[Funland] Vô tình nhiều người lại tưởng cố ý

matizvan2009

Xe ba gác

matizvan2009

Xe ba gác
cố tình thì đáng trách rồi cụ , vào chờ 3-4s ko thấy có ai tự nhiên xuất hiện người ở phía bên xuất hiện chạy vào , nhanh tay mở lại ko kịp :D
em chậm chân chậm mồm nhưng nhanh tay lắm, tay em thò vào (thang máy công ty nên nhỏ) chặn cái thanh an toàn cực nhanh luôn. Chả bị ăn đòn bao giờ

inovavgj

Xe container
rút kn các lần sau em vào đứng vào góc , thang auto đóng mở , nhìn thấy ng đi vào thì em trợ giúp chứ ko ấn close :D
em chậm chân chậm mồm nhưng nhanh tay lắm, tay em thò vào (thang máy công ty nên nhỏ) chặn cái thanh an toàn cực nhanh luôn. Chả bị ăn đòn bao giờ

crv2.4

Xe tải
Khổ thân cu bé, cu bé có sai nhưng hanh niên như thế là phải xử. Hi vọng ca sẽ xl j

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Đánh thằng nhóc là sai rồi, nhưng em đọc facebook thì có những post nói thằng cu này nó cũng bướng và nghịch chứ ko phải vô tình. Có lẽ cách xử lí tốt nhất ở đây là mắng nó và bố mẹ nó ko dạy đc con thôi
Thang nhà em trẻ con nhiều khi cũng nghịch, nhiều lúc đi làm về cũng bực lắm nhưng mình chỉ nhắc nhẹ nếu quá, ai lại đánh trẻ con như thế. tuy nhiên bố mẹ cháu bé trước khi làm gì cũng nên xem lại cam, nếu con mình hư cũng nên có biện pháp dạy dỗ cháu.

inovavgj

Xe container

inovavgj

Xe container
chuẩn luôn cụ , với 1 đứa trẻ không có khả năng tự vệ , đánh là Sai rồi
Khổ thân cu bé, cu bé có sai nhưng hanh niên như thế là phải xử. Hi vọng ca sẽ xl j
Thang nhà em trẻ con nhiều khi cũng nghịch, nhiều lúc đi làm về cũng bực lắm nhưng mình chỉ nhắc nhẹ nếu quá, ai lại đánh trẻ con như thế. tuy nhiên bố mẹ cháu bé trước khi làm gì cũng nên xem lại cam, nếu con mình hư cũng nên có biện pháp dạy dỗ cháu.

tienaka

Xe điện
em đợi clip trong thang máy ntn, nhưng người lớn làm thế sai rồi.
đúng ra cho nó 20k và bảo nó đứng đây bấm lên đến tận tầng 30 nhé.

Gagarose

Xe điện
Thang máy khu em còn chuyên có các cháu nghịch ngợm vào bấm một loạt các tầng sau tầng của các cháu, em gặp mấy lần chỉ nhắc nhở thôi, nhưng công nhận trẻ em nghịch thật
hồi nhỏ em cũng nghịch ngợm gây phiền hàng xóm nhiều nên mình thấy giờ chuyện đó cũng không khắt khe

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề ở đây là trình độ dân trí và hành động đúng sai.
Giả sử cháu bé sai, thậm chí còn văng tục chửi thề thì cũng k thể đánh cháu bé được.

Sảnh nhà em buổi sáng thấy mấy cháu bé học trường quốc tế đang ngồi đợi xe 16 chỗ, các cháu nói tục chửi thề đến nỗi mình thấy cực xấu hổ luôn. Nhiều khi chỉ muốn lao vào phang cho mấy phát nhưng cũng phải nhịn.

XPQ

Xe lăn
em vừa lướt qua 1 bài của bố cháu bé bị đánh ở 1 chung cư , nhắn tin cầu cứu bố vì bị đánh, sự việc thì rất đơn giản :

cháu bé vào thang máy ấn tầng cần bấm đi lên nhà, có cậu thanh niên đi vào sau bị cửa thang va vào người
lúc cháu đi ra hành lang cậu thanh niên đi theo tát mấy phát vào mặt cháu ngã lăn quay ra đất , giãy giụa nhìn rất thương bé ( có camera ghi lại )

Em cũng mấy lần vào thang máy ấn tầng và ấn đóng thang ( không để ý có người vào sau ) , khi nhận ra có người đi phía sau 1 đoạn đi vào , nhanh tay ấn ko kịp mở, thế là nhận được ánh mắt hình viên đạn :((

nhiều lúc vô tính ko để ý nhưng có người ức chế lại tưởng cố ý , các cụ có tình huống nào như vậy chưa ?

