[Funland] Vợ em bỏ Ngân hàng !

2428

[Tịch thu bằng lái]
Vụ "chỉ được cái tiếng mà miếng như lờ" thì em đồng ý với cụ chủ thớt. Em từng làm bên Techcombank giai đoạn năm 2009-2010, cỡ hơn 1 năm chút. Làm tín dụng luôn chứ không phải giao dịch viên, vào được mấy tháng sau nó chuyển một phát từ Chuyên viên Tín Dụng thẳng sang Chuyên viên Dịch vụ Khách hàng. 🕺

Nghe thì ngon lắm, cứ tưởng to thế lào, rốt cuộc tiền lương cơ bản thì chỉ 8 triệu một tháng, thưởng không có, sống dựa vào lòng tốt của khách cho vay. Mà ấy là khách lúc ấy còn tư tưởng cho tiền nhân viên tín dụng để bôi trơn quan hệ. Dần dần khách biết là bọn chi nhánh không có quyền hành gì, mọi khoản vay tập trung hết về Hội Sở duyệt thì từ đó tiền thu nhập phụ nhưng không khác gì chính này cũng dần tụt và biến mất luôn. May sao là em kiếm được việc khác nên phắng ngay trong tích tắc. . .🏃‍♀️

Còn vụ vợ cụ son phấn hàng hiệu thì không đỗ ai được vì đó là do vợ cụ chọn nên phải chấp nhận cụ ạ. Với lương của vợ cụ còn cao hơn lương em nhiều, nghĩ đến mà em còn thấy xấu hổ :((

cowid

Đi bộ
Ksv nhùn chung của các NH thì chỉ hơn chục xíu thôi cụ. SHB chỗ vợ cụ chắc cũng vậy
chỗ cũ làm đc 5 năm rồi, vợ bảo đc 15 tr thì em biết thế, đang xin sang chỗ mới cùng hệ thống tuy gần nhà hơn chút, bảo xin được chân ksv chẳng biết lương lậu thế nào , gần nhà hơn k biết có thời gian dành cho gia đình nhiều hơn chứ k thì cũng ảm đạm cụ ạ

Hoaitrang28990

Xe hơi
Tùy hoàn cảnh mỗi nhà chứ có phải ai cũng được chồng nuôi như vợ cụ thớt :D
Em thấy đội NV Big4 cũng dăm bảy kiểu - đám thì làm bục mặt, đám thì đi cho có chỗ chém gió là chính chứ lãnh đạo còn đi xe cỏ chúng nó đã cưỡi mẹc với bim đi làm rồi =))=))=))
Có bà chị e quen bên vcb, sn 89 mà trước mỗi lần đón e đi chơi đi 1 con xe hịn luôn cụ ạ. Làm các bà hàng xóm cứ suýt xoa con bé đấy nó lùn lùn mà kiếm đc thằng nào giàu thế =)) giờ chồng con vào đâm ra chị e k đi với nhau nhiều nữa ko biết giàu đến cỡ nào r haha

anh.tuan

Xe tải
Căng nhất cái khoản ký nợ cho vay để tăng doanh số huy động nhỉ? Làm thế ai chơi!

vietbamboo

Xe điện
cụ khuyên vợ cụ sang Vin, làm chân ngon ngon tầm 50-70 củ/tháng

Jiren198

Xe điện
E chả biết thế nào, có mấy đứa , e bạn bè là ngân hàng, bảo hiểm các thứ lần nào đi gặp cũng chém 40-50 tr 1 tháng, nói tiền tỷ như không, lúc rủ đi mua đất thì kêu ko có xu nào ...*** hiểu như nào...toàn trẻ ranh 92-93-94...

vjtcon

Xe điện
bidv thì có tayto hẵng vào, k thì... cũng vất.cocc hớt hết chỗ ngon, e thấy big4 màu xanh green là ngon k thấy ai kêu ca :D

Mr.Alo

Xe lăn
Bank thì vất rõ rồi .làm việc cũng nhiều nguy cơ đi ăn cơm nhà nước :))

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
em thì khác chủ thớt 1 chút, chả là vợ em nó đang tính là xin thôi việc mảng tín dụng ở chi nhánh A ( đang là chuyên viên) cách nhà 15km để chuyển sang chi nhánh B( được là kiểm soát viên) cách nhà 8km cùng một hệ thống của ngân hàng tư nhân( anh chủ tịch ngân hàng này cũng là ông bầu của một đội bóng có tiếng ở việt nam). lương vợ em nơi cũ hưởng 15tr, đi 15km nên tối nào cũng 21h về nhìn mặt con, sang nơi mới chưa biết lương cụ thể, không biết là nên để vợ về nơi mới không các cụ nhỉ
NH Anh Hiển ạ? Nếu vợ cụ đang làm NH thuộc top 3 TMCP thì khuyên đừng sang ạ, vì cách kinh doanh không ổn bằng chỗ cũ đâu. Vấn đề chính cần xử lý là quãng đường di chuyển dài quá, cụ hỏi vợ đề đạt nguyện vọng chuyển chi nhánh gần nhà hơn xem được không?

