[Funland] Vợ em bỏ Ngân hàng !

Tenerife8x

Xe buýt
Quy hoạch ngành bank có vấn đề, đó là theo suy nghĩ của e ạ.
E thấy các ngân hàng đua nhau mở phòng giao dịch ở các thành phố lớn, chỗ nào cũng thấy NH. Chắc là do tâm lí vớt càng nhiều càng tốt và người dân bước 1 chân khỏi nhà là có chú phục vụ. Cái này làm tăng quá nhiều chi phí cho NH mà người dân thì lười vận động và túm lại là chả đi đến đâu.
E nghĩ rất cần 1 tầm vóc quy hoạch hoạt động của các NH trong lĩnh vực bán lẻ. Cứ thế này lương vợ cụ chủ dc thế là may và đào tạo ra một cháu NH chỉ để thao tác vài quy trình mặc định (học 1 tuần chắc xong với các cháu hết cấp 3) thì quả là lãng phí.
Các cháu làm tín dụng thì gào lên vì chỉ tiêu; gào nữa vẫn thế vì bị khống chế bởi ông chủ với các điều kiện. Các cháu nôn nóng muốn có tiền chi trả cho gia đình thì phải dùng chiêu; chiêu vỡ thì cháu đi và NH cũng mệt.
Và í cháu là các cụ k làm thì thôi, làm thì đến nơi đến chốn k thì để bọn cháu tự sinh tự diệt
Quy hoạch e nghĩ ko sai đâu ạ, chỉ là khâu cấp phép ko đảm bảo quy hoạch thôi ợ. Như tuyến đường Tố Hữu tắc e cho ko phải do quy hoạch mà do vấn đề cấp phép xây cao tầng dọc 2 bên đường.

Tenerife8x

Xe buýt
Tóm lại các cu đưa ra mức lương chuẩn để em còn biết mà cua các em ngân hàng. Big four bao nhiêu và cổ phần bao nhiêu?
Còn tùy tình hình làm ăn của từng Chi nhánh cụ ợ. CN tốt lương thưởng gấp đôi CN kém là chuyện bthg

Tieu Phong

Xe tải
Nghỉ được là tốt rồi cụ chủ, làm lâu lại xin nghỉ khg đc mà phải sang phòng thu hồi công nợ thì nhọc.

Tenerife8x

Xe buýt
Nói đúng hơn là bọn bảo hiểm lk với ngân hàng lợi dụng nhân lực của NH để bán bảo hiểm, BH chi cho các sếp lớn, còn nhân viên NH è cổ ra bán BH cho tụi nó, BH là bọn tầm gửi
Sếp lớn hay nhân viên đều có hoa hồng hết cụ ạ, chỉ là tỷ lệ nó khác nhau. Cụ gọi là tầm gửi cũng đúng, e gọi là bán kèm

Tenerife8x

Xe buýt
Làm vị trí gì, trách nhiệm và quyền hạn ra sao hả cụ?

- Thí dụ giám đốc chi nhánh thì thu nhập như thế là bthg, đằng sau còn nhiều khoản nữa.
- Hay là Trưởng phòng tín dụng có quyền QĐ duyệt hồ sơ và hạn mức cao....

Chứ nếu làm lâu nhưng chỉ thuộc dạng Nhân viên - chỉ đâu đánh đấy - thì không có cỡ 50-70tr đâu.
E đoán chắc tầm phó của các phòng Kinh doanh. Ở Cát Linh là CN Hà Nội_CN lớn

Thu nhập vậy thôi chứ đòi cắn thêm của dân đen như thời độc quyền ấy ah

provtc

Xe container
Sếp lớn hay nhân viên đều có hoa hồng hết cụ ạ, chỉ là tỷ lệ nó khác nhau. Cụ gọi là tầm gửi cũng đúng, e gọi là bán kèm
Cụ không hiểu rồi, hoa hồng theo kiểu bán đc cái nào ăn cái đó thì em không nói, nhưng méo hiểu ông BH làm việc với sếp lớn kiểu gì lại áp luôn được cả cái chỉ tiêu bán BH cho nhân viên NH, mà thời buổi chuyên đi bán BH còn vỡ alo huống gì các cháu NH vừa làm nghiệp vụ NH vừa è cổ ra bán BH cho tụi nó sao cho đủ chỉ tiêu, huy động cả người nhà mua bảo hiểm thân thể.v.v. không đủ chỉ tiêu thì lương B lương C, 3 cái hoa hồng BH sao bù đắp nổi, giờ 100% nhân viên NH đang chửi thầm bọn BH tầm gửi

HINCUTIN

Xe tải
bảo vợ xem lại cách chi tiêu, đừng phấn son khoe đồ hiệu nữa

Gần nhà em có con bé làm ngân hàng 6-7 giờ tối mới về, mẹ chồng cứ nghĩ là đi chơi.
E thấy chị ck e chả làm NH , làm bộ phận đào tạo gì đó ở 1 cơ sở thẩm mỹ, cũng toàn 7-8h mới về.

tragopxemay

Đi bộ
Đọc bài của cụ e cười rung cả ghế . Bạn thân em cũng mới nghỉ làm , giờ kte khó khăn thất nghiệp nhiều. E làm lương cũng chả đên 10tr mà k ai nuôi nên vẫn fai đi lam Cụ ạ :((

