[CCCĐ] Vô Tích qua ống kính iPhone - Tam Quốc & Thuỷ Hử Thành

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
Đây là 1 chuyến đi ngắn, kết hợp công tác, em cũng không mang máy ảnh nên chụp tạm bằng iPhone thôi, Vô Tích trong OF này đã có bác hungtcl viết qua bài nhưng không phải nói về Tam Quốc Thuỷ Hử nên em né mấy chỗ bác ý đi mà chọn chỗ này cho nó đỡ đụng hàng.

Vô Tích trước thuộc tỉnh Giang Tô em đã lượn qua vài lần, nhưng Vô tích thì chưa đến bao giờ.
Vô tích dân số ít, nên cũng vắng người, cảnh quan đẹp, phát triển nhanh, GDP tốt. Nói chung em ấn tượng tốt ngay từ lần đầu đến thành phố này.

Nói về cảnh quan, em tìm trên mạng cũng độ chục nên đáng đi, thôi cứ từ từ mỗi lần đến khai thác 1 điểm là đủ rồi, chứ bao chỗ khỉ ho cò gáy em đi công tác khác toàn chó ăn đá gà ăn sỏi thì cũng chả có gì mà em, xong việc là book vé máy bay chuyến sớm nhất ...

Nói vậy làm kiểu ảnh trước khi vào bài, bình thường em có thói quen điểm danh mỗi địa danh từng ảnh vào comment 1# nhưng lần này đi ít nơi quá nên chả biết điểm danh kiểu gì ...

Thôi thì Selfie 1 tấm trên máy bay trước vậy, trung thành với IP mãi rồi nhưng IP của em là đời cũ, chưa có chữ S nên Camera trước nó cứ mờ mờ ảo ảo vì có 2 mega pixel thôi, cũng là cái hay, mặt đã nhầu rồi Cam mờ nhìn ko rõ nếp nhăn ;)

Lâu lắm mới bay sáng sớm, hẹn Uber 6AM đón đi sân bay, ghế chả có ma nào ngồi nên cất cánh là lăn ra ngủ tiếp, nằm vạ vật rơi cả Phone xuống gầm ghế, máy bay hạ cánh thì đi tìm chứ không quát mắng và tát tiếp viên như bác gì vừa nổi tiếng ở VN ;)

Em có buổi làm việc từ trưa đến 8PM rồi về KS ngủ, làm việc thì không có gì để kể hết, tối thì vừa làm vừa ăn Mc Donnal cho xong bữa để nghỉ sớm ...
Cụ chủ đập chai phết nhể :)

chuotlang

Xe lừa

1 kiểu lưu niệm với tảng đá Thái Hồ thủng lỗ trên đất Ngô​

giangsuki

Xe ngựa

Rồi, thế là em xả nước và chuẩn bị đi ngâm mình để giải quyết mấy con Mami phiền phức này:

1. Con thứ nhất trả lời: Tao Gay, mày lượn chỗ khác đi, mặc dù gửi ảnh gợi cảm gạ gẫm các kiểu

2. Con thứ hai trả lới: Vừa xong 1 điếu rồi, đang mệt biến đi ...

3. Con thứ ba thì nản quá rồi: Bật Airplane Mode ...​
Sao chưa thấy lão up ảnh " Con thứ nhất" lên nhỉ :D

tuanzs

Xe container
Lần này cụ tác nghiệp bằng IP nên cảnh đỡ đẹp hẳn. :D