Chỉnh sửa cuối:

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
E cũng banker, thậm chí k nằm trong big4 😂 lương e đc tầm đôi chục, trộm vía trộm vái là e k bị nợ ngập đầu mà vẫn có xe để đi, nhà để ở. Nói chung ngành nào mà chẳng có áp lực, chạy chỉ tiêu, áp doanh số chứ có riêng thằng ngân hàng thế đâu. Phụ nữ thì ở đâu chẳng phải phấn son, trưng diện, đến đi ngủ bọn e còn phải mặc đẹp nữa là =)) có điều đúng là tgian dành cho con hơi ít nhưng chủ yếu vào dịp cuối kỳ, năm thôi. Còn lại e đảm bảo tgian dành cho con của e tuy ít nhưng cực kỳ chất lượng 😂

mà hơn nữa e thấy thích công việc bận rộn, cường độ hơi cao chút. Đầu óc, con người nó ko bị ù lì. Ban ngày làm việc hết mình, tối về lại hết mình với gđình, sống thế nó mới k uổng các cụ ạ. Chồng e đủ sức nuôi mẹ con e sống sung sướng, đầy đủ nhưng chưa bao h bảo e nghỉ và e cũng chưa bao h có ý định nghỉ luôn 😉 nguyên tắc của e hết h là k làm việc, cũng k đem chuyện công việc về nhà. Hay là vì thế mà e thấy thực sự nó ko bị áp lực mấy !
Chúc mừng mợ cân bằng giữa gia đình và công việc thành công. Theo em phụ nữ nhất thiết phải có công việc và sự nghiệp nghiêm túc để vừa độc lập tài chính, vừa có môi trường - áp lực để nâng cấp, vươn lên trong cuộc sống như cánh đàn ông @};-

em thì khác chủ thớt 1 chút, chả là vợ em nó đang tính là xin thôi việc mảng tín dụng ở chi nhánh A ( đang là chuyên viên) cách nhà 15km để chuyển sang chi nhánh B( được là kiểm soát viên) cách nhà 8km cùng một hệ thống của ngân hàng tư nhân( anh chủ tịch ngân hàng này cũng là ông bầu của một đội bóng có tiếng ở việt nam). lương vợ em nơi cũ hưởng 15tr, đi 15km nên tối nào cũng 21h về nhìn mặt con, sang nơi mới chưa biết lương cụ thể, không biết là nên để vợ về nơi mới không các cụ nhỉ
Chắc cụ trêu. Không bao giờ có chuyện đang làm tín dụng ( mà lại chỉ là chuyên viên ) mà lại được làm kiểm soát bên dịch vụ khách hàng đâu nhé. Nghiệp vụ hai mảng hoàn toàn khác nhau

Ngocqlb

Xe tăng
Nguy cơ cao....như VIDB nên vk e xin bỏ nghề sao?

nguoibatdau

Xe tăng
Vâng. Chủ yếu e thấy cụ thớt có cái nhìn hơi phiến diện về banker và cả ngành NH luôn, chắc do về vợ kêu nhiều quá. Vợ cụ ấy k biết năm nay bn tuổi, làm big4 mà lương hơn chục là thấp chứ mấy đứa 96,97 e quen làm chi nhánh của non-big4 thôi mà lương đã chục chưa kể phụ cấp rồi.
Đọc kĩ đi trước khi cmt, top đầu của vcb đó, lương hơn chục nhưng thu nhập hơn 30.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Tùy hoàn cảnh mỗi nhà chứ có phải ai cũng được chồng nuôi như vợ cụ thớt :D
Em thấy đội NV Big4 cũng dăm bảy kiểu - đám thì làm bục mặt, đám thì đi cho có chỗ chém gió là chính chứ lãnh đạo còn đi xe cỏ chúng nó đã cưỡi mẹc với bim đi làm rồi =))=))=))
mấy ông bạn em đi làm NH cho vui, lãnh đạo còn nghèo hơn mấy thằng đó, chửi bậy là ăn vả và chuyển sang NH khác ngay, hihi...
Vợ em kiểu gì cũng phải đi làm, bận bịu tý cho đỡ soi mình, mình đàn ông lang thang công việc khắp nơi, gặp bà vợ rỗi việc thì suốt ngày soi mói nhức đầu lắm

tronghung103

Xe tải
Vk em cho làm gdv bank được 10 tháng em cho nghỉ luôn. Lương bèo nhèo mà vất vả. Giờ vào DN làm loanh quanh 20+ củ nhưng vẫn làm kế toán, già người nhanh lắm. Đang nghĩ xem có món nào làm có nhiều tgian hơn & lương tầm 15+ là được, cần nhiều tgian cho gia đình con cái hơn là đi cày :D

Hoaitrang28990

Xe hơi
Chúc mừng mợ cân bằng giữa gia đình và công việc thành công. Theo em phụ nữ nhất thiết phải có công việc và sự nghiệp nghiêm túc để vừa độc lập tài chính, vừa có môi trường - áp lực để nâng cấp, vươn lên trong cuộc sống như cánh đàn ông @};-
E cảm ơn cụ. Dĩ nhiên e còn nhiều thiếu sót lắm ạ nhưng phải tự cố gắng mỗi ngày thôi. Em tự nhận là e hơi hèn nhưng e luôn bằng lòng với cuộc sống mình đang có 😂