[Funland] Vợ em bỏ Ngân hàng !

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
Các em NH long lanh như này mà sao cụ chủ lại bảo gấu nghri việc nhỉ?

hungboy

Xe buýt
không tới mức đó đâu, ko đạt doanh số, ko đạt Kpi thì ko có tiền thưởng và lương thôi, chứ ko đuổi
bidv vừa rồi hạ lương, em mất hơn 30% lương,mà giờ nhân viên B nhảy việc hơi bị kinh, đầu vào đòi toàn bằng xs, lương chưa đến 10tr thì ai vào
Chắc thay máu do đổi sếp nên ép chung, ông nào ko chịu được thì đi, 1 thời gian lại trở về bt thôi

dapmocuoctinh

Xe buýt
Website
ennho.net
Cụ làm em thấy sờ sợ :)) em thì đc cái là uống 1 cốc bia hay ly rượu thôi là mặt mũi đỏ tưng bừng rồi, có ép em cũng ko uống đc nên khỏi ép. Em cũng từng đi tiếp khách với sếp, nhưng thường sếp + 2 nv thôi chứ huy động nhiều người đi như cụ nói thì chưa từng.
Tính em khá bướng, có lần sk ko đc tốt nhưng nể kh em vẫn đi ăn cùng. Nhưng vào bàn em uống coca, mn uống bia, mời thế nào em cũng quyết ko uống. Lúc đi cafe, ông kh cứ nói em rất giống 1 ng bạn của ông ý, từ ngoại hình đến tính cách, em là ng cá tính mạnh (đến bây giờ em cũng chưa hiểu cá tính mạnh là gì :)) )
Đầu năm giao kpis, sếp còn giao thêm cho em chỉ tiêu cho em năm nay lấy chồng :)) (tuy em trẻ nhất phòng), trong khi mấy chị lớn hơn em còn chưa lấy chồng :)) cơ mà sếp em ko mát tay lắm :))
Em tưởng mợ sn 80 như trên nick chứ?

Hự.

Xe điện
Cụ làm em thấy sờ sợ :)) em thì đc cái là uống 1 cốc bia hay ly rượu thôi là mặt mũi đỏ tưng bừng rồi, có ép em cũng ko uống đc nên khỏi ép. Em cũng từng đi tiếp khách với sếp, nhưng thường sếp + 2 nv thôi chứ huy động nhiều người đi như cụ nói thì chưa từng.
Tính em khá bướng, có lần sk ko đc tốt nhưng nể kh em vẫn đi ăn cùng. Nhưng vào bàn em uống coca, mn uống bia, mời thế nào em cũng quyết ko uống. Lúc đi cafe, ông kh cứ nói em rất giống 1 ng bạn của ông ý, từ ngoại hình đến tính cách, em là ng cá tính mạnh (đến bây giờ em cũng chưa hiểu cá tính mạnh là gì :)) )
Đầu năm giao kpis, sếp còn giao thêm cho em chỉ tiêu cho em năm nay lấy chồng :)) (tuy em trẻ nhất phòng), trong khi mấy chị lớn hơn em còn chưa lấy chồng :)) cơ mà sếp em ko mát tay lắm :))
Mợ có vẻ thích thú với cá tính "bướng" của mợ. Thực ra đi nhậu công việc, các sếp NH cũng oải lắm, cứ phải cười cợt, cụng ly hoạt náo vậy thôi, chứ nhậu liên tục nản lắm, chỉ muốn về nhà chan bát cơm canh rồi thả người ra sofa nghỉ ngơi. Em mà là mợ em bảo sếp là hôm nay em mệt ko uống được, bảo bạn khác đi thay, đi vì công việc chung chứ ko phải để thể hiện cá tính, dù là cá tính tốt, ngộ nhỡ gặp khách hàng họ khó tính có phải làm công sức ngoại giao của sếp bớt trọn vẹn không.

