[Funland] Vợ em bỏ Ngân hàng !

Sau nhiều lần khuyên nhủ của e vợ e đã quyết định bỏ việc Ngân hàng, lương nhân viên thì bèo nhèo sau thuế cả tháng éo nổi 10 tr không đủ tiền phấn son (đấy là còn làm Big 4 đấy nhá).
Bọn Ngân hàng có kiểu sống dặt dẹo bằng đồng lương chết đói được vài tháng thì được thưởng 1 lần (kiểu bơm oxy) nên các banker cứ khổ sở mãi vs cái bẫy thu nhập trung bình, khoe nhà khoe xe nhưng đa phần vay nợ ngập mặt vì được lãi suất cán bộ.
Vợ e bảo nhân viên cả chục năm ở đây cũng chỉ 10 tr/ tháng, thưởng thì bập bõm theo doanh số, tính ra cũng đ éo đc mấy vì đói quá toàn tiêu thẻ hoặc vay tín chấp dùng trước, thưởng về khéo vẫn âm => e bảo thế bỏ mie đi còn làm làm gì, con cái thì chả được mẹ chăm sóc 7-8h tối mới vác mặt về.
Em khuyên nhủ, éo phải cocc chỉ cần chỗ để phấn son khoe đồ hiệu thì đừng làm NH, chứ cày bục mặt nhận lại đồng lương bèo nhèo so với thời gian bị bóc lột, rồi họp hành chỉ tiêu mặt mũi bí xị, về nhà con chả biết mặt mẹ thì nghỉ đi mà sống cho ra hồn con người.
Tuần trước vợ nó tâm sự với e là làm NH giờ nguy hiểm quá, toàn khách tiền tỉ mà chỉ vì chạy chỉ tiêu phải cho người ta nợ chữ ký để giải ngân hớt tay trên thằng khác (mà giờ ông NH nào cũng có trò cho làm cho khách trước nợ chữ ký, sai quy trình để đạt được doanh số), e hỏi thế làm như thế nhiều không thì kêu phải đến 50% => em cáu chửi loạn lên bắt viết đơn nghỉ, đ éo ai chỉ có chục triệu/ tháng mà chịu rủi ro đến cả chục cả trăm tỷ như thế.
Hôm nay, vợ em chính thức ở nhà chủ yếu trông con với đưa đón con & khởi nghiệp nho nhỏ vui là chính, cả nhà vui như Tết, vui nhất là nhà em nó đã thành một gia đình đúng nghĩa.
Cụ nào có vợ làm NH thì cố mà khuyên nhủ đi mà kiếm tìm hạnh phúc như em nhé.
Cụ nói mà e thấy cũng hoang mang lắm ạh vì vk e ko làm ngân hàng nhưng cv time cũng nhiều mà lương cũng chẳng đc bao nhiêu

Tieu Phong

Xe tải
E thấy có mấy cụ NH cấp cao. đến tuổi hưu rồi vẫn đc NH bố trí lại làm để giải quyết công nợ.

nguoibatdau

Xe tăng
Em không làm NH nên ko hiểu lắm, nhưng cô Bạn tuần rồi vừa nói cơ quan NH của Cô ấy, con cháu cán bộ, nhân viên, thi nhau chạy mất năm bảy trăm vào làm (lương chỉ dưới 10 tr/th) mà vẫn còn xếp hàng dài chưa đến lượt đấy Cụ.
Em nghe giống agribank hay bidv lắm.

alibaba40bandit

[Tịch thu bằng lái]
Gái ngân hàng rất năng động trẻ trung nhé.

