Với số tiền để lăn bánh K3 như vậy tại sao lại k mua bmw 3 nhỉ?

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
EM RẤT thích những lời khuyên chân tình thế này... nó không mang mục đích thương mại
Nó thực tế cụ ạ chủ thớt ở đây giống như kiểu dạy đời ai khôn ai ngu mua cái ô tô cũng nhiều tiền bởi vậy người mua phải cân đo đong đếm tính toán hơn thiệt để xem chọn xe nào tối ưu nhất. ô bạn mua đc con C200 đời 2010 đk 2011 lúc mua check choác đủ kiểu ko sao đến lúc đi đc 3 tháng mới lòi ra 1 số thứ từ bát bèo đến càng a ro tuyn đứng. thay gara ngoài còn há hết mồm đấy là rẻ bằng nửa hãng. xe nhật hàn bản chất ồn mấy thứ kia có hỏng chả nghe thấy, xe đức nó êm xác nặng ko thay ngay khó chịu lắm.thu nhập tầm loanh quanh 30 củ/tháng e khuyên ko nên với xe đưc làm gì.

kenu97

Xe container

ducletrung

Xe container
Chả biết sao nhg mà K5, MerE240 và Sonata Y20 đều thua K3 chạy drag :D
-Theo thông số kỹ thuật thì K3,K5,Sonata đều sử dụng máy 2.0(không có tăng áp) và đều dẫn động cầu trước nên thằng nào xác nhẹ hơn thằng đó sẽ tăng tốc nhanh hơn.
-E240 mặc dù máy 2.6 V6 nhưng mã lực cũng không quá tốt(tầm 174 mã thua cả C200 máy 1.8 có tăng áp nhưng đến 184hp) và ưu điểm dẫn động cầu sau nhưng xác quá nặng nên khả năng cũng chưa chắc ăn được K3 thật :))

Chỉnh sửa cuối:

Dark Man

Xe buýt
Em thì thấy Trường Hải có vẻ hợi bị ảo tưởng sức mạnh.
Sau khi Forte khá thành công, xe chạy đầy đường ( phần lớn là vì mẫu mã ok, giá rẻ, chất lượng thì bthg) thì thay cái rụp em K3 với giá trên trời. Giờ đi ngoài đường thấy lèo tèo, lâu lâu mới gặp 1 em K3 cũng đủ biết cái mức giá này có hợp lý hay ko rồi.

seadogs

Xe tăng
Sau khi Forte khá thành công, xe chạy đầy đường ( phần lớn là vì mẫu mã ok, giá rẻ, chất lượng thì bthg) thì thay cái rụp em K3 với giá trên trời. Giờ đi ngoài đường thấy lèo tèo, lâu lâu mới gặp 1 em K3 cũng đủ biết cái mức giá này có hợp lý hay ko rồi.
Cụ chắc ít lượn ngoài đường hoặc ở chỗ cụ ở ít K3 thôi. Em ở hà nội ngày nào cũng gặp 3, 4 em là ít. 770 triệu cả đăng ký ở HN là ngon rồi. Rẻ nữa thì các hãng khác húp cháo hết à.

mroke

Xe hơi
Em ở gia lai đi đâu cũng thấy K3 :-w

phuongdm

Xe tải
Quả thật là theo cảm nhận của em thì ko thể coi K3 là đẹp được. Nhưng với những người trẻ thì K3 vẫn đẹp nhất trong phân khúc của nó.

chihuongcao

Xe tải
Giờ thì ưu ái hơn rồi cụ ạ!

kenu97

Xe container
Quả thật là theo cảm nhận của em thì ko thể coi K3 là đẹp được. Nhưng với những người trẻ thì K3 vẫn đẹp nhất trong phân khúc của nó.
E cũng thừa nhận phần đầu của nó chưa đc ưng ý lắm. Xét về kiểu dáng e thấy ford focus sedan đẹp hơn. Nhg các ưu nhược điểm khác thì e thích K3 hơn

bobo0304

Xe hơi
Nếu có đk thì e vẫn vote cho Ngôi sao ba cánh và tròn xanh trắng

ducletrung

Xe container
Thế theo cụ bỏ ra gần tiền tỷ mua Altis 2.0.Nếu so về công nghệ thua K3,về vận hành cũng thua K3 và option cũng thua nốt..Ưu điểm giữ giá khi bán lại tội gì bỏ ra số tiền lớn rồi ngồi ôm cái ảo tưởng giữ giá làm gì?
-Các nhà sx lúc nào cũng to mồm kêu thuế nhưng thực ra lãi cực kì khủng.

Chỉnh sửa cuối:

tuoitrehanoi

[Tịch thu bằng lái]
Ở đây có cụ nào đi k3 mt chưa? Nếu so về giá chênh lệch 80 triệu giữa mt và at thì nên chọn xe nào?

ktvb4

Xe hơi
Em chon mt đơn giản vì em thích mt, chỉ ghét mt bị cắt 1 túi khí, chứ cam lùi ko có thì lắp thêm cũng được.

