[Funland] Vợ em bỏ Ngân hàng !

honda acura

Xe điện
Trước em tán 1 em ngân hàng mà 2 thằng mới đi chơi đc 2 lần vì lúc nào e nó cũng bận. Chán quá em bỏ luôn. Nghề này nghe sang chảnh nhưng căng thẳng, về muộn, ai k hiểu khó thôg cảm
chết... hai thằng vác kiếm đi chơi à....

Linh_Chi

Xe buýt
Công nhận làm ngân hàng bây giờ vất vả thật. Nhưng 1 số vị trí vẫn còn béo bở lắm. Có dây vững thì chuyên buôn tiền kiếm cũng khá. Còn làm chân chính thì mệt mà lương lại thấp. Áp lực kinh khủng.
Bà chụy em chuyên mảng TPCP ngân hàng bé bé, năm ngoái kiếm cũng tầm hơn chục củ to, năm ngoái 2 vợ chồng bà ý vào cầu làm được mảnh đất trên Hồ tây xây villa cho tây thuê với cả 1 cái rs nho nhỏ trên 3 vì đời đúng chả biết đâu mà lần =((

paybackvcb

Xe điện
Chúc mừng gia đình cụ nói chung và vợ cụ nói riêng. Thoát khỏi sự nghiệp công nhân ngân hàng là 1 hạnh phúc mà ít người dám quyết tâm làm.

Đại dương

Xe tải
mảng tín dụng thì chả lắm tiền, mà mấy chân ngon đấy toàn cocc cả, chứ năng lực vào chỉ làm giao dịch viên với mấy chân lìu tìu thì cũng đói, không chạy đc chỉ tiêu thì còn mệt nữa. Đấy là ngân hàng nhà nước, ngân hàng tư nhân nhỏ hơn thì còn mệt hơn rất nhiều bác ạ.
Mình khuyên chân thành các cụ, làm mảng gì cũng chuyên tâm chứ đừng nhìn và nghĩ là làm mảng tín dụng lắm tiền lắm lộc, nhìn vào đó thì chuẩn bị nhờ người đưa cơm dần đi, thật đấy.

tuananh_tlu

Xe tải
Sau nhiều lần khuyên nhủ của e vợ e đã quyết định bỏ việc Ngân hàng, lương nhân viên thì bèo nhèo sau thuế cả tháng éo nổi 10 tr không đủ tiền phấn son (đấy là còn làm Big 4 đấy nhá).
Bọn Ngân hàng có kiểu sống dặt dẹo bằng đồng lương chết đói được vài tháng thì được thưởng 1 lần (kiểu bơm oxy) nên các banker cứ khổ sở mãi vs cái bẫy thu nhập trung bình, khoe nhà khoe xe nhưng đa phần vay nợ ngập mặt vì được lãi suất cán bộ.
Vợ e bảo nhân viên cả chục năm ở đây cũng chỉ 10 tr/ tháng, thưởng thì bập bõm theo doanh số, tính ra cũng đ éo đc mấy vì đói quá toàn tiêu thẻ hoặc vay tín chấp dùng trước, thưởng về khéo vẫn âm => e bảo thế bỏ mie đi còn làm làm gì, con cái thì chả được mẹ chăm sóc 7-8h tối mới vác mặt về.
Em khuyên nhủ, éo phải cocc chỉ cần chỗ để phấn son khoe đồ hiệu thì đừng làm NH, chứ cày bục mặt nhận lại đồng lương bèo nhèo so với thời gian bị bóc lột, rồi họp hành chỉ tiêu mặt mũi bí xị, về nhà con chả biết mặt mẹ thì nghỉ đi mà sống cho ra hồn con người.
Tuần trước vợ nó tâm sự với e là làm NH giờ nguy hiểm quá, toàn khách tiền tỉ mà chỉ vì chạy chỉ tiêu phải cho người ta nợ chữ ký để giải ngân hớt tay trên thằng khác (mà giờ ông NH nào cũng có trò cho làm cho khách trước nợ chữ ký, sai quy trình để đạt được doanh số), e hỏi thế làm như thế nhiều không thì kêu phải đến 50% => em cáu chửi loạn lên bắt viết đơn nghỉ, đ éo ai chỉ có chục triệu/ tháng mà chịu rủi ro đến cả chục cả trăm tỷ như thế.
Hôm nay, vợ em chính thức ở nhà chủ yếu trông con với đưa đón con & khởi nghiệp nho nhỏ vui là chính, cả nhà vui như Tết, vui nhất là nhà em nó đã thành một gia đình đúng nghĩa.
Cụ nào có vợ làm NH thì cố mà khuyên nhủ đi mà kiếm tìm hạnh phúc như em nhé.
Vợ cụ nghỉ thì giờ làm gì rồi, để về em khuyên vk em :)

