[Thảo luận] Với tình huống này nên thừa nhận mình đã "vượt bên phải xe khác trong trường hợp không được phép" :)

Thuy_CK

Xe điện

suzu37

Xe container
Xuống duộng còn khó hơn leo dải phân cách cụ ây :D
Hờ hờ. Đã có cơ hội vượt ở phía dải phân cách giữa thì lại chạ phải no, xe đàng chước nó nhường dồi.

Còn vượt phải kiểu kia thì dễ xuống duộng. :D

---
Trên cao tốc em đầy lần dí ứ cho các cụ vượt trên làn dừng khẩn cấp, đường đã tắc mờ các cụ í cứ nhoi lên. Xe em chở tuyền thép mí bê tông :D.

Thuy_CK

Xe điện
Hờ hờ. Đã có cơ hội vượt ở phía dải phân cách giữa thì lại chạ phải no, xe đàng chước nó nhường dồi.

Còn vượt phải kiểu kia thì dễ xuống duộng. :D

---
Trên cao tốc em đầy lần dí ứ cho các cụ vượt trên làn dừng khẩn cấp, đường đã tắc mờ các cụ í cứ nhoi lên. Xe em chở tuyền thép mí bê tông :D.
Em chả biết gặp cụ thì thế nào chứ em đi trên quốc lộ mấy cụ dài hơn hai chục mét toàn nhường phía bên phải cho em vượt :D

suzu37

Xe container
Em chả biết gặp cụ thì thế nào chứ em đi trên quốc lộ mấy cụ dài hơn hai chục mét toàn nhường phía bên phải cho em vượt :D
Ờ, lúc nào mà mợ thấy xe to, dài đang chạy sát dải phân cách, nơi chỉ có một làn một chiều, đường lại cong bỗng dưng lại né về bên phải nhường xe sau vượt thì đừng nghĩ là em đới nhoá :D.

Thuy_CK

Xe điện
Ờ, lúc nào mà mợ thấy xe to, dài đang chạy sát dải phân cách, nơi chỉ có một làn một chiều, đường lại cong bỗng dưng lại né về bên phải nhường xe sau vượt thì đừng nghĩ là em đới nhoá :D.
Đường thế thì em chả dại vượt bên trái các cụ đã to lại còn dài :D
Có cụ chả biết chạy xe còn bật xi nhan trái đòi rẽ vào dải phân cách cơ :P

suzu37

Xe container
Đường thế thì em chả dại vượt bên trái các cụ đã to lại còn dài :D
Có cụ chả biết chạy xe còn bật xi nhan trái đòi rẽ vào dải phân cách cơ :P
Mời mợ xơi mợ còn ngại :D.

Cánh chạy xe chở hàng chúng em đến cuối tháng này lắp cam hành chình hết luôn. Cứ lúc nào dừng chân ăn cơm nà có đội chiên nghiệp ra xe lấy thẻ nạp vào náp tốp, nộp về chung tâm để "đổi hàng".

Đỡ khối đới mợ ợ.

Thuy_CK

Xe điện
Mời mợ xơi mợ còn ngại :D.

Cánh chạy xe chở hàng chúng em đến cuối tháng này lắp cam hành chình hết luôn. Cứ lúc nào dừng chân ăn cơm nà có đội chiên nghiệp ra xe lấy thẻ nạp vào náp tốp, nộp về chung tâm để "đổi hàng".

Đỡ khối đới mợ ợ.
Em lạ gì cái giống to lại còn dài ;))
Tòan ông không biết lái xe nên chả bao giờ dám rời cái vạch tim đường với cái dải phân cách giữa :))

Trừ khi sắp quay đầu 8-x8-x8-x

suzu37

Xe container
Em lạ gì cái giống to lại còn dài ;))
Tòan ông không biết lái xe nên chả bao giờ dám rời cái vạch tim đường với cái dải phân cách giữa :))

Trừ khi sắp quay đầu 8-x8-x8-x
Ớ, vi phạm này mốt ơi. Bem đê. Hê hê.

Hỏi bác làn sóng xanh ấy. Dính quả quá tốc độ mất mấy chục cây chuối vì xe tải đi làn bên phải che hết mất biển khu đông dân cư. Lại đúng ngay chỗ vượt.

