Vốn nhỏ, nên đầu tư vào kênh nào để kiếm thêm?

kulhh

Đi bộ
Hiện tại, e cũng tích cóp được 1 số vốn nho nhỏ, nhưng tạm thời chưa biết làm gì để kiếm tiền nhờ nó trong thời buổi khó khăn này. Nhóm bạn hay người wen cũng đứa thì đầu tư căn hộ, đứa thì ít chứng... nhưng e ko khoái lắm. Các bác OF cho e ý kiến nha >:D<

bexinh294

Xe hơi
Vốn nhỏ thì em nghĩ đầu tư vào đất là hợp lý. Nhưng đầu tư ở đâu, vào thời điểm nào thì tùy thuộc vào kinh nghiệm và may mắn của từng người bác ah :)

Thanhpt

Xe buýt
Website
suntechvietnam.vn
Cụ có từng nào . PM cho em , em tư vấn cho . Em đi lên từ đất cát nhà cửa nên cũng có duyên mấy vụ này lắm . Ko tinh phí cụ chỉ xin cốc cafe .%%-

wall

Xe tăng

xe365vn

Xe container
cho vào đất cụ nhé
cụ thích bên Mê Linh thì ới e, cũng vừa tiền

Thanhpt

Xe buýt
Website
suntechvietnam.vn
Theo em tầm vốn nhỏ 700 triệu - 1 tỷ mà các cụ muốn đầu tư bất động sản thì hãy đầu tư vào phân khúc đất thổ cư hay dự án mà gần nơi mình sinh sống hay nới minh có nhiều thông tin và hiểu biết nhất . Đó là kiểu đầu tư đón đầu quy hoạch khi giá trị bất động sản đang rẻ . Với số tiền đó khi mua 200 -300m2 đất thổ cư hay 100-200 m2 đất dự án là tốt nhất . Tùy hiểu biết của từng người ví dụ khu vực Hà Nội chẳng hạn .Hiện rất khó vì giá cả đã tăng cao và nhiều người đón đầu quy hoạch và nhà nước đã siết chặt đầu tư làm cho các quy hoạnh bị giãn chậm tiến độ và có thể bị treo làm đóng băng bất động sản . Nói thế ko phải ko có nhưng chỗ tốt , ở đâu cũng có cơ hội . Ví dụ các cụ có thể tìm đất khu vực phía Bắc , và Tây Bắc như Thái Nguyên ( dọc quốc lộ 3 mới , Phổ Yên , Phú Bình, Sông Công ) , Bắc Ninh ( dọc theo vành đai 4: Yên Phong, Thuận Thành ,Gia Bình ) , Bắc Giang ( Hiệp Hòa ) . Phía Đông, Đông Nam như Khoái Châu , Kim Động của Hưng Yên hay Phú Xuyên ( Hà Nội ) , Duy Tiên , Kim Bảng ( Hà Nam) . Đó là nhưng khu vực giá còn mềm và có cơ hội phát triển khi mở rộng giao thông , giãn dân đô thị . Tùy hiểu biết về bất động sản của từng vùng mà đầu tư các cụ ạ ( vì bất động sản ảnh hưởng của chính sách vĩ mô nhưng có tính vùng rất cao ) . Ví dụ bây giờ đầu tư vào miền Nam đất nên Bình Dương , Đồng Nai ,Vũng Tàu . Ở Miền Trung Đà Nẵng , Huế đất nền nghỉ dưỡng và du lịch . Nói chung phải tìm hiểu và PR được sản phẩm của mình và tự tin thì mới đầu tư , đón đầu quy hoạch là một cách đầu tư phổ biến ở Việt Nam nếu mình rút chân ra cuối cùng có thể bị thiệt . Vài lời tâm sự cụ nào muốn trao đổi thêm thì PM nhà em nhé .