sadlife

Xe tải
Nói chung là làm bank tùy từng đối tượng cụ thể mới phù hợp, cháu cũng hội sở cũng big 4. Lương đủ đổ xăng xe cafe vớ vẩn cho mình cháu, còn vợ và 1 cu con là phải sống bằng tiền kiếm ngoài, vợ cháu thì cổ phần lương tương đương cũng chỉ đủ son phấn với tiền gửi thằng cu 5tr/tháng. Vẫn đang sống ăn bám cả nội cả ngoại ;))

Chỉnh sửa cuối:

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Rất nhiều thớt về ngân hàng rồi và thớt nào cũng nóng rãy cả, chứng tỏ nghề buôn tiền cũng vẫn được xã hội quan tâm đấy chứ nhể :D . Em hóng các cụ luận chuyện tiếp.Đọc và ngẫm thấy hay và chí lí phết :D
Đây rồi, bắt đc một công nhân xịn của bank đây rồi, cụ thớt inbox riêng cho banker này mà xin kinh nghiệm nhá kakaka =)) :P :-*

lolotica

Xe điện
vợ em hội sở big 4, làm hơn chục năm cũng phải nghỉ ra ngoài làm. Big 4 nhìn chung chỉ cấp trưởng phó phòng trở lên lương và thu nhập mới cao khác biệt hẳn nhé, còn không thì chỉ đủ ăn.

G.m.X

Xe tải
Cụ cho e xin số để e đến học với! Mới vào 2 năm mà thu nhập 30 củ/ tháng! E 10 năm mới đc 2/3 số đấy!
Thưởng cuối năm đc tầm 60 củ cụ ạ
Làm tín dụng ăn theo doanh số thì có gì mà cụ ngạc nhiên