huongsac80

Xe container
Mợ có vẻ thích thú với cá tính "bướng" của mợ. Thực ra đi nhậu công việc, các sếp NH cũng oải lắm, cứ phải cười cợt, cụng ly hoạt náo vậy thôi, chứ nhậu liên tục nản lắm, chỉ muốn về nhà chan bát cơm canh rồi thả người ra sofa nghỉ ngơi. Em mà là mợ em bảo sếp là hôm nay em mệt ko uống được, bảo bạn khác đi thay, đi vì công việc chung chứ ko phải để thể hiện cá tính, dù là cá tính tốt, ngộ nhỡ gặp khách hàng họ khó tính có phải làm công sức ngoại giao của sếp bớt trọn vẹn không.
Vâng cụ, em hiểu những gì cụ nói. Nhưng TH em kể ko phải là em đc sếp cử đi mà KH này bản chất là em đưa về và cũng là em trình hồ sơ ạ. Và nếu ko phải KH do tụi em quản lý mà sếp gọi đi uống cùng thì sếp em cũng chỉ chọn nam thôi ạ

• Vodka
Reactions: Kuu

Hư Không

Xe tăng
Giọng ông chủ thớt có vẻ cay cú và ếch ngồi đáy giếng. Nói thật vợ ông kém nên lương 10 củ, chứ tụi làm bank không phải chỗ nào cũng tiêu thẻ như ông nói đâu

ngheokhongbeo

Xe buýt
V em không làm ngân hàng những cũng tương tự vậy. em khuyên năm nay rồi chưa nghe. Khả nắng sắp tới chuyển qua dùng vũ khí hạng nặng

Tenerife8x

Xe buýt
Không biết thế nào nhưng mà tùy thôi cụ ạ. Em cũng biết vài người nh, thấy sống hào nhoáng suốt ngày khoe nó kia nhưng quen lâu rồi thì mới biết sống bằng toàn tiền đi vay. Bình thường kinh tế lên thì không sao. Nhưng chỉ cần một năm có biến là mất trắng hết.
Giờ e thấy phong trào golf nữa mới hài, nhịn ăn nhịn mặc đi cuốc đất

Tenerife8x

Xe buýt
Thế éo nào mấy đứa gần nhà e làm.mảng tín dụng của bidv mua nhà mua xe ầm ầm
Mua nhà ko khó cụ ah. Làm lương thưởng 18tr/tháng, 1 tháng tiết kiệm 1 nửa thì đã bỏ ra đc 100tr/năm, sau 5 năm có 500tr làm VTC, vay NH 80% là được căn CC 2 tỷ rồi. Nếu lấy vợ NH, 2 VC tích cóp đến khi có đứa con thứ 2 sau 10 năm đi làm thì mua cái xe để che nắng che mưa, đưa vợ con về quê ko có j là khó hiểu

TỤT QUẦN

Xe hơi
Vợ làm bank, văn phòng, đi làm cty xa nhà, lại đi sớm về khuya thì lâu lâu cc nên sờ lên đầu :)).
Sợ nhất 2 câu: "nay em phải ở lại làm thêm cho kịp tiến độ nên về muộn" và "nay văn phòng có liên hoan đạt chỉ tiêu nên về muộn"

Tenerife8x

Xe buýt
mảng tín dụng thì chả lắm tiền, mà mấy chân ngon đấy toàn cocc cả, chứ năng lực vào chỉ làm giao dịch viên với mấy chân lìu tìu thì cũng đói, không chạy đc chỉ tiêu thì còn mệt nữa. Đấy là ngân hàng nhà nước, ngân hàng tư nhân nhỏ hơn thì còn mệt hơn rất nhiều bác ạ.
COCC mà lơ mơ cũng ko trụ được ở mảng này cụ ah

Tenerife8x

Xe buýt
Bà chụy em chuyên mảng TPCP ngân hàng bé bé, năm ngoái kiếm cũng tầm hơn chục củ to, năm ngoái 2 vợ chồng bà ý vào cầu làm được mảnh đất trên Hồ tây xây villa cho tây thuê với cả 1 cái rs nho nhỏ trên 3 vì đời đúng chả biết đâu mà lần =((
Cụ có thể thông não rõ rõ hơn cho e tí xem TPCP là j và làm như nào được ko cụ?

Tenerife8x

Xe buýt
Em nói chuẩn còn giề...gái bank áp lực cao thì về nhà sẽ rất mệt mỏi...mà mệt mỏi thì sẽ khó làm tròn thiên chức người vợ người mẹ.
Cái này e xác nhận. Nhiều bạn nữ làm việc khối kinh doanh áp lực quá, lấy chồng 1-2 năm ko có bầu được, xong phải chuyển sang khối back mới có được con.