[Funland] Vợ em bỏ Ngân hàng !

matxa2013

Xe hơi
Ngày xưa qi mà yêu được gái ngân hàng là oách lắm các cụ nhể :))

huongsac80

Xe container
Em chỉ có thể mai mối tìm người thương mợ, để mợ sớm có ck và không phải lo về chuyện thiếu tiền cưới :D.
Vụ giúp mợ có tiền cưới thì em cũng chưa nghĩ ra :))
Người em thương cũng trùng với người thương em, và anh ấy cũng lo cho em dc mà. Cơ bản là cứ cố làm hết sức mình, nhìn mấy ông anh cùng phòng lo cho vợ con cũng thấy tội, em ko muốn thấy chồng em cũng phải vậy :))
Còn thiếu gì cách giúp em, cụ cứ chuyển tiền cho em cũng là giúp rồi, em nhận ạ :)) :))

Fecaonguyen

Xe tải
Người em thương cũng trùng với người thương em, và anh ấy cũng lo cho em dc mà. Cơ bản là cứ cố làm hết sức mình, nhìn mấy ông anh cùng phòng lo cho vợ con cũng thấy tội, em ko muốn thấy chồng em cũng phải vậy :))
Còn thiếu gì cách giúp em, cụ cứ chuyển tiền cho em cũng là giúp rồi, em nhận ạ :)) :))
Vậy thì phiền mợ cho thông tin TK lên đây để em chuyển :)). Ít nhiều cũng là giúp mợ nhỉ
Nhân đây chắc còn nhiều manh thường quân muốn giúp mợ cũng sẽ chuyển cho mợ luôn đấy >:D<>:D<>:D<

Boydepzai190579

Xe tăng
Các cụ,mợ cho em hỏi có quy định về thời gian cấp lại giấy lưu hành xe ô tô đang cầm ở ngân hàng ko ah,em có thằng cháu nó có vay NH mua oto đợt dịch vừa rồi nó đi buôn TQ xông bị mắc kẹt bên đấy nên ko đóng tiền theo tháng đc,vừa rồi nó về đóng hết mấy tháng và cả tiền phạt nữa mà giờ mấy em nhân viên cứ bảo đang trình sếp ký lần lữa ko cấp giấy lưu hành

huongsac80

Xe container
Vậy thì phiền mợ cho thông tin TK lên đây để em chuyển :)). Ít nhiều cũng là giúp mợ nhỉ
Nhân đây chắc còn nhiều manh thường quân muốn giúp mợ cũng sẽ chuyển cho mợ luôn đấy >:D<>:D<>:D<
Em cảm ơn cụ :))
Tự nhiên nhận tiền như này em cũng ngại lắm:))

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Em cũng quen mấy bạn nữ banker lương lậu thì chắc cũng tầm 1x triệu nhưng giờ giấc đúng là quá tội. Về muộn, nhất là những dịp cuối quý, cuối năm chốt sổ sách thì ko cựa được. Chắc cũng tiếc công học hành chuyên môn chứ làm mệt bỏ mẹ, ko có hướng giải quyết.

Nghề bank là nghề buôn tiền, cạnh tranh và nhiều lắt léo. Các ngân hàng thì slogan rất là nhân văn và hoành tráng. Nhưng thử hỏi có ông chủ hay cán bộ thượng tầng nào thật sự có triết lý nhân văn cho nhân viên của mình? Tức là trong 8 tiếng làm việc hành chính làm thật hiệu quả, năng suất cao, thái độ tốt. Hạn chế tối đa làm việc ngoài giờ (nếu có thì luân phiên khoảng 2 ngày/tuần thôi).

cowid

Đi bộ
em thì khác chủ thớt 1 chút, chả là vợ em nó đang tính là xin thôi việc mảng tín dụng ở chi nhánh A ( đang là chuyên viên) cách nhà 15km để chuyển sang chi nhánh B( được là kiểm soát viên) cách nhà 8km cùng một hệ thống của ngân hàng tư nhân( anh chủ tịch ngân hàng này cũng là ông bầu của một đội bóng có tiếng ở việt nam). lương vợ em nơi cũ hưởng 15tr, đi 15km nên tối nào cũng 21h về nhìn mặt con, sang nơi mới chưa biết lương cụ thể, không biết là nên để vợ về nơi mới không các cụ nhỉ

xichhoptau

Xe tăng
em nghĩ lương phải cao lắm, chứ vậy thì hơi bất ngờ.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Nói chung là nghỉ cũng tốt, kinh tế chồng mà vững thì thoải mái. Làm NH áp lực lắm, nhà em còn nghèo nên vợ em vẫn cứ phải làm NH, đòi nghỉ em vẫn bắt làm, nhà cư vi bất thiện, về nhà rảnh rang lại soi mình suốt ngày, nhức đầu, keke...