Tenerife8x

Xe buýt
Sau nhiều lần khuyên nhủ của e vợ e đã quyết định bỏ việc Ngân hàng, lương nhân viên thì bèo nhèo sau thuế cả tháng éo nổi 10 tr không đủ tiền phấn son (đấy là còn làm Big 4 đấy nhá).
Bọn Ngân hàng có kiểu sống dặt dẹo bằng đồng lương chết đói được vài tháng thì được thưởng 1 lần (kiểu bơm oxy) nên các banker cứ khổ sở mãi vs cái bẫy thu nhập trung bình, khoe nhà khoe xe nhưng đa phần vay nợ ngập mặt vì được lãi suất cán bộ.
Vợ e bảo nhân viên cả chục năm ở đây cũng chỉ 10 tr/ tháng, thưởng thì bập bõm theo doanh số, tính ra cũng đ éo đc mấy vì đói quá toàn tiêu thẻ hoặc vay tín chấp dùng trước, thưởng về khéo vẫn âm => e bảo thế bỏ mie đi còn làm làm gì, con cái thì chả được mẹ chăm sóc 7-8h tối mới vác mặt về.
Em khuyên nhủ, éo phải cocc chỉ cần chỗ để phấn son khoe đồ hiệu thì đừng làm NH, chứ cày bục mặt nhận lại đồng lương bèo nhèo so với thời gian bị bóc lột, rồi họp hành chỉ tiêu mặt mũi bí xị, về nhà con chả biết mặt mẹ thì nghỉ đi mà sống cho ra hồn con người.
Tuần trước vợ nó tâm sự với e là làm NH giờ nguy hiểm quá, toàn khách tiền tỉ mà chỉ vì chạy chỉ tiêu phải cho người ta nợ chữ ký để giải ngân hớt tay trên thằng khác (mà giờ ông NH nào cũng có trò cho làm cho khách trước nợ chữ ký, sai quy trình để đạt được doanh số), e hỏi thế làm như thế nhiều không thì kêu phải đến 50% => em cáu chửi loạn lên bắt viết đơn nghỉ, đ éo ai chỉ có chục triệu/ tháng mà chịu rủi ro đến cả chục cả trăm tỷ như thế.
Hôm nay, vợ em chính thức ở nhà chủ yếu trông con với đưa đón con & khởi nghiệp nho nhỏ vui là chính, cả nhà vui như Tết, vui nhất là nhà em nó đã thành một gia đình đúng nghĩa.
Cụ nào có vợ làm NH thì cố mà khuyên nhủ đi mà kiếm tìm hạnh phúc như em nhé.
Sao nhân viên làm chục năm mà lương vẫn 10tr vậy cụ, NH nào mà thấp thế, với cả 10 năm thì cũng phải lãnh đạo phòng rồi chứ?
Nhiều bạn e là LDP của NH tư nhân, lương gần 4 xịch mà cũng đang sờ tát ắp để tiến tới nghỉ NH

Chỉnh sửa cuối:

Tenerife8x

Xe buýt
Hehe. Cấp cao hơn, lương cao hơn vợ chủ thớt vẫn nghỉ. Cụ đừng đánh giá quá cao bank, phần lớn người ở bank là làm dịch vụ mà thôi.
Bên e trưởng phó phòng Hội sở chính lương trăm triệu/tháng vẫn nghỉ bình thường

G.m.X

Xe tải
Cụ nên đọc hết các cmt trước khi qoute, bác chủ đã nói đó là lương, còn thu nhập bình quân tầm 3x, nhưng bác ấy như thế là không đáng với rủi ro và vất vả.
Big4 mà lương chán quá cụ nhỉ , đứa e e làm ngân hàng ko phải big4 mà kí hợp đồng lúc mới ra trường đã chục củ rồi

Tenerife8x

Xe buýt
Ai cũng như cụ thì NH ai làm nữa, nhà em thì chỉ có mấy đứa em họ làm. Em thấy cả hai vc nó làm NH mà thấy ấm đó chứ, mua oto, chung cư, ăn tiêu thoải mái mà. Chỉ có thời gian là hơi bí, may có bà nội giúp thôi
2VC làm NH thì lúc nào cũng có khoản vay thấu chi tầm 1 tỷ để tiêu, ko thoải mái sao được cụ!

lhduong2002

Xe tăng

nguoibatdau

Xe tăng
Big4 mà lương chán quá cụ nhỉ , đứa e e làm ngân hàng ko phải big4 mà kí hợp đồng lúc mới ra trường đã chục củ rồi
Thường bên big4 lương ký hợp đồng bèo lắm, tránh đóng bhxh mà cụ ;)), max của nhân viên hơn 10 triệu, cấp lãnh đạo phòng 20...nhưng thưởng ngập mồm.

Tenerife8x

Xe buýt
Cái này em ko hiểu, thế là cứ tiêu trước trả sau hả cụ
Vâng, cấp cho 1 hạn mức vay vài trăm tùy cấp bậc, xong cứ rút tiêu trước, hàng tháng/quý có lương
thưởng lại trả vào, sau cần lại rút.
Tóm lại đa phần công nhân NH đều là con nợ của chính NH đó