Volkswagen Tiguan, tại sao nên mua

present

Xe điện

DHSL

Xe tải
Em đang chạy toyota cũng thích. Cụ nào đã dùng em nó cho em hỏi:
1. Dòng nào chạy ngon và ít lỗi vặt (tất nhiên loại trừ đời mới nhất)
2. Chi phí sửa chữa, bảo dưỡng thế nao? Tỷ dụ thay dầu, ...
3. Linh kiện có dễ mua ko?
Cảm ơn các cụ.

kulgirl21cent

Xe máy
Em cũng yêu xe nhập cũ, em thích đì zai em nissan micra 3 mà chả thấy ở nhà mình chạy mấy

fee_2006

Xe tải
em chỉ hơi thắc mắc, tại sao VW Việt Nam chỉ nhập xe xăng, ko nhập bản chạy dầu, mặc dù xăng và dầu ở VN đều "bẩn" như nhau, xe máy dầu có khá nhiều ưu điểm so với máy xăng: ví dụ chạy tiết kiệm hơn xăng rất nhiều ?, em ko đề cập đến tiêu chuẩn khí thải và độ ồn (vì với công nghệ máy dầu như hiện tại thì độ ồn giữa máy xăng và dầu hầu như ko khác nhau là mấy) ? Hay do thói quen của khách hàng ?

tranviethung14

Xe máy
Tiguan 2016 hình như về rồi mà có cụ nào có ảnh post lên cho ae tham khảo cái

Da bắt nắng

Xe điện
Em thỉnh thoảng cũng được lái em Tiguan này, xe của người nhà mà. Không biết đời bao nhiêu nhưng mua năm 2012 (1,4 tỷ). Em thấy cũng Ok, đặc biệt là cảm giác lái rất tốt, quan sát tốt, chắc chắn nhưng giảm sóc có vẻ hơi cứng (chắc tại đang quen đi xe của em là yaris cũ, độ nhún cao:D). Chân ga thì OK nhưng chân phanh cảm giác hơi cao, cứng và có hành trình ngắn.
Em thấy xe có chế độ phanh tay tự động, dùng quen cũng thấy hay nhưng không biết có nên dùng không. Đang đi toy cùi, Stop là kéo roẹt một cái nên thỉnh thoảng đi xe này cứ thấy thiếu thiếu =)).
Nói chung em Tiguan này mua và xác định gắn bó lâu dài thì rất OK. Nhưng do thị hiếu đại đa số người Việt Nam (chính xác hơn là thói quen tiêu dùng - khôn ngoan đến mức không còn chỗ cho sự mạnh dạn sáng tạo trong mua bán) nên em Tiguan này không dành cho cụ nào kinh tế thì vừa phải mà lại hay thích đổi xe, lên đời v.v...đâu ạ.
Em nghĩ thế!