[Funland] Vụ bắn chết người ở Thái Nguyên

Opel Astra

Xe điện
Bank nó chả thích thôi, gần cơ quan em có vụ nó rình đúng lúc ông cụ kiểu cụ nói đi viện nó siết, khóc lóc chán chê, tốn tiền mời cả kền kền nhưng kết quả vẫn là nhà mất tiền đi
Thành thực là tôi không có bất cứ sự cảm thông nào với các trường hợp "nhà mất tiền đi" kiểu bị bank xiết nợ.
99.99% là xứng đáng.

NNS

Xe ngựa
Nếu là AK47 hoặc K44 thì khoảng cách vài chục m, mục tiêu tĩnh thì ko có cơ hội sống với người đc huấn luyện. Cự ly 100m, bia số 4 em bắn hiếm khi dưới 8đ, mà em cũng chỉ là hạng ruồi. Súng Nga độ chính xác rất cao cụ ah!
dạ bia em cũng bắn rồi, súng hơi bắn chim em bắn cũng đc phết, nhưng em nghĩ bia với đầu người thì khác nhau lắm

Civic TN

Xe lăn
E thấy đội TN nhà e đăng, ko bt có chính xác ko nhưng e nhìn khoảng cách bắn chỉ tấm 15-20m

XI.NINE

Xe hơi
Dù câu nói cũ không phù hợp ở thời 4 chấm, nhưng vẫn mang tính khái quát: "Không có lửa sao có khói".
Thương cảm cho anh Hữu, và cũng cảm phục anh vì biết tội đằng nào cũng chết nên tự xử.
Vụ việc này, cũng như món covid cứ bóc/lột các lớp mặt nạ bằng vôi/ve/sơn/phấn/son dày bịch ở các mặt, các góc.
Nếu anh mang thú tính thì với khả năng bắn đó, không chỉ có 2 mạng mà còn hơn nữa.
Không tự nhiên mà anh phải bóp cò. Kẻ bắn người chưa chắc khốn nạn bằng kẻ bị bắn. Hành vi phạm tội kiểu "luật rừng" của anh theo nhận định của các netizen chỉ là phản ánh thực tại, nhưng các netizen đó chưa từng hỏi tại sao có người phải cùng quẫn đến mức đổi cả mạng sống của mình.

nowhereland

Xe điện
50 củ từ 2005 khéo quy đổi cũng được miếng đất chứ chả vừa đâu ạ =))
Em cũng dính với bạn phát 5tr là hơn 1 cây vàng thời điểm 1999, đến giờ tròn 23 năm. Thời gian đấy thăng trầm đủ cả, có lúc nó cũng có tiền, còn mua được cả xe chạy dịch vụ nhưng đòi toàn khất lần và cuối cùng cũng chưa lấy lại được đồng nào. Giờ găp cũn vẫn cứ như không, khổ nỗi nó lại là bạn học chơi chồng chéo đan xen với rất nhiều bạn nên không muốn cũng vẫn va vào nhau.

Đến bây giờ nó ngoài 50 rồi mà vợ con rách nát vẫn không ngóc đầu lên được, còn bạn bè chơi chung cũng có nhiều ae giúp mình được nhiều cái nên thôi, tự nhủ đời có vay có trả bằng hình thức này hay hình thức khác cho nhẹ nợ.

Chỉnh sửa cuối:

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng dính với bạn phát 5tr là hơn 1 cây vàng thời điểm 1999, đến giờ tròn 23 năm. Thời gian đấy thăng trầm đủ cả, có lúc nó cũng có tiền, còn mua được cả xe chạy dịch vụ nhưng đòi toàn khất lần và cuối cùng cũng chưa lấy lại được đồng nào. Giờ găp cũn vẫn cứ như không, khổ nỗi nó lại là bạn học chơi chồng chéo đan xen với rất nhiều bạn nên không muốn cũng vẫn va vào nhau.

Đến bây giờ ngoài 50 rồi mà vợ con rách nát vẫn không ngóc đầu lên được, còn bạn bè chơi chung cũng có nhiều ae giúp mình được nhiều cái nên thôi, tự nhủ đời có vay có trả bằng hình thức này hay hình thức khác cho nhẹ nợ.
Vâng cụ. Mặc dù rất xót nhưng coi như của đi bố thí. Mình tốt thì sẽ có người khác đối tốt lại với mình thôi.

2bplus

Xe buýt
Thì chí ít, còn có công cụ Cưỡng chế thi hành án mà bác, là cái có thể yêu cầu thực hiện.

Thấy tivi bẩu, mọi công dân đều bình đẳng trước cái gì đó mà, tôi nhớ vậy.