Baonam205

Xe tải
e k biết k3 về vận hành khung gầm ra sao nhưng e dự cũng như forte, mà nếu như forte thì e rõ lắm lắm luôn, đi ra đường trường chẳng phải chạy nhanh hay chậm , lúc mới chỉ biết lái forte thì thích lắm nhưng tới giờ nghĩ lại mới hấy k khác cái xe đồ chơi, khung gầm vỏ mỏng ỏng à ỏng ẹo đúng là như đồ chơi, như kiểu có 4 cái bánh và đc một lớp tôn quây vào như kiểu cái thùng tôn rồi gắn động cơ vào thế là thành cái xe ý, chạy ra cao tốc 80 mà cảm giác rất là nhanh bay bay lên mây ý, đạp lên 100 thì eo ôi thấy gê gê xe rung lắc bồng bềnh như sắp rơi cái thùng tôn ra đến nơi.
còn với bim 3, e thề vs các cụ các cụ cứ đi thử đi, bên hãng nó có xe cho đi thử đấy, các cụ đi về e thề các cụ chán forte , e nhớ bim 3 e chạy cao tốc có hôm nổi hững đạp 170-180 đấy, xe bán sát mặt đường, êm ru, lao cứ vun vút, nói chung bim đi tốc độ 120 như kiểu forte đi 60 vậy ý,

cái quả này là e bữa đó nổi hứng vs ái nửa đêm chạy trên đại lộ thăng long, và chạy ở tốc độ lầy nhưng rất nhàn và lành lắm , nổi hứng e còn lấy dt cỏ ra chụp đó, k có cảm giác quá nhanh chắc tại có ái ở bên và chuẩn bị ấm chén nên nó hứng thế đấy....
nghe bác nói mà em thấy ngứa cả... nên em fai đăng nhập để bình luận^^
So sánh kiểu bác thì quá khập khiễng.2 chiếc xe nó không cùng phân khcus và **** cấp nó khác nhau hoàn toàn ^^BMW của bác có dám so sánh với Lexus LS 430 của bác "tatrung" ko ^^. giá còn rẻ hơn xe bác và thừa tiền đổ xăng cả năm. mua xe thì cũng ko phải ai có nhu cầu mua xe mới nhưng đã có điều kiện thì cứ xe mới mà mua. bản thân em cũng đang đi xe cũ và không có phàn nàn gì nhưng người VN mình cái xe ô tô nó là tài sản lớn chứ ko phải đơn giản nó alf phương tiện đi lại bác à. xe máy thì HONDA mà ô tô thì cứ phải là TOYOTA.ngày trước em ko biết chứ bây giờ xe ô tô nguời đi nhiều lắm là 5-6 nam còn không cứ 2-3 năm lại đổi xe, mà đổi xe thì BMW khó trôi và mất giá kinh khủng.... bác tự hiểu nhé. mọi người cứ nói Toyota giũ giá giờ em thấy mấy loại xe hàn cũng giữ lắm đặc biệt là mấy anh Morning, Forte, ....

Dark Man

Xe buýt
Thế theo cụ bỏ ra gần tiền tỷ mua Altis 2.0.Nếu so về công nghệ thua K3,về vận hành cũng thua K3 và option cũng thua nốt..Ưu điểm giữ giá khi bán lại tội gì bỏ ra số tiền lớn rồi ngồi ôm cái ảo tưởng giữ giá làm gì?
-Các nhà sx lúc nào cũng to mồm kêu thuế nhưng thực ra lãi cực kì khủng.
Ớ, em có lôi Altis vào so sánh với K3 đâu cụ. Bản thân em cũng ko thích Toy, về VN bị thần thánh hóa kinh quá :))
Kể ra cùng phân khúc thì em sẽ chọn M3 hoặc Civic :P

alice152

Xe tải
Cái chủ đề theo kiểu ý kiến cá nhân này mà thấy các cụ tranh luận với nhau nhiều quá, các cụ k thấy mệt ạ? E chắc các cụ ở đây đều đã qua thời trẻ trâu rồi, vậy mà có cái tật này mãi k bỏ dc :)

phongbusi

Xe hơi
xã hội mà cụ
ai cũng giống cụ thì ra cái quán KFC mà cụ mê à...
^^

HuynDai-8t

Xe hơi
cũng có người thích xe mới, ngại chuyện mua phải xe cũ sửa chữa hỏng hóc ko như ý mà cụ, nếu là người biết về máy móc, rành về xe thì họ sẽ chọn mua xe cũ để tiết kiệm, còn đa phân mọi người đều ko làm việc về xe nên cũng tâm lý thích rước xe mới rồi đi chán bán lại, lại thêm tiền mua xe mới. đỡ phải lo chuyện bảo dưỡng sửa chữa hỏng vặt