[Funland] Vợ không thích về quê chồng

Euro2CityStar

Xe lăn
Nhà em có cỗ em toàn vật nhau với bát, trung bình tầm 8-10 mâm, nhặt thêm 1 đứa cháu nó tráng vs úp cho, thế là 2 dì cháu/chị em cân tất. Xong việc đứng lên rửa tay, kéo quần, lau tay vào chém gió. Chả thấy nặng nhọc gì.
Quên thói lười thì thế chứ sao
Toàn đám văn phòng lởm , mới hay ra dáng ra ràng .

Bigmoto

Xe container
hã hã, khổ cụ thớt, e thì lại thích về quê vợ, chả phải làn gì lại đc đi chơi loanh quanh, đến bữa gọi về uống riệu, mọi vc nấu nướng đã có mấy ông anh dao thớt, ngc lại G e thi thoảng nó còn gạ e về quê em í chứ, ở phố tù túng bome, thi thoảng về quê ra hồ câu cá cũng khoái.
ông ngoại còn hỏi mày bia hay riệu con? ồi bố gì con nấy:)) lại hú cu em lấy cả riệu cả bia cho anh H nhá!:))

kimma

Xe điện
Tôi về quê vợ ít khi thấy vui lắm, trách nhiệm thì phải về thôi. Chứ thực tình không hợp . Nhưng bản thân chỉ giữ trong lòng, không nói ra cũng chẳng tỏ thái độ.
Ngược lại là Tôi cho các anh chị em vợ ăn chơi bét nhè trong 3,4 ngày. tăng 1,2,3 tùm lum. Có khi Tôi về quê vợ là các bà chị em bên vợ lo lắng không yên về các ông chồng ý chứ. Hở cái là các ông ý nhấm nháy chở đi đổi gió. Ok thích thì Tôi bao hết , Các ông cứ vc chơi.

Loxe12a

Xe buýt
Tập trung về quê vợ trước. Và đối đãi với nhà vợ cho tử tế tức khắc nó phải về. Nếu nó vẫn không về, đi tìm lại vợ khác như cụ nào trên đó nói!😄

Sentinel Prime

Xe hơi
Vì một lý do gì đó vợ nó không thích về quê em các cụ ạ. E nghĩ bố mẹ em cũng rất buồn, em cũng đã cố gắng lờ đi nhưng cảm giác có gì đó chạnh lòng. Mỗi khi nghĩ về chuyện này, nó là cái nghiệp mà mình đang phải gánh. Bản thân em có thể em hơi chiều.. nếu làm căng cuộc sống stress.. căng nữa khả năng dễ đứt. Đối với em gia đình của riêng mình cũng khá quan trọng. Mọi thứ nên nhìn từ 2 phía, có cái gì đó từ phía GĐ e và vợ em ko hợp nhau.

Em đang tìm hướng giải quyết mà khó quá, bố mẹ cũng đã già mình cũng có gặp đc bố mẹ nhiều lần nữa đâu. Để tình hình ntn e ko cam lòng..bất hiếu.

Cảm giác nó như người ngoài với GĐ em rồi/ ko hỏi han thăm hỏi.
Nguyên nhân có thể là:
1. Suy nghĩ: qua việc làm, lời ăn tiếng nói trước mặt/sau lưng từ người trong cuộc (bố mẹ-con cái) hoặc người ngoài cuộc (họ hàng, làng xóm)...
2. Lối sống: xung đột kiểu tiết kiệm-hoang phí, đơn giản-cầu kì, nề nếp phong kiến-tự do hiện đại, cổ hủ lạc hậu-văn minh khoa học...
3. Cá tính: thích được phục vụ-không thích làm lụng, gia trưởng-nhõng nhẽo, khó tính-cẩu thả, gia giáo-buông thả, quan tâm-tự chủ...
...
Các cụ bổ sung thêm đi ạ

Các cụ nói môn đăng hậu đối là hoàn toàn đúng, kể cả câu nồi nào úp vung đó cũng rất đúng.

máy ủi

Xe tải
Không thích, một năm nó về 1 lần ngoài ra chả hỏi han gì cả ạ.
E nghĩ em ko biết làm đc cái gì ko nhưng cuộc đời em thế là thất bại.
Vấn đề là cụ có hay về quê vk, và có yêu quý bộ mẹ vk hay không ?