E có ông bạn khoe ăn được mấy e ngân hàng rõ ngon. Toàn e có gia đình 1-2 con cả rồi. tuổi ngoài 30. Nhìn mặc đồng phục ngân hàng thì các a rớt dãi hết.
Mấy e đó ko phải ai cũng ăn được, phải có cả ngoại hình và tiền nữa( dù nhiều khi chả mất đồng nào ). Nói chung cũng là nhu cầu mở mang tầm mắt của chị e thôi. Va trạm nhiều ko tránh được. Bác nào có Vk làm ngân hàng chú ý tí, đặc biệt vk lại cao ráo, dáng ngon ngon tí thì khả năng sừng trên đầu rất cao.
Làm ngân hàng toàn bạn nữ có trình độ học vấn nhất định, chẳng lẽ lại như bạn cụ khoe, như thế thì suy đồi quá, ngân hàng thành ra ...hết à

Ba_gia_ham_vui

Xe tăng
lương vk cụ thấp thế, e nghe toàn 15tr, cuối năm thương hàng 100
Đấy là cụ chỉ nghe, còn đã đc mục sở thị đâu. Em đang làm bank, em xác nhận làm bank bây giờ chỉ nghèo thế thôi :(

Ba_gia_ham_vui

Xe tăng
em đi vay tiền toàn ngưỡng mộ mấy em bank, váy ngắn son phấn xinh đẹp ngời ngời, da trắng, tay rảnh thì cầm đt bèo lắm là xsmax, nhìn rất sành điệu xì múc, nói chung là thích có vợ làm ngân hàng ăn trắng mặt trơn, mà hỏng biết thực tình thế nào, nghe báo nào kể thêm.
Là vì các em lấy chồng giàu, có người nuôi :)

mebyn

Xe máy
làm ngân hàng em chưa thấy ai kêu ít tiền. Chỉ có cái là làm nhiều căng thẳng áp lực thoi

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Oai phong thoii. Trong cũng Bt thoii, e có bà chị bidv tối ngày luôn. Ngày nào cũng 8h tối mới về. Bơ phờ mệt mỏi, hỏi lương 12tr.

Ba_gia_ham_vui

Xe tăng
làm ngân hàng em chưa thấy ai kêu ít tiền. Chỉ có cái là làm nhiều căng thẳng áp lực thoi
Chỉ có nhân viên trong ngành và người nhà là kêu thui, còn người ngoài ai cũng nghĩ ngon.

Civic TN

Xe lăn
Oai phong thoii. Trong cũng Bt thoii, e có bà chị bidv tối ngày luôn. Ngày nào cũng 8h tối mới về. Bơ phờ mệt mỏi, hỏi lương 12tr.
Nếu CN đấy ko phải là CN yếu kém thì e tin chắc bà chị a nói điêu (đừng nói e là bà ấy làm tạp vụ, văn thư, thủ quỹ nhá)

Làm NH mà ko phải sale thì cũng ok các cụ ạ, làm sale thì áp lực lắm và thu nhập cũng chỉ xứng đáng với công sức bỏ ra thôi chứ chẳng có cái gì việc nhàn lương cao đâu ạ. Nhưng nhiều ng cố bám víu vì nghỉ thì biết làm ngành gì khác ???? lại sang NH khác ư ??? trừ phi có tiền ở nhà khởi nghiệp hoặc chồng nuôi, còn ko thì khó ra khỏi ngành lắm :D ngành đặc thù ngành nào chả thế ???

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Nếu CN đấy ko phải là CN yếu kém thì e tin chắc bà chị a nói điêu (đừng nói e là bà ấy làm tạp vụ, văn thư, thủ quỹ nhá)
Cái bộ phận delll j mà cuối ngày phải đếm tiền í. Chịu luôn.

Civic TN

Xe lăn
Cái bộ phận delll j mà cuối ngày phải đếm tiền í. Chịu luôn.
Thế thủ quỹ roài, lương thế cũng phù hợp.
E thấy nhiều cụ chê, nhưng vẫn có nhiều người thích lắm =))

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Thế thủ quỹ roài, lương thế cũng phù hợp.
E thấy nhiều cụ chê, nhưng vẫn có nhiều người thích lắm =))
Ag đúng rồi. Nhưng đi sớm về muộn chú mày ah. Gái bưu điện, nh, điện lực xưa là sang chảnh lắm. H bình thường rồi:)

Civic TN

Xe lăn