Hoaitrang28990

Xe hơi
E cũng banker, thậm chí k nằm trong big4 😂 lương e đc tầm đôi chục, trộm vía trộm vái là e k bị nợ ngập đầu mà vẫn có xe để đi, nhà để ở. Nói chung ngành nào mà chẳng có áp lực, chạy chỉ tiêu, áp doanh số chứ có riêng thằng ngân hàng thế đâu. Phụ nữ thì ở đâu chẳng phải phấn son, trưng diện, đến đi ngủ bọn e còn phải mặc đẹp nữa là =)) có điều đúng là tgian dành cho con hơi ít nhưng chủ yếu vào dịp cuối kỳ, năm thôi. Còn lại e đảm bảo tgian dành cho con của e tuy ít nhưng cực kỳ chất lượng 😂

mà hơn nữa e thấy thích công việc bận rộn, cường độ hơi cao chút. Đầu óc, con người nó ko bị ù lì. Ban ngày làm việc hết mình, tối về lại hết mình với gđình, sống thế nó mới k uổng các cụ ạ. Chồng e đủ sức nuôi mẹ con e sống sung sướng, đầy đủ nhưng chưa bao h bảo e nghỉ và e cũng chưa bao h có ý định nghỉ luôn 😉 nguyên tắc của e hết h là k làm việc, cũng k đem chuyện công việc về nhà. Hay là vì thế mà e thấy thực sự nó ko bị áp lực mấy !

Chỉnh sửa cuối:

Hoaitrang28990

Xe hơi
10tr không đủ tiền phấn son thì ông thớt phải xem lại con vợ chứ lại quay ra bỉ bôi ngành Ngân hàng thì hài nhỉ =))=))=))
Thực ra thì mỹ phẩm của phụ nữ hông rẻ đâu cụ =)) tháng trc e tốn mấy chục vào mỹ phẩm nhưng mà gần như dùng đc cả năm haha

Lop rach

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra thì mỹ phẩm của phụ nữ hông rẻ đâu cụ =)) tháng trc e tốn mấy chục vào mỹ phẩm nhưng mà gần như dùng đc cả năm haha
Em biết nó đắt mà - cơ mà phải liệu cơm gắp mắm chứ lại con nhà lính tính nhà quan thì bỏ mẹ =))=))=))

Civic TN

Xe lăn
em thì khác chủ thớt 1 chút, chả là vợ em nó đang tính là xin thôi việc mảng tín dụng ở chi nhánh A ( đang là chuyên viên) cách nhà 15km để chuyển sang chi nhánh B( được là kiểm soát viên) cách nhà 8km cùng một hệ thống của ngân hàng tư nhân( anh chủ tịch ngân hàng này cũng là ông bầu của một đội bóng có tiếng ở việt nam). lương vợ em nơi cũ hưởng 15tr, đi 15km nên tối nào cũng 21h về nhìn mặt con, sang nơi mới chưa biết lương cụ thể, không biết là nên để vợ về nơi mới không các cụ nhỉ
E thấy SHB đãi ngộ tốt mà cụ

Hoaitrang28990

Xe hơi
Em biết nó đắt mà - cơ mà phải liệu cơm gắp mắm chứ lại con nhà lính tính nhà quan thì bỏ mẹ =))=))=))
Vâng. Chủ yếu e thấy cụ thớt có cái nhìn hơi phiến diện về banker và cả ngành NH luôn, chắc do về vợ kêu nhiều quá. Vợ cụ ấy k biết năm nay bn tuổi, làm big4 mà lương hơn chục là thấp chứ mấy đứa 96,97 e quen làm chi nhánh của non-big4 thôi mà lương đã chục chưa kể phụ cấp rồi.

duythanh_1710

Xe tải
Ksv nhùn chung của các NH thì chỉ hơn chục xíu thôi cụ. SHB chỗ vợ cụ chắc cũng vậy

duythanh_1710

Xe tải
Vâng. Chủ yếu e thấy cụ thớt có cái nhìn hơi phiến diện về banker và cả ngành NH luôn, chắc do về vợ kêu nhiều quá. Vợ cụ ấy k biết năm nay bn tuổi, làm big4 mà lương hơn chục là thấp chứ mấy đứa 96,97 e quen làm chi nhánh của non-big4 thôi mà lương đã chục chưa kể phụ cấp rồi.
96, 97 mà mợ quen làm Nh nào, vị trí nào mà lương hơn chục đấy

Lop rach

[Tịch thu bằng lái]
Tùy hoàn cảnh mỗi nhà chứ có phải ai cũng được chồng nuôi như vợ cụ thớt :D
Em thấy đội NV Big4 cũng dăm bảy kiểu - đám thì làm bục mặt, đám thì đi cho có chỗ chém gió là chính chứ lãnh đạo còn đi xe cỏ chúng nó đã cưỡi mẹc với bim đi làm rồi =))=))=))

Wing8

Xe đạp
Nghe chủ thớt trình bày giống mùi Bidver. :D