Volkswagen Polo Hatchback đã về đến Việt Nam !

blackmagician

Xe hơi
toyota78 vào đây chửi người này thế này thế nọ, học hành chưa tới thì về nhà mà tu nghiệp, đừng lên đây xúc phạm người khác.

appco

Xe buýt
Báo cáo là em mới check lại sale cua hãng thì sedan và hatchback đều sx tại Ấn Độ nhé các bác.
Trích dẫn duc5574
Con này là nhập Ấn Độ chứ không phải là ở Đức.
Hãng có đầy đủ giấy tờ chứng minh là nhập Đức nhé cụ
Đề nghị cụ hieu.vw xác nhận lai thông tin này :((

Chỉnh sửa cuối:

appco

Xe buýt

blackmagician

Xe hơi
Trích dẫn duc5574 viết Nghía cột cây số
Con này là nhập Ấn Độ chứ không phải là ở Đức.
Hãng có đầy đủ giấy tờ chứng minh là nhập Đức nhé cụ
Đề nghị cụ hieu.vw xác nhận lai thông tin này :((
Em nghĩ tốt nhất mình đi test xe bác à. Dĩ nhiên nếu được ráp ở Đức (dòng Tiguan mà hãng đang phân phối) thì là đỉnh rồi, tuy nhiên với tập đoàn lớn như VW thì bác google thấy nhiều dòng xe đựoc sản xuất ở nhiều nước châu Âu và cả Ấn Độ (VW có nhà máy sx do họ đầu tư trăm triệu EUR, bác check trên wiki thử xem). Bác đi test xe rồi kiểm tra thử xem lắp ráp thế nào. Em có làm "test nhanh" check polo sedan bằng cách ấn ấn vào miếng nhựa gần kính của phía trong cửa sau, thấy các khớp nối chắc chắn, miếng nhựa hầu như không bị dịch chuyển nhiều, không bị "lõm", cảm giác cứng, chắc chắn. Em có làm tương tự trên 1 chiếc xe khác, lắp rắp trong nước, thì cảm thấy miếng nhựa nó bị dịch chuỷen hơi nhiều hơn chút, cảm giác ít chắc chắn hơn chút. Nên tốt nhất cứ tự mình kiểm tra là yên tâm nhất hehe.

Chỉnh sửa cuối:

superchick

Xe tải
Báo các cụ . Em đã qua hãng và test cả polo hatchback và sedan. Cảm nhận em như sau:

1. Về thiết kế: trẻ chung thì hatchback thì khỏi phải nói, tuy nhiên khoang chứa đồ nhỏ, nó dài ra tí thì tốt. Sedan thì khoang chứa lớn hơn, lại hợp cho mẹ e hay chở lợn gà. Do đó em chốt sedan cho cụ.

2. Về máy móc, động cơ: Nếu đang đi xe công suất lớn, turbo mà thử em này thì có tí hơi thất vọng. 1.6 không turbo. Cảm giác lái từ 0-40km không vấn đề gì. từ 40-60: máy lên số hơi chậm, bị delay. từ 60-100km lên từ từ, không bị giật cục. Em đang đi tiguan 2.0 turbo nên lái không ưng lắm. Tuy nhiên với xe nhỏ đi trong phố thì thế là OK,không vấn đề lắm.

3. Về cách âm: quá tốt cho 1 xe cỡ nhỏ, tiếng động cơ không lọt vào cabin. Tiếng âm thanh ngoài đường gần như không có khi đi ở 40km. từ 80-100km, hơi thấy tiếng gió 1 tẹo, nhưng o đáng kể. Em thấy cách âm còn tốt hơn em Tiguan của em.

4. Nội thất: Đơn giản, cụ nào thích màu mè còn cảm thấy hơi lạc hậu. Tuy nhiên vẫn đủ những thứ thiết yếu, vo lăng điều khiển, bluetooth...

Tổng kết: Polo quá classic từ xưa đến giờ thay đổi rất ít, nhưng nhìn nhiều sẽ cảm giác OK, không lo bị lỗi mốt. Về cảm giác lái thì hơi yếu do động cơ nhỏ, o turbo như các dòng khác của VW. So với Yaris, Madza 2, Fiesta thì nhìn em thấy Polo có phần chắc chắn hơn. Giá bán bán thì em thấy giá hơi cao so với cùng dòng nhưng không quá cao nhiều với xe Đức.

Tóm lại: Sau hồi ngắm nghía em chốt luôn polo sedan cho cụ nhà em. heheh

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
em đã nghía em polo sedan màu trắng . nhìn bên ngoài đơn giản nhưng chắc chắn thực dụng , bên trong thì khá sơ sài giống xe TOY nói chung xe này thì chỉ nhìn vào khung vỏ và máy Đức thì ok , chứ ko có j đặc biệt hơn các xe của Nhật cả ... giá thì em nghĩ khá tốt , cạnh tranh được... ko biết khâu bảo hành , bảo dưỡng thé nào ?