Đúng nà các mợ, lói kiểu gề cũng được :D :P.

ngựa thồ

Xe tăng
đ) Khi đỗ xe chiếm một phần đường xe chạy không đặt ngay báo hiệu nguy hiểm theo quy định
Nói theo cách của cụ thì ở câu trên tại điều 5 một phần đường xe chay được hiểu là một phần đường xe ô-tô chạy. Khi đỗ xe ô-tô không chiếm 1 phần đường xe ô-tô chạy thì không cần đặt ngay báo hiệu n

Được cái cụ " học cao, nhiều chữ" nên rất thích hiểu luật theo suy nghĩ cá nhân. Thế cụ không đọc định nghĩa Phần đường xe chạy trong QC41 à :)
đ) Khi đỗ xe chiếm một phần đường xe chạy không đặt ngay báo hiệu nguy hiểm theo quy định
Nói theo cách của cụ thì ở câu trên tại điều 5 một phần đường xe chay được hiểu là một phần đường xe ô-tô chạy. Khi đỗ xe ô-tô không chiếm 1 phần đường xe ô-tô chạy thì không cần đặt ngay báo hiệu nguy hiểm ;))
Vd: ảnh dưới
- xe ô-tô đỗ tại ô đánh dấu màu vàng bên ngoài đường xe ô-tô chạy là khỏi cần đặt biển cảnh báo nguy hiểm ;))
Thế cụ ko đọc định nghĩa " Phần đường xe chạy " trong QC à, hay trong điều 5 này phải có thêm 1 định nghĩa khác :). Cụ đúng là " nhiều chữ" quá

Thuy_CK

Xe điện
Ớ, vi phạm này mốt ơi. Bem đê. Hê hê.

Hỏi bác làn sóng xanh ấy. Dính quả quá tốc độ mất mấy chục cây chuối vì xe tải đi làn bên phải che hết mất biển khu đông dân cư. Lại đúng ngay chỗ vượt.

Đúng nà các mợ, lói kiểu gề cũng được :D :P.
Ai bảo thấy bọn vừa to vừa dài né sang phải lại tưởng bở cơ ;))

Thuy_CK

Xe điện
Thế cụ ko đọc định nghĩa " Phần đường xe chạy " trong QC à, hay trong điều 5 này phải có thêm 1 định nghĩa khác :). Cụ đúng là " nhiều chữ" quá
Ối giời ! Cụ đừng có giả vờ ít chữ hơn em nữa ;))

- Khi đỗ xe chiếm một phần đường xe chạy không đặt ngay báo hiệu nguy hiểm theo quy định.
Câu này có nghĩa là: một phần (của) đường xe chạy chứ không phải là (cả) một phần đường xe chạy nhá :))

Thuy_CK

Xe điện
Hớ hớ.

<giọng Vân Rung> ơ, thế là lại cãi nhau à?

:P
Lão mở thớt vạch 1.1 quy chuẩn mới cho xe được đi ngược chiều đuê cho thớt lày ló đỡ xôm !
Cái quy chuẩn mới này vui đáo để ;))

suzu37

Xe container
Lão mở thớt vạch 1.1 quy chuẩn mới cho xe được đi ngược chiều đuê cho thớt lày ló đỡ xôm !
Cái quy chuẩn mới này vui đáo để ;))
Kệ.

Em đương bận. Em mời mợ mở và tiếp tục "cãi nhau" ợ :D.

ngựa thồ

Xe tăng
Ối giời ! Cụ đừng có giả vờ ít chữ hơn em nữa ;))

- Khi đỗ xe chiếm một phần đường xe chạy không đặt ngay báo hiệu nguy hiểm theo quy định.
Câu này có nghĩa là: một phần (của) đường xe chạy chứ không phải là (cả) một phần đường xe chạy nhá :))
Phải thêm 1 từ " phần " nữa vào thì cụ mới không cãi nữa nhỉ :)
Thế theo ý của cụ thì " đường xe chạy " ( đường xe ô tô, đường xe cơ giới chạy) là đường nào :)