[Funland] Võ Lâm Truyền Kỳ - Sever Long Giang (ronghongkong)

longhongkong

Xe tải
TVT thương nó đâm liên tục, nhưng không bao giờ 5 thương trúng hết kể cả tăng TP bao nhiêu. Còn sau này mình không rõ, nếu thế chắc VLK nó cũng bụp được bác nhỉ.
Lúc em chơi có giai đoạn chùy có góc x3, rủ cả VLK solo cũng ăn
Dạ , em gần như không solo với bọn khắc hệ. Đánh tốn máu lắm

Chauthanh11

Xe điện
Lúc bác chơi có chiêu 120 rồi thì phải, chắc lúc đó thêm nhiều bùa nên mình không rõ.
Chứ lúc mình nghỉ, con Hoàng Ngạo thiên lv 199 nếu đánh VLK vẫn chưa đủ poin tăng 2 bùa PH với né tránh
Vậy cụ nhớ nhầm rồi :D
Chiêu 120 chỉ tác dụng làm đối loạn , chứ TN VLK 115 thì phải là max được 1 bùa rồi , vì giống ĐM chiêu hỗ trợ của TN ít . ĐM thì khoảng 110 là max phụ trợ rồi .
TN VLK dùng để solo nên nhiều bùa . Mà phải có bùa giảm phục hồi thì đánh nhau mới được .
Nói chung dưới 120 thì VLK đánh không lại Võ Kiếm chứ từ 120 trở lên thì chắng sợ ông Võ Kiếm nào cả .

longhongkong

Xe tải
Chiêu 120 chỉ tác dụng làm đối loạn , chứ TN VLK 115 thì phải là max được 1 bùa rồi , vì giống ĐM chiêu hỗ trợ của TN ít . ĐM thì khoảng 110 là max phụ trợ rồi .
TN VLK dùng để solo nên nhiều bùa . Mà phải có bùa giảm phục hồi thì đánh nhau mới được .
Nói chung dưới 120 thì VLK đánh không nên Võ Kiếm chứ từ 120 trở lên thì chắng sợ ông Võ Kiếm nào cả .
Về giai đoạn cuối của Võ Lâm thì em cũng chứng kiến nhiều trận PK của Vân Long Kích. Nó cứ ngồi trên ngựa , cứ dậm ngược lên ngựa đứng bằng hai chân sau rồi vụt xuống đầu từng phát một trông buồn cười lắm . Mà khó chịu vô cùng. Nó phệt cho nhát nào thấm nhát đấy

Chauthanh11

Xe điện
Về giai đoạn cuối của Võ Lâm thì em cũng chứng kiến nhiều trận PK của Vân Long Kích. Nó cứ ngồi trên ngựa , cứ dậm ngược lên ngựa đứng bằng hai chân sau rồi vụt xuống đầu từng phát một trông buồn cười lắm . Mà khó chịu vô cùng. Nó phệt cho nhát nào thấm nhát đấy
VLK là solo mà . TN tốc độ đánh nhanh nhất 115 thì phải .
TVB , TL kỵ hệ gặp CB thì vẫn có thể bật được , dù cửa thắng nhỏ . Nhưng gặp TN VLK thì không có chút cơ hội nào .
Nhưng có quy luật bù trừ , VLK máu ít , kháng bèo , đồ đắt và vô dụng khi đánh hội đồng . Gặp hệ Thủy thì chết chắc .

longhongkong

Xe tải
TVB , TL kỵ hệ gặp CB thì vẫn có thể bật được , dù cửa thắng nhỏ . Nhưng gặp TN VLK thì không có chút cơ hội nào .
Nhưng có quy luật bù trừ , VLK máu ít , kháng bèo , đồ đắt và vô dụng khi đánh hội đồng . Gặp hệ Thủy thì chết chắc .
Vâng , solo phân tài cao thấp với bọn khắc hệ mình làm gì , nó đánh mình đau bỏ cha. Còn đánh nhau vì anh em , hay vì thù oán thì mình cứ đóng 250% kháng vào nện lại nó thôi

longhongkong

Xe tải
Bọn Vân Long Kích nó có bướng được CB rồng ko anh nhỉ ? Máu 3000 thì ăn đủ 4 đợt rồng của bao tay đồng cừu thì lên đường chắc

Chauthanh11

Xe điện
Bọn Vân Long Kích nó có bướng được CB rồng ko anh nhỉ ? Máu 3000 thì ăn đủ 4 đợt rồng của bao tay đồng cừu thì lên đường chắc
Hên xui thôi , đánh thì đa phần CB hết máu trước , khó mà bắn được 3,4 phát liên tiếp lắm , mà cũng gần như không đâm CB đột tử được . Nhưng VLK nếu mặc đồ để đánh 10 phái thì 100% thua 5đ . Chơi VLK thì tank với ĐM Bạo Vũ được luôn .

