[Funland] Vợ em muốn 1,5 tỷ mới ở cùng bố mẹ chồng

Website
ruoungoai68.com
Thuyền theo lái gái theo chồng . Mà bố mẹ chồng mua hẳn 1 cái nhà mặt sàn 100m2, 7 tầng , bố mẹ c , 2vc 1 tầng riêng biệt rồi còn đòi hòi gì nữa . Con vợ thế bảo thôi mày về với nhà ngoại mày đi tao đỡ đau đầu . Chả bù cho em đm cv láo nháo sút luôn lo cơm áo gạo tiền đã đủ mệt rồi còn nghe mấy con tiểu thư than vãn đúng là hết sức mình

peace_park

Xe buýt
Éo hiểu 2vc nhà này kiểu gì luôn, nhiều nhà con cái còn phải góp tiền để xây nhà cho bm hưởng tuổi già. Đây ông bà xây cho về sẵn ở mà lại còn đòi thêm 1,5 tỏi. Em như cụ thì bán hết rồi chia đôi, rồi đứa nào về nhà đứa đấy mà ở cho đỡ đau đầu.

nvk155

Xe điện
Éo hiểu 2vc nhà này kiểu gì luôn, nhiều nhà con cái còn phải góp tiền để xây nhà cho bm hưởng tuổi già. Đây ông bà xây cho về sẵn ở mà lại còn đòi thêm 1,5 tỏi. Em như cụ thì bán hết rồi chia đôi, rồi đứa nào về nhà đứa đấy mà ở cho đỡ đau đầu.
Cụ có trong hoàn cảnh của cụ chủ thớt đâu. Nội cái việc đơn giản thế đã đau đầu, chứng tỏ cụ chủ cũng thuộc loại mong manh dễ vỡ, chưa gặp khổ bao giờ.

Bang lang

Xe điện
Thế này đúng kiểu tình chỉ đẹp khi ai ở nhà nấy.

stone_lamp

Xe điện
Hôm nay em và vợ mâu thuẫn căng thẳng trong việc tiền nong. Do nhà vợ em khá là điều kiện, ông bố vợ giỏi làm ăn nên có mấy cái nhà vừa ở vừa cho thuê ở tỉnh, hồi cách đây 2 năm có bán 1 cái và cho vợ em 1,5 tỷ gửi tiết kiệm, sau khi hết kỳ hạn, sẵn có mấy miếng đất ven thành phố tiềm năng nên em và vợ mua đầu tư và hiện đã tăng giá khá là ok.

Em note đoạn này để nói lên cụ chủ lằng nhằng bỏ mẹ, trả con mẹ nhà vợ cái đất mua từ 1,5 tỷ là xong, bm vợ ko cầm làm cái giấy từ chối ts trả vk.
Thế là xong chưa

namnabonbon

Xe tải
Dạ thưa cụ đây là chuyện thật nhà em ạ, bố mẹ em muốn sống gần và lo luôn cho tương lai con cháu nên mới đập đi xây lại hết cho rộng rãi đón nhà em về ở cùng ạ.
Xin lỗi Chủ thớt: xa mỏi chân, gần mỏi miệng!

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Ca này đưa lên OF, nếu không phải của lều báo như mấy cụ/ mợ trên nghĩ và nếu nghe theo đại đa số các còm thì chỉ thời gian ngắn chủ thớt sẽ mở thớt em đã bỏ vợ thành công ;)
Không có cách nào check xem có phải lều không hở anh? Phải lều thì bem nick luôn em đỡ gato, gato quá đi mất!

ceconam

Xe điện
Số là em có lấy vợ con nhà điều kiện, khá là được chiều, nên tính cô ấy khá là ngang. Bọn em lấy nhau được 4 năm, đã có 1 con trai 1,5 tuổi. Bọn em kinh doanh online nên thu nhập khá và có nhiều dự định phát triển + mở rộng thêm. Thế nhưng..

Hôm nay em và vợ mâu thuẫn căng thẳng trong việc tiền nong. Do nhà vợ em khá là điều kiện, ông bố vợ giỏi làm ăn nên có mấy cái nhà vừa ở vừa cho thuê ở tỉnh, hồi cách đây 2 năm có bán 1 cái và cho vợ em 1,5 tỷ gửi tiết kiệm, sau khi hết kỳ hạn, sẵn có mấy miếng đất ven thành phố tiềm năng nên em và vợ mua đầu tư và hiện đã tăng giá khá là ok.