Gần chỗ tôi làm, có 1 vụ như thế: Bank nào đó cưỡng chế cái nhà, trong nhà có 1 cụ ông được cho là ốm liệt giường, sắp về với cụ Mác Lê cả dồi.
Thế là không cưỡng chế được.
Còn đồng chí cụ ông vẫn hàng ngày tập thiền chăm chỉ ở công viên gần đó, chắc là để chống Cưỡng chế thi hành án.
Thì các công cụ đều có cả mà, thậm chí thừa, hoặc rất thừa, hoặc rất rất thừa, để làm các việc. Nhưng nhẽ ko sắc lắm, nên cần phải mài, nên cần phương pháp mài, nên cần thợ mài, tay chuyên :). Chắc họ chựa có thời gian để ý tới vde này thôi.

ngocanh_811

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bán cửa nhôm xingfa,Zongkai, cửa nhựa, cửa cuốn
Chết dở.e có thằng e nợ e ít tiền. Mà suốt ngày thấy nó đi bắn chim cò.khoe ngày bắn mấy chục con trên Zalo. Sợ ko dám đòi luôn

qhhp

Xe điện
Dù câu nói cũ không phù hợp ở thời 4 chấm, nhưng vẫn mang tính khái quát: "Không có lửa sao có khói".
Thương cảm cho anh Hữu, và cũng cảm phục anh vì biết tội đằng nào cũng chết nên tự xử.
Vụ việc này, cũng như món covid cứ bóc/lột các lớp mặt nạ bằng vôi/ve/sơn/phấn/son dày bịch ở các mặt, các góc.
Nếu anh mang thú tính thì với khả năng bắn đó, không chỉ có 2 mạng mà còn hơn nữa.
Không tự nhiên mà anh phải bóp cò. Kẻ bắn người chưa chắc khốn nạn bằng kẻ bị bắn. Hành vi phạm tội kiểu "luật rừng" của anh theo nhận định của các netizen chỉ là phản ánh thực tại, nhưng các netizen đó chưa từng hỏi tại sao có người phải cùng quẫn đến mức đổi cả mạng sống của mình.
Nhưng nếu anh tỉnh táo hoặc có ai khuyên nhủ thì sẽ ko phải đổi mạng vì 30 triệu

An_Vi

Xe điện
dạ bia em cũng bắn rồi, súng hơi bắn chim em bắn cũng đc phết, nhưng em nghĩ bia với đầu người thì khác nhau lắm
Hồi c3 bọn e nghịch súng băng đĩa của Nga, ngắm bắn buồng chuối cách 20m, bắn xong coi như buồng chuối mất tích luôn!

minhmo

Xe cút kít
Có cái món Chick choak để trừ nợ dần mà ko khả thi cho case của cụ rồi. Thôi lọt sàng xuống nia, cũng là giọt máu dưới cụ ạ :D , coi như cụ để Phúc Đức cho con cháu.
Em cũng nghĩ như cụ.
Nhưng nó lại nghĩ rằng đã lừa được anh em và đó là thành công. Hiện tại nó lừa hầu hết anh em trong nhà cụ ạ. ;)
Dù mọi người đã cảnh báo nhau nhưng đều muộn. Em là người bị nó lừa vay cuối cùng thì phải.:D

Mới 2019 ợ? Nhà e thì 50 củ từ … 2005 nhưng ko đến nỗi bơ như vậy. Bảo ko có xèng để trả thôi :((
Bực mình cái thái độ thôi cụ ạ.

Nếu cụ có giấy nhận nợ, thì cụ bán nợ cho các công ty mua bán nợ do hội anh em mực tàu làm chủ. Công ty mua bán nợ hiện nay rất nhiều. 60 củ bán 20 củ.

Coi như cụ mất 40 củ, nhưng chứng kiến cảnh gia đình kẻ xù nợ bị tạt mắm tôm suốt năm cũng an ủi.

Tổ sư bố bọn vay tiền rồi tìm cách xù nợ.
Ông chú em thương binh hạng 1, có tiêu chuẩn người nuôi. Đã từng là cựu tù binh Phú Quốc, thấy có cái bằng Anh Hùng lực lượng vũ trang ghi tên ông trong tập thể đó. Tuy nhiên ông rất khỏe, làm ăn tốt. Xây được 3 cái nhà ống mỗi cái 4 tầng ở phố huyện, cho hai đứa con mỗi đứa một căn. Thế mà chúng nó dụ ông bán hết cả 3 để lấy tiền làm ăn rồi thua lỗ hết.
Ông bà về quê ở đất các cụ để lại, nó mang cả sổ lương hưu của ông bà đi cắm vay nợ. Đến khi không trả được người ta đến tận nhà chửi.:((
Em mà làm như cụ phím thì không nỡ.;)

Hay cụ pass cho em, em trả dần cho nó 🤣🤣🤣
Nhưng em không cho vay thêm đâu nhé.:D

Dễ mà cụ.
Cụ cứ đăng QC (FB hay bất kỳ trang QC nào cũng đc): Nhà trọ 50K/ ngày đêm; Cơm bình dân 20K/dĩa, địa chỉ: (nhà cô em họ) => sau đó cụ cử vài đại diện đến....ăn dầm nằm dề tại đấy.
Cụ nhắn cô em: "Đây là khách Anh tìm giúp Em để Em có điều kiện trả nơ cho Anh, khi nào thanh toán hết thì thôi" (nhớ kèm ảnh bài QC). :D
Giờ nó chặn tất cả các phương thức liên lạc từ em cụ ạ.

