[Funland] Với người không có Đức Tin. Tao làm ăn là phải cẩn thận

Website
www.facebook.com
:))

Thì tại có ai hỏi em là định nghĩa đức tin là gì đâu? :))
Đầu thớt thì nói Đức tin là có tôn giáo.
Giờ lưỡi lại quẹo sang hướng khác ngay được. Tốt thì có đức tin thật, còn bọn xấu là mượn danh.
Như cái nick còn nửa nạc nửa mỡ thì đức tin kép là chuyện bình thường.

Sơn Takira

Xe tải
Đầu thớt thì nói Đức tin là có tôn giáo.
Giờ lưỡi lại quẹo sang hướng khác ngay được. Tốt thì có đức tin tjastj, còn bọn xấu là mượn danh.
Như cái nick còn nửa nạc nửa mỡ thì đức tin kép là chuyện bình thường.
Vâng cụ.
Bám chấp vào từ ngữ là u mê lắm. Cùng chữ “đức tin” này thôi nhưng khi phát lên có đến hàng ngàn cách hiểu khác nhau theo mỗi người.

Chính thế làm việc gì em cũng phải define ra thật rõ ràng, tránh hiểu nhầm, hiểu sai, hiểu chưa đầy đủ.

Khi tranh luận một vấn đề thì trước tiên phải thống nhất cái định nghĩa vấn đề và cùng hiểu với nhau cái đã. Không là hỏng liền.

Ps: mà cái câu trên của ông anh em. Em chưa đưa đầy đủ ý kiến của em vào. Câu sau chính là câu em hỏi ông ý “đức tin là gì?”

Sơn Takira

Xe tải
Mãi đến bây giờ ông bạn cũng đã cho bà con biết Đức tin đối với ông bạn nghĩa là gì đâu?

Rõ mới chả ràng.
Vất mỗi câu của ông anh nào đó lên, ý kiến của mình thì không đưa vào. Quăng xương à?
Thôi muộn rồi mai em còn dậy sớm chạy mừng sn ông cụ. Chã cũng ngủ đi.
Mai thớt còn, nick còn em hứa em còm men tử tế ạ.
Giờ em nhận lỗi. :)

NXCONG

Xe đạp
Câu này lâu rồi. Khi em đàm đạo với môt ông anh khi khởi nghiệp và ông ấy khuyên như vậy.

Em có hỏi nguyên nhân thì ông ấy bảo. Người có đức tin thì họ làm gì? Nghĩ gì cũng có cái hướng tới. Chính vì vậy làm ăn với họ mình hiểu họ hơn khi hiểu và tôn trọng đức tin của họ. (Ý nói những người có tôn giáo)

Còn với những người vô thần. Đến bản thân họ luôn luôn có những niềm tin mà niềm tin đó thay đổi theo thời gian. Họ còn không xác định được giới hạn phá vỡ của mình là gì thì mình làm sao mà tin được. Làm ăn với những người này nên cẩn trọng.

Suy nghĩ khi chuẩn bị lên đường. Haizz

Em thấy những người vô thần là họ có đức tin: “mọi thứ đều có thể giải thích bằng khoa học”.
Vì vậy chẳng có ai là ko có “đức tin” cả... chỉ có tôn giáo và vô thần thôi.
Còn các đội tôn giáo thì e lại thấy rất hay lươn lẹo, giải thích tiền hậu bất nhất về cái “tôn giáo” của họ.
Và mấy người theo tôn giáo nào đó hay trù người ta Nghiệp này nghiệp nọ nếu họ có ý ko tin.

kfc1981

Xe điện
Cụ chủ đang lẫn lộn và mù mờ roài.

shiluo

Xe container
Em chỉ thấy cụ chủ thớt nông cạn nhưng cứ muốn tỏ ra sâu sắc ^^

xdthienha

Xe điện
Mấy bố ngành xây dựng bọn em đức tin vô đối. Chùa chiền, lễ bái, phong thủy đâu ra đấy. Kết quả toàn nợ tiền. Đấy, đức tin đấy.

TDI

Xe buýt
Câu này lâu rồi. Khi em đàm đạo với môt ông anh khi khởi nghiệp và ông ấy khuyên như vậy.

Em có hỏi nguyên nhân thì ông ấy bảo. Người có đức tin thì họ làm gì? Nghĩ gì cũng có cái hướng tới. Chính vì vậy làm ăn với họ mình hiểu họ hơn khi hiểu và tôn trọng đức tin của họ. (Ý nói những người có tôn giáo)

Còn với những người vô thần. Đến bản thân họ luôn luôn có những niềm tin mà niềm tin đó thay đổi theo thời gian. Họ còn không xác định được giới hạn phá vỡ của mình là gì thì mình làm sao mà tin được. Làm ăn với những người này nên cẩn trọng.

Kiếm được đối tác tử tể làm ăn đã khó, chưa thấy ai rảnh đi dò đức tin.
Chắc thớt nghĩ bay rồi thì quay lại chửi đểu. Cũng là loại chả ra gì.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Kinh nghiệm cá nhân của em khi làm ăn thì thấy nhiều ông Thiên chúa giáo có đặc điểm như này:
- Miệng xoen xoét Chúa chiếc các kiểu ("thề có Chúa chứng giám", đại loại thế) nhưng nói dối như cuội. Có lẽ họ cho rằng cuối cùng họ cũng sẽ được rửa tội, cho nên không cần phải lo hậu quả của việc mình làm.
- Chất lượng sản phẩm rất chuối. Nhiều lúc không thể hiểu nổi tại sao họ lại chọn cách làm như họ đã chọn. Cứ như không có khả năng tư duy logic.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Ngay ở phương Tây, lũ thày tu toàn là bọn biến thái, toàn lừa lọc lạm dụng tình dục trẻ em.
Thế nhưng đám con chiên vẫn cứ tin tưởng gửi con vào nhà thờ.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Đức tin chỉ dành cho số đông nhỏ thôi. Còn thằng to nó đắc đạo cmnr.
Buôn thánh bán Phật là to nhất nhì cái giáo hội.
Ở bển thì Noel xong là ra lệnh bom rải thảm. Chắc nó cho là k có đức tin nên nó rải thảm để tiêu diệt dị giáo.

Matizcoi

Xe cút kít
Vô thần nửa mùa - xung quanh em đầy :D

gld

Xe điện
Cái này nó cũng tuỳ từng người, xã hội nào cũng có người tốt người xấu. Quê em có 2 ông Xuân Thành và Xuân Trường đều có đức tin cả đấy, sau khi phá nát tỉnh NB thì giờ các anh ý vươn tầm quốc gia, điều khiển được ối anh TW rồi đấy

The Tank

Xe điện
Vô thần là tụi tiến hoá dồi.
Sau khi bị lừa nhiều quá thì ló chả tin vào bố con thèng nào hết!

Sô lếch Mù

Xe điện
Làm ăn tử tế 9 lần, lần thứ 10 hốt cái rụp cả chì lẫn chài.

Mandalord

Xe điện

Nói vớ vẩn. Người vô thần làm gì có niềm tin. Đã không có niềm tin làm sao nó thay đổi theo thời gian. Nói thế là không hiểu gì về cộng đồng vô thần.