SanHoBien

Xe container
Vợ cụ làm ngân hàng là tốt rồi, e còn phải đi bưng bát đĩa cho người ta đây nè :P

moongket

Xe điện
Quy hoạch e nghĩ ko sai đâu ạ, chỉ là khâu cấp phép ko đảm bảo quy hoạch thôi ợ. Như tuyến đường Tố Hữu tắc e cho ko phải do quy hoạch mà do vấn đề cấp phép xây cao tầng dọc 2 bên đường.
Cấp phép theo qh mà cụ
Sao cấp phép lung tung đựoc đi tù ngay

hoviethung

Xe lăn
NH giờ áp chỉ tiêu cho cả các em giao dịch viên ngồi quầy. Có mấy đồng gửi tk chưa kịp giải ngân mà suốt ngày phải nghe đt các em gạ gẵm bảo hiểm. Hóa ra NH còn liên kết với cả BH để chăn gà :)) em cứ trêu bảo ngồi xổm trên đống tiền thì các em mếu máo bẩu đói lắm anh ạ, ko đủ chỉ tiêu thì lương chỉ đủ xăng xe và ăn trưa. Nghĩa cũng cám cảnh..
Con gái mình làm giao dịch viên trong ngân hàng cũng đang trong tình trạng như vậy, lương 5-6 T mà có khi hơn 8 h tối mới về

hoviethung

Xe lăn
Cụ không hiểu rồi, hoa hồng theo kiểu bán đc cái nào ăn cái đó thì em không nói, nhưng méo hiểu ông BH làm việc với sếp lớn kiểu gì lại áp luôn được cả cái chỉ tiêu bán BH cho nhân viên NH, mà thời buổi chuyên đi bán BH còn vỡ alo huống gì các cháu NH vừa làm nghiệp vụ NH vừa è cổ ra bán BH cho tụi nó sao cho đủ chỉ tiêu, huy động cả người nhà mua bảo hiểm thân thể.v.v. không đủ chỉ tiêu thì lương B lương C, 3 cái hoa hồng BH sao bù đắp nổi, giờ 100% nhân viên NH đang chửi thầm bọn BH tầm gửi
Bảo hiểm bán cho cá nhân khó quá nên dùng NH để ép nhân viên đây mà. Mình đâm ghét bảo hiểm?

atkvn

Xe tải
Với điều kiện của cụ chủ thì cụ quyết cho vợ nghỉ cũng là hợp lý. Nhưng cụ “miệt thị” ngành NH thì có gì đó sai sai. Vì một cách công bằng mà nói, NH cũng là một trong số ít ngành mà thu nhập khá tuơng xứng với công sức bỏ ra, làm nhiều chỉ tiêu nhiều áp lực cao thì thu nhập cao, chứ hiếm thấy kiểu làm ít mà hít nhiều được. Tuy vậy, mặt trái của nghề này, nhất là với phụ nữ, như cccm đã liệt kê ra thì để “chấp nhận” hẳn ko dễ dàng gì. Em có lần nhậu giao lưu với team NH sau khi ký xong cái hợp đồng tín dụng của Cty, GĐ chi nhánh và trưởng PGD là nam, còn đâu TP tín dụng và một số bạn khác toàn là nữ tuổi từ 2x đến 4x. Trong cuộc nhậu em đã từ bất ngờ này sang bất ngờ khác, từ tửu lượng đến cách uống của các bạn nữ ấy làm em choáng luôn. Lúc đầu thấy chị em uống nhiệt tình, xa luân chiến một cách nhịp nhàng thấy cũng vui vui. Nhưng đến đoạn thấy 1 số bạn đã có vẻ đuối mà sếp bên đó vẫn giới thiệu đi chúc, thấy các bạn í vẫn auto uống mà chột dạ, cảm thấy “thương” cho các bạn í và người yêu - chồng con của họ. Trước đó em cũng nghe nhiều về mặt trái của nghề NH nhất là tín dụng, nhưng chứng kiến thực tế thấy cũng nản thay. Đến khi tan cuộc ra về (ko có chuơng trình 2-3 gì cả nhé), nhìn thấy chị chị em em vào bãi dắt xe máy ra về, trong khi GĐ thì đã có ô tô đón, mấy ae bên em mới bảo chị em gửi xe máy lại, bên mình có dịch vụ trọn gói của taxi Mai linh sẽ đưa các bạn về. Lúc đó lại thấy “thương họ” lần thứ 2.

nvh_hn

Xe container
Bảo hiểm bán cho cá nhân khó quá nên dùng NH để ép nhân viên đây mà. Mình đâm ghét bảo hiểm?
Các cụ không hiểu rồi. Ngoài 1 số sản phẩm bắt buộc mua bảo hiểm (ví dụ vay xe, vay nhà...) thì hiện nay 1 số ngân hàng có công ty bảo hiểm riêng or liên kết (cổ phần) bảo hiểm; vì vậy việc tận dụng mạng lưới, nhân viên là điều đương nhiên.

nguoiphiaxa

Xe hơi
Trong trường hợp cụ chủ thì e thấy cụ giải quyết hợp lý