Từ sau chuyện đó trở đi, vợ em đôi khi hay nhắc lại chuyện ông ngoại cho tiền để kinh doanh, còn nhà nội chưa thấy cho đồng nào.

Kể thêm một tý với các cụ là nhà em ở HN thì cũng bình thường, bố mẹ em cũng có vài cái nhà, nhỏ thôi để cho thuê, nhưng gần đây do vợ chồng em (đang thuê nhà ở riêng) có em bé, và ông bà cũng muốn ở gần con cháu nên quyết định bán hết các căn nhà hiện có và dồn tiền lại làm 1 căn chung cư to khoảng 7 tầng-100m2 sàn, ông bà sẽ ở t6, còn cho vợ chồng em ở t7, khép kín hết, ở dưới thì cho thuê dòng tiền, thậm chí còn để hẳn mặt tiền t1 cho vợ chồng em kinh doanh. Em là con trai cả, còn 1 cô em gái lấy chồng đã ở tây rồi, nên em nghĩ ông bà tính như vậy cũng ổn (em năm nay 33, ông bà đều 60 cả rồi).

Nhưng vợ em thì không muốn như vậy, do em đã nói ở trên là ông bà ngoại đã cho 1,5 tỷ rồi nên vợ em muốn bên nội cũng phải cho 1,5 tỷ để theo như ý của vợ em là công bằng, sẽ lấy tiền đó đi mua đất, rồi có so sánh với bạn bè là "bạn em được bố mẹ chồng cho tiền mua đất, mua nhà riêng, rồi người kia thì được bên nội vay cả tiền mua biệt thự cho"... "em chỉ ở chung với bố mẹ chồng khi được cho 1.5 tỷ, vì nếu ko cho 1,5 tỷ thì khác gì nhà ngoại bán con gái"...

Bố mẹ em nói là có nhiều nhà nhưng đều là thế chấp cái này, lấy tiền xây cái kia, rồi cho thuê, dần dần hơn chục năm mới trả được hết, nên nói là nhiều tiền thì ko hẳn, chỉ là có đồng nào thì đem đi trả ngân hàng thôi. Nhưng có được đồng nào thì đều hỗ trợ vợ chồng em, lúc thì mua ô tô, mẹ đưa thêm 100tr, bán đất đưa thêm 300tr, rồi trả một phần tiền nhà bọn em đang thuê + học phí cu con là 8triệu/ tháng. Nói để các cụ thấy là tuy ở riêng nhưng bố mẹ em luôn để tâm để ý đến con cháu.

Hôm nay khả năng nhà em bán đc 2 căn dồn được một khoản để mua hẳn căn nhà to mà bố mẹ em mong muốn, nhưng để ở được thì tiền đất + xây phải tầm ko dưới 15 tỷ. Số tiền bố mẹ em bán mấy căn kia gộp lại thì chưa đủ, chắc chắn phải vay thêm ngân hàng và lại cho thuê để trả nợ. Vâng, ông bà 60t lại chấp nhận trả nợ thêm vài năm để được sống gần con cháu. Em thương bố mẹ, nhưng vợ em lại muốn được thêm 1,5 tỷ, còn ko thì nhất quyết ko ở cùng. Em có nói là "nhà anh không được dư dả như nhà em, chả lẽ a lại hỏi xin 1,5 tỷ để bố mẹ mắc nợ thêm à?"

Theo các cụ, các mợ phải làm thế nào ạ? Em buồn và đau đầu quá. Cảm ơn cccm đã đọc!
Gấu thế thì "gấu" quá, kể cả bây giờ e hơn cụ cả chục tuổi cũng ko đủ bình tĩnh mà lên đây kể lể, phải e hơn chục năm trước khéo e ném ra đường lâu rồi.... như thế chắc giờ.đc mấy vợ rồi :))

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Cả vợ cụ lẫn bố mẹ cụ đều dở hơi. Cụ nên từ chối việc ở cùng bố mẹ, tìm nhà gần đấy ở là ok. Nên tìm chung cư, lấy lý do vợ thích ở như vậy cho tiện, trẻ con có chỗ chơi. Và cũng chấm dứt chuyện vợ cụ đòi 1.5 tỷ.

ngxchinhs

Xe tải
Lều báo hở cc?