Warren Bocphet

Xe hơi
Dòng nhập khẩu này dùng chắc ngon các cụ nhỉ, giá cũng ko chát lắm

hongviet.nguyen

Xe máy
thông số em này chỉ có ABS, không có BA, ESC phải không các cụ?

blackmagician

Xe hơi
Sáng nay đi test con Polo sedan (con hatch thì mới về chưa có bang số nên chưa test được). Cảm nhận nhanh của em.

1) THích:
+ Khá êm cho phân khúc này (em thấy có khi còn cách âm hơn tiguan của em haha), cách âm tốt, lúc đạp ga thì máy rất êm, mượt, thốc ga mạnh thì nghe tiếng máy ấm, chắc nhưng không bị ù tai. Chắc lốp nhỏ nên em thấy tiếng vọng từ lốp ít, cách âm gầm thì rất tốt (tốc độ tối đa em đã test là 80 km/h và vẫn thấy êm). Hoàn toàn hài lòng về vụ cách âm

+ Máy bốc: Em cũng hơi bất ngờ, vì em có test vài dòng non-turbo của một số hãng khác thì cảm thấy hơi "ì" (chắc chạy turbo quen cảm giác). Đối với con 1.6 non-turbo này em thấy nước ga đầu lên khoảng 50-60 km/h cảm giác khá nhạy, bốc (mặc dù em không co đo chính xác thời gian, nhưng cảm giác cũng rất tốt, em khá ngạc nhiên hehe). Từ 60 mà leo lên 80 km/h thì bắt đầu cảm thấy chậm chậm lại (em nghĩ chắc bình thường so với xe nhỏ). Em nghĩ máy 1.6 này đi với cái xác nhẹ nên rất ok.

+ Tay lái: Em rất kết cái tay lái thửa từ GTI sang, nhìn hơi bị sang chảnh so với phân khúc của ẻm. Tay lái tốc độ thấp nhẹ (nhẹ hơn tiguan của em), em nghĩ phù hợp cho lái đô thị. Khi tốc độ tăng cao thì tay lái đầm chắc lại. Nói chung là người phàm như em thì thấy cũng rất ok. Em không bàn đến máy trò vào cua nhanh hay gì vì em ko test và cũng nghĩ chẳng lấy mấy chiếc này ra "làm xiếc" làm gì haha.

+ Hộp số: theo em hiểu là giống tiguan, 6 số có chế độ +/- và chế độ kick down (khi đạp mạnh ga thì hộp số tự động lùi từ 1 đền 2 hoặc 3 số để tăng khả năng vượt. Nói chung là mượt mà, hiệu quả.

+ Nội thất: Em luôn thích cái phong cách đơn giản nhưng có phần tinh tế sang trọng cua VW. Em thích cụm 2 đồng hồ với số rõ ràng, to, dễ đọc, màn hình hiện thị cũng rất là sắc nét, hiện thị tốc độ, xăng cộ v.v... (em thấy còn nét hơn cả màn hình Tiguan haha). Hàng ghế sau 3 người ngồi vẫn ok. Nhiều chi tiết được viền chrom trên taplo làm cho taplo nhìn khá sang trọng. Ghế chỉnh cơ chỉnh cao thấp được.

Chưa ưng lắm:
+ Bản hatch không có tựa tay ở giữa, trong khi bản sedan lại có (mà ban sedan lại rẻ hơn?).
+ Em cảm thấy chất liệu, và độ tinh xảo lắp ráp chưa được ngon lành như Tiguan (cũng khó nói vì Tig lắp ngay tại Đức), nhưng khoảng cách thì hơi xa nhau quá, mộ số chỗ em không ưng về mức tinh xảo lắp ráp (nhìn nó rẻ tiền) là 1) Phần cốp sau nhìn hơi bèo nhèo, 2) lớp sơn mặt trong khoang máy giống như bị bọt, nhìn phản cảm (mặc dù trong khoang máy chả ai thấy nhưng đối với em thì nó thể hiện sự chu đáo, tận tình của nhà sản xuất (Tiguan phía trong khoang nhìn vẫn rất chỉnh chu)
+ 2 túi khí
+ Cái mâm 15 nhìn chưa ưng lắm.

Rất đáng quan tâm...

Haibinh

Xe điện
Các cụ rước về cần nâng cấp thì ới cụ Sid nhá, há há

toyota78

Xe buýt
Được như A1 đã ngon, xấu còn hơn morning.

Kenz

Xe tải

Changkaew-legia

Xe hơi
Em tưởng giá em HB trên dưới 700tr tí tẹo. Cũng khá cao cho 1 em xe cực bình dân ở Châu Âu. Cụ Sâu nào cho em cái giá tốt nhất của bản HB, em đang quan tâm.