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Nhà em có cỗ em toàn vật nhau với bát, trung bình tầm 8-10 mâm, nhặt thêm 1 đứa cháu nó tráng vs úp cho, thế là 2 dì cháu/chị em cân tất. Xong việc đứng lên rửa tay, kéo quần, lau tay vào chém gió. Chả thấy nặng nhọc gì.
Em chỉ đưa ra các tình huống có thể sẽ dẫn đến lý do không muốn về quê chồng thôi. Điều này vẫn túc tắc xảy ra chỗ này chỗ kia trong XH mà.

cuhaifus

Xe container
Không thấy cụ nào nói về vấn đề về quê vợ nhỉ :D
Em về quê vợ 2,3 lần rồi trong khi chính vợ còn chưa về bao giờ, họ hàng nhà nội ngoại của vợ ông nào con bà nào, vai vế ra sao là nó toàn phải hỏi em, cụ bảo em thế có kinh ko?

cuhaifus

Xe container
Tôi về quê vợ ít khi thấy vui lắm, trách nhiệm thì phải về thôi. Chứ thực tình không hợp . Nhưng bản thân chỉ giữ trong lòng, không nói ra cũng chẳng tỏ thái độ.
Ngược lại là Tôi cho các anh chị em vợ ăn chơi bét nhè trong 3,4 ngày. tăng 1,2,3 tùm lum. Có khi Tôi về quê vợ là các bà chị em bên vợ lo lắng không yên về các ông chồng ý chứ. Hở cái là các ông ý nhấm nháy chở đi đổi gió. Ok thích thì Tôi bao hết , Các ông cứ vc chơi.
Cụ cũng giống em đó, các bà các cô bên vợ thấy em về là thở dài vì biết là chồng các bà ấy lại sắp hư đốn vì em rồi, hehe

Sentinel Prime

Xe hơi
Cụ cũng giống em đó, các bà các cô bên vợ thấy em về là thở dài vì biết là chồng các bà ấy lại sắp hư đốn vì em rồi, hehe
Quê ngoại vợ em có đặc sản xoè quạt nhưng em toàn chọn ngồi uồng nước nên có vẻ các anh em thấy em ko hoà đồng :)) mà em cũng kệ =))

tc_minh

Xe tải
Thì cụ cũng chả cần phải qua nhà nó nữa là huề rồi. Hehee

hongnhungdo

Xe buýt
Muốn vợ nhiệt tình với nhà mình thì mình cũng phải thế với nhà vợ. Chứ thời nào rồi còn truyền thống trọng nam khinh nữ, nói ra nó buồn cười

cowboy1982

Xe buýt
Vì một lý do gì đó vợ nó không thích về quê em các cụ ạ. E nghĩ bố mẹ em cũng rất buồn, em cũng đã cố gắng lờ đi nhưng cảm giác có gì đó chạnh lòng. Mỗi khi nghĩ về chuyện này, nó là cái nghiệp mà mình đang phải gánh. Bản thân em có thể em hơi chiều.. nếu làm căng cuộc sống stress.. căng nữa khả năng dễ đứt. Đối với em gia đình của riêng mình cũng khá quan trọng. Mọi thứ nên nhìn từ 2 phía, có cái gì đó từ phía GĐ e và vợ em ko hợp nhau.

Em đang tìm hướng giải quyết mà khó quá, bố mẹ cũng đã già mình cũng có gặp đc bố mẹ nhiều lần nữa đâu. Để tình hình ntn e ko cam lòng..bất hiếu.

Cảm giác nó như người ngoài với GĐ em rồi/ ko hỏi han thăm hỏi.
Thật đắng lòng nhưng chắc chắn rất nhiều cụ trên này đều vướng như cụ. Chắc vk cụ đang trẻ nên đang quen với nhịp sống đô thị rồi vậy nên cụ cứ từ từ giải quyết rồi cũng sẽ cân bằng đc thôi.

114hangbong

Xe lăn
Chả bù quê chồng em, bố mẹ chồng rất thoáng. Biết em chăm ông bà ngoại trên này nên các cụ chả yêu cầu gì em cả. Tết em mới về mấy ngày bà nội còn bảo Tưởng mẹ nó không thu xếp được cơ, thế này là giỏi lắm rồi. Còn ông xã vẫn làm việc từ nhà nên cách tuần lại về ở tịt quê mấy ngày, làm việc luôn dưới đó.

Hà hay hát

Xe tải
Tất cả là do thằng đàn ông.