay ho gì. Các cụ 2 bên biết chuyện lại đau xót và suy nghĩ ảnh hưởng tới tuổi già. Nên 2 vc nói chuyện riêng. Vợ em thừa nhận sai lầm và xin em thêm 1 năm để dùng số tiền còn lại (700tr) chơi chứng khoán tiếp và kéo lại số tiền đã mất. Em dứt khoát rút toàn bộ số tiền còn lại về đứng tên em. Em thì đau xót nhưng vợ có vẻ không mảy may. Không khóc cũng chẳng quỵ lụy. Sau đó 2 vc thống nhất cày cuốc tiếp vì con cái và cuộc sống sau này. Nhưng có vẻ vợ vẫn ngựa quen đường cũ. Em phát hiện hình như vợ vay 100tr và tiếp tục chơi ck sau lưng nhưng chưa xác thực được.

Em đưa chuyện lên đây nhờ các cụ tư vấn:
1. Em chưa giải thích được tại sao chơi ck mà lại thua lỗ tới 900tr. trong khi tiền vốn là 1ty6. Em nghĩ chứng khoán có thua lỗ cũng chỉ mấy chục %. Chứng khoán giảm giá mình vẫn bán được. Sao con số có thể lên 900tr dc (e có nghe nói về ck cơ sở, phái sinh, margin... nhưng thú thực chưa giải thích được).
2. Em vẫn cay cú vì bị vợ lừa dối. Cho giữ 900tr sổ tiết kiệm, nhưng lại biến nó thành sổ rỗng (vì toàn bộ sổ em giữ là vô giá trị, vợ âm thầm rút tiền sau lưng). Và vợ em cảm giác cũng không quá ăn năn hối lối. Các cụ nhận xét gì về việc này.
3. Làm sao kiểm soát vợ còn chơi chứng khoán hay forex. Tài khoản chứng khoán vợ mở ở VNDirect. Em thấy vợ mở rất nhiều tài khoản thanh toán ở ngân hàng. chắc là để chuyển tiền sang chứng khoán cho dễ. Liệu em có cách nào kiểm tra được tình trạng vợ còn chơi chứng khoán nữa hay không. Còn vay nợ những đâu để chơi. Và sau cùng, làm sao để thuyết phục vợ từ bỏ chơi chứng khoán (theo em biết món này có tới 90% người chơi là thua lỗ). Em không muốn gia đình tan vỡ. Em cũng không ham hố giàu xổi kiểu ck này.
4. Với số tiền còn lại 700tr, nếu có tích góp lại để được 2 tỷ thì phải mất tới 5 năm nữa. Các cụ cho lời khuyên sử dụng số tiền đó hiệu quả. Tiếp tục gửi tiết kiệm, sau đó vay thêm chờ mua nhà (phải mất 5 năm nữa). Hay đầu tư vào mảnh đất nào đó ở vùng ven HN kiếm lời và bán mua nhà sau. Vì số tiền đó chưa thể mua được nhà trên 2 tỷ ngay được.
5. Em thấy mình sai lầm khi quá tin tưởng trao hết tiền cho vợ. Cảm giác gần đến đích nhưng lại bị đâm sau lưng, rồi kéo tụt xuống làm em nhiều khi rất khó chịu.
Em biết mình quá ngu muội thì trao hết việc quản lý tiền bạc cho vợ. Các cụ có thêm lời khuyên nào để có thể quản lý tài chính của vợ-chồng hiệu quả nhất. Giả sử trường hợp xấu nhất là chia tay (em thực sự không muốn nó xảy ra, nhưng em học được phải có phòng bị sau vụ vợ lừa dối chơi ck sau lưng).

Em viết hơi dài chút nhưng đó là toàn bộ tâm can của em. Mong cccm có kinh nghiệm tư vấn giúp em 5 điều trên.
Em cảm ơn cccm nhiều !!!
Mỗi người đều có quyền chọn, nếu mình không chọn người khác sẽ chọn mất. Tôi quan điểm
1. Cuộc sống việc dễ nên làm trước.
2. Đời người việc quan trọng nên làm trước.
Vì thế
1. Xác định quản lý vợ, quản lý tiền là sai. Khi cậu cầm 6-700 triệu lại tính đầu tư, đầu tư lại được và mất.
2. Muốn vợ bỏ chơi chứng tốt nhất là tiêu hết tiền đi, vay thêm ít nữa tiêu rồi hai vợ chồng cày trả nợ.
Cậu là người trụ cột gia đình, tư duy nông dân thích sự an toàn, không dám mạo hiểm. Người thích an toàn chính là người sợ rủi ro nhất. Việc lớn trong đời người bạn chọn việc dễ (tiết kiệm). Trong cuộc sống hiện tại đáng lẽ chon việc dễ, cậu lại chọn việc khó (Quản lý tiền, vợ). Khi lựa chọn sai bạn sẽ bị bế tắc và không thoát ra được. Cậu trả lời được câu hỏi này vợ bạn sẽ bỏ chứng khoán "Tại sao có 700 tr mà không mua nhà?"

7years

Xe điện
Cái chơi chứng

Khó giữ tiền lắm. Khi được nên mua gì đó, ô tô đồng hồ, nhà cửa thậm chí mua cái hđ bảo hiểm cũng được. Vì sao? Vì khi đánh 100 lên 1 tỷ được. Khi đã đánh 1 tỷ quay về đánh 100 bố ai chịu được thế là cứ phải đánh càng ngày càng to.

Trường hợp vc cụ chủ là mua căn hộ nên phấn đấu hơi khó. Chưa đuoc 2 tỷ như mong muốn đã tèo. Khuyên cụ còn 7 hay 900 gì đó làm.mảnh đất xa xa vứt đó, làm chỗ cất tiền. Không lo vợ phá, mà có phá thì phá lương tháng thôi.

Còm chuyên nghiệp đánh chứng lại khác...

nguoibatdau

Xe tăng
Ông chủ thớt vào xin ý kiến thì toàn mấy bố vào nâng bi năng lực tài chính của mình, rồi vặn vẹo chủ thớt sao tiêu ít vậy, đưa ra cả chi tiêu của gia đình mình làm thước đo. Đúng là hài, 28 pages rồi mà méo có cái tư vấn nào ra hồn.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Lộn cầu ko ? :)), hết mái hết căng, choè giống mi ko có cái chỉ căng 1 tháng là cùng
Ko lộn tẹo nào, con này e biết của cu e đầu phố, Trc gạ nó ko bán, nó đi nhật hơn năm ông già ko chăm dc thì bán cho e. Hình thức hơi cá xấu tí. Cám 12k/1 túi, ko bao H cho sang lồng tắm luôn:)