[Thảo luận] VOV giao thông - FM 91Mhz

cucchuoi

Đi bộ
Có một số dọng thì cũng tạm được

Còn một số như ngâm hột thị, và đánh vần từng từ thì làm sao mà hướng dẫn giao thông được, chưa kể là chất giọng toàn địa phương vùng miền.

Chỉnh sửa cuối:

cucchuoi

Đi bộ
Hướng đẫn giao thông dưng mà các PTV không có kiến thức về giao thông thì hướng cái dzề.Phải như người cầm vô lăng mà lái người ta đi mới đuọc chớ.

sun10

Xe buýt
Các bác cứ để ý cái giọng làm gì nhỉ, quan trọng là thông tin, còn chương trình thì mới, BTV cũng mới, làm thế là ngon rồi, cái nào hay thì nên động viên và phát huy chứ bác.

hieutm2000

Xe hơi
Em thì nghĩ thế này, trong khi ở VN chưa có bất kỳ một kênh thông tin nào hướng dẫn lái xe đi đường thì việc ra đời VOV 91 Mhz trong chương trình kỷ niệm 1000 năm Thăng Long là một kênh thông tin khá hữu ích cho những ai lưu thông trên địa bàn Hà Nội. Ngày em đi đường em cũng nghe kênh này, có mấy điều thế này các cụ ạ. VOV91 Mhz thông tin khá chính xác các điểm ùn tắc, thời lượng phát sóng trong khung giờ cao điểm là hợp lý, đội ngũ cộng tác viên đông (trong đó có em). Để chương trình tốt hơn đáp ứng đúng yêu cầu của các cụ em đề nghị các cụ cũng góp tý công, gọi điện về chương trình khi có đóng góp hoặc thông báo điểm ùn tắc sự cố giao thông để VOV giao thông thông báo cho các xe khác được biết.
Theo em đc biết họ có 3 số điện thoại thế này: 04 6272 9191, 04 6282 9191 và 04 6292 9191.
Các cụ tham khảo và tận tình giúp đỡ nhé.
Votka cho mọi người (k)

cucchuoi

Đi bộ
Em thì nghĩ thế này, trong khi ở VN chưa có bất kỳ một kênh thông tin nào hướng dẫn lái xe đi đường thì việc ra đời VOV 91 Mhz trong chương trình kỷ niệm 1000 năm Thăng Long là một kênh thông tin khá hữu ích cho những ai lưu thông trên địa bàn Hà Nội. Ngày em đi đường em cũng nghe kênh này, có mấy điều thế này các cụ ạ. VOV91 Mhz thông tin khá chính xác các điểm ùn tắc, thời lượng phát sóng trong khung giờ cao điểm là hợp lý, đội ngũ cộng tác viên đông (trong đó có em). Để chương trình tốt hơn đáp ứng đúng yêu cầu của các cụ em đề nghị các cụ cũng góp tý công, gọi điện về chương trình khi có đóng góp hoặc thông báo điểm ùn tắc sự cố giao thông để VOV giao thông thông báo cho các xe khác được biết.
Theo em đc biết họ có 3 số điện thoại thế này: 04 6272 9191, 04 6282 9191 và 04 6292 9191.
Votka cho mọi người (k)
Bác là người nhà Đài lên nói thế thôi, phải đứng trên phương diện người nghe đi sẽ thấy. Mấy hôm nay em còn nghe mấy PTV hướng dẫn mà như là đang làm chương trình ca nhạc "Giọng lả lướt y như diễn" Em với cả mấy anh bạn ôm mồm cười vì thử hỏi một đoạn đường gần nhau có bị tắc không.Thế mà mấy cô tiếp nhận tin trả lời lòng vòng"Giờ này lưu lượng giao thông đông, anh phải chọn cho mình một hướng đi khác...." Nhưng thực ra là có vấn đề gì đâu.....:21:

Chỉnh sửa cuối:

dac

Xe tăng
Thông tin nào cũng chỉ tham khảo chứ các bác tìm 1 kênh thông tin hỏi gì cũng đúng thì ai làm nổi.
Nói chung có là tốt rồi, kể cả không tắc vẫn dọa tắc nó cũng có cái hay của nó chứ bộ :21:

vovas

Đi bộ
Còn một số như ngâm hột thị, và đánh vần từng từ thì làm sao mà hướng dẫn giao thông được, chưa kể là chất giọng toàn địa phương vùng miền.
Quan trọng là thông tin thôi, anh em mới phải có time để upgdate bác ah.

sh2dylan

Xe máy
Votka cho mọi người (k)

Đề xuất của bác rất hay... Thường xuyên theo dõi kênh này, thấy thông tin cũng ổn, hữu ích... Các bác trên đây, bác nào trong lúc tắc đường, k có việc gì làm thì nhớ thông tin về chương trình nhé.

9Dragon

Xe tăng
Em rất khoái kênh này, rất bổ ích.
Dạo này thấy có PTV mới, tên Kim Chi nói khá hay (giờ cao điểm buổi trưa ý)
em ủng hộ VOV :41:

khoinguyen

Xe điện
Nghe mấy PTV vừa hài, vừa chán, vừa chẳng hiểu gì về giao thông cả. Thiết nghĩ đây là chương trình dẫn đường bằng âm thanh, VOV phải miêu tả sao cho anh em lái xe hinh dung được tinh trạng giao thông chung của HN vào thời điểm đó, đồng thời nhấn mạnh những đường, điểm giao cắt thường xuyên bị ùn tắc, hướng dẫn mọi người đi các đường tránh. Cứ làm theo cách hiện nay, thì em lại chuyển sang Xone FM nghe nhạc thôi các cụ ạ.