Cụ bán đi gỡ được đồng nào hay đồng ấy cụ ạ
Trung Quốc đang thực hiện zero covid nên họ không nhập hàng cụ nhé.:))

Tháng 7/2019 đứa em gái con ông chú ruột làm du lịch gọi điện bảo: em có đoàn khách đang ở khách sạn, hiện tại em đang thiếu hơn 60 tr để chi phí trong những ngày lưu trú. Khách về họ thanh toán em trả anh ngay, quá lắm là 5 ngày.
Em lúc đó không có sẵn tiền, nên bảo là không có. Hôm sau nó sang tận nhà năn nỉ, cuối cùng em cũng đồng ý giúp. Tuy nhiên lúc đó chỉ còn có cái thẻ tín dụng, đành rút cho vay 60 tr, cả phí rút dịch vụ là 61tr.
Chuyển tiền xong thấy mặt nó khác hẳn, tự nhiên thấy chột dạ. Năm hôm sau, chưa thấy trả, em đến nhà ở Phạm Văn Đồng gặp cả hai vợ chồng và yêu cầu làm giấy vay.
Đến tết 2020, đòi mãi nó cũng không trả mà còn tuyên bố: bây giờ em chẳng có gì, anh muốn làm gì thì làm.:D
Sau đó thì covid, du lịch tèo, nên em cũng chả thèm đòi.
Ở quê có công việc, nó thấy em về là tìm cách tránh mặt. Tết 2022 mang quà tết để cho bà thím thắp hương ông chú mới mất trong năm. Nó đang gói bánh chưng, chỉ ngẩng mặt lên rồi cắm đầu làm tiếp, không chào hỏi một câu.
Nghĩ cũng chán cảnh, kể ra nó mà còn trẻ, đẹp em mang mie bán sang TQ may ra gỡ gạc chút đỉnh.:))
Các cụ có cao kiến gì để đòi được món nợ này không?8->
Em tưởng chỉ em mới hay bị bọn vay nó quịt, hóa ra lão cũng thế à :)
Nhưng em nghiệm thấy một điều, những đứa quịt nợ em chưa thấy đứa nào ngóc đầu lên được.

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng nghĩ như cụ.
Nhưng nó lại nghĩ rằng đã lừa được anh em và đó là thành công. Hiện tại nó lừa hầu hết anh em trong nhà cụ ạ. ;)
Dù mọi người đã cảnh báo nhau nhưng đều muộn. Em là người bị nó lừa vay cuối cùng thì phải.:D

Bực mình cái thái độ thôi cụ ạ.

Ông chú em thương binh hạng 1, có tiêu chuẩn người nuôi. Đã từng là cựu tù binh Phú Quốc, thấy có cái bằng Anh Hùng lực lượng vũ trang ghi tên ông trong tập thể đó. Tuy nhiên ông rất khỏe, làm ăn tốt. Xây được 3 cái nhà ống mỗi cái 4 tầng ở phố huyện, cho hai đứa con mỗi đứa một căn. Thế mà chúng nó dụ ông bán hết cả 3 để lấy tiền làm ăn rồi thua lỗ hết.
Ông bà về quê ở đất các cụ để lại, nó mang cả sổ lương hưu của ông bà đi cắm vay nợ. Đến khi không trả được người ta đến tận nhà chửi.:((
Em mà làm như cụ phím thì không nỡ.;)

Nhưng em không cho vay thêm đâu nhé.:D

Giờ nó chặn tất cả các phương thức liên lạc từ em cụ ạ.

Trung Quốc đang thực hiện zero covid nên họ không nhập hàng cụ nhé.:))
:))

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
Bà hàng nước nói này đúng ko các bác

ChemGioCoiOp

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ ngày xưa dạy rằng:

Ở đời có bốn cái ngu
Làm mai, nhận nợ, gác cu, cầm chầu.

Hy vọng là các cụ mợ Ọp kg dính cái nào.

nowhereland

Xe điện
Vâng cụ. Mặc dù rất xót nhưng coi như của đi bố thí. Mình tốt thì sẽ có người khác đối tốt lại với mình thôi.
Vâng, đời có vay có trả, các cụ nói nghĩ rất thấm. Trước trẻ người non dạ cứ nghĩ nó vay thì phải trả mình, ăn mồ hôi nước mắt của mình thì phải chơi lại.....nhưng sâu xa nó không trả thì đời sẽ trả lại cho mình cả vốn lãn lãi, đôi khi rất hậu hĩnh luôn.

Roman

Xe điện