Bạn thanh niên kia "Tết nay quay ra thèm ăn mứt" rồi.

Tony_Le

Xe container
em vừa lướt qua 1 bài của bố cháu bé bị đánh ở 1 chung cư , nhắn tin cầu cứu bố vì bị đánh, sự việc thì rất đơn giản :

cháu bé vào thang máy ấn tầng cần bấm đi lên nhà, có cậu thanh niên đi vào sau bị cửa thang va vào người
lúc cháu đi ra hành lang cậu thanh niên đi theo tát mấy phát vào mặt cháu ngã lăn quay ra đất , giãy giụa nhìn rất thương bé ( có camera ghi lại )

Em cũng mấy lần vào thang máy ấn tầng và ấn đóng thang ( không để ý có người vào sau ) , khi nhận ra có người đi phía sau 1 đoạn đi vào , nhanh tay ấn ko kịp mở, thế là nhận được ánh mắt hình viên đạn :((

nhiều lúc vô tính ko để ý nhưng có người ức chế lại tưởng cố ý , các cụ có tình huống nào như vậy chưa ?
1. Thang đểu

2. Thằng thanh niên mất dạy

LVP2021

Xe máy
Đánh trẻ con thì sai rồi, bgio bố mẹ cháu quyết chơi đến cùng thì cũng rắc rối như kiểu đi khám, chóng mặt buồn nôn, nghỉ học....
Tuy nhiên, cũng nhiều bố mẹ bênh, dạy con 1 cách kỳ lạ, nên mới tạo cho các cháu những hành xử ích kỷ, luôn làm phiền người khác, lâu dần thành hư hỗn, và đến 1 lúc bị ăn tẩn như clip.

Tony_Le

Xe container
Đọc đến đây thì:

Ôi, con tôi ở nhà ngoan lắm là đây!!!

Thanh niên kia hành xử hơi lố (đương nhiên là sai) do quá tức giận, nhưng nếu như người thứ 3 kể lại thì thằng bé kia rất hư và bố mẹ nó cũng đang cào mặt ăn vạ hơn là muốn xử lý tình huống một cách nghiêm túc.

El Jefe 2

Xe tăng
Đọc cái bài post FB liên quan thì nhận thấy:

1. Thanh niên đánh trẻ con là sai. Đang từ đúng (nhắc nhở nó) thành sai (đánh nó).

2. Thằng trẻ con thuộc loại cứng đầu, nghịch ngợm, có phần hỗn láo, ko có (hoặc không được dạy dỗ) về ý thức, cách hành xử nơi công cộng.

3. Bố mẹ cũng hơi có tý biểu hiện cào mặt, bênh con nên giấu những cái xấu của con. Cũng ko lạ khi thằng con nó hư như thế.

Gặp những thằng trẻ con hư thế này đúng là rất ức chế. Khi chúng nó lớn sẽ phát triển thành dạng thanh niên hư hỗn ích kỷ mà hiện nay khá đông trong xã hội.

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Thang máy khu em còn chuyên có các cháu nghịch ngợm vào bấm một loạt các tầng sau tầng của các cháu, em gặp mấy lần chỉ nhắc nhở thôi, nhưng công nhận trẻ em nghịch thật
hồi nhỏ em cũng nghịch ngợm gây phiền hàng xóm nhiều nên mình thấy giờ chuyện đó cũng không khắt khe
Gặp em mà đang mắc ỉa chắc cũng cho 1 cái bạt tai đấy

bmwp0wer

Xe tăng
Em đi thang máy không bao giờ close, để nó tự đóng.
Trường hợp phát hiện người trước nhìn thấy em mà cố tình close em bảo thẳng "sống phải nhìn cả người khác, đừng sống 1 mình".
Rất nhiều người nhìn nhầm xong hằn học đấy cụ. Tốt nhất là trong thang rồi khỏi sờ.

Tony_Le

Xe container
Trẻ em thì không cấm chúng nó nghịch được, nhưng nghịch ngu như vậy là do bố mẹ. Hầu hết các thang máy đều đã có Cam rồi nên cứ phạt vào đầu bố mẹ chúng lập tức hết thôi.