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
Theo em tầm vốn nhỏ 700 triệu - 1 tỷ mà các cụ muốn đầu tư bất động sản thì hãy đầu tư vào phân khúc đất thổ cư hay dự án mà gần nơi mình sinh sống hay nới minh có nhiều thông tin và hiểu biết nhất . Đó là kiểu đầu tư đón đầu quy hoạch khi giá trị bất động sản đang rẻ . Với số tiền đó khi mua 200 -300m2 đất thổ cư hay 100-200 m2 đất dự án là tốt nhất . Tùy hiểu biết của từng người ví dụ khu vực Hà Nội chẳng hạn .Hiện rất khó vì giá cả đã tăng cao và nhiều người đón đầu quy hoạch và nhà nước đã siết chặt đầu tư làm cho các quy hoạnh bị giãn chậm tiến độ và có thể bị treo làm đóng băng bất động sản . Nói thế ko phải ko có nhưng chỗ tốt , ở đâu cũng có cơ hội . Ví dụ các cụ có thể tìm đất khu vực phía Bắc , và Tây Bắc như Thái Nguyên ( dọc quốc lộ 3 mới , Phổ Yên , Phú Bình, Sông Công ) , Bắc Ninh ( dọc theo vành đai 4: Yên Phong, Thuận Thành ,Gia Bình ) , Bắc Giang ( Hiệp Hòa ) . Phía Đông, Đông Nam như Khoái Châu , Kim Động của Hưng Yên hay Phú Xuyên ( Hà Nội ) , Duy Tiên , Kim Bảng ( Hà Nam) . Đó là nhưng khu vực giá còn mềm và có cơ hội phát triển khi mở rộng giao thông , giãn dân đô thị . Tùy hiểu biết về bất động sản của từng vùng mà đầu tư các cụ ạ ( vì bất động sản ảnh hưởng của chính sách vĩ mô nhưng có tính vùng rất cao ) . Ví dụ bây giờ đầu tư vào miền Nam đất nên Bình Dương , Đồng Nai ,Vũng Tàu . Ở Miền Trung Đà Nẵng , Huế đất nền nghỉ dưỡng và du lịch . Nói chung phải tìm hiểu và PR được sản phẩm của mình và tự tin thì mới đầu tư , đón đầu quy hoạch là một cách đầu tư phổ biến ở Việt Nam nếu mình rút chân ra cuối cùng có thể bị thiệt . Vài lời tâm sự cụ nào muốn trao đổi thêm thì PM nhà em nhé .
cụ cho em xin tí thông tin về chỗ Bắc giang đc ko ạ .

wall

Xe tăng
Đất đai rồi cũng có ngày như chứng thôi, em thề em hứa em đảm bảo đấy... Nên BDS có lẽ cũng không còn là cửa sáng nữa đâu.
Vậy đầu tư gì nhi? Sản xuất, buôn bán, hay gửi NH?

Thấy giờ có mốt sang Tung Của oánh hàng về buôn có vẻ kiếm được?

Thanhpt

Xe buýt
Website
suntechvietnam.vn
cụ cho em xin tí thông tin về chỗ Bắc giang đc ko ạ .
Cụ có mời em chén riệu đâu >:D<
Đấy là em nhìn nhận chung cho các cụ mới bắt đầu đầu tư BĐS còn chỗ Hiệp Hòa em cũng đã từng tìm nhưng chưa có duyên mảnh nào . Nó chung khi cao tốc Hà Nội Thái Nguyên chạy qua và đường nối đường vành đai 4 với cao tốc này được quy hoạch ở vùng này rất thích hợp để phát triển thành đô thị vệ tinh với lợi thế về giao thông . Ở đây lại gần với các tỉnh Tây Bắc (Cao Bằng , Bắc Cạn) trên đường đi ra giao thương với cả nước sau này . Vì thế tiềm năng là có , còn mua mảnh nào thì cụ chắc rõ hơn em rồi $-)

avid_liquid

Xe buýt
Website
promedia.vn
cụ thanhpt đang rảnh có thể chia sẻ cụ thể hộ em là với tầm 700t giờ em có thể mua được ở đâu làm tiềm năng nhất

doping

Xe tải
đầu tư đất cụ ạ, quan trọng là cụ cần tư vấn thêm chỗ mấy lão thầy bói nữa xem cụ có lộc không :-bd

Thanhpt

Xe buýt
Website
suntechvietnam.vn
cụ thanhpt đang rảnh có thể chia sẻ cụ thể hộ em là với tầm 700t giờ em có thể mua được ở đâu làm tiềm năng nhất
Theo em cụ sang Hưng Yên tìm theo đường Hà Nội - Hưng Yên mới, càng gần Eco Park càng tốt , ăn theo dự án này và đường này là ok . Với 700 triệu khéo tìm sẽ được 100-150m2 đường lớn , còn đường nhỏ hơn được 1 sào . Cụ giữ đến khi đường hình thành và vành đai 4 khởi công , nền kinh tế tốt lên là có lợi nhuận . Good luck .

vietran

Xe ba gác
Lại giống 2000 òi, người người về quê tìm mua đất

vietran

Xe ba gác
Giống chứng thôi, dc thì khoe, còn khóc âm thầm thì chả ai biết
Ai cũng đem tiền đi đầu cơ cho nhanh giàu, từ cá nhân cho đến các doanhnghiệp, cái này k làm ra của cải cho xh, xong lại kêu sao lạm phát thế