Muốn sống gần thì cứ mua cái chung cư cùng tòa là xong, sao lại phải đi xây cả cái chung cư. Cc đầu óc cao siêu thế :D
Cụ trả lời như muốn ăn gạch. Nhà người ta xây thế có tính toán cả dòng tiền về sau. Đầu óc cao siêu hay không thì cũng ko đến lượt cụ khen

starsn

Xe điện
Cụ trả lời như muốn ăn gạch. Nhà người ta xây thế có tính toán cả dòng tiền về sau. Đầu óc cao siêu hay không thì cũng ko đến lượt cụ khen
Ơ thớt chung em còm bt sao cụ phải cay cú thế? Em cho cụ lượt còm thoải mái nhé, có khen mà cũng hằn học ;)

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
:)) thấy vợ vất vả số đo 1.5 tỷ mệt mỏi quá lấy thêm vợ nữa về san sẻ vs cô ấy
Cưới 4 năm rồi thì nhẽ bảo ông bà nhạc cho thêm tỷ rưỡi nữa làm phí bảo trì mới đúng:))

emily1909

Xe buýt
Những chuyện khác ko bàn, riêng chuyện đòi bm ck phải cho tiền là dở rồi. Có đói kém, có què cụt gì đâu. Lòng tự trọng để ở đâu mà đòi hỏi người khác phải cho mình tiền. Với cô vợ thế này thì chả gắn ở cùng bm ck làm gì, ko chuyện này thì chuyện khác chắc chắn sẽ mâu thuẫn.

starsn

Xe điện
Cụ nói bố mẹ cụ ấy cao siêu kiểu thế ko ổn cụ a.
Mỗi người một ý kiến thôi cụ, ý kiến của em là như em nói.

Cụ ấy nói đơn giản là bm muốn ở gần, nếu chỉ mục đích ấy mà tính hầm bà lằng kia là quá phức tạp. Còn tính cả sắp xếp thế nào để mình ở, gia đình của con ở, tạo ra dòng tiền cho bản thân.. thì là tính nhiều quá rồi. Gia đình của con có phải con rối để cho mình sắp xếp đâu. Mình muốn ngộ nó không muốn thì sao, cả tỷ yếu tố, chưa kể đây còn con dâu.

Fd79

Xe tải

Em note đoạn này để nói lên cụ chủ lằng nhằng bỏ mẹ, trả con mẹ nhà vợ cái đất mua từ 1,5 tỷ là xong, bm vợ ko cầm làm cái giấy từ chối ts trả vk.
Thế là xong chưa
Cả 2 nhà đều có truyền thống tính toán kinh doanh di truyền lại cho 2 vc cách tính toán chi ly trong mọi việc không để yếu tố tình cảm ảnh hưởng đến thu nhập, nên cứ đàm phán dựa trên con số không đáp ứng được thì next , Oke ;)

Đại Ba

Xe điện
Kinh doanh bằng tiền vốn nhà vợ cho. Tiền học của con, tiền mua xe thì bố mẹ cụ cho hoặc hỗ trợ thêm.

Đọc đến đấy thì em có cảm giác cụ chủ thớt chẳng làm ra đồng nào, nên vợ nó khinh.

Kinh doanh online chắc vợ cầm chịch, cầm đồng vốn, quyết định hết. Còn chồng chắc chỉ đi ship hàng theo lệnh điều động của vợ thôi.

Kiểu làm việc đó rất mệt (làm gần như từ sáng đến đêm), nhưng ai nhìn vào cũng có thể nói mình là thằng đàn ông bám vào váy vợ mới có miếng ăn. Tiêu gì cũng phải ngửa tay xin vợ.

Cụ nên bàn giao việc kinh doanh lại cho vợ, ra ngoài tìm việc mà làm. Mỗi tháng cụ về đưa vợ 1 khoản gọi là tiền ăn, tiền thuê nhà, tiền học của con.

Hết giờ làm của cụ, cụ có quyền đi làm vài quại bia hay ly cafe, không ai dám nói gì. Về nhà giúp vợ làm việc nhà, chăm con 1 tí gọi là.

Sống như thế, vợ nó không dám khinh đâu.

uoat_LX

Xe điện
Dạ thưa cụ đây là chuyện thật nhà em ạ, bố mẹ em muốn sống gần và lo luôn cho tương lai con cháu nên mới đập đi xây lại hết cho rộng rãi đón nhà em về ở cùng ạ.
Cụ bán miếng đất vốn mua từ 1,5 tỏi của ông bà ngoại,chia đôi ra, nếu cụ được 1,5 tỏi thì đưa cho bố mẹ, nói bố mẹ đưa cho vợ là xong chứ gì,kể ra vợ cụ khó khăn quá đấy,nhưng cụ cứ một điều nhịn là chín điều lành đi cho nó êm .