[Funland] Vô tình bị che khuất tầm quan sát trên đường cao tốc.

Bopbi_hsgs

Xe container
Gặp tình huống nài cũng hãi nhể ;))

bucxucthivao

Xe tải
Cao tốc thì tầm nhìn cả km, chưa thể đâm ngay vào xe trước được nên tìm cách nhìn gương hậu để lái, tránh phanh gấp để bị đâm. Bật xi nhan rồi tìm cách đi sát về phía phải của làn đường. Khi nhìn thấy vạch kẻ phân làn thì duy trì đi thẳng và tìm cách chuyển dần vào làn dừng khẩn cấp.

Nói chung là ngồi bàn phím sẽ có giải pháp, tuy nhiên thực tế có khi chỉ có cách cầu chúa thôi.

Dzon

Xe điện
Em bị một lần hú vía. chạy gần 120km/h trên cao tốc trời mưa mà lại sát dải phân cách cứng thì có một cái xe tải hạng nặng nó vuợt qua. Đúng ngay đoạn đường hơi cua và ngập nước. Mất tầm 2 giây nước trùm kín xe đúng nghĩa đen. Lúc đó chỉ biết giảm ga (không phanh), tiếp tục giữ lái (hơi cua theo đường) và toát mồ hôi.
Lúc đó hoảng loạn và phản ứng đột ngột thì chắc đã ra đi.
Trải nghiệm hãi hùng. Sau vụ đó em đi đặc biệt cẩn thận khi trời mưa.
Em cũng bị 1 lần như thế, giật mình, giữ thẳng tay lái may mà đường thẳng nên ko sao. Từ sau đi trời mưa là cảnh giác tình huống này, đặc biệt khi gần xe tải

Trường Tun

Xe hơi
Cao tốc thì tầm nhìn cả km, chưa thể đâm ngay vào xe trước được nên tìm cách nhìn gương hậu để lái, tránh phanh gấp để bị đâm. Bật xi nhan rồi tìm cách đi sát về phía phải của làn đường. Khi nhìn thấy vạch kẻ phân làn thì duy trì đi thẳng và tìm cách chuyển dần vào làn dừng khẩn cấp.

Nói chung là ngồi bàn phím sẽ có giải pháp, tuy nhiên thực tế có khi chỉ có cách cầu chúa thôi.
Em thích cái kết luận của cụ. Hehe

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Quá nguy hiểm, trong tình huống cả tấm nilong che hết mặt kính và gió to vậy thì gạt mưa có đơ, k hoạt động k ạ.

Trường Tun

Xe hơi
Quá nguy hiểm, trong tình huống cả tấm nilong che hết mặt kính và gió to vậy thì gạt mưa có đơ, k hoạt động k ạ.
Em nghĩ chắc gạt nước ko kẹt được đâu, chỉ sợ ko gạt được miếng nilong đi mà còn giữ kẹt nó ở lại thôi ạ.

tomtomchát

Xe container

zonda82

Xe container
Nó trượt qua chứ nhỉ, khó mà dính lại được.

lx125_black

Xe container
Thẳng lái, đá gương giảm đều tốc tạt lề.
Cái quan trọng nhất là KHÔNG HOẢNG HỐT.

j23

Xe container
Em chưa dính vụ này bao giờ, chỉ duy nhất 1 lần bị xe ngược chiều té nước vào kính lái thôi.
Đường trên cao đoạn từ TTHNQG tới Thanh Xuân rất hay gặp tình trạng này, nước rút rất chậm nên có lần em cũng mù đặc vì xe công tạt nước lên kính, khá là hãi!

Trục

Xe ba gác
Người OF
Đường trên cao đoạn từ TTHNQG tới Thanh Xuân rất hay gặp tình trạng này, nước rút rất chậm nên có lần em cũng mù đặc vì xe công tạt nước lên kính, khá là hãi!
Vâng, em bị lần đầu, lần sau thì không ngán nữa, xe em là sedan nặng hơn tấn tư, nên cũng không bị chao đảo gì.

duytrinh85

Xe điện
Toàn tình huống thót tim.

hbu082

Xe container
Em cũng nghĩ là bật cái cần gạt mưa để gạt đi. Thấy bác tài trong clip chỉ giảm tốc độ thôi thì nguy hiểm quá. Lỡ có xe sau tông vào cũng gay.
trong trường hợp này mà ông đằng sau tông vào mít thì đáng mang ông đằng sau mít đi trảm, vì thường khi này chỉ là nhả chân ga và rà chân phanh cho chậm dần lại thôi, giữ thẳng tay lái. vơ mà cái ví dụ nầy vô cùng không thuyết phục, bởi đến cụ tổ giấy bóng cũng không bám đc vào kính lái với tốc độ trên cao tốc.
Trường hợp này, nói và đoán thì dễ thôi. ;))
Nhưng phản xạ tự nhiên nó khác cơ. ;))
chuẩn cụ, với người nhiều kinh nghiệm sẽ là thẳng lái và giảm tốc đá gương tạt dần vào làn khẩn cấp, còn với mấy chị nin gia mới đổi bằng thì sẽ đánh lái né túi :D

j23

Xe container
Vâng, em bị lần đầu, lần sau thì không ngán nữa, xe em là sedan nặng hơn tấn tư, nên cũng không bị chao đảo gì.
Dạ ý em là giật mình thôi, vì cái thoát nước trên đoạn đó làm quá lởm! chứ e cũng dần quen rồi vì em chạy Ford WT 2,2 tấn hè hé

Trục

Xe ba gác
Người OF
trong trường hợp này mà ông đằng sau tông vào mít thì đáng mang ông đằng sau mít đi trảm, vì thường khi này chỉ là nhả chân ga và rà chân phanh cho chậm dần lại thôi, giữ thẳng tay lái. vơ mà cái ví dụ nầy vô cùng không thuyết phục, bởi đến cụ tổ giấy bóng cũng không bám đc vào kính lái với tốc độ trên cao tốc.

chuẩn cụ, với người nhiều kinh nghiệm sẽ là thẳng lái và giảm tốc đá gương tạt dần vào làn khẩn cấp, còn với mấy chị nin gia mới đổi bằng thì sẽ đánh lái né túi :D
Vưng, sợ nhất mấy vụ giật mình đánh lái, khổ ông làn bên cạnh. :D
Dạ ý em là giật mình thôi, vì cái thoát nước trên đoạn đó làm quá lởm! chứ e cũng dần quen rồi vì em chạy Ford WT 2,2 tấn hè hé
Thế mới biết, đốt xăng nhiều đôi khi cũng có tác dụng, cụ nhỉ? ;))

namson229

Xe điện
cao tốc VN, nhiều xe vẫn mở kính ném vỏ chai lavie như đường làng....

Ngu.Hèn

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng nghĩ là bật cái cần gạt mưa để gạt đi. Thấy bác tài trong clip chỉ giảm tốc độ thôi thì nguy hiểm quá. Lỡ có xe sau tông vào cũng gay.
Người ta quy định khoảng cách an toàn để đề phòng các trường hợp thế này thôi mà cụ.

Nhà mình ko quen dùng luật nên chỉ biết làm theo chứ chả mấy ai bít ý nghía!!!
Thẳng lái, phanh. Chứ chuyển làn ngay xe khác đâm ít trượt.... à đấy là e nói ở Bển. Vn mà phanh chắc Công te nơ nó ủi cho mất đít!!!

Chỉnh sửa cuối:

luyenok

Xe điện
Nó chụp vào đúng mặt camera nên nhìn kín mít vậy chứ thực tế chỉ che 1 phần kính thôi cụ ạ.