longhongkong

Xe tải
Hên xui thôi , đánh thì đa phần CB hết máu trước , khó mà bắn được 3,4 phát liên tiếp lắm , mà cũng gần như không đâm CB đột tử được . Nhưng VLK nếu mặc đồ để đánh 10 phái thì 100% thua 5đ . Chơi VLK thì tank với ĐM Bạo Vũ được luôn .
Có bao tay vượt tốc là bắn được anh. Mình cứ chạy hết màn hình rồi để auto tự bắn rồng đuổi thì 3 đợt rồng là đơn giản. Nó vụt được mình phát lại chạy

tquang

Xe tăng
Em nghĩ cụ chưa hề gặp 1 TY biết PK đúng nghĩa .
Em không chơi TY nhưng thấy họ đâu đến nỗi như cụ tả
TY còn chiêu 6x tuyết rơi lả tả gì đấy , đa phần TY chạy vòng và tung chiêu đó , thường thì họ dụ đối thủ vào đống tuyết rồi mới đánh . Mà chiêu hệ thủy thì băng sát khủng dính rồi chắc gì đã ra đòn nổi ?
Máu của TL quyền em đảm bảo không hơn TY bao nhiêu .

Không khắc hệ thì máu ít hơn 1 chút chẳng phải ghê gớm , ĐM máu có bao nhiêu đâu , so với CB , NM chắc không bằng 1/2 của 2 phái đấy ? Nhưng đánh thì làm sao 2 phái kia áp đảo nổi ?
Cụ lại quên mất là TL đc ưu ái quá nhiều, chiêu NLTD của TL nó tăng gần 400% máu, tăng tdd, tăng băng sát ngoại cao không kém của TYạ. Nên cùng cấp thì TLQ mất thêm điểm tăng dcx thật nhưng máu nó có thể gấp 2 lần máu TY đấy.

dhatcntt

Xe tăng
VĐ kiếm nó vốn không phải là phái sinh ra để đánh cận chiến như TVB. Đơn giản thế thôi mà anh.
2 con này solo với nhau thì TVB luôn trong trạng thái tự tin còn VĐ kiếm thì đầy hiểm nguy
1 là cụ ko chơi vltk, 2 là cụ đang nhầm võ kiếm với vỡ khí

dhatcntt

Xe tăng
Nói chung dưới 120 thì VLK đánh không lại Võ Kiếm chứ từ 120 trở lên thì chắng sợ ông Võ Kiếm nào cả .
Cụ nói chính xác, vlk 120 trở lên đủ điểm để tăng bùa - điểm chính xác nên võ kiếm chém toàn trượt, hơn nữa vlk lạ đánh trên ngựa nên cơ động hơn. Em lên 150 thì chán nên đổi acc côn lôn chơi

0916187779

Xe tải
trước em chơi sv private lv đều 200 có thằng đánh côn lôn khí vô địch đơn đấu 48 trận thắng cả 48 nhé, ăn cả 5 độc, đường môn. Nó lên quả bùa choáng + tăng thời gian choáng đánh cho đứng im ko nhúc nhích. Muốn ăn nó chỉ có mặc full thời gian choáng mà thế thì lại thua các phái khác :))

Abcdefghiklmnkl

Xe tải
Bác chơi con TVB này năm bao nhiêu thế. Nếu các bản sau này TVB thương HK khủng thế thì chúc mừng bác.
Tank ăn được VDK thì ghê thật đấy.
Mình chơi năm 2009, 2010 cầm chùy tím ăn đại lực tay lên gần 6k2, máu 8k2 không tank được con VD lv 182 cầm kiếm tím
Nhà em chơi TVB mà pk chẳng bao giờ tank, kể cả pk với đm bạo vũ cũng ko tank, cửu cung, nhiếp hồn thì mới tank. Em cầm cả chùy HK lẫn thương HK, chùy thì hơi chán stvl đc có 38 điểm, thương HK em ngày đấy ngon nhất sever 48 điểm bs 94, stvl100%. Đánh với đạt ma, vlk, vdk em toàn đánh mặc định cho chúng nó lao vào chứ dại gì đi tìm chúng nó đánh. vdk bật chiêu 120 thì mình chạy, hết hiệu ứng quay lại đánh mặc định, đối thủ dính đòn thì phang nhiệt tình, nếu đánh chùy thì cố tìm góc x2. Xong đối phương đánh lại đc mình thì phi đht chạy rồi lại quay lại chu trình mặc định. Trộm vía chẳng ngán con nào từ thời sơn hà xã tắc. Lúc có đồ tím là chơi chùy pk với vlk luôn. Nói chung pk chùy máu to đánh dễ hơn. Nguyên tắc pk ko bao giờ tank, cố ăn dam trước, dính đòn là chạy.

longhongkong

Xe tải
Ồ vâng , nhất Vân Long Kích , Nhì Nhân Kiếm . Câu đấy độc quyền của các bác =